Main Menu

ซื้อรถ nsr ที่สวมทะเบียนมา ทำไงดี

เริ่มโดย pui, กันยายน 11, 2013, 01:57:11 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pui

ซื้อรถ nsr ที่สวมทะเบียนมา ทำไงดี ผมซื้อมา มีเล่มทะเบียนกับชุดโอน ทะเบียนขาดต่อ 2 ปี ระบุสีไม่ตรงเล่ม จะเอาไปต่อทะเบียน แล้วโอน ได้ไหม ผิดกฎหมายไหม

DEDOR

เลขคอกับเลขเครื่องตรงกันมั้ยล่ะครับ  ถ้าไม่ตรงแค่สีก็แจ้งเปลี่ยนสีด้วย ตอนที่ไปโอนเลยครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

pu966

ซื้อรถต้องดูเล่ม. ดูว่าเลขคอ. เลขเครื่องตรงกันกับเล่มใหม. ถ้าตรงก็ดูสภาพรวมิ. แต่ถ้าหลวมตัวซื้อมาแล้ว. ถ้าเลขเครื่องไม่ตรงก็พอแก้ไขได้. ถ้าเลขตัวถังไม่ตรงนี่เรื่องใหญ่. มันยังไม่ลำบาจหากมีคนรับต่อทะเบียนแบบไม่ต้องเอารถไป. แต่ต่อไปถ้าขนส่งเข้มงวด คุณจะลำบาก.  ส่วนตัวที่เคยประสบมา ผมก็หาโครงแครงที่มีทะเบียนตรงเลย ขี่แล้วสบายใจ. ก็พิจจารณาดูครับท่าน

เดช..ไอ้เสื้อทอง

โธ่  ถ้าแค่ สีไม่ตรง เขาไม่เรียกว่า สวม มาหรอกครับ มันไม่ได้เลวร้ายอะไรขนาดนั้น

ไปแจ้งเปลี่ยนสี ซะ  ... ถ้าไม่มีใบรับรองการทำสีจากช่าง  ก็เอาใบเสร็จ ค่าสี แนบไปด้วยก็ได้

ความจริงเรื่อง ใบเสร็จค่าทำสี นี่ มันไม่ยากหรอก

.นะ

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

aoaaued

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ กันยายน 11, 2013, 02:46:48 หลังเที่ยง

โธ่  ถ้าแค่ สีไม่ตรง เขาไม่เรียกว่า สวม มาหรอกครับ มันไม่ได้เลวร้ายอะไรขนาดนั้น

ไปแจ้งเปลี่ยนสี ซะ  ... ถ้าไม่มีใบรับรองการทำสีจากช่าง  ก็เอาใบเสร็จ ค่าสี แนบไปด้วยก็ได้

ความจริงเรื่อง ใบเสร็จค่าทำสี นี่ มันไม่ยากหรอก

.นะ

.

ถูกต้องเลยครับ

125cc.Only

pui

คิอรถจดทะเบียน ปี 36 รถเป้น rrw ให้คนที่ดูว่าตอกคอมา เขาว่าตอก แต่ตอกแล้ว ตรงกับเลขคอ และเลขเครื่อง

tob_sunnyb11

น่าจะมีรูปที่บอกว่า เลขตอกมา ผมว่าน่าจะตอกมาจากโรงงานมากกว่านะคับ ส่วนมากมอไซด์เค้าจะไม่ตอกเลขใหม่กัน

นายสุชาติ สรรพสาร
6 ถนนเสนานิคม แขวงลาดพร้าว เขตลาดพร้าว กรุงเทพฯ10230  TEL.082-3385600
E-mail:[email protected]

bestcom

อ้างจาก: pui เมื่อ กันยายน 11, 2013, 04:21:38 หลังเที่ยง
คิอรถจดทะเบียน ปี 36 รถเป้น rrw ให้คนที่ดูว่าตอกคอมา เขาว่าตอก แต่ตอกแล้ว ตรงกับเลขคอ และเลขเครื่อง
รถจดตั้งแต่ปี 36 เป็นรุ่นก่อน rr ซะอีก แต่รถเป็น rrw   :'( :'( :'(

เดช..ไอ้เสื้อทอง

" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

Jitipat

ขอดูรูปรถ เจ้าของกระทู้หน่อยครับ  RRw ปี36
ติดต่อสอบถามโทร 089-4726880 เก็ก (D-tac)
ธ. กรุงศรีอยุธยา เลขบัญชี 217-1-20645-4 Jitipat
ที่อยู่ส่งของ
จิติพัฒน์ จันทร์สกุล 2/36 ม.1 ต.ทับปุด อ.ทับปุด จ.พังงา 82180

pui

ขอยืมรูปมานะครับ แต่เป้นสีนี้ ถ้าเลขคอ กับเลขเครื่อง ตรงตามเล่ม ผมจะเอาไปโอนได้ไหม แล้ว เจ้าหน้าที่จะรุ้ไหมว่าตอกเลขมา อนาคตถ้าจะขาย มีคนสนใจเปล่า เครื่องดีเลยละ แฟนริ่งครบ ไม่แตก ระบบต่างๆใช้ได้หมด

DEDOR

ตอกเลขมาใหม่  เอาเลขของตัวตากลมมาสวม  ผมเข้าใจถูกต้องมั้ยครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

TUMNS15RR

pui

ผมก็ว่างั้น แล้วถ้าเอาไปโอน เจ้าหน้าที่จะรู้ไหม แล้วจะผ่านการตรวจไหม

jack_i

เค้าเอาตัวเก่ามาแปลงเป็นrrwหรือป่าวครับ อาจไม่ได้ตอกก็ได้

pui

ผมว่าตอกนะ ให้คนที่รุ้จักที่เป็นพ่อค้าขายรถ เขาดุให้ เขาว่าตอก วินมอไซด์ก็ว่าตอก เอกลักษณ์ rrw อยู่ครบ

125cc.Only

ตอกได้ขนาดนี้ก็เนียนมากเลย
ก็ลองเอาไปโอนดูครับ

boonchu

ทำไมตอกได้เนียนขนาดนี้ เล่มกับเลขคอเป็น N ตากลมตัวