Main Menu

kr 97 ค่อยเป็นค่อยไป(เพิ่มรูปใกล้เสร็จแล้ว)(เพิ่มtzr)

เริ่มโดย 123456, พฤศจิกายน 14, 2013, 07:51:25 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

123456

หลังจากได้คันนี้มาพักใหญ่ ก็ยังไม่ได้ใช้งานเลยเพราะเครื่องมีปัญหาสตาร์ดไม่ติด ส่วนยางหน้าหลังเพิ่งเปลี่ยน ยางติดรถมาทนใช้ไม่ได้จริง(โล้นเกิน)

มาเปิดดูเครื่อง พบปัญหาครับ (ต้องขอบใจน้องโหน่งมากๆที่ช่วยเป็นช่างให้)

ปะเก็นขาดไม่ยอมเปลี่ยนใช้กาวทา แล้วยัดใส่ชะงั้น

ตอนนี้รออะไหล่ช่วงล่างอยู่ครับ น่าจะเร็วๆนี้ได้ขี่ใช้วิ่งไปที่ทำงาน เป็นรอยมีผลไม่ครับท่านผู้รู้ทั้งหลายครับ

ตอนซื้อกะมาวิ่งได้ ไม่ต้องอะไรมากมาย ไปๆมาๆต้องซ้อมใหญ่เลย เพราะมันวิ่งไม่ได้ เครื่องท่อนล่างดังซ่าๆมากครับ ส่วนท่อก็เปลี่ยนแล้วรั่วมากเกินเยี่ยวยา มีอะไรแนะนำได้นะครับ อยู่เวป3ปีก่วาซ่อมไม่เป็นครับ
สิ่งที่ต้องเปลี่ยนอีก2อย่างคือ โช๊คหลังครับมันหลวมมาก และปะกับคัยเร่งมันหมุนตามต้องเอาลวดมัดไว้ ท่านใดมีสภาพดีๆแนะนำมานะครับ ก๊อกน้ำมันเพิ่งเปลี่ยนรั้วซะโครงลอกหมด  

Chailek

เปลี่ยนดีกว่านะในความเห็นส่วนตัวเพราะลูกเป็นรอยมากคับส่วนชุดตับลองโยกดูมันครอนมากมั้ยถ้าให้ดีหาอู่ดีๆอัดตับใหม่น่าจะดีคับ.ส่วนประกับถ้าไม่อยากเปลี่ยนนะคับลองแก้โดยใช้สว่านเจาะด้านในแกนแฮนแล้วเอาน็อตขันค้ำไว้ให้เป็นแกนรับรองผลไม่มีตามคับ

ตึกอยากสวยบ้าง

pspsumpun

สัมพันธ์ เสิบกลิ่น
ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์
330-0-46888-5
จ.อุทัยธานี โทร 089-2711055 (เจี๊ยบ)

TUMNS15RR

123456

อ้างจาก: Chailek เมื่อ พฤศจิกายน 14, 2013, 08:32:29 หลังเที่ยง
เปลี่ยนดีกว่านะในความเห็นส่วนตัวเพราะลูกเป็นรอยมากคับส่วนชุดตับลองโยกดูมันครอนมากมั้ยถ้าให้ดีหาอู่ดีๆอัดตับใหม่น่าจะดีคับ.ส่วนประกับถ้าไม่อยากเปลี่ยนนะคับลองแก้โดยใช้สว่านเจาะด้านในแกนแฮนแล้วเอาน็อตขันค้ำไว้ให้เป็นแกนรับรองผลไม่มีตามคับ

ขอบคุณครับ ปะกับจะลองทำตามที่แนะนำดูครับ แต่ข้างในมันหลวมครับเปิดไฟหน้าต้องขยับให้เข้าที่ไม่งั้นไฟไม่ติดครับ

อ้างจาก: pspsumpun เมื่อ พฤศจิกายน 14, 2013, 10:52:19 หลังเที่ยง
เอาใจช่วยครับ

ขอบคุณครับ  Tzสวยมากเลยนะครับ ผมเล็งนานไปหน่อยตอนพี่เขาปล่อยครับ ถ้าปล่อยต่อสะกิจผมนะครับ

