Main Menu

เชิญชวน Kawasaki AR125

เริ่มโดย ARRON, ธันวาคม 16, 2013, 12:45:26 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ALLaser

อ้างจาก: ALLaser เมื่อ ธันวาคม 24, 2013, 05:12:21 หลังเที่ยง
เดี่ยวเอามาโชว์มั๊งครับ มีสต๊อกอยู่ 1 คัน อิอิ
ไม่มีเวลาจะทำต่อเลยครับ  อะไหล่ยังพอหาได้อยู่นะครับ ถังยังมีให้เห็น

กสิกรไทย       1682522077       ภานุพงษ์

thidasatan

มีท้าย สีเขียวครับ กับท่อ สูตร AR ตรงรุ่นยุคเก่ามาก

125cc.Only

อ้างจาก: ARRON เมื่อ ธันวาคม 24, 2013, 05:08:39 หลังเที่ยง
    เริ่มเจอเพื่อนแล้ว ดีใจครับ มีตัวล้อแม็กเพิ่มอีก ดีครับ ให้มันอยู่บ้านเราบ้าง ผมมีครับอกไก่ เป็นงานเก่าเก็บ แต่คงไม่ใช่ของแท้ๆน่ะ ตอนแรกกะเอามาทำสี แต่
ของเก่าก็มีอยู่ แต่ขายึดหักไปหลายจุดแต่ ก็ยังใช้ได้ ถ้าสนใจบอกได้ครับ คิดเท่าที่ได้มา คอเดียวกันครับ

หลังปีใหม่ครับ พิจารณาอยู่ครับ ไม่รู้จะใส่อกไก่รุ่นไหนดี เพราะรุ่น ขาว น้ำเงินที่มี ตามชุดโอนไม่ได้

อ้างจาก: ALLaser เมื่อ ธันวาคม 24, 2013, 05:12:21 หลังเที่ยง
เดี่ยวเอามาโชว์มั๊งครับ มีสต๊อกอยู่ 1 คัน อิอิ
ไม่มีเวลาจะทำต่อเลยครับ  อะไหล่ยังพอหาได้อยู่นะครับ ถังยังมีให้เห็น

[/quote]

สวยครับ
ยิ่งARรุ่นนี้ชอบมากครับ หาหน้ากากตรงรุ่นใส่หล่ะครบเครื่องเลย
แล้วถังที่เจอ ยังปิ๊งๆใสๆอยู่มั้ย เค้าขายเท่าไหร่ครับ

อ้างจาก: thidasatan เมื่อ ธันวาคม 26, 2013, 03:55:22 หลังเที่ยง
มีท้าย สีเขียวครับ กับท่อ สูตร AR ตรงรุ่นยุคเก่ามาก
[

ขายมั้ย เท่าไหร่ครับ ส่งรูปทางPMด้วยครับ

ALLaser

เจอของใหม่ เก่าเก็บเลยครับ ราคาอยู่ที่ 1500 บาท สีจำไม่ได้ต้องไปดูก่อน อย่างอื่นอีกเพียบ
กสิกรไทย       1682522077       ภานุพงษ์

ALLaser

คันนี้ทะเบียนพึ่งขาด 2 ปีนะครับ อยากขายเหมือนกันไม่มีเวลาทำ เสียดายรถ รถสตาร์ทติด ขี่ได้ปกติ กำแบงค์ร้อยมา 70 ใบ เท่าทุนเดะ ๆ (แอบขายซะเลย)

