Main Menu

ตี๋zx(ฮีโร่)กะ อ้นzx(คาร์อินไซด์)พาตะลุย..เขาโจด.. ศรีสวัส เจอพายุฝน จ.กาญ จร้า!

เริ่มโดย tee zx150, พฤศจิกายน 25, 2013, 02:08:55 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tee zx150

มาแล้วอีกทริป กะ นายตี๋zx(ฮีโร่)คนน่าร๊ากๆๆ.....หลังจากพลาดจากทริป ของกลุ่มกรีนโซน เหตุเพราะติดขายของที่ร้านอ๊ะ..ประจวบพอดีกับนายอ้นzx ชวนไปขี่เล่นโค้งกัน...แบบไปเช้า-เย็น ที่ไหนดีหว่า..เขาโจดกะศรีสวัส ที่กาญดีกว่า จึงประกาศหาเพื่อนร่วมทาง ทางเฟส แต่ไม่มีเลย อิอิ GO ! GO!
                  เช็คเลขกิโลก่อน เดินทาง...และ ค่าน้ำมันว่าจะเท่าไรน้อ!  ตามตี๋ ฮีโร่ มาเลยน๊ะจ๊ะ..   .
                  หน้าตา หล่อเลยลูกรัก ขัดเคลือบสี ซะเงาวิ้งเลย ....
                       พักไว้ก่อนนะจ๊ะ...เดียวไป ทานเกี๋ยวเตี๋ยวเรือ...อร่อยๆก่อนแล้วกัน เดียวมาต่อ ฮ่าๆๆ

aoaaued

โอ้ zx150 นครสวรรค์

089-7062425 โอ้

ip-man

เขาโจด ก็โหดใช่เล่น อิอิ 

รอชมครับ  แกร่งจริงๆเลยพี่   (หมดสภาพ....)

sodaban

เที่ยวอีแล้ว น้าตี๋  ไปแก้มือ ล้างตา หรา รอชมรูปต่อครับ....
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
http://image.ohozaa.com/main/http://apps.dlt.go.th/carpending/

tee zx150

ขอขอบคุณ เพื่อนๆที่น่ารัก ทุกท่านที่เข้ามาชม ม๊ากๆเลย ฮิ ฮิ มาต่อกันดีกว่าเน้อ!!!                                                                                                                  
                      นัดรวมตัว ตี05.00 ปั๊ม Ptt พระราม4(ปากเกร็ด) ใกล้บ้านเรา เราต้องตื่นมารอก่อน ที่ผู้มาเยือนจะถึง อิอิ(ไม่อยากจะลุกจากที่นอนเลยอ๊ะ..อากาศกำลังฝัน          ต่ฮ่าๆๆ) จอดแบบเหงาๆคันเดียว..                                                                                                                  

ชักรูปซะหน่อยเหอะ.. ถ่ายเองเลย ตั้งกล้องไว้บนเสา แล้วตั้งเวลาถ่าย อิอิ เด็กปั๊ม มองกันใหญ่ ...คงคิดว่าคนอะไรเทห์จัง ล๊ะซี่...คิ คิ
 เกินเวลานัดไป15นาทีได้...นายอ้นzx มาแล้วจร้า! ไม่ได้มาคนเดียวนะ แต่ดันพาน้องฝนติดตามมาด้วย...ชั่งน่า..จิง จิง ตัวเองอ๊ะ!
 พวกเรา2คัน อัดน้ำมัน..แก็สโซฮอ95 จนเต็ม เพื่อที่จะได้รู้ว่า ทริปนี้ค่าน้ำมันเท่าไร!                                                                            
 พี่..พี่ ถ่ายรูปผมหน่อยซิคับ  ไม่มีตัณหา(เฮ้ยๆไม่มีปัญหา) ตี๋ ฮีโร่จัดให้ๆๆ                                                                        

ยังไม่ทัน..ออกจากPttไปไหนกัน เลยคับ! น้องฝนตามนาย อ้นก็มาถึง แบบไม่ทันตั้งตัว ฮ่าๆๆ                                                  

tee zx150

อ้างจาก: sodaban เมื่อ พฤศจิกายน 25, 2013, 04:58:37 หลังเที่ยง
เที่ยวอีแล้ว น้าตี๋  ไปแก้มือ ล้างตา หรา รอชมรูปต่อครับ....
ไปวอม์ รถนิดหน่อยคับพี่ต้อง..ว่าล้อที่แปลง ยางใหม่มันเป็นอย่างไร อิอิ แก้ข่าว พี่เรียกผม น้า ผมไม่มีแรงเลย หดหู่จัง 555

tee zx150

อ้างจาก: ip-man เมื่อ พฤศจิกายน 25, 2013, 04:23:56 หลังเที่ยง
  เขาโจด ก็โหดใช่เล่น อิอิ 

รอชมครับ  แกร่งจริงๆเลยพี่   (หมดสภาพ....)

ชอบๆมากเลย..คับ ที่เขาโจด ศรีสวัส โค้งตัวเอส ยิ่งขาลงเขา แล้วหักศอกชันๆเลย มันส์ๆชอบมากๆ คับ ไปมา2รอบขากลับมาถึงบ้าน หมดแรงทุกครั้งเลย อิอิ

150 se

089-111-9452  เชษฐ
ธนาคารกสิกรไทย ชื่อบัญชี pichate moolchalee เลขที่ 0972180025

tee zx150

มาต่อกันอีก ช่วงนะจ๊ะ..ทริปนี้ที่รักงอนอีกแล้ว..ส่งข้อความมาว่า..(พี่เอาเวลาไปสนใจรถที่พี่รักเหอะ..บ๋อมไม่เอาพี่แล้ว...)เล่นเอาเราเศร้าเลย..โดนสาวทิ้งเพราะขี่มอไซด์รึเนี๊ย!! ไปต่อกันดีกว่าคับ..                                                                                                                                                                        .     
     ผมไป2หน แต่ จำทางไม่ได้...นายอ้นก็ไปมา2หน จำทางได้...ชัวร์ๆ เลยให้ นายอ้น นำทางจะไปทางบางเลน..ออกทางกำแพงแสน ใกล้ๆ รถไม่ติดระทางประมาณ100กว่า      นายอ้น บอกว่าจะพาไปทางลัดทางสุพรรณ บิดน่าตั้งเลย 150แช่ยาว ไม่ยอมจอดให้เราถ่ายรูปเลย!  มารู้ตัวอีกที จะเข้าตัวสุพรรณกันแล้ว กรรมแท้..อิอิ สรุปหลงทางกัน 100โลได้ ฮ่าๆๆ ต้องหาปั๊มเติมน้ำมันกันอีกรอบ..ประจวบออโต้ลูป นายอ้น หมดพอดี......................                                                                                               

ที่ชี้นิ้ว..คันนี้แหละ! ที่พามาทางลัด100โล ไปทางผิด เลยต้องย้อนกลับมาเข้าทางแยกนพวงศ์กันอีกครั้ง..ต้องประจาน คิ...คิๆ
      ถ่ายเองเลย...ฮ่าๆ                                                                                                                                   

ทริปเฉพาะกิจจร้า..ต้องอย่าง ฉุกเฉินอย่างงี้ ถึงจะสนุกและตื่นเต้น                                                                                                                          [url                                                                        =http://upic.me/show/48337394][/url]

ip-man

ไม่รู้เอามะพร้าวมาขายหรือเปล่านะครับ   มาทางศรีสวัสดิ์ ข้ามเท้ง 1 ครั้ง ถึงเขาโจดขี่ทะลุลงไปเที่ยวภำ้ธารรอดใหญ่ (เป้นลูกรัง ๑๐ กม)  เดินให้ทะลุถ้ำจะรู้ว่าเราอยู่ที่สูงแต่บรรยกาศน่ากลัววังเวง ออกมาขี่เลยไปต่อ เที่ยวถำ้ธารรอดเล็ก สวยงามมาก เสร็จแล้วขี่เลยไปหนองปรือ เข้าบ่อพลอย ลาดหญ้า มาเมืองกาญจน กลับ กทม   (ถ้าไม่ยากเข้ากาญจน จากบ่อพลอยมีทางไปอ.อู่ทอง ไปกำแพงแสนแล้วไปออกนครปฐม ได้เลย

ถ้ามาทางหนองปรือเที่ยวถำ้ธารรอดเล็ก  เสร็จแล้วทะลุเขาโจด ข้ามเท้งไปห้วยแม่ขมิ้น แล้วกลับมาทางลาดยางเที่ยวถำ้พระธาตุ(อันดับ 1 ของเมืองกาญจน)  ลงมาทางเขื่อนศรีสวัสดิ์   เข้าเมืองกาญจน กลับ กทม    

