Main Menu

ตี๋zx(ฮีโร่)กะ อ้นzx(คาร์อินไซด์)พาตะลุย..เขาโจด.. ศรีสวัส เจอพายุฝน จ.กาญ จร้า!

เริ่มโดย tee zx150, พฤศจิกายน 25, 2013, 02:08:55 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ip-man

คนพร้อม  ใจพร้อม  อะไรก็ทำได้  (บางท่านบอก  ตังค์ไม่พร้อม  )

tee zx150

อ้างจาก: ip-man เมื่อ ธันวาคม 19, 2013, 03:28:45 หลังเที่ยง
คนพร้อม  ใจพร้อม  อะไรก็ทำได้  (บางท่านบอก  ตังค์ไม่พร้อม  )
ตังค์..ไม่พร้อม จบเกมส์คับ...ฮ่าๆ

kawainside

นีล่ะทีแรกว่าจะไปทางนี้ครับ แต่กลัวหลง ผลก็คือหลงอยู่ดี  >:( >:( >:( >:(
ธนาคารไทยพาณิชย์ นาย เพชร แซ่จิว 351-256120-7 สาขาคูคต ( คลอง2 ) 0850312291
ส่งของที่ 39/60 ม. 8 ซ. งามจิตสุขศรี 1 ต.ลาดสวาย อ.ลําลูกกา จ.ปทุมธานี 12150

ip-man

ถ้ามาจากกรุงเทพฯนะครับ  เข้ามาทางนครปฐมเลย ผ่านกำแพงแสน ทุ่้งคอก มาโผล่แยกจระเข้สามพัน เลีียวขวามาทาง อู่ทอง(ถ้าตรงไปจะไปพนมทวน) จากแยกมาสัก 2 กม จะมีทางแยกซ้ายเขียนว่าไป อ.บ่อพลอย ให้เลี้ยวแล้วขับตรงไปอย่างเดียวเลย จะผ่านอำเภอห้วยกระเจา และจะไปถึงแยกอำเภอบ่อพลอย เลี้ยวขวาไปยิงยาวจะไปถึงอำเภอหนองปรือครับ   

ถ้ามาจาก กทม มาทางนี้ดีกว่าไม่ต้องเข้าเมืองกาญจนฯ  อีกอย่างเส้นจากกทม มากาญจน รถเยอะมากน่าเบื่อ แต่เส้นนครปฐมมาอู่ทองขับสบายมากกว่าทางโล่งๆเลยครับ        :o :o :o

ip-man

สมมุติว่าเราจะเที่ยวที่เมืองกาญจน  พอเรามาถึงแยกจรเข้สามพันก็ตรงไปพนมทวน จะออกเมืองกาญจนฯได้เลย  ทางดีแล้วครับเดี๋ยวนี้ 

ip-man

ที่เห็นริบๆนั่นคือเทือกเขาโจด ที่จะต้องข้ามไปโผล่อำเภอศรีสวัสดิ์  เพิ่งจะเป็นทางลาดยางเมื่อไม่เกินสี่ห้าปีมานี้เอง แต่ก่อนเป็นลูกรังครับ ระยะทางประมาณ 80 กม  เป็นเส้นทางที่โหดขึ้นชื่ออีกแห่งหนึ่ง  น้อยคนนักที่จะข้ามไปได้(ว่าเข้านั่น)  เพราะส่วนใหญ่เข้าไปสักสิบยี่สิบโลแล้วก็ถอยออก (กลัวหลง) แต่ก็น่าเห็นใจเนื่องจากพอขับเข้าไปแล้วจะเหลือรถเราอยู่กลุ่มเดียว  บนเส้นทางที่ดูลึกลับแปลกตาชวนน่าวังเวงเหมือนไปเมืองมรกตนครอย่างไงอย่างงั้นเชียว (คาดว่ารพิน คงเคยมาเส้นทางนี้ 555)       

บ้านพักบรรยากาศดีน่าจัดมีตติ้งเนอะ

แวะเที่ยวถ้ำธารรอดน้อยกันก่อนขึ้นเขาโจด เพื่อผ่อนคลายความตึงเครียด

ชื่อถ้ำธารลอดน้อย  แต่ความจริงไม่น้อยเลยเดินกว่าจะทะลุได้ยาวเป็นกิโลครับ   

kawainside

ธนาคารไทยพาณิชย์ นาย เพชร แซ่จิว 351-256120-7 สาขาคูคต ( คลอง2 ) 0850312291
ส่งของที่ 39/60 ม. 8 ซ. งามจิตสุขศรี 1 ต.ลาดสวาย อ.ลําลูกกา จ.ปทุมธานี 12150

