Main Menu

ถามเรื่อง Npro

เริ่มโดย tonzawo03, ธันวาคม 26, 2013, 10:20:18 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tonzawo03

พอดีแถวบ้านมี npro ยุนึงคัน สภาพชุดสี เต็ม แต่คนล๊ะสี แถมรถวิ่งไปได้ 9หมื่น กว่า โลแล้ว สภาพเครื่อง หลวม นิสๆๆ เจ้าของบอกว่า เครื่องไม่เคยเปิด แต่ ว่า เท่าที่ ผมดูผ่านๆๆ มอล์ เตอร์ วาวล์ไม่ทำงาน
แล้วไม่รู้ กล่องไฟมอเตอร์ เสียหรือป่าว เลยอยากถามว่า ถ้าผมจะซื้อคุ้มไหม ถ้า จะให้ สัก 8-10000 บาท และนำเอามาเก็บ ที่หลังอะ ครับ ส่วนเรื่อง พรบ เต็ม (ไม่รุ็เจ้าของจะขายหรือป่าวน๊คร๊บ ถามไว้ก่อนเพื่อขาย)
และ อยากทราบว่า ราคา กล่องมอเตอร์ วาวล์ ราคาเท่าไร มือ 2 อะครับ และ มอร์เตอร์ เท่าไร

pu966

กล่องไฟใหม่แท้4700บาทแน่ๆ เซอรโววาวล์ 7000++แผ่นชารจ 1300 คาร์บู2500 เสื้อลูกแหวนก้านแท้ๆใหม่ๆแกะกล่อง1หมื่นไม่พอ. ที่บอกมาราคาของใหม่แท้น่ะครับ ส่วนมือสองก็แล้วแต่สภาพครับ ่นกล่องไฟก็1500 เซอรโวก็สักพันนึง คารบูพันนึงแผ่นชารจ3-500เสื้อปลอกๆ3-800ไม่ปลอก1-3000  คร่าวๆน่ะครับ ต้องรักจริงครับถึงกล้าปั้นและมีค่าสินสอดบ้างน่ะครับ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

อ้างจาก: tonzawo03 เมื่อ ธันวาคม 26, 2013, 10:20:18 หลังเที่ยง
พอดีแถวบ้านมี npro ยุนึงคัน สภาพชุดสี เต็ม แต่คนล๊ะสี แถมรถวิ่งไปได้ 9หมื่น กว่า โลแล้ว สภาพเครื่อง หลวม นิสๆๆ เจ้าของบอกว่า เครื่องไม่เคยเปิด แต่ ว่า เท่าที่ ผมดูผ่านๆๆ มอล์ เตอร์ วาวล์ไม่ทำงาน
แล้วไม่รู้ กล่องไฟมอเตอร์ เสียหรือป่าว เลยอยากถามว่า ถ้าผมจะซื้อคุ้มไหม ถ้า จะให้ สัก 8-10000 บาท และนำเอามาเก็บ ที่หลังอะ ครับ ส่วนเรื่อง พรบ เต็ม (ไม่รุ็เจ้าของจะขายหรือป่าวน๊คร๊บ ถามไว้ก่อนเพื่อขาย)
และ อยากทราบว่า ราคา กล่องมอเตอร์ วาวล์ ราคาเท่าไร มือ 2 อะครับ และ มอร์เตอร์ เท่าไร

แปดพัน - หมื่นเดียว   ซื้อได้ครับ  ด้วยศักดิ์ศรีและ เกรดรุ่นรถ  ..ถือว่า ถูก มาก

เรื่องอะไหล่  อยู่จังหวัดไหน  จะ บอก ให้ไป เบิก ที่ร้่านใกล้บ้าน คุณ ให้ ครับ   ไม่แพง ตามคำลือ แน่นอน

ผม เบิก บ่อยและ ถนัด ที่สุด  ก็ อะไหล่ รุ่นนี้แหละ ...แต่ ไม่ต้องสั่งที่ผมนะครับ  เดี๋ยวจะหาว่า ผมมาเสนอขายอะไรอีก

อยาก พูดคุย กัน บ้าง ก็เท่านั้น

" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

tonzawo03

อยู่ กรุงเทพ ครับผม แต่ ผมคงยังไม่ได้ซื้อตอนนี่ หลอก เงินยังไม่มี เลย แถม ตอนนี่ sonic ยัง ซ่อมอีก ตั้ง 1หมื่น เลย ยัง รอ งบ ชุดใหม่อะครับ  :P

pu966

:Dอะไหล่แท้ใหม่ติดต่อปรึกษาเฮียตี๋ได้ครับ เพราะเจ้านี้เค้ามืออาชีพ โดยเฉพาะHonda แกถนัด ถ้าไปลองsearch. Googleดูแล้วจะรู้ว่าแกคือใคร ส่วนราคาอะไหล่ที่ผมลงก็อ้างอิงจากแกน่ะครับ  ที่สำคัญแกอยู่ไกล้ๆคุณ(สิงห์บุรี) แกทำรถด้วยใจรักครับ ไม่ได้แสวงกำไรเหมือนพ่อค้า. ไม่มีราคาโม้ แกพูดไม่เก่ง แต่ผลงานไปดูเอง

aoaaued

หมื่นนึง ซื้อมาระเบิดเอาอะหลั่ยขายก็น่าจะได้กำไรแล้วครับ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

อ้างจาก: tonzawo03 เมื่อ ธันวาคม 27, 2013, 08:00:02 ก่อนเที่ยง
อยู่ กรุงเทพ ครับผม แต่ ผมคงยังไม่ได้ซื้อตอนนี่ หลอก เงินยังไม่มี เลย แถม ตอนนี่ sonic ยัง ซ่อมอีก ตั้ง 1หมื่น เลย ยัง รอ งบ ชุดใหม่อะครับ  :P

อยู่ กทม.  ก็เบิกกับ  คุณตี๋  BIRA ก็คงสะดวกดี ครับ  ใกล้กันอยู่  มีอะไร ลอง PM ไปถาม รายละเอียดกับเค้าได้

แห....โซนิค   ซ่อม  หมื่นนึง  ....    ผมว่า ลองพิจารณา เรื่อง แยกขายเป็นอะไหล่ทิ้งแล้ว รวมตังค์ซื้อคันใหม่ สภาพ สด ๆ ดีกว่า ไหม ครับ

รุ่น กุญแจ ใหญ่ สภาพเดิม  แถว เชียงใหม่  ก็ขาย อยู่ หมื่น  นิด ๆ เอง

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

DEDOR

ต้องลองครับ  ใจรักล้วนๆถึงจะได้ครอบครองมันนานๆ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

suphachai

เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

tonzawo03

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ ธันวาคม 27, 2013, 08:59:05 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: tonzawo03 เมื่อ ธันวาคม 27, 2013, 08:00:02 ก่อนเที่ยง

อยู่ กทม.  ก็เบิกกับ  คุณตี๋  BIRA ก็คงสะดวกดี ครับ  ใกล้กันอยู่  มีอะไร ลอง PM ไปถาม รายละเอียดกับเค้าได้

แห....โซนิค   ซ่อม  หมื่นนึง  ....    ผมว่า ลองพิจารณา เรื่อง แยกขายเป็นอะไหล่ทิ้งแล้ว รวมตังค์ซื้อคันใหม่ สภาพ สด ๆ ดีกว่า ไหม ครับ

รุ่น กุญแจ ใหญ่ สภาพเดิม  แถว เชียงใหม่  ก็ขาย อยู่ หมื่น  นิด ๆ เอง

.
ก๊ น๊ ผม ซื้อมา ก๊ 14000 แล้ว แถม ทำไปแล้ว 4000 และ ยังโดน อีก 1 หมื่น รวม 28000 แล้ว ถ้าเทียบก๊ ออก Npro ได้คัน นึ่งแล้ว แต่ว่า สงสาร รถมันอะครับ จอดเฉยๆไม่มีค่าอะไร เลยคิดว่า นำมาซ่อมดีกว่า เพราะ ผมเปลี่ยน ชุดล่า ชุดบน หมดทั้งชุด เอาง่ายๆๆเหือนได้เครื่องใหม่อะ ถึง จะไม่คุ้ม แต่ ผมก๊ยินดีที่จะ ทำ เพราะ มันเป็น เพราะ ผมขับไม่ดูแลเอง เลย พัง สะ 555

lettuce

อย่าซื้อเลยครับ  รุ่นนี้ออกตัวช้าอืดอาด  รถก็ใหญ่เทอะทะ  อะไหล่ก็แพง 

แจ็คครับ  086-068-0527   ธ.กรุงไทย เลขที่บัญชี  4240-33 4241 นายสุนทยา  สีหา  42  ม.3 ต.คลองนา อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000

aoaaued

อ้างจาก: lettuce เมื่อ ธันวาคม 30, 2013, 11:48:28 หลังเที่ยง
อย่าซื้อเลยครับ  รุ่นนี้ออกตัวช้าอืดอาด  รถก็ใหญ่เทอะทะ  อะไหล่ก็แพง 

จริงเหรอ

tonzawo03

อ้างจาก: lettuce เมื่อ ธันวาคม 30, 2013, 11:48:28 หลังเที่ยง
อย่าซื้อเลยครับ  รุ่นนี้ออกตัวช้าอืดอาด  รถก็ใหญ่เทอะทะ  อะไหล่ก็แพง  

ใช่ หรอ ท่าน :(

บูรพาพยัคฆ์

ผมว่ายังมีอีกหลายท่านนะครับ  ที่ได้ราคาต่ำกว่า หมื่น   แต่สุดท้ายได้มาเบาก็ระเบิด    ผมก็พึ่งจะได้มา  เจ้าของมือเดียว เป็นคนที่ขายโดยตรง  จอดมา 9  ปีเต็ม
  ค่าตัว  9800   เหมารถไปเอา 1000    ค่าน้ำมัน  1000  ชุดโอนมี  ทะเบียนขาดปี 45
  สภาพนี้ละครับ

ถ้าไม่ว่างปั้นก็คงระเบิดตามกัน ไป  

ภาพความหลัง

jib_ja

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ ธันวาคม 27, 2013, 09:28:01 ก่อนเที่ยง
ต้องลองครับ  ใจรักล้วนๆถึงจะได้ครอบครองมันนานๆ
เห็นด้วยครับ หมดไปเยอะล่ะซิ  ;) ;) ;)

DEDOR

อ้างจาก: jib_ja เมื่อ มกราคม 02, 2014, 12:48:45 หลังเที่ยง
อ้างจาก: DEDOR เมื่อ ธันวาคม 27, 2013, 09:28:01 ก่อนเที่ยง
เห็นด้วยครับ หมดไปเยอะล่ะซิ  ;) ;) ;)

แปดแสนห้าครับ ;) ;) ;)

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

tonzawo03

ผม จะ ท้อ ก๊ ไอ่ ที่ รถ วิ่ง ไป 9 หมื่น กว่า โลนี่ล๊ สิ :)

The Mach Team

ไม่รู้จะอธิบายอย่างไร ..........  :P

นาย อ้น ศรีมงคลปทุม 0867711817               
THE MACH THE RIDE ON ROAD

lettuce

อ้างจาก: tonzawo03 เมื่อ มกราคม 01, 2014, 02:44:41 หลังเที่ยง

จริงแท้แน่นนอนนครับ  ผมใช้อยู่ครับ  ออกตัวอืดมาก จะดับแหล่มิดับแหล่  แต่พอบิดไปอีกนิด ดันพุ่งฉิว

หรือเพราะว่าวาว รุ่นนี้มันมีการเปิดปิดถึง 12 ระดับตามที่สเป็คโรงงานบอกมา   อิอิอิ
แจ็คครับ  086-068-0527   ธ.กรุงไทย เลขที่บัญชี  4240-33 4241 นายสุนทยา  สีหา  42  ม.3 ต.คลองนา อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000

banjong

อ้างจาก: lettuce เมื่อ มกราคม 02, 2014, 10:01:40 หลังเที่ยง
อ้างจาก: tonzawo03 เมื่อ มกราคม 01, 2014, 02:44:41 หลังเที่ยง

จริงแท้แน่นนอนนครับ  ผมใช้อยู่ครับ  ออกตัวอืดมาก จะดับแหล่มิดับแหล่  แต่พอบิดไปอีกนิด ดันพุ่งฉิว

หรือเพราะว่าวาว รุ่นนี้มันมีการเปิดปิดถึง 12 ระดับตามที่สเป็คโรงงานบอกมา   อิอิอิ
555เป็นงั้นไป