อ้างจาก: TUMNS15RR เมื่อ พฤศจิกายน 14, 2013, 11:11:05 หลังเที่ยง
เข้ามาหาแนวทาง

ตั้งใจซื้อมาใช้งานจริงๆครับ ตอนแรกกะจะขี่ตามสภาพนะครับ ไปๆมาๆเครื่องไม่ดีต้องทำให้หมดเลยครับ โชคดีที่มีน้องโหน่งมาช่วยไม่งั้นคงจอดนานก่วานี้ครับ

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

ิbobbob

ไหนๆก็จะทำแล้ว  จะได้จบๆ จากรูป ลูกแหวน กิ๊บล็อค น่าจะเทียม ตามเก็บที่ละจุดงบบานแน่พี่   :-*

จัดการโอเวอร์ฮอลล์ยกเครื่องไปเลยครับ

ข้อเหวี่ยงที่มีรอยบิ่น ไม่มีผลครับ ความคิดส่วนตัวผมนะครับ

เช็คปั้ม 2T ด้วยครับ

คาร์บอมส์พี่ ไม่ใช่ครับ คาร์บูครับ เช็คระบบเปิด/ปิดในถ้วยครับสึกหรอป่าว

หรีด/แป้นหรีด มีส่วนที่สึกหรอแน่ๆ ดูจากคราบเขม่า เป็นโคลนเลยอ่ะ

จัดการทั้งตัวครับ ทีเดียวจบไปเลย จะได้ขี่แบบไร้กังวล

เอาใจช่วยครับผม
Tel.088-0114984 ชำระค่าสินค้าผ่านBank.กรุงเทพ เลขที่ 205 052 1810

Kawasaki only /service Engine/Renovation./Increase engine power/

preeda

อ้างจาก: ิbobbob เมื่อ พฤศจิกายน 15, 2013, 10:14:33 หลังเที่ยง
ไหนๆก็จะทำแล้ว  จะได้จบๆ จากรูป ลูกแหวน กิ๊บล็อค น่าจะเทียม ตามเก็บที่ละจุดงบบานแน่พี่   :-*

จัดการโอเวอร์ฮอลล์ยกเครื่องไปเลยครับ

ข้อเหวี่ยงที่มีรอยบิ่น ไม่มีผลครับ ความคิดส่วนตัวผมนะครับ

คาร์บอมส์พี่ ไม่ใช่ครับ คาร์บูครับ เช็คระบบเปิด/ปิดในถ้วยครับสึกหรอป่าว

หรีด/แป้นหรีด มีส่วนที่สึกหรอแน่ๆ ดูจากคราบเขม่า เป็นโคลนเลยอ่ะ

จัดการทั้งตัวครับ ทีเดียวจบไปเลย จะได้ขี่แบบไร้กังวล

เอาใจช่วยอีกแรงครับตามคุณ( bobbob)จะได้จบงบไม่บานปลายแถมใช้กันกันยาวๆๆๆครับ

krrphichit

โ้โหท่านเครื่องเป็นซะขนาดนี้เลยหรือ....***เจ้าของเก่าบอกทำเครื่องมาแล้ว***  ผมรับผิดชอบให้ครับส่งเครื่องกลับมาให้ผมเลยเดี๋ยวจัดการโอเวอร์ฮอลให้ใหม่เลยครับ  ขอโทษจริงๆเลยครับ   :P :P :P :-*

Gok

อ้างจาก: krrphichit เมื่อ พฤศจิกายน 16, 2013, 05:48:41 หลังเที่ยง
โ้โหท่านเครื่องเป็นซะขนาดนี้เลยหรือ....***เจ้าของเก่าบอกทำเครื่องมาแล้ว***  ผมรับผิดชอบให้ครับส่งเครื่องกลับมาให้ผมเลยเดี๋ยวจัดการโอเวอร์ฮอลให้ใหม่เลยครับ  ขอโทษจริงๆเลยครับ   :P :P :P :-*

ขอชื่นชมในสิ่งที่พี่รับผิดชอบ คนดีดีพวกเราควรยกย่อง+ส่งเสริม

คนดีดีในบ้านหลังนี้ผมว่ามีเยอะนะ ขอเป็นกำลังใจให้พี่ทั้งสองท่านครับ

:D     :D    :D

.

chadidee_kr

jack_i

123456

มาแล้วครับอะหลั่ยบางส่วน แล้วก็จาส่งต่อให้น้องโหน่งช่างใหญ่

ขอบคุณทุกความคิดเห็นทุกข้อเสนอแนะนะครับ

123456

อ้างจาก: ratree เมื่อ พฤศจิกายน 15, 2013, 09:13:42 ก่อนเที่ยง
เอาใจช่วยให้สมหวังค่ะ

ขอบคุณครับ

อ้างจาก: ิbobbob เมื่อ พฤศจิกายน 15, 2013, 10:14:33 หลังเที่ยง
ไหนๆก็จะทำแล้ว  จะได้จบๆ จากรูป ลูกแหวน กิ๊บล็อค น่าจะเทียม ตามเก็บที่ละจุดงบบานแน่พี่   :-*

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ เอาตามท่านบอมว่าเลยครับ ทีเดียวจบไปเลย

อ้างจาก: preeda เมื่อ พฤศจิกายน 16, 2013, 12:34:47 ก่อนเที่ยง

เอาใจช่วยอีกแรงครับตามคุณ( bobbob)จะได้จบงบไม่บานปลายแถมใช้กันกันยาวๆๆๆครับ
ขอบคุณครับ

อ้างจาก: krrphichit เมื่อ พฤศจิกายน 16, 2013, 05:48:41 หลังเที่ยง

ขอบคุณมากครับ รอรับอะหลั่ยครับ รบกวนหลังการขายเหมือนรถใหม่เลย อิอิ

อ้างจาก: phong-thai เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2013, 09:02:27 หลังเที่ยง
สวยงามครับ

อ้างจาก: Gok เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2013, 09:57:00 หลังเที่ยง

ขอชื่นชมในสิ่งที่พี่รับผิดชอบ คนดีดีพวกเราควรยกย่อง+ส่งเสริม

คนดีดีในบ้านหลังนี้ผมว่ามีเยอะนะ ขอเป็นกำลังใจให้พี่ทั้งสองท่านครับ

:D     :D    :D

.
อ้างจาก: chadidee_kr เมื่อ พฤศจิกายน 19, 2013, 12:23:03 ก่อนเที่ยง
ยกนิ้วให้ครับ
อ้างจาก: jack_i เมื่อ พฤศจิกายน 19, 2013, 10:12:54 ก่อนเที่ยง
เยี่ยมเลยครับ

ขอบคุณครับ ทุกๆท่าน

hmee

เอาจัยช่วยคับ น้องโย ค่อยๆเก็บงานคับเดี๋ยวก็สวยคับ

123456

นอกจากลูกปืนทุกจุดในเครื่องที่ต้องเปลี่ยน ก็มีตัวนี้อีก

123456

อ้างจาก: hmee เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2013, 07:49:19 หลังเที่ยง
เอาจัยช่วยคับ น้องโย ค่อยๆเก็บงานคับเดี๋ยวก็สวยคับ

พี่หมี รถสวยๆทั้งนั้นเลยนะครับ ขอบคุณมากพี่หมีที่เยี่ยมชม สบายดีนะครับ ปล่อยtzบอกบ้างนะ

hmee

อ้างจาก: 123456 เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2013, 08:33:59 หลังเที่ยง
อ้างจาก: hmee เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2013, 07:49:19 หลังเที่ยง

พี่หมี รถสวยๆทั้งนั้นเลยนะครับ ขอบคุณมากพี่หมีที่เยี่ยมชม สบายดีนะครับ ปล่อยtzบอกบ้างนะ
ยังรักมันยุคับ น้องโย เหนรถน้องแล้วปวดจัยจิงๆคับ สู้ๆนะคับ

123456

อ้างจาก: hmee เมื่อ พฤศจิกายน 25, 2013, 05:42:45 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: 123456 เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2013, 08:33:59 หลังเที่ยง

ยังรักมันยุคับ น้องโย เหนรถน้องแล้วปวดจัยจิงๆคับ สู้ๆนะคับ

คันนี้อาการหนักที่สุดตั้งแต่เล่นรถมาครับ พี่หมี :P