Main Menu

คันเร่งแข็ง Ser

เริ่มโดย PegasO, กุมภาพันธ์ 20, 2014, 12:02:35 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

PegasO

ทุกอย่างเริ่มเข้าที่แล้วครับ  >:(

แต่มีปัญหาเรื่องคันเร่ง มันหนักครับ ผมก็ลองอ่านและทำทุกอย่างที่มีคนแนะนำไว้แล้วครับ

คือหยอดน้ำมันที่สายจนลื่น ทาจาระบีที่ประกับคันเร่งจนลื่น แต่ผมว่าที่มันหนักเนี่ย

มันมาจากสปริงลูกชักในคาร์บูครับ อยากถามว่า มันสามารถเปลี่ยน เอาของรุ่นอื่น

มาใส่ทดแทน ให้มันนิ่มลงได้ไหม ผมลองบิด เวฟ คลิ๊ก โซนิค nsr ทุกคันไม่หนัก

เท่า Ser ผมเลย ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ภาพทดแทนครับ

:)

pikky_team

ลองเอาลูกเร่งเปล่าๆใส่ในคาบูแล้วลองเลื่อนดูว่ามันฝืดผิดปกติหรือเปล่า ถ้าลื่นดีไม่มีฝืดก็เปลี่ยนสปริง

aoaaued

ของผมตัดสปริงลูกเร่งให้สั้นลงเพื่อให้ใช้แรงดึงน้อยลง ตัดทุกคัน เดิมๆไม่ไหวเพราะผมใช้เดินทางไกล(600+กม.)ต้องบิดอยู่6-7ชม.ตลอดเพราะนอกจากจะสปริงลูกเร่งแล้วยังสปริงปั๊ม2tอีก เวลาบิดคันเร่งต้องสู้กับแรง2อย่าง จึงต้องทำให้มันเบาแรงหน่อยครับ

PegasO

ใช่เลยครับ ขับแปบเดียว เมื่อยมือมากเลยครับ

ถ้าตัดออก นี่ประมาณกี่ขดครับ 

หรือเอาของรุ่นอื่นใส่ทดแทนได้ไหมครับ

suphachai

รถ4จังหวะไม่มีสายดึงปั๊มออโต้ลูปเลยบิดง่ายกว่ารถ2จังหวะครับ หล่อลื่อสายคันเร่งแล้วอย่าลืมหล่อลื่นสายที่ปั๊มออโต้ลูปด้วย จัดสายคันเร่งให้ตรงที่สุด หากยังฝืดก็ตัดสปริงอย่างที่พี่ข้างบนตอบครับ
เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

aoaaued

อ้างจาก: PegasO เมื่อ กุมภาพันธ์ 20, 2014, 12:41:59 ก่อนเที่ยง
ใช่เลยครับ ขับแปบเดียว เมื่อยมือมากเลยครับ

ถ้าตัดออก นี่ประมาณกี่ขดครับ 

หรือเอาของรุ่นอื่นใส่ทดแทนได้ไหมครับ

ลองตัดออกที่ละรอบ-สองรอบก่อน จะได้ไม่เสียของครับ

PegasO

จริงๆ ผมไม่อยากตัด อยากเปลี่ยนมากกว่าครับ

เอารุ่นไหนใส่แทนได้บ้างครับ จะได้หาถูก

suphachai

แอลเอส แดช เล็กและอ่อนกว่าครับ
เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

ip-man

ผมว่าลองเปลี่ยนสายดูเลยดีกว่า  มันขาดในเป็นเส้นๆหมดแล้วล่ะ

จุ้ย ปช.

ผมตัดไป 3 ขด กลมชักยาว
คาบูกลม ชักยาว
"ความโกรธ" อาจเกิดโดย..ไม่ตั้งใจ แต่ "การให้อภัย" ไม่ได้เกิดด้วย..ความบังเอิญ

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=1136

PegasO

ไปซื้อของใหม่มาตัดแล้วครับ อันแรกตัดไปเยอะ ขับแล้วรู้สึกย้วยๆ

เลยไปซื้อมาอีกอัน ตัดแล้ว ok เลยครับ ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

mai1111