Main Menu

แจ้งระวัง ร้านทำสีรถ nazy ของ ตี๋ใหญ่ ไม่ส่งให้ตามที่ตกลงครับ

เริ่มโดย Saranair, มกราคม 25, 2014, 02:38:58 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

G7

ย้ายกระทู้มาลงหมวดนี้ คือองค์คณะฯ 2Tclub สั่งชี้มูลความผิดแล้วใช่ไหมครับ 

lzgv02

.....เงียบทุกฝ่าย สงสัยรอจนเรื่องเงียบไปเองมั้ง  ^^

Saranair

อ้างจาก: lzgv02 เมื่อ กุมภาพันธ์ 25, 2014, 01:01:21 หลังเที่ยง
.....เงียบทุกฝ่าย สงสัยรอจนเรื่องเงียบไปเองมั้ง  ^^

อ้างจาก: Yamato ที่ กุมภาพันธ์ 21, 2014, 09:34:59 PM
ทีมผู้ดูแลรับทราบแล้ว ขอเวลาให้ฝ่ายผู้ถูกกล่าวหาอีกนิด
ทีมผู้ดูแลกำลังดำเนินการให้อยู่ ได้ผลอย่างไรจะแจ้งให้ทราบครับ

รอผู้ดูแล ประสานงานครับ

birdw124

อ้างจาก: Saranair เมื่อ กุมภาพันธ์ 25, 2014, 02:24:14 หลังเที่ยง
อ้างจาก: lzgv02 เมื่อ กุมภาพันธ์ 25, 2014, 01:01:21 หลังเที่ยง

อ้างจาก: Yamato ที่ กุมภาพันธ์ 21, 2014, 09:34:59 PM
ทีมผู้ดูแลรับทราบแล้ว ขอเวลาให้ฝ่ายผู้ถูกกล่าวหาอีกนิด
ทีมผู้ดูแลกำลังดำเนินการให้อยู่ ได้ผลอย่างไรจะแจ้งให้ทราบครับ

รอผู้ดูแล ประสานงานครับ

:D :D :D :D

Tel-080-4126338

สองzx korat

อ้างจาก: G7 เมื่อ กุมภาพันธ์ 25, 2014, 04:55:33 ก่อนเที่ยง

ย้ายกระทู้มาลงหมวดนี้ คือองค์คณะฯ 2Tclub สั่งชี้มูลความผิดแล้วใช่ไหมครับ 

ยังไม่ตัดสินครับ รอฟังความทั้ง2ฝ่าย หัวข้อห้องนี้ก็บอกอยุแร้วครับ ถ้าไม่มีปัญหา คงไม่มาห้องนี้ อิอิอิ
ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
"รูปหาย กระทู้หาย อย่าตกใจ คุณทำผิดกฏ แก้ไขแร้วลงใหม่นะครับ"

Yamato

นี่ก็ผ่านมาหลายวัน ผู้ถูกกล่าวหา ยังเงียบ ตามกันต่อ......

~{ Eak_ThaPra }~

ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

DEDOR

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

โชค..โซนรั่ว ... ลั้ัลลา

สำหรับเพื่อนสมาชิกที่เข้ามาพูดประเภทที่ว่า  แอดมินทำอะไร แอดมินเข้ามาดูกี่คน   งั้นผมขอถามกลับว่าจะให้แอดมินทำอะไรครับ

เพราะแอดมินทำได้แค่ แบน USER 3,5,7  วัน   หรือลบ USER  ทำได้แค่นี้ครับ ไม่มีอำนาจอะไรไปสั่งให้ผู้ขายเอาเงินมาคืนผู้ซื้อ  แล้วกรณีแบน USER  ผมถามว่า

มันจบไหม  มันก็ไม่จบ เพราะผู้ซื้อก็ยังไม่ได้เงินอยู่่ดี  แถมผู้ที่ถูกแบนก็ไม่สามารถเข้ามาชี้แจงได้

เวปเป็นแค่สื่อกลางในการซื้อขาย ไม่ได้หัก% การซื้อขายเข้าเวปแม้แต่บาทเดียว  ท่านซื้อขายของกัน ได้กำไรหลักร้อยหลักพัน  แอดมินหรือเวปก็ไม่ได้เข้าไปยุ่งเกี่ยว

การโอนเงินไปให้คนที่ไม่รู้จักท่านต้องพิจารณาความเสี่ยงเอง    ในตอนนี้แอดมินทำได้เพียงแค่รอผู้ขายมาชี้แจง สิทธิของแอดมินทำได้แค่นี้ครับ

หรือสมาชิกท่านใดมีข้อเสนอว่ายากให้แอดมินทำอะไรลองเสนอมาครับ
เจ็บมาเยอะ  หมดมาเยอะ กับสองคันนี้

1.  แอดมินแจ้งให้ผู้ขายทราบแล้ว  ถึงไม่แจ้งก็คงรู้อยู่แก่ใจ
2.  ลบหรือไม่ลบ  USER นี้  ก็คงทำมาหารับประทานในเวปนี้อีกไม่ได้แล้ว กรณีแอดมินลบ USER เมื่อสมัครเข้ามาใหม่ก็คนเดืมเบอร์เดิม ไม่มีประโยชน์ที่จะทำ..
3.  ที่ผ่านมาเนิ่นนานไม่มีแอคติ้งจากแอดมิน ก็เพราะแอดมินทำได้แค่รอให้ผู้ขายมาชี้แจง  รีบร้อนลบ USER เดี๋ยวก็หาว่าช่วยกันอีก

สรุปก็ไม่ได้มีข้อเสนอแนะอะไรที่เป็นประโยชน์  ไม่ใช่คู่กรณีก็นั่งอ่านเงียบๆเถอะครับ
เจ็บมาเยอะ  หมดมาเยอะ กับสองคันนี้

HS7QBT

ไม่ใช่คู่กรณี อย่านะจ้ะ อย่านะ อย่า!

555  ขัมจุง
HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

กระทู้นี้หลายๆท่านก็ได้แสดงความเห็นมาพอสมควรแล้ว  มีสาระบ้าง  ไร้สาระบ้าง  ตอนนี้ก็รอให้ผู้ขายออกมาชี้แจงเท่านั้น 

๑๒๓๔

ตามอ่านมาตั้งแต่หน้าแรกแล้วครับ แต่ในเมื่ออีกฝ่ายไม่ออกมาชี้แจง ผมก็ไม่รู้จะตอบยังไง
ตอบแทนไปไม่ถูกใจใครเดี๋ยวก็ว่าเป็นพวกเดียวกันอีก
ตัวผมเองซื้อของซื้อรถยังมีปัญหา คืนได้ก็คืน คืนไม่ได้ก็ทำไรไม่ได้

ขออภัยด้วยครับถ้าคำตอบไม่ถูกใจหลายๆท่าน

KenJi

อ้างจาก: ๑๒๓๔ เมื่อ กุมภาพันธ์ 28, 2014, 08:29:29 หลังเที่ยง
ตามอ่านมาตั้งแต่หน้าแรกแล้วครับ แต่ในเมื่ออีกฝ่ายไม่ออกมาชี้แจง ผมก็ไม่รู้จะตอบยังไง
ตอบแทนไปไม่ถูกใจใครเดี๋ยวก็ว่าเป็นพวกเดียวกันอีก
ตัวผมเองซื้อของซื้อรถยังมีปัญหา คืนได้ก็คืน คืนไม่ได้ก็ทำไรไม่ได้

ขออภัยด้วยครับถ้าคำตอบไม่ถูกใจหลายๆท่าน

ถ้าเจ้าตัวยังเงียบอยู่แบบนี้ ปัญหาก็ไม่คลี่คลายครับ พวกเราเองก็ไม่สามารถให้คำตอบแทนได้