:( :( :(   

tee zx150

หลังจากที่หลงทางกันมา นายอ้น ทำเวลาชัดแช่ยาวๆ บางช่วง160.. ไม่จอดให้ถ่ายรูปอีกเช่นเคย อิอิ..ลมแรงมาก มีฝนตกเป็นช่วงๆ แต่สำหรับzxเรื่องโต้ลม ผมว่าผ่านได้สบายมากเลยคับ นิ่งดีด้วยผมชอบ..ก็ตรงนี้ กับเรื่องเล่นโค้ง จิงๆ แต่ถ้าให้ผมขี่ใน.กทม.ผมไม่เอาเลย เหนื่อยๆฮ่าๆๆ                                                 
   ใกล้ถึงตัวจ.กาญจนบุรี เย้..เย้..เย้ ผมตาม นายอ้น แบบไม่ได้ดูเส้นทาง เหมือนเคย ..ไปไหนไปกันเลย!                                                           

ถึงแล้ว..จร้า ที่ไหนหว่า! นายอ้น พาผมมา สะพานข้ามทางรถไฟแม่น้ำแคว... ที่ ที่เค้าจะจัดงานระเบิด สะพานในวันที่6ธ.ค ที่จะถึงนี้คับ ใครจะไปเที่ยวเชิญได้เลยนะคับ.อิอิ

ไม่ต้อง หล่อ..แต่ขอแค่เทห์ก็พอ อ๊ะ!                                                                                                                   

เทห์กัน คนล๊ะแบบ รึว่า!! แก๊งโจร อ้วนผอม กันแน่ เรา2คนเนี๊ย..ดูดีๆก็เข้าข่ายเหมือนกันอ๊ะ ฮ่า ฮ่า                                                       
นายอ้น..พาตี๋ ฮีโร่ เดินมาสักพัก..ก็มาเจอ หัวรถไฟที่ใช้ในระหว่างสงครามโลก ครั้งที่2 แต่ใช้ไม่ได้แล้วล๊ะมั้ง เอาไว้ถ่ายรูป กันเก็บเอาไว้เพียงความทรงจำคับ..
เตรียมกล้องพร้อมขามาเต็มพิกัดเลยนะพ่อหนุ่ม..อิอิ                                                                                                           
  เอาซะหน่อย..จะได้มีหลักฐานเอาไว้ ดูว่าเราขี่แมงไซด์มาแล้วนะ!                                                                             

เฮ้ย! เอาอย่างงั้นเลยรึ นายอ้น..เล่นขึ้นไปเก็บภาพ ข้างบนเลยอ๊ะ ไปช่วงที่เค้ากำลังทาสี รถไฟกันอยู่เลย ฮิ ฮิ ร้ายนะตัวเอง!                           

ดูซิ! จอดกันแบบเหงาๆอยู่กัน 2คันเอง ชาวสองล้อ!หายไปไหนกันหมดน๊ะ!                                                                                                 

พักทานข้าวสาย(งงๆข้าวเช้าไง!) แต่ทานตอนสาย เดียวมาคับ

tee zx150

อ้างจาก: ip-man เมื่อ พฤศจิกายน 26, 2013, 10:09:28 ก่อนเที่ยง

ไม่รู้เอามะพร้าวมาขายหรือเปล่านะครับ   มาทางศรีสวัสดิ์ ข้ามเท้ง 1 ครั้ง ถึงเขาโจดขี่ทะลุลงไปเที่ยวภำ้ธารรอดใหญ่ (เป้นลูกรัง ๑๐ กม)  เดินให้ทะลุถ้ำจะรู้ว่าเราอยู่ที่สูงแต่บรรยกาศน่ากลัววังเวง ออกมาขี่เลยไปต่อ เที่ยวถำ้ธารรอดเล็ก สวยงามมาก เสร็จแล้วขี่เลยไปหนองปรือ เข้าบ่อพลอย ลาดหญ้า มาเมืองกาญจน กลับ กทม   (ถ้าไม่ยากเข้ากาญจน จากบ่อพลอยมีทางไปอ.อู่ทอง ไปกำแพงแสนแล้วไปออกนครปฐม ได้เลย

ถ้ามาทางหนองปรือเที่ยวถำ้ธารรอดเล็ก  เสร็จแล้วทะลุเขาโจด ข้ามเท้งไปห้วยแม่ขมิ้น แล้วกลับมาทางลาดยางเที่ยวถำ้พระธาตุ(อันดับ 1 ของเมืองกาญจน)  ลงมาทางเขื่อนศรีสวัสดิ์   เข้าเมืองกาญจน กลับ กทม     

