Main Menu

ลูกสูบTZR แท้ๆนี่หายากจริงหรอคับ ??

เริ่มโดย kobyrag, มีนาคม 09, 2014, 08:30:11 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kobyrag

ลูกสูบTZR แท้ๆนี่หายากขนาด มีเงินก้อหาซื้อไม่ได้ จริงหรอคับ แล้วอยากทราบว่าลูกแท้ดูยังไง ก้านแท้ดูยังไง ราคาเท่าไหร่ ขอบคุณคับ  ;)

JO

ลูกหาไม่ยากหลอกครับ มันเป็นจังหวะมากกว่า ส่วนก้านเบิกศูนย์1800

aoaaued

อ้างจาก: kobyrag เมื่อ มีนาคม 09, 2014, 08:30:11 หลังเที่ยง
ลูกสูบTZR แท้ๆนี่หายากขนาด มีเงินก้อหาซื้อไม่ได้ จริงหรอคับ แล้วอยากทราบว่าลูกแท้ดูยังไง ก้านแท้ดูยังไง ราคาเท่าไหร่ ขอบคุณคับ  ;)

เดี๋ยวนี้ของแท้ๆหายากมากเพราะเลิกผลิดรถ2จังหวะมานานแล้ว คงจะเหลือเฉพาะที่ตกค้างตามร้านที่สต๊อกไว้บ้าง การเสาะหาคงต้องรอจังหวะที่เขาล้างสต๊อกกัน
ในส่วนตัวไม่มายด์กับอะไหล่แท้หรืออะไหล่เทียม ถ้าใส่แล้วเครื่องทำงานปรกติดีก็โอเค.เพราะเอาไว้ใช้งานไม่ได้เอาไปแข่งครับ

เด็กชาย_โหน่ง_

แท้ ๆ หายากไหม คงต้องตอบว่า มีทั้งยากและไม่ยากครับ เพราะถ้ารู้แหล่งซื้อที่เชื่อถือและไว้ใจได้ ก็ไม่ยาก แต่ถ้าหาที่ซื้อ ที่เชื่อถือไม่ได้ค่อยได้ก็จะยากครับ

ผมเคยซื้อ ลูกที่คิดว่า จะแท้ แหวนทอง กล่องคล้าย ตอนที่เวบ เพิ่งเปิดใหม่ๆ ราคา ราวๆ 300 บาท ใช้ๆ แล้ว ไม่ผ่าน เหอะๆ

อะไหล่ ยามาฮ่า เขาขึ้นชื่อเรื่องราคา อยู่แล้วครับ แพงจริง ทนจริง และดีจริง

ส่วนที่น้าคนข้างบนบอก นี่ก็ไม่ผิดรับ ส่วนตัวผม ผมว่านะ จะแท้หรือ จะรองแท้ อยู่ที่วิธีการเอามาใช้มากกว่าครับ จะทนไม่ทนอยู่ที่คนทำ คนประกอบ

เพราะของแท้ กับของเทียม มันแต่ต่างกันที่วิธีการควบคุมคุณภาพ ของแท้มันก็เลย ใช้ในงานที่ใกล้เคียงขีดจำกัดของเครื่องยนต์ได้มากกว่า

ถ้าถามต่อว่า แล้วมีไหม ที่ของเทียม (คุณภาพดี) จะมีคุณภาพดีกว่าของแท้ไหม ผมเคยได้ยินว่ามันมีนะ เพียงแต่ว่า อาจจะต้องใช้เวลาในการหา ซักแป๊บนึง ซึ่งมันต่างกับของแท้ตรงนี้แหล่ะครับ ของแท้ถ้ารู้ว่าต้องใช้อย่างไร มันก็จะมีวิธีการใช้เหมือนๆ กันทุกครั้ง

ตามนั้น ...เณร

ปล.ผมจำเขามา

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

DarkLorDs

ลูก ก้าน  มีนะครับ แท้ๆ  ผมยังพอหาได้ อิๆ
Kawasaki ความสุขที่คุณขี่ได้

โอเล่  08-8311-8322 GSM , 084-0577668 True
กสิกรไทย ออมทรัพย์ 4912122870  คมสรร แทนเป้า

กาฝาก

อ้างจาก: JO เมื่อ มีนาคม 09, 2014, 09:07:14 หลังเที่ยง
ลูกหาไม่ยากหลอกครับ มันเป็นจังหวะมากกว่า ส่วนก้านเบิกศูนย์1800

ดีเลอร์มาตอบเองเลยนะเนี่ย  ;)

kobyrag

แล้วอยากจะขอถามอีกเรื่องหนึ่งนะคับ   ของแท้นี่มันจะแป่ะสติ๊กเกอร์ Made in Thailand บางนา  ,  Japan กันแน่คับ ไม่แน่ใจละคับ ไปร้านๆ ร้านบอกนี่แหละลูกแท้ มันพิม Japan หรือว่าแท้ทั้งคู่  แต่อันไหนน่าใช้กว่ากันคับ ทนกว่า ขอคำแนะนำนิดนึงนะคับ

ขอบคุณคับ

sixhart

''ก็แค่คนบ้าๆที่ขี่ su'' ธนาคาร กษิกรสาขาคู้บอน 6032017884 LINE sixerror0805940760

puttasak

JO

@@TaJung@@

ตอนนี้  ระวังเทียมแท้ๆ มาในกล่องยามาฮ่าบางนาล่ะ  อิอิอิ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

JO

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ มีนาคม 10, 2014, 08:52:34 หลังเที่ยง
ตอนนี้  ระวังเทียมแท้ๆ มาในกล่องยามาฮ่าบางนาล่ะ  อิอิอิ
อุ้ย รู้จริง..

kobyrag

ถ้าอยากได้ไซท์ไหนแล้วจะPMไปนะค้าบบบ สำหรับผู้ที่จะขาย ตอนนี้แค่อยากรู้คับ แต่รถมันลูกเริ่มหลวมแล้วคับ กำลังอัดไม่ค่อยมี   อีกนิสนะคับ อิอิ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

เห็น ขาย อยู่ เพียบเหมือนกัน  ทั้งลูก TZR  VR  แต่ไซส์ มัน คละ ๆ กันไป 

สนน  ราคา ... ลูกละ ประมาณ   1200   แพงมาก  หากเทียบปี ที่ผลิตแล้ว  และ ถ้าหาก ตอนนี้ มันยังผลิตอยู่ ราคาต้องแพง กว่า ลูกเอนโปร แน่นอน

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

Mtz

ปัญหาคืออะไหล่ยามาฮ่า  ตอนนี้แท้หายากมาก เพราะเจอแต่เทียม ในกล่องแท้ๆเลยๆ  เงิ๊บครับ เพราะเวลาเราไปซื้อร้านอะไหล่มันไม่ได้ให้เราแกะลูกดู มันให้ดูแต่กล่องซึ่ง  ระหว่าง"จ้างผลิดสติกเกอร์ให้เหมือนแท้มากที่สุด"  กับ  "ไปเสาะหาลุกแท้มาขายส่งให้ร้านอะไหล่" อย่างแรกผมว่า พวกเซลล์ส่งอะไหล่มันทำง่ายกว่านะ  ส่วนร้านอะไหล่ บางคัร้งเขาก้ไม่รู้หรอกว่าของแท้ของเทียมยังไง เขาก็ดูที่กล่อง หรือบางคนก็ดูแค่ว่ามาจาก" shisuoka Japan" บอกแท้เลย  กำ!!   
ขนาดเพือ่นไกันไปซื้อเอากล่องมาให้ดู ผมดูกล่องแล้ว"แท้แน่นอน" แต่เพือ่นแกะลูกมาให้ดูข้างใน "แม้มเทียมยั๊นแหวน"

puttasak

อ้างจาก: DarkLorDs เมื่อ มีนาคม 10, 2014, 09:53:39 ก่อนเที่ยง
ลูก ก้าน  มีนะครับ แท้ๆ  ผมยังพอหาได้ อิๆ
นี้ไง เจ้านี้เลย เห็นวันนี้ลงขายชุดใหญ่เลย ลูกtzr tzm ก้านสูบ

The Mach Team

นาย อ้น ศรีมงคลปทุม 0867711817               
THE MACH THE RIDE ON ROAD

ASENAL

Giyotin

ผมเป็นคนที่ซื้อของดูแค่กล่อง อย่างเดียวเหมือนกัน ซึ้งเลยครับ ซื้อของเทียมราคาของแท้ มันเจ็บใจเกือบเท่าลูกติดแล้วกำคลัชไม่ทันเลย
เรื่องนี้ความชำนาญ และสำนึก ของผู้ขาย สำคัญครับ

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade