Main Menu

*** สั่งของ จากโคราช รอได้ 10 วันแล้ว ของยังไม่มาเลย***

เริ่มโดย เดช..ไอ้เสื้อทอง, ตุลาคม 14, 2013, 11:02:59 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

เดช..ไอ้เสื้อทอง

เพื่อน ๆ ว่า มัน นานจนน่าเกลียดไหม  ...เกิดอะไรขึ้น ทาง อีสาน  น้ำท่วม หรือเปล่า ..

ระยอง น้ำก็ท่วม ทำไม ไปรษณีย์ยังทำหน้าที่ ปกติ หนอ ...

ปัญหา ไม่ได้อยู่ที่ คนส่ง นะครับ  เพราะแก ถ่ายรูปใบเสร็จให้ดู ทันที หลังจากที่ได้ โอนตังค์ค่าของไปให้แล้ว

.

มัน ขัดข้อง ที่ ไปรษณีย์  ..

ใครเจอ ปัญหาเหมือน ผม บ้าง

10 วันนี้  มัน ล่องเรือ มาตามทะเล  อ้อม เวียตนาม มาเชียงใหม่  หรือเปล่าเนี่ย

ป่านนี้ ยัง ไม่ถึง  เลย

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

suphachai

ปกติ7วันทำการก็น่าจะถึงแล้ว ถ้าส่งธรรมดาต้องทำใจเผื่อไว้ครับพี่...แต่มันก็นานเกินไปจริงๆแฮะ
เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

อ้างจาก: suphachai เมื่อ ตุลาคม 15, 2013, 06:56:23 ก่อนเที่ยง
ปกติ7วันทำการก็น่าจะถึงแล้ว ถ้าส่งธรรมดาต้องทำใจเผื่อไว้ครับพี่...แต่มันก็นานเกินไปจริงๆแฮะ

นั่นดิ...ครับ  มันไม่ใช่เขตอุทกภัย ด้วย

เป็นอะไร ยังไง ก็ไ่ม่รู้  โทรไปถาม ก็ ไม่ชี้แจง

งี้ คง ต้อง  คอมเพน เข้า ศูนย์ใหญ่ กันหน่อยแล้ว 

เฉื่อยชา  ไม่มี การเอาใจใส่ในงาน อาชีพ  หรือไง เนี่ย

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

aoaaued

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ ตุลาคม 15, 2013, 08:12:34 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: suphachai เมื่อ ตุลาคม 15, 2013, 06:56:23 ก่อนเที่ยง

ดีครับ เล่นมันซะบ้างงานจะได้เวอร์ค

นั่นดิ...ครับ  มันไม่ใช่เขตอุทกภัย ด้วย

เป็นอะไร ยังไง ก็ไ่ม่รู้  โทรไปถาม ก็ ไม่ชี้แจง

งี้ คง ต้อง  คอมเพน เข้า ศูนย์ใหญ่ กันหน่อยแล้ว 

เฉื่อยชา  ไม่มี การเอาใจใส่ในงาน อาชีพ  หรือไง เนี่ย

.

TUMNS15RR

ของผม ems จาก บุรีรัมย์ไป อ.เสลภูมิ จ.101 ตั้งแต่วันเสาร์ที่12 จนบป่านนี้ผู้รับยังไม่ได้รับเลย
เช็คสภานะ แจ้งว่าเตรียมนำจ่ายตั้งแต่ วันที่14 แต่ของยังไม่ถึงมือผู้รับ ผมควรทำไงดีครับ
ของเบาครับใส่ซองสีน้ำตาล เป็นแค่แผ่นcd เมมโทรศัพท์ กับเงิน500.-

Search Result : EK140287619TH

DATETIME   Scan Location   Description
October 12, 2013
09:39:21   SATUK   Accept
12:10:36   SATUK   Items Into Container
12:10:40   SATUK   Dispatch
October 13, 2013
01:21:09   KHONKAEN MAIL CENTER   Container Received
02:34:14   KHONKAEN MAIL CENTER   Items Into Container
02:41:45   KHONKAEN MAIL CENTER   Dispatch
October 14, 2013
08:47:44   SELAPHUM   Container Received
October 14, 2013
11:39:43   SELAPHUM   Out for Delivery
Submit

ล่าสุด ของมาถึงแล้วครับ  ...

ได้ของตรงตาม ภาพถ่าย แบบ มีเงื่อนไข เพิ่มเติมเล็กน้อย  ตามเคย

.

jack_i

อ้างจาก: jack_i เมื่อ ตุลาคม 16, 2013, 10:26:06 หลังเที่ยง
จัดอะไรมาละครับ

ถังน้ำมัน NSR R  ครับ 

ที่ผม มี 3 ลูก  แต่ มัน มี สนิม ไม่ชอบ ไปเสาะแสวงหา ใส ๆ

แต่ ก็ยังไม่เจอที่ใส ถูกใจ เลย

.

125cc.Only

ผมเคยส่งเอกสาร ไปบ้านหลังเดียวกัน จากระยอง-ขอนแก่น
ซองนึงเอกสารสำคัญ EMS อีกซอง เป็นหนังสือ ส่งธรรมดา 5วัน ถึงพร้อมกัน

หลังจากนั้น ได้แบ่งส่งเป็น2ชุด แบบนี้อีก อีก2-3ครั้ง ผลออกมาคือ รับพร้อมกัน

ตั้งแต่นั้นมา ไม่EMSอีกเลย ถ้าด่วนจริงๆ รถทัวส์ แน่นอนกว่า

ปัญหา ผมว่า ไปที่ ปณ.ปลายทางแล้ว แต่ที่ช้าเพราะ คนที่เอามาส่งตามบ้านนี่แหล่ะ

TUMNS15RR

อ้างจาก: 150CC.only เมื่อ ตุลาคม 16, 2013, 11:51:06 หลังเที่ยง
ผมเคยส่งเอกสาร ไปบ้านหลังเดียวกัน จากระยอง-ขอนแก่น
ซองนึงเอกสารสำคัญ EMS อีกซอง เป็นหนังสือ ส่งธรรมดา 5วัน ถึงพร้อมกัน

หลังจากนั้น ได้แบ่งส่งเป็น2ชุด แบบนี้อีก อีก2-3ครั้ง ผลออกมาคือ รับพร้อมกัน

ตั้งแต่นั้นมา ไม่EMSอีกเลย ถ้าด่วนจริงๆ รถทัวส์ แน่นอนกว่า

ปัญหา ผมว่า ไปที่ ปณ.ปลายทางแล้ว แต่ที่ช้าเพราะ คนที่เอามาส่งตามบ้านนี่แหล่ะ
ใช่ครับ ผมต้องโทรตาม ถึงส่งให้

ไปรษณีย์ปัจจุบัน  ...มันจ้างเหมา  เอกชน เข้ามาร่วส่งด้วย

ไม่รู้ บริหารจัดการยังไง  ให้ คงประสิทธิผล ไว้ ตามเกณฑ์

ผมว่ามันคงไม่ใส่ใจอะไร ในจุดนี้ มากนักหรอก  เพราะ ผลงาน ก็ตามที่ปรากฎให้เห็น กันอยู่

.