Main Menu

*** ลอง มาคุยกันเรื่อง แฟร์ริ่ง รถ 2 T ที่เลิกผลิตไปแล้วกันหน่อย ***

เริ่มโดย เดช..ไอ้เสื้อทอง, ตุลาคม 16, 2013, 10:37:39 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

เดช..ไอ้เสื้อทอง

เพื่อน ๆ  มาช่วยโหวตหน่อยครับ  ว่า ตัวไหน เป็นที่ต้องการมากสุด

จะทำงานวิจัยเล็กน้อย อ่ะครับ 

1. 5 ชิ้นล่าง N-PRO

2. 5 ชิ้นล่าง FSX

3.ชิ้นล่าง NSR150 RR

4.อกไก่+กกน.  SERPICO

5. อกไก่ +กกน. TZM

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

นอกนั้น  มันยังพอ หาซื้อของใหม่ มือ1 ได้ อยู่ ไม่ว่าจะเป็น  ชุดแฟรริ่งเปลือกดิบ ของ KR

TZR นี่ ยังมีเทียมรอบคันอยู่

หน้ากาก N-PRO  NSR-R ยัง มีผลิตใหม่ อยู่ (เทียม)

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

@@TaJung@@

tzm ไม่มีแล้ว  หาได้แค่ หน้ากาก กับ บูมเมอแรง  บังโคลน บังไมล์ ของเทียม 

ส่วนชิ้นที่หายาก ปิดใต้ถัง  อกไก่  กกน.  ฝาท้าย ปิดท้ายเบาะ...

ประมาณนี้
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ ตุลาคม 16, 2013, 10:47:41 หลังเที่ยง
tzm ไม่มีแล้ว  หาได้แค่ หน้ากาก กับ บูมเมอแรง  บังโคลน บังไมล์ ของเทียม 

ส่วนชิ้นที่หายาก ปิดใต้ถัง  อกไก่  กกน.  ฝาท้าย ปิดท้ายเบาะ...

ประมาณนี้

โอ้....ตายล่ะ  ผมลืมคำนึง ถึงไป ว่า TZM นี่ รายละเอียดปลีกย่อย มันเยอะ เหมือนกัน

.   

SIRI

:(จากที่ซุ่มดูอยู่หน้าWab

เป็นรายการที่น่าจะขายดี แม้จะเป็นของเทียม เพราะเห็นเน่าๆยังขายได้เลย(ขออภัยท่านผู้ขาย)ก็ของมันไม่มีก็ต้องซ่อมใช้กันไป
และประชากรรถก็ค่อนข้างหนาแน่น ขอสนับสนุนท่านเดชครับ :D

125cc.Only

FSX คงไม่ใช่แค่5ชิ้นล่างมั้ง ผมว่ามันทั้งคันเลยหล่ะ

อ้างจาก: SIRI เมื่อ ตุลาคม 16, 2013, 11:36:56 หลังเที่ยง
:(จากที่ซุ่มดูอยู่หน้าWab

เป็นรายการที่น่าจะขายดี แม้จะเป็นของเทียม เพราะเห็นเน่าๆยังขายได้เลย(ขออภัยท่านผู้ขาย)ก็ของมันไม่มีก็ต้องซ่อมใช้กันไป
และประชากรรถก็ค่อนข้างหนาแน่น ขอสนับสนุนท่านเดชครับ :D

ใจตรงกันเลย  .....ลูกค้า ส่วนใหญ่  โทรมาถามผมแต่เซ็ท ดังกล่าวที่ว่า บ่อยมาก

.

