Main Menu

แนวทางTZR-VRตัวเล็กครับ

เริ่มโดย inter cooler, ตุลาคม 08, 2013, 10:24:33 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

mai1111

JO

inter cooler

หายไปแป๊ปนึงครับ เพื่อนประสบอุบัติเหตุ ไม่มีเวลาเปิดคอมเลย
ได้มาอีกหน่อย โช๊คหน้าโซนิคเดิม สายยกวาล์ว แฮนด์ คาลิเปอร์
สายดิสก์หน้า-หลัง แถมได้เสื้อสแตนดาร์ดอีกใบ สภาพต้องคว้าน
สึกนิดหน่อย แกะมาจากรถTZRซาเล้งที่เขาเลิกใช้แล้ว บู๊ชวาล์ว ลูกวาล์วแน่นๆครับ
และก็เหมือนเดิม รถยังไม่มา อิอิ
มีสาระไปวันๆ

วันนี้ ได้หม้อน้ำTZRมา ล้างทำความสะอาด ทำสี แล้วพรุ่งนี้จะไส่ยางเข้ากะล้อที่เตรียมไว้จ้า
???

ว่าจะทำสีฟ้า ลายติดรถสีดำลายนี้ครับ

อิพวกนี้ก็รอกันจัง >:(

mai1111

และแล้วเธอก็มา

น้อยใจนิดนึง เจ้าของเดิมปันใจให้หลายยี่ห้อจริง ;)

ลงมือเตรียมเข้าขนส่งบ้างแล้วครับ ไฟเลี้ยว แตร ไฟเบรค ชุดโอนมา
กะว่าโอนเสร็จค่อยรื้อทำชุดใหญ่ครับ
อีกเรื่องคือ ลองวิ่งแถวๆบ้านดูอาการซัก80โล ได้้เรื่องละครับ
วาวล์เปิดดี เร่งกับที่ก็ดี แต่วิ่งจริงคงได้แค่ร้อยี่เอง อ้าว ไมเป็นงั้นหว่า
แถมขากลับแซงคลิกมาได้สักระยะ มองกระจกหลัง ไอ้นั้นก็จี้เข้ามา
เห้อ!หนีก็ไม่ออก  ผมว่าท่อน่าจะตัน เพราะยังไม่ได้ถอดดูท่อเลย
เคยเจอะกับของเพื่อนคันนึง เขม่านี่เป็นวงแหวนรอบปากท่อ เหลือรูเท่านิ้โป้งเอง
พรุ่งนี้รู้กันครับ :-[

ผลจากคอท่อตัน ไอเสียถ่ายเทไม่ทัน แต่พยามใช้รอบสูง ร้อนจนละลาย
ถึงว่ากำลังห้อยๆพิกล รอบปลายขึ้นช้า
พอเปลี่ยนออก ตั้งมาร์กตรง แว๊ดๆเหมือนเดิม แต่เอ! TZRนี่เดิมๆ เข็มเร่งล๊อค2เหรอครับ?