Main Menu

วิธีล้างเครื่องยนต์เก่าครับ

เริ่มโดย บักหำน้อย, มกราคม 17, 2010, 03:50:59 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

บักหำน้อย

เป็นการทำความสะอาดเครื่องเก่าอะครับแบบประหยัดเพื่อนฯถ้ามีแบบอื่นก็เอามาลงในห้องด้วยกันนะครับ
ซื้อ ผลิตภัณฑ์ล้างห้องน้ำเป็ดสีม่วงห้ามเอาสีอื่นนะขวดเล็ก 9 บาท เทราดลงไปทั่วเครื่องยนต์เลยครับทิ้งไว้ 5 - 8 นาทีนำแปรงสีฟันเก่ามาขัดตามชอกมุม
แล้วใช้น้ำเปล่าล้างออกหั้ยสะอาดแค่นี้เครื่องยนต์ก็มีสะภาพสะอาดตาขึ้นมาอีกโขแล้วครับถ้ายังไม่สะใจ จะทำอีกรอบก็ได้นะครับ
ที่ใช่ยี่ห้อเป็ดคือ มันไม่กัดสีฝาเครื่องอะครับกัดแต่คราบน้ำมันเก่าฯอีกอย่างครับฝาข้างานไฟที่เป็นพลาสติกถอดออกก่อนก็ได้ครับ....

.............................ดูภาพประกอบเลยครับ...............

ที่มา :  www.fcciracing.com

Chilean Rose

wvuitews

JOLS125

เยี่ยมเลย  ตอนนั้นผมเอา เบนซิน ล้าง เปลื้องชิบหายเลย
[ ราชาส้มตำ [อุดรธานี] ]

เดช..ไอ้เสื้อทอง

" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

JaCk_2T

stank

เป็ดนี่มันคุณสมบัติคับฟ้าิจิงๆ  ล้างหม้อน้ำก้อได้  ยังจะมาล้างเครือ่งได้อีก เยี่ยมคับ

SER_NEVERDIE

เหมือนได้เรื่องใหม่เลยแฮะ ......  :D   ???

My Serpico SS 1996
             http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=1424.0
<<<   SERPICO  club lovers   >>>

ขายอะไหล่เซอร์นิดหน่อย เก่า-ใหม่

http://www.2tthailand.com/smf/index.php?topic=9007.0

แอบแซงเพราะแรงน้อย

โห!!!!!ใหม่ทันตาเห็นเลย ยังกะใช้ โอโม้ เลยอ่ะ สุดยอดครับ.

l Just2Eng l

Cylinder1878

ของเขาดีจริงๆ น่าเสนอชื่อเข้าชิงรางวัลผลิตภัณฑ์ยอดเยี่ยมแห่งปีเลยนะนี่ หึหึ

SAB_KR

"พวกคุณจะเป็นใครมาจากไหนผมไม่รู้ ขอให้รู้ไว้ว่าพวกคุณคือเพื่อนผม"

jackie080

okovski

มีห้องน้ำ หม้อน้ำ เครื่องยนต์  สารพัดประโยชน์จริงๆ

วันหลังต้องเอามามาล้างท้องบ้างละครับ

OKOBCKИ โอครับ

...So I have to do...

tangdpu

กัดสีรถม่ะคับ

ถ้าเครื่องพ่นสีดำอ่า

สีหลุดเลยไหม

inging2009

aunok17

sarawutch

NSR 150 RR ปี 96 เดิมๆ เติม E20 คาร์บูเดิม นมหนู 138 เดินเบา 45 เข็มล็อก 3

LAYDRAG-110 open

ลองมาแล้ว ครับ เอี่ยมเลย เงาวับเหมือนไปลง วีนอล มาเลยอะครับ

GasTurbines

เมื่อก่อนทำรถมือ2ขายก็ใช้วิธีเดียวกับเจ้าของกระทู้ครับสะอาดได้ทันใจ และมีอีก1ตัวเลือกที่ใช้แทนกันได้คือน้ำกรดที่ใช้กับอุตสาหกรรมการทำยางแผ่น เค้าเรียกกรดอะไรก็จำไม่ค่อยได้แล้วแต่จะมีความเข้มค้นประมาณ30% และใช้ขวดเบียร์มาเป็น บรรจุ1000
ข้อควรระวังคืออย่าให้น้ำยาพวกนี้เข้าไปอยู่ในรูเกลียวน้อตเชียว งานเข้าแน่