ip-man

ชาวกรุงเทพจะมาเมื่อไหร่นัดมาเลย  ชาวอ่างทองเตรียมพร้อมแล้วครับ(หลังปีใหม่ไม่ตรงวันเด็ก)

tee zx150

อ้างจาก: ip-man เมื่อ ธันวาคม 24, 2013, 09:52:42 ก่อนเที่ยง
       ชาวกรุงเทพจะมาเมื่อไหร่นัดมาเลย  ชาวอ่างทองเตรียมพร้อมแล้วครับ(หลังปีใหม่ไม่ตรงวันเด็ก)
สุดยอดเลยคับ ท่านip-man  เดียวต้องหาวันสะดวกไปให้ได้แน่นอน ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากๆเลยคับ :D :D :D

tee zx150

อ้างจาก: Moto2T Extrems เมื่อ ธันวาคม 31, 2013, 09:19:49 ก่อนเที่ยง
น่าสนุกดีน๊ะครับ  :'( :'( :'( :D :D :D
เดียวมีทริป จะแจ้งให้ทราบคับ อิอิ ไปสนุกด้วยกัน

ip-man

ขอนัดคร่าวๆ ก่อนเลยนะครับ   เนื่องจากกลุ่มอ่างทองอยากให้นัดวันเพื่อเตรียมตัวก่อนที่จะหมดหนาว เป็นวันอาทิตย์ที่  19  มกราคม 2557  ถ้าท่านตี๋หรือใครมา นัดเจอกันที่   ปั้ม ปตท แยกทางเข้าอำเภอหนองปรือ  เวลาประมาณ 10.30 น.  ครับ   ถ้าไม่มีใครมากลุ่มจะไปเที่ยวถ้ำธารรอด แล้วเลยไปเที่ยวเขื่อนกระเสียว ด่านช้างแทน   ถ้ามีกลุ่มกรุงเทพมาเราจะพาขึ้นเขาโจดแล้วออกไปเมืองกาญจนฯกัน 

ตามนี้ินะครับ  ติดต่อ  085 8158191 โชติ

tee zx150

อ้างจาก: ip-man เมื่อ มกราคม 03, 2014, 09:12:33 ก่อนเที่ยง
    ขอนัดคร่าวๆ ก่อนเลยนะครับ   เนื่องจากกลุ่มอ่างทองอยากให้นัดวันเพื่อเตรียมตัวก่อนที่จะหมดหนาว เป็นวันอาทิตย์ที่  19  มกราคม 2557  ถ้าท่านตี๋หรือใครมา นัดเจอกันที่   ปั้ม ปตท แยกทางเข้าอำเภอหนองปรือ  เวลาประมาณ 10.30 น.  ครับ   ถ้าไม่มีใครมากลุ่มจะไปเที่ยวถ้ำธารรอด แล้วเลยไปเที่ยวเขื่อนกระเสียว ด่านช้างแทน   ถ้ามีกลุ่มกรุงเทพมาเราจะพาขึ้นเขาโจดแล้วออกไปเมืองกาญจนฯกัน 

ตามนี้ินะครับ  ติดต่อ  085 8158191 โชติ

แจ่มเลยคับ ! ผมไปได้แน่นอน เดียวบอกกล่าวเพื่อนๆก่อนคับ คุณโซติ..เผื่อมีคนอยากไปด้วย จะได้ รู้ว่าสนุกขนาดไหน ...ไปไหนไปกันเลยคับ ให้คุณโซติ เป็นไกด์นำทัวร์กันเลย ฮ่าๆๆ

tee zx150

อ้างจาก: ip-man เมื่อ ธันวาคม 23, 2013, 04:21:23 หลังเที่ยง

ที่เห็นริบๆนั่นคือเทือกเขาโจด ที่จะต้องข้ามไปโผล่อำเภอศรีสวัสดิ์  เพิ่งจะเป็นทางลาดยางเมื่อไม่เกินสี่ห้าปีมานี้เอง แต่ก่อนเป็นลูกรังครับ ระยะทางประมาณ 80 กม  เป็นเส้นทางที่โหดขึ้นชื่ออีกแห่งหนึ่ง  น้อยคนนักที่จะข้ามไปได้(ว่าเข้านั่น)  เพราะส่วนใหญ่เข้าไปสักสิบยี่สิบโลแล้วก็ถอยออก (กลัวหลง) แต่ก็น่าเห็นใจเนื่องจากพอขับเข้าไปแล้วจะเหลือรถเราอยู่กลุ่มเดียว  บนเส้นทางที่ดูลึกลับแปลกตาชวนน่าวังเวงเหมือนไปเมืองมรกตนครอย่างไงอย่างงั้นเชียว (คาดว่ารพิน คงเคยมาเส้นทางนี้ 555)       

บ้านพักบรรยากาศดีน่าจัดมีตติ้งเนอะ

แวะเที่ยวถ้ำธารรอดน้อยกันก่อนขึ้นเขาโจด เพื่อผ่อนคลายความตึงเครียด

ชื่อถ้ำธารลอดน้อย  แต่ความจริงไม่น้อยเลยเดินกว่าจะทะลุได้ยาวเป็นกิโลครับ   

ทีนี้ก็อยากไปคับ...สวยมากๆเหมือนกันคับ...ลืมนึกไปคับ วันที่19นี้ เพื่อน จากอุดดิตจะมาหา ยังไม่แน่ใจว่าจะตรงกับวัน ไปทริปนี้รึเป่าด้วย...เดียวผมจะแจ้งให้ทราบคับ คุณโซติ...แต่ถ้าตรงกัน ผมคงเสียดายแน่ๆ ท่านอ้นzx ก็อยากไปด้วยแน่ๆ คับ

ip-man

พาเพื่อนมาเที่ยวด้วยกันเลยครับ  ฮี่ๆๆ   

เส้นทางจากบ่อพลอย ตรงมาทางหนองปรือประมาณ 50  กม  จะถึงทางแยกเลี้ยวซ้ายเข้าอำเภอหนองปรือให้ตรงเลยไปหน่อย(อย่าเพิ่งเลี้ยว)จะมีปั๊ม ปตท เห็นชัดเจน   พวกอ่างทองจะไปรอตรงนั้นนะครับประมาณ  10.30 น. เจอกันแล้วเติมน้ำมันให้เต็มถังทุกคันเพราะต่อไปนี้จะไม่มีปั๊มแล้ว จากนั้นก็ไปเที่ยวถ้ำธารรอดน้อยก่อนเลยครับเป็นทางผ่านไปเขาโจดอยู่แล้ว  เสร็จแล้วขึ้นเขาระหว่างทางถ้ามีเวลาแวะเที่ยวถ้ำธารลอดใหญ่ก่อน  (แต่ถ้าเวลาไม่พอก็ไม่แวะ) เลยไปโผล่เขื่อนศรีนครินทร์เลย  จากเขื่อนล่องมาเมืองกาญจน  เลี้ยววกกลับมา บ่อพลอย  ผ่านห้วยกระเจา อู่ทอง แยกกันที่อู่ทองพวกอ่างทองกลับอ่างทอง  พวกชาวกรุงไปนครปฐม กลับกทม โดยสวัสดิภาพครับ   

:'( :'( :'(

tee zx150

อ้างจาก: ip-man เมื่อ มกราคม 03, 2014, 12:53:55 หลังเที่ยง
        พาเพื่อนมาเที่ยวด้วยกันเลยครับ  ฮี่ๆๆ   

เส้นทางจากบ่อพลอย ตรงมาทางหนองปรือประมาณ 50  กม  จะถึงทางแยกเลี้ยวซ้ายเข้าอำเภอหนองปรือให้ตรงเลยไปหน่อย(อย่าเพิ่งเลี้ยว)จะมีปั๊ม ปตท เห็นชัดเจน   พวกอ่างทองจะไปรอตรงนั้นนะครับประมาณ  10.30 น. เจอกันแล้วเติมน้ำมันให้เต็มถังทุกคันเพราะต่อไปนี้จะไม่มีปั๊มแล้ว จากนั้นก็ไปเที่ยวถ้ำธารรอดน้อยก่อนเลยครับเป็นทางผ่านไปเขาโจดอยู่แล้ว  เสร็จแล้วขึ้นเขาระหว่างทางถ้ามีเวลาแวะเที่ยวถ้ำธารลอดใหญ่ก่อน  (แต่ถ้าเวลาไม่พอก็ไม่แวะ) เลยไปโผล่เขื่อนศรีนครินทร์เลย  จากเขื่อนล่องมาเมืองกาญจน  เลี้ยววกกลับมา บ่อพลอย  ผ่านห้วยกระเจา อู่ทอง แยกกันที่อู่ทองพวกอ่างทองกลับอ่างทอง  พวกชาวกรุงไปนครปฐม กลับกทม โดยสวัสดิภาพครับ   

:'( :'( :'(
คับคุณโซติ..แจ่มมากๆเลยคับ..เดียวจะแจ้งเพื่อนๆให้ทราบกันคับ..ขอบคุณมากๆเลยคับ ได้ผลยังไงจะแจ้งอีกที...อิอิ

mai1111

tee zx150

อ้างจาก: mai1111 เมื่อ มกราคม 11, 2014, 10:41:50 หลังเที่ยง
ทริปหน้าไปด้วยคันคับ
ยินดี ต้อนรับนะคับ...ถ้ายังไงจะบอกกล่าวกันอีกทีคับพี่!....สนุกแน่ๆคับ