อ้างจาก: 150CC.only เมื่อ ตุลาคม 16, 2013, 11:41:47 หลังเที่ยง
FSX คงไม่ใช่แค่5ชิ้นล่างมั้ง ผมว่ามันทั้งคันเลยหล่ะ

อืม....ประชากร มัน น้อย ด้วยนิ

.

bestcom

อกไก่ rr ใหม่แท้หายากจริง ตั้งแต่เป็นสมาชิกมา เห็นซื้อ-ขายกันแค่ 2 ครั้ง 1 ในครั้งนั้นก็ผมเองที่สอยมา :'( :'( :'(

pongpang

สงสัยได้เก็บตังมาซื้อเก็บใว้แล้ว ถ้าของแท้หมดแล้วของเทียมเขายังผลิตขาย หรือเปล่าหนอ (n-pro , rr )

อ้างจาก: bestcom เมื่อ ตุลาคม 17, 2013, 08:49:37 ก่อนเที่ยง
อกไก่ rr ใหม่แท้หายากจริง ตั้งแต่เป็นสมาชิกมา เห็นซื้อ-ขายกันแค่ 2 ครั้ง 1 ในครั้งนั้นก็ผมเองที่สอยมา :'( :'( :'(

เมื่อเดือน ก่อน  ผมไป สอย มา จาก พะเยา  ได้  หลายชุด อยู่ 

แต่ได้เป็นสีน้ำเงินสีเดียว

ซื้อ ราคาเต็ม มาเลย  ข้าง 1180 บาท 

เอามาประมูล   ขาด ทุน อีกต่างหาก 

เห็น ขาดแคลนกัน  ก็นึกว่า จะฮอต  นิ

.

Hunterzero

คือมุมมองผมอ่าครับ   ถ้ามันพอหาได้ราคาไม่แรง เกิดชุดที่อยู่กับรถพังขึ้นมาก็คงหาเปลี่ยนได้(แต่กว่ามันจะเสียคงมีกรณีเดียวคือล้ม)
แล้วถ้ามันหายาก ชุดสีเนี้ยผมก็กะ ไม่ใส่ชุดสีละ ล้มขึ้นมาถอดหมด เปลือยทำเป็นเน็คเก็ตขี่เลย

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

bestcom

uote author=เดช..ไอ้เสื้อทอง link=topic=107276.msg2049774#msg2049774 date=1381977149]
อ้างจาก: bestcom เมื่อ ตุลาคม 17, 2013, 08:49:37 ก่อนเที่ยง

เมื่อเดือน ก่อน  ผมไป สอย มา จาก พะเยา  ได้  หลายชุด อยู่ 

แต่ได้เป็นสีน้ำเงินสีเดียว

ซื้อ ราคาเต็ม มาเลย  ข้าง 1180 บาท 

เอามาประมูล   ขาด ทุน อีกต่างหาก 

เห็น ขาดแคลนกัน  ก็นึกว่า จะฮอต  นิ

.

[/quote]
จำได้ครับ เสียดายทีไม่ใช่สีขาว ไม่งั้นผมคงได้ไว้ครอบครองเป็นแน่

sixhart

ท้ายเบาะสองชั้น แว่นไฟท้าย ฝาปิดบน แกมม่า 1เสียงครับพี่โจ ความต้องการน้อยแต่หายากสุดๆ
''ก็แค่คนบ้าๆที่ขี่ su'' ธนาคาร กษิกรสาขาคู้บอน 6032017884 LINE sixerror0805940760

ปลาท้องป่อง

เข้ามาดูครับ

เท่าที่สังเกต ถ้าเป็นคาวาก็น่าจะเซอร์ครับ มาไวไปไวเลยละ
เมธา จงประเสริฐกุล ลาดพร้าว กทม. 10240

เเก้ปัญหาคันสตาร์ทหลวม เบื้องต้น http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=86515.0

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ ตุลาคม 17, 2013, 09:46:53 ก่อนเที่ยง
คือมุมมองผมอ่าครับ   ถ้ามันพอหาได้ราคาไม่แรง เกิดชุดที่อยู่กับรถพังขึ้นมาก็คงหาเปลี่ยนได้(แต่กว่ามันจะเสียคงมีกรณีเดียวคือล้ม)
แล้วถ้ามันหายาก ชุดสีเนี้ยผมก็กะ ไม่ใส่ชุดสีละ ล้มขึ้นมาถอดหมด เปลือยทำเป็นเน็คเก็ตขี่เลย

เป็นมึุนมอง เอ้ย มุมมองที่น่าสนใจ ทีเดียว

.

อ้างจาก: bestcom เมื่อ ตุลาคม 17, 2013, 09:55:28 ก่อนเที่ยง
uote author=เดช..ไอ้เสื้อทอง link=topic=107276.msg2049774#msg2049774 date=1381977149]

จำได้ครับ เสียดายทีไม่ใช่สีขาว ไม่งั้นผมคงได้ไว้ครอบครองเป็นแน่
[/quote]

เอา สีสเปรย์พ่นดิ  ....อุ้บ 

.

อ้างจาก: sixhart เมื่อ ตุลาคม 17, 2013, 10:03:51 ก่อนเที่ยง
ท้ายเบาะสองชั้น แว่นไฟท้าย ฝาปิดบน แกมม่า 1เสียงครับพี่โจ ความต้องการน้อยแต่หายากสุดๆ

ทำออก มา เพื่อ รอเจ๊ง สถานเดียว  ไม่มี สถานอื่นเลย ชิมิ  กัปตัน

.

อ้างจาก: ปลาท้องป่อง เมื่อ ตุลาคม 17, 2013, 10:53:07 ก่อนเที่ยง
เข้ามาดูครับ

เท่าที่สังเกต ถ้าเป็นคาวาก็น่าจะเซอร์ครับ มาไวไปไวเลยละ

มันเลิกผลิตแล้วนิ.... ถามไป ที่ ศูนย์ ระยอง เขาก็ บอกว่า ทำลาย โมฯ ไปหมดแล้ว

.

บูรพาพยัคฆ์

ภาพความหลัง

Hunterzero

555 จะว่าไปอ่านเอง งงเองเหมือนกันแฮะ อิอิ  หลักก็คือถ้าล้มมาต้องหาเปลี่ยนแล้วหาไม่ได้ก็เปลือยทำเป็นวิคเตอร์ขี่เอา

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

thidasatan

อกไก่ตัวใน  ดิบของ เอ็น ยังมีเพียบ ลองดูกระทู้ ของอาตมา สิ เอามาลงไว้แต่ไม่มีคนสนใจ

ASENAL

อ้างจาก: บูรพาพยัคฆ์ เมื่อ ตุลาคม 17, 2013, 02:24:37 หลังเที่ยง
ผมสนับสนุนเอ็นโปร  ครับ   พี่โจ

อืม...สาวก เอนโปร ตัวยง อยู่แล้ว นิ ท่าน

.

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ ตุลาคม 17, 2013, 02:48:35 หลังเที่ยง
555 จะว่าไปอ่านเอง งงเองเหมือนกันแฮะ อิอิ  หลักก็คือถ้าล้มมาต้องหาเปลี่ยนแล้วหาไม่ได้ก็เปลือยทำเป็นวิคเตอร์ขี่เอา

คือ  มุมมองส่วนตัว  พี่ว่า  มันทำ ให้ ความเป็น ออริจินอล ในสปีชี่ ของ 2T สูญหายไป  อ่ะ  มัด

.

อ้างจาก: thidasatan เมื่อ ตุลาคม 17, 2013, 06:38:04 หลังเที่ยง
อกไก่ตัวใน  ดิบของ เอ็น ยังมีเพียบ ลองดูกระทู้ ของอาตมา สิ เอามาลงไว้แต่ไม่มีคนสนใจ

ผมสนใจ อยู่เสมอครับ   แต่  ชิ้นนี้ NCA ยังผลิตใหม่อยู่ นิ  หากมีออเดอร์ป้อนเข้าไป 

เป็นชิ้นเดียว ที่ โมฯ ไม่ถูกไฟไหม้   เห็น เจ้าของโรงงาน แกว่ามางั้น นะ

.

อ้างจาก: ASENAL เมื่อ ตุลาคม 17, 2013, 09:24:14 หลังเที่ยง
มาดูข้อมูล

แฮ่ม

.