:( :( :(   
สุดยอดเลยคับ..ไปกันแบบหลงไปหลงกันมา อิอิ น้ำมันก็จะหมดด้วย เติมกันที่ปั๊มหลอดคับ ที่เที่ยว..ที่ท่านกล่าวมาไปกันไม่ถูกอ๊ะ งวดหน้าต้องไปกันอีกแน่ๆคับ ขอบคุณคับ ฮ่าๆๆ

ip-man

เดี๋ยวจะพยายามทำแผนที่นะครับ  (ทำไม่เป็น) มาเขาโจดทั้งทีที่เที่ยวต้องแวะบ้างครับ หายเหนื่อยหน่อย

tee zx150

อ้างจาก: ip-man เมื่อ พฤศจิกายน 26, 2013, 11:32:42 ก่อนเที่ยง

เดี๋ยวจะพยายามทำแผนที่นะครับ  (ทำไม่เป็น) มาเขาโจดทั้งทีที่เที่ยวต้องแวะบ้างครับ หายเหนื่อยหน่อย
เค้าบอกกันว่า ที่กาญ ที่เที่ยวเยอะมากๆ ขี่โค้งก็สนุกด้วย อยากไปจิงๆ ถ้าได้แผนที่ ที่ท่านIP-manทำไว้ให้ ชาว2ล้ออย่างเราๆ คงวิเศษสุดๆเลยคับ เพราะว่าระยะทาง จาก กทม.เดินทางไปไม่ไกลเลยคับ ! พอๆกับเขาใหญ่คับ..แต่ที่เที่ยวเยอะๆ ขอบคุณล่วงหน้า สำหรับแผนที่ มากเลยคับ สุดยอดคับ

ip-man

ผมพยายามทำแผนที่ ในกูเกิ้ล เอริท์ หลายเที่ยวแล้วทำไม่ได้แฮะ   เลยขอวาดเองเลยนะครับ  ท่านตี๋แกะลายมือผมหน่อยนะ(บรรจงแล้ว)

tee zx150

:D
อ้างจาก: ip-man เมื่อ พฤศจิกายน 26, 2013, 01:10:44 หลังเที่ยง
   ผมพยายามทำแผนที่ ในกูเกิ้ล เอริท์ หลายเที่ยวแล้วทำไม่ได้แฮะ   เลยขอวาดเองเลยนะครับ  ท่านตี๋แกะลายมือผมหน่อยนะ(บรรจงแล้ว)

แจ๋วมากเลยคับ...มองภาพ ออกรู้เลยคับ ว่าจะออกไปทางไหน แล้วเจออะไร... ท่านiP-MAN บ้านอยู่ จ.กาญแน่ๆเลยใช่เป่าคับ ! ฝีมือวาดภาพ สวยมากเลยคับ ที่เป็นรูปมอไซด์zxข้างบน ขอบคุณมากๆเลยคับ สำหรับแผนที่ ฮ่าๆๆๆ  :D :D :D

ip-man

โอ้  ขอบคุณมากครับ คราวหน้าถ่ายรูปมาโชว์เยอะๆนะครับ  พวกถำ้ธารรอดใหญ่ - น้อย อะไรงี้สวยพอสมควร ถ้ำธารรอดน้อยบรรยากาศบ้านพักเหมือนอยู่ต่างประเทศเลยครับน่าไปพักมาก ที่สนามบินก็สวยหญ้าเขียวเป็นระเบียบแปลกๆตาดีครับ  อันดับหนึ่งของเมืองกาญจนต้องถำ้พระธาตุ ภายใน 4 ไร่กว่า แต่ทางขึ้นต้องเดินขึ้นโหดเกิน และไม่มีที่ให้นอนพัก     

ท่านตี๋ดูแผนที่ออกผมก็โล่งใจ  พอดีผมเคยไปทำงานที่เมืองกาญฯมาระยะนึงเลยพอรู้จุดบ้าง  ถ้าเอาแบบลึกๆเลยรถพวกเราไปไม่ได้ครับ ต้อง KLX 150 ตัวเตี้ย หรือรถบังลมใส่ล้อหนาม  จะพาไปได้ลึกกว่านี้อีก อ้อผมเป็นคนอ่างทองครับ