Main Menu

TZM ของผมวิ่งได้ประมาณ 60 มันเป็นอะไรป่าวครับ

เริ่มโดย Neo481, กุมภาพันธ์ 02, 2014, 08:39:10 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Neo481

TZM ของผมวิ่งได้ประมาณ 60 (สายไมล์เสียนะ)มันเป็นอะไรป่าวครับวิ่งไม่ออกพอบิดสุดๆก็เกมือนจะดับ :P

@@TaJung@@

รายละเอียดน้อยมาก

ถ้ารถสมบูรณ์ก็คงตั้งวาล์วผิด
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

ิิboy khon kaen

ต่อให้เครื่องหลวมก็วิ่งได้มากกว่านั้นครับ ถ้าบิดที่รอบสูงแล้วมันหวอดไม่ไปเหมือนจะดับ แสดงว่าวาล์วไม่ทำงานหรือไม่มี ลองเช็ควาล์วดูครับ ตามที่พี่จรุงบอกล่ะครับ
TZM เป็นรถที่แรงต้นจัดมาก (ผมใฃ้สมัยออกใหม่ๆ ) ผมเคยแข่งกับเพื่อนๆ พวก nsr และ nsr 150 sp ยังสู้ไม่ได้ ส่วนพวกคาวาผมไม่เคยลอง ส่วนคำว่ารุ่นใหญ่ตามใครไม่เป็น พูดตรงๆผมไม่เชื่อ แต่ TZM มีปัญหาเรื่องระบบวาล์วจริงครับ สมัยนั้นผมไม่รู้ระบบเครื่องยนต์แต่ผมใช้ไม่เคยมีปัญหาเรื่องวาล์ว เพิ่งมารุ้ตอนมันเก่านี่ล่ะครับ 555 ลองศึกษาดูครับ
นายฐิติกูล สิทธิเกษร (บอย)  จ.ขอนแก่น 083-3558750 ธ.ไทยพาณิชย์  เลขที่บัญชี 729 2 236508

Neo481

วาล์ว9ตอนเปิดสวิตก็ทำงานนะครับต้องเช็คตรงไหนอะครับ ลืมบอกไปว่ารถคว้านเเลี่ยนลูกสูปใหม่นะครับช่างอาจต้งให้วิ่งได้เท่านี้อะป่าวครับ

ponggame1

อาการวอดดับเป็นไปได้หลายอย่างครับ แต่ก็อย่างว่าล่ะไม่เห็นรถบอกไม่ถูก
รถก็เพิ่งคว้านมา กลัวช่างจะเซฟน้ำมันไม่ให้รถวิ่ง งั้นลองเช็คคาบูดูก่อนครับ
ถอดลูกเร่งออกมาดูเข็มว่าอยู่ล็อกกลางมั้ย  ^_^

แวะเข้าไปเยี่ยมชมเพจพวกเราได้ครับ >>>> https://www.facebook.com/pages/%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B8%81-Ls-125/398265420264765?ref=ts&fref=ts

s325

ลองจูนคาบูร์ใหม่ครับ ของผมทีแรกทำเสร็จใหม่ สัก 60 บิดมากกว่านั้นเหมือนวอดๆ แต่ถ้ากดมิดแช่พรุ่งพรวดไป 100 - 160 เลยครับเบาคันเร่งแทบไม่ทัน  จูนคาบูร์ใหม่ดีขึ้น แต่ยังไม่เนียน ไล่รอบยังขึ้นไม่ไหลลื่น  ต้องกดหนักๆถึงจะพุ่ง ตอนนี้รอคาบูร์ตัวใหม่มาจูน ครับ

@@TaJung@@

เปิดกุญแแจ วาล์วหมุนไปด้านไหน  ถ้าหันหน้าเข้าหาวาล์วฝั่งซ้าย ต้องหมุนตามเข็มแล้วกลัับไปจังหวะเปิดสุด(รูมาร์คด้านซ้าย)

อีกอย่างมีเสียงหมุน แต่วาล์วขาดก็มีเด้อ
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

mai1111

Neo481

ขอบตุณครับพี่ๆมีกำลังใจขึ้นเยอะเลยเดียวลองเช็คตามที่พี่ว่าก่อนครับแล้วเดียวรายงายผลให้ทราบครับ

yooth mtx

บิดได้ 60  ผิดปกติอย่างแรงครับ
    ช่างที่ไหนทำให้อ่ะ   ถามก่อน  "ก่อนคว้านเป็นแบบนี้ไหม "

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

Neo481

ร้านปรีชา อ.ทุ่งเสลี่ยม ก่อนคว้านไม่เป็นครับ

Neo481

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ กุมภาพันธ์ 03, 2014, 09:56:01 ก่อนเที่ยง
เปิดกุญแแจ วาล์วหมุนไปด้านไหน  ถ้าหันหน้าเข้าหาวาล์วฝั่งซ้าย ต้องหมุนตามเข็มแล้วกลัับไปจังหวะเปิดสุด(รูมาร์คด้านซ้าย)

อีกอย่างมีเสียงหมุน แต่วาล์วขาดก็มีเด้อ
วาล์วหมุนทวนเข็มนาฬิกาแล้วกลับมาที่เดิมครับ

Neo481

อ้างจาก: s325 เมื่อ กุมภาพันธ์ 03, 2014, 09:26:56 ก่อนเที่ยง
ลองจูนคาบูร์ใหม่ครับ ของผมทีแรกทำเสร็จใหม่ สัก 60 บิดมากกว่านั้นเหมือนวอดๆ แต่ถ้ากดมิดแช่พรุ่งพรวดไป 100 - 160 เลยครับเบาคันเร่งแทบไม่ทัน  จูนคาบูร์ใหม่ดีขึ้น แต่ยังไม่เนียน ไล่รอบยังขึ้นไม่ไหลลื่น  ต้องกดหนักๆถึงจะพุ่ง ตอนนี้รอคาบูร์ตัวใหม่มาจูน ครับ
อาการอย่างพี่เลยครับแต่ของผมวิ่งได้ 60 เองอะ ลองให้พี่แถวบ้านลองจูนคาบูดูก็ไม่ดีขึ้น จำได้ว่าช่างตั้งเข็มประหยัดไว้เกียวป่าวไม่รู้และตั้งออโตลูปลงเยอะจนน้ำมันออกปลายท่อเลยอะ อมใช้นำ้มัน แก๊ต 95 นะ

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

@@TaJung@@

อ้างจาก: Neo481 เมื่อ กุมภาพันธ์ 04, 2014, 06:26:59 หลังเที่ยง
อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ กุมภาพันธ์ 03, 2014, 09:56:01 ก่อนเที่ยง

วาล์วหมุนทวนเข็มนาฬิกาแล้วกลับมาที่เดิมครับ
ตามที่ตอบมาแสดงว่าตั้งวาล์วผิดไปแบ้ว   เงิบ.....

aoaaued

Neo481

พี่ครับขอดูรูปตัวหมุนวาล์วที่ถูกต้องหน่อยครับและการหมุนก่อนใส่สายมันอยู่ทางใหนสายที่ดึงตอนเปิดสวิตใส่ซ้ายหรือขาวของจานหมุน ขอความกรุณาด้วยครับพี่ๆ

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade