Main Menu

ล้างยังงัยครับ

เริ่มโดย PegasO, กุมภาพันธ์ 01, 2014, 09:08:09 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

PegasO

ผมเพิ่งได้รถมาครับ เป้นรถเดิมๆ Serpico

แต่สภาพค่อนข้าง ทีคราบน้ำมันผมสมดิน

เหนียวๆ แห้งๆ เกาะสวิงอาร์ม โครงรถ

ผมอยากจะรื้อมาทำความสะอาด อาบน้ำอาบท่า

ให้ตัวหอมๆ ไอ้คราบต่างๆนี้ มันเอาอะไรล้าง

ถึงจะออกง่ายที่สุดครับ ขอบคุณทุกคำตอบครับ

:-*

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

~{ Eak_ThaPra }~

แคะดินออกเท่าที่จะแคะได้  แฟบ+น้ำ+โซล่า+สกอร์ตไบท์ ขัดโลด หมดแน่
ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

boonchu

puttasak

พาไปล้างอัดฉีดเถอะครับ ใช้น้ำแรงดันสูงจัดการง่ายสุดแล้วครับ หลังจากนั้นค่อยมาเก็บลายระเอียดความสะอาดทีครั้ง

suphachai

อ้างจาก: puttasak เมื่อ กุมภาพันธ์ 01, 2014, 10:35:30 หลังเที่ยง
พาไปล้างอัดฉีดเถอะครับ ใช้น้ำแรงดันสูงจัดการง่ายสุดแล้วครับ หลังจากนั้นค่อยมาเก็บลายระเอียดความสะอาดทีครั้ง

เห็นด้วยครับ
เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

PegasO

ใช้เบนซินได้ไหมครับ มันจะกัดสีเครื่อง สวิงอาร์ม ไหมครับ

ton25

คราบน้ำมันผมเคยใช้เป็ดม่วงที่เราล้างห้องน้ำครับเทราดเลยทิ้งใว้สักพัก แล้วล้างออก มันจะไม่กัดสีรถเรา ใช้ดีมาก รับรองวิ๊งๆ

ติดต่อ 087-1528164  1 2 Call >> ต้น

pu a.t.e.44

แฟ้บ หาง่ายที่สุดครับ... ราคาถูกด้วย... ลงทุน10บาท ถูเพลินๆ ออกดีที่สุดแล้วครับ

FVCCHONRI

เบนซิล+แปรง ล้างอัดฉีด+เก็บรายละเอียด แฟ้บ+แปรง

เป็ดก็ดี แต่เวลาผมใช้ พอล้างเสร็จชอบ ขุยๆผงๆติด

แคะขี้ดินคราบหนาๆออกก่อนนะครับ
33/12 ม.2 ต.บ้านสวน อ.เมือง จ.ชลบุรี 20000

phu4123

ระวังเป็ดนะครับ ถ้าจะใช้รีบล้างออก อย่าทิ้งไว้นาน เคยใช้แล้ว กัดเครือบหัวน็อตกระจุย ล้างแล้ว น้องหนิมจะตามมาเหมือนรถจมน้ำ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

1.  เคยเอารถไป ล้าง อัด ฉีด แถว บ้าน เพราะ หวัง จะให้ คราบ ดังกล่าว มัน บรรเทา ลง เนี่ยแหละครับ 

ผลปรากฎ ว่าส่วนอื่น สะอาดหมด  แต่ไ้อ้ชิ้นส่วนที่ว่า ยัง เขรอะ อยู่ เหมือนเดิม   ถูก ลูบ ด้วย แว๊กซ์ มา เรียบร้อย 

2. ส่วนตัวแล้ว  การทำความสะอาดรถ   พยายาม อย่าให้ เป็ด   มา เอี่ยวด้วยเป็น อันขาด   มัน ทำลาย เคลือบเหล็ก หมดอ่ะ  สะอาดแป้บเดียว  พอแห้งแล้ว สนิม เกาะ  ส้มแป้ด แดง เทือกเลย   หนักกว่าเก่าอีก

3.ของ ผม จะ เป็นแนว ตามที่ เพื่อน ๆ ว่ามา    คือ  เอา ไม้ เขี่ยแคะ ให้ ดิน หนา ๆ มันออกก่อน

เอา น้ำมัน เบนซิน ใส่ ขวด ซันไลน์ ...บีบ ใส่ แล้ว เอาแปรงสีฟันแบบ แข็ง ๆ ถู ๆ    แล้ว ก็ บีบ ล้างใส่ เป็น ระยะ   ยังงี้ ไม่กี่ ครั้ง ก็ ออก แล้ว ครับ

ซ้ำ  ด้วย แฟ้บ อีก ที   เช็ด ให้ แห้ง สนิท  เป็นอันจบ

.

" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

aoaaued

ได้ทุอย่าง ตามที่เพื่อๆนสมาชิกว่ากันมาแหละครับ

ALLaser

ยน้ำมันก๊าชก้ได้ครับ ไม่กัดสี ใส่ขวดน้ำยาฉีดกระจก ฉีดทิ้งไว้สักพัก ถู ๆ ขัด ๆ   ออกง่ายมากครับ เสร็จแล้ว น้ำผงชักผ้าตามไปอีกรอบ เงาวิ้ง ๆ ใหม่เอี่ยมเลบ
กสิกรไทย       1682522077       ภานุพงษ์

Porrr

ผมใช้สามประสานน้ำมันแฟ้บซันไลครับ
แต่ใช้ทีละอย่างนะ ไม่ใช่ผสมกัน

125cc.Only

ผมใช้น้ำยาล้างจานครับ
แต่แคะที่หนาๆดินออกก่อน ใช้ไม้ไก่ย่าง ไม่เสียบลูกชิ้นที่แหล่ะ แคะออกก่อน
คราบน้ำมันหายเกลี้ยง ประหยัดตัง ไม่ต้องพึ่งพวกเบนซิลโซล่า พวกนั้นเร็วก็จริงแต่เปลืองตัง
ไลปอนเอฟก็ทำได้ น้ำมันเครื่องมันก็เหมือนน้ำมันพืชติดจานนี่แหล่ะ

banjong

อ้างจาก: 150CC.only เมื่อ กุมภาพันธ์ 02, 2014, 03:44:07 หลังเที่ยง
ผมใช้น้ำยาล้างจานครับ
แต่แคะที่หนาๆดินออกก่อน ใช้ไม้ไก่ย่าง ไม่เสียบลูกชิ้นที่แหล่ะ แคะออกก่อน
คราบน้ำมันหายเกลี้ยง ประหยัดตัง ไม่ต้องพึ่งพวกเบนซิลโซล่า พวกนั้นเร็วก็จริงแต่เปลืองตัง
ไลปอนเอฟก็ทำได้ น้ำมันเครื่องมันก็เหมือนน้ำมันพืชติดจานนี่แหล่ะ
แจ่มๆ

ponggame1

น้ำมันล้างก่อนครับจะได้ไม่เปลืองแรง แล้วตามด้วยแฟ๊บแล้วก็แปรงขัดแรงๆเลยไม่ต้องกลัวรถเจ็บ อิอิ
เพราะช่างส่วนใหญ่เค้าก็ล้างกันแบบนี้ล่ะครับ สะดวก ประหยัด สะอาด  ^_^

แวะเข้าไปเยี่ยมชมเพจพวกเราได้ครับ >>>> https://www.facebook.com/pages/%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B8%81-Ls-125/398265420264765?ref=ts&fref=ts

ponggame1

ใช้น้ำมันล้างก่อนครับจะเบนซิลหรือโซล่าก็ได้ แล้วก็ตามด้วยแฟ๊บผสมน้ำเอาแบบข้นๆขัดด้วยแปรง ขัดแรงๆเลยครับไม่ต้องกลัวรถเจ็บ อิอิ
เพราะช่างส่วนใหญ่เค้าก็ล้างกันแบบนี้แหล่ะครับ สะดวก ประหยัด สะอาด  ^_^

แวะเข้าไปเยี่ยมชมเพจพวกเราได้ครับ >>>> https://www.facebook.com/pages/%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B8%81-Ls-125/398265420264765?ref=ts&fref=ts

PegasO

วันนี้ลองเซิฟๆ ถอดเบรค บริเวณใต้ถัง 2T มาล้าง

เน่ามาก เละสุดๆ ทำเอาท้อไปเลย ใช้เวลาประมาณ 2 ชม.

แต่ก็ยังไม่หมดดี คิดว่าน่าจะต้องถอดออกมาล้างอีก

มีร้านไหนแถวๆ กทม. เค้ารับรื้อออกมาล้างทั้งคันไหมครับ

แล้วพ่นสีเก็บโครงใหม่ให้ด้วย คือผมเริ่มไม่ค่อยสะดวก

เรื่องที่รื้อ