Main Menu

ใครเก่งเรื่องไฟ Victor ช่วยที่คับไฟไม่มา

เริ่มโดย Victorloveyou, กุมภาพันธ์ 27, 2014, 07:52:03 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Victorloveyou

:P  พอดีได้ Victor มาคันหนึ่งคับ สตาทยังไงก็ไม่ติดเลยถอดหัวเทียนมาเช็คปรากฎว่าไฟไม่ออกหัวเทียนเลยลองถอดปักหัวเทียนเหลือแต่สายแล้วไฟก็ยังไม่มาลองสลับค่อยของ KR ที่สตาทติดมาใส่ไฟก้ยังไม่มาครับไม่ทราบว่ามันเช็คตรงไหนได้อีกครับ ปวดหัวแล้ววว

ใครเก่งรบกวนช่วยผมทีนะครับ   :-X

JO

เป็นรุ่นไหนครับมีกล่องไฟ หรือไม่มีกล่องไฟ ไม่เกินสามทุ่มโทรถามได้ครับยังไม่นอน

TUMNS15RR

อ้างจาก: JO เมื่อ กุมภาพันธ์ 27, 2014, 08:01:13 หลังเที่ยง
เป็นรุ่นไหนครับมีกล่องไฟ หรือไม่มีกล่องไฟ ไม่เกินสามทุ่มโทรถามได้ครับยังไม่นอน
รุ่นไหน

น่าจะ Victor M หรือ S ผมก็ไม่รู้แต่สติ๊กเกอร์มันติด Victor S กล่องไฟอยู่ใต้ถังน้ำมันอะคับ :-X

เล่น Line หรือเฟสไหมคับจะได้สะดวกหน่อยยพอดีรถยุอีกบ้าน1อยากทราบวิธีแก้เบื้องต้นก่อน

suphachai

ลองไล่สายไฟดูรึยัง ก่อนหน้านี้กับเจ้าของเดิมเครื่องติดมั๊ยครับ
เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

ไม่ขับตอนซื้อมาเขาบอกเครื่องไม่ติดเพราะจอดนาน

ซื้อมาพร้อม KR แต่ KR ติดแล้ว วิคเตอร์ไฟไม่มาเลยครับ :-X

TUMNS15RR

อ้างจาก: Victorloveyou เมื่อ กุมภาพันธ์ 27, 2014, 08:32:17 หลังเที่ยง
ไม่ขับตอนซื้อมาเขาบอกเครื่องไม่ติดเพราะจอดนาน

ซื้อมาพร้อม KR แต่ KR ติดแล้ว วิคเตอร์ไฟไม่มาเลยครับ :-X
ใล่สายไฟ ยกกล่องkrมาลง

Porrr

มีเคอาอยุ่ด้วยงี้ไม่ยากครับ ลองสลับของที่น่าจะเป็นจำเลย
จากง่ายไปยาก
สวิตช์ออฟรัน
กุญแจสตาร์ท
คอยล์ตัดไป เพราะลองแล้ว
กล่องไฟ

นอกนั้นก้อสายไฟขาดละครับ เส้นไหนต้องไล่ไปเรื่อยๆด้วยมิเตอร์ ถ้าไม่มีก้อใช้หลอดไฟต่อสายจิ้มๆเอา ไล่ไปทีละเส้น

aoaaued

ASENAL

ไม่ทำแล้วคับปวดหัว ระเบิดละครับ 5555

เอา Kr ติดอันเดียวก็พอ ขอบคุณทุกคนมากครับ

tae_cbr_dragster

อ้างจาก: Victorloveyou เมื่อ มีนาคม 01, 2014, 10:37:32 ก่อนเที่ยง
ไม่ทำแล้วคับปวดหัว ระเบิดละครับ 5555

เอา Kr ติดอันเดียวก็พอ ขอบคุณทุกคนมากครับ

ว้า.... ยอมซะแล้ว

จำหน่าย กล่องไฟแต่ง
KR SER VICTOR ZX LS DASH CBR SONIC WAVE125
Tel.080-604-3793

THANACHOT

อ้างจาก: Victorloveyou เมื่อ มีนาคม 01, 2014, 10:37:32 ก่อนเที่ยง

ใจร้อนจัง

และก็งานเข้าอีกแล้วครับพี่ๆ

KR สตาทอยู่ดีๆ หันหลังแวบเดียวยุดีๆก็ดับเอง สตาทยังไงก็ไม่ติดถอดหัวเทียนออกมาไม่มีไฟเลยครับงงเลยอาไรกัน

รบกวนพี่ๆอีกรอบแล้วครับเพื่ออจะเคยเจอปัญหาเดียวกันกับผม เพราะตอนนี่เข็นไปร้านแล้ว3วันก็ไม่ยอมทำให่้สักทีบอกไม่ว่างเลยติดคันอื่นอยู่

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

๑๒๓๔

รุ่นไหน กล่อง อะไร บอกด้วยสิครับ เขาจะได้ตอบถูก

ไฟไม่มา กุญแจเสีย สายไฟขาด มัดไฟเสีย กล่องพัง สายพัลเซอร์หลุด

ระบุรุ่นมาจะตอบได้ระเอียดกว่าครับ

ตอนนี่ติดแล้วครับ เป็นที่สวิชกุญแจครับมันไม่ค่อยดีๆ