IJ

ARRON

ช่วงที่ได้มาใหม่ๆ ก็ตามเก็บอะไหล่อยู่ครับ แต่ตอนนี้ที่อยากได้ ก็คือชุดคันเกียร์ มันจะประกอบด้วย 3ชิ้น
      -คันเกียร์
      -ก้านเกียร์
      -ตัวล็อกแกนเกียร์
    ท่านใดมีครบทั้ง สามชิ้น แบบครบชุดหรือรู้พิกัดรบกวนแจ้งด้วยครับ ส่วนใหญ่เจอแต่คันเกียร์

saravut

ตามชม เห็นว่าแม็ครุ่นนี้ราคาแรงมาก
ถ้าจะหายาก

ALLaser

เดี่ยวถามให้นะครับ อะไหล่ AR125 มีครบเกือบทั้งคัน

ALLaser

อ้างจาก: ALLaser เมื่อ ธันวาคม 27, 2013, 10:58:00 หลังเที่ยง
เดี่ยวถามให้นะครับ อะไหล่ AR125 มีครบเกือบทั้งคัน
หาเจอถัง AR ลายนี้ครับ ของใหม่ นอกถุง สนใจ 0819998030 ภานุ ครับ

ARRON

ท่านใดมีชุดหางหลังของตัวรุ่นนี้ ที่มีกล่องเก็บเครื่องมือ  กระจกมองหลังด้วย รบกวนแจ้งด้วยครับ

Gok

.

ขออนุญาตถามพี่หน่อยครับว่า ล้อแม็กซ์เออาร์สวยๆตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไรครับครบชุดเลยจานฝาเบรคแกน

ช่วยตอบหน่อยครับ ขอบคุณมาก ชุดหลังที่พี่ต้องการผมก็เห็นแว็บๆนะแต่เป็นสีดำแดง

.

125cc.Only

คืออะไรหนอหางหลัง ท่าน จขกท. และไส้กรองอากาศมีอีกมั้ยครับ อยากได้

ส่วนราคาแม็ก ต่อคู่ครบชุด ใจจริงไม่อยากบอกตรงๆครับ
เพราะเสียดายไม่อยากให้ขายกัน อยากให้อยู่ในเมืองไทยบ้าง
หลายท่านเห็นราคาแล้วถอดขายเลย....เสียดายจัง(ทั้งๆที่ไม่ใช่ของเราแท้ๆ)
ถ้าท่านอยากรู้ เพราะอยากรู้ราคาสิ่งที่เก็บ PMมา

นึกถึงท่านนึงตามหาแม็กสปีด เพราะปั้นสปีด แต่แม็กรุ่นนี้เค้าดันหาซื้อขายกัน(เท่าทีทราบราคาเบากว่าเออาร์4เท่า)
แทนที่จะได้อะไหล่ใส่รถ พอเจอเค้าก็ขายออกต่างประเทศ คนจะปั้นก็ยังจะสู้ราคาขายส่งนอก แต่หาไม่ได้
เห็นใจเลย ผมเจอคันนึงแถวๆบ้าน เป็นพนักงานโรงงาน ว่าจะไปถามให้หลังจากกลับจาก ตจว.
ขนาดอยู่ ตจว. ไปเที่ยวขากลับ(เมื่อวาน)เจอสปีดอีกคันนึงติดป้ายขายข้างทาง(หน้าบ้านบนฟุตบาธ)มีล้อแม็ก นึกถึงเลย แต่ไปกะแฟนเบื่อตอบคำถาม ได้แต่ชลอดู
วันนี้ให้ลูกน้องไปหาดูเพราะไกล บอกว่าไม่เจอแล้ว แค่วันเดียวแท้ๆ ไม่รู้ว่าขายแล้ว หรือขี่ไปไหนหรือป่าว เสียดาย อยากช่วยไม่รู้จะช่วยไงต่อ
กลับมาจะไปถามอีกคัน ที่เค้าขี่มาทำงานทุกวัน ก็ไม่รู้เค้าจะขายให้มั้ย
แต่อย่างว่าหล่ะครับ การค้ามันก็เป็นงี้ ใครๆก็อยากได้ราคาดีๆทั้งนั้น ทำใจอย่างเดียว

ปล. แม็กที่เค้าหากัน นอกจากแม็กรถ30กว่าปีอย่างARและผองเพื่อน  ผมเจอบ่อยมากกก

ARRON

ช่วงท้ายของรถครับ ที่เป็นฝาใช้กุญแจเปิดได้ ใส่เครื่องมือเล็กๆน้อยๆได้น่ะ ของผมมันกรอบและก็ขาหักไป
คือตอนนี้ว่าจะทำสีใหม่น่ะครับ ได้เดิมมาอีกคัน คันนี้ก็ทำตามใจเราได้เลยน่ะ
ส่วนใส้กรอง ไม่แน่ใจว่าจะมีอีกไหม ที่ร้านนะครับ PM เบอร์ฝากไว้ได้ครับ
ตามราคาจริงครับ มันใช้ตัวเดียวกับรุ่น KH125 เลย

125cc.Only

อ้างจาก: ARRON เมื่อ มกราคม 08, 2014, 12:04:50 ก่อนเที่ยง
ช่วงท้ายของรถครับ ที่เป็นฝาใช้กุญแจเปิดได้ ใส่เครื่องมือเล็กๆน้อยๆได้น่ะ ของผมมันกรอบและก็ขาหักไป
คือตอนนี้ว่าจะทำสีใหม่น่ะครับ ได้เดิมมาอีกคัน คันนี้ก็ทำตามใจเราได้เลยน่ะ
ส่วนใส้กรอง ไม่แน่ใจว่าจะมีอีกไหม ที่ร้านนะครับ PM เบอร์ฝากไว้ได้ครับ
ตามราคาจริงครับ มันใช้ตัวเดียวกับรุ่น KH125 เลย

พึ่งสังเกตุ ว่าคนละคันกะต้นกระทู้ ท่านได้แต่รุ่นที่ผมชอบเลย เก่ากว่า คลาสสิกกว่า

ส่วนของผมขอทำเป็นคันๆไป คันแรกยังไม่เสร็จ ขาดอะไหล่หลายอย่าง
ส่วนเรื่องคันเกียร์ท่าน มีแต่ติดรถจะเอามั้ย จะถอดให้ ของใหม่หาไม่ได้
เพราะแค่อะไหล่พื้นฐานที่ต้องการตอนนี้ ยังไม่มี

เบอร์PM ฝากไว้แล้วครับ

Y0ng_Hee_Moo

รับถ่ายภาพนิ่งถ่ายวีดีโอและจัดดอกไม้
https://www.facebook.com/CoffeeRiderStudio
Review : Tena เท่นะ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=87096.0

ARRON

ช่ายคับ มันเป็นคันที่สอง ได้มาสัก สามเดือนได้แล้วคันนี้ค่อนข้างครบและเดิม เครื่องติดขี่ได้แต่อย่างกับคอนเสริร์ตเลยไม่รู้เสียงอะไรบ้าง ก้าน ลูกปืนตัวบน ลูกปืนข้างแย่งกันเลย แต่ก็ยังวิ่งพอได้เลย คันนี้ว่าจะเก็บให้เดิมๆไว้พยายามหาอะไหล่ที่ขาดอยู่ ดังนั้นคันแรกก็จะจับมาทำสีใหม่สะเลย ยังไม่รู้จะเอาแนวไหน หลายใจอยู่ ส่วนเรื่องคันเกียร์ขอบคุณมากๆครับ
ปล.ขอตอบเรื่องท่อนิด ตอนแรกที่ได้มามันเป็นท่อเดิมของอีกรุ่นแต่เจ้าของเดิมเปลี่ยนปลายของ เคอาร์ เข้าไปน่ะ แต่ตอนนี้ผมเปลี่ยนใส่ท่อตีอยู่ ทรงน่าจะเป็นของ ตัว GTX ใส่กันได้พอดีเปะเลย เสียงจะคล้ายๆกะท่อม้วนของ RX-K

125cc.Only

สวยเดิมมากเลยครับ ทำไมผมไม่เจอสภาพนี้มั่ง

Tann Mighty

หอมหวลกลิ่นอดีต น่าติดตาม

mai1111

อ้างจาก: Tann Mighty เมื่อ มกราคม 22, 2014, 02:49:27 ก่อนเที่ยง
หอมหวลกลิ่นอดีต น่าติดตาม

นักแข่งรุ่นนี้.....รุ่นก่อนผมนิดเดียว 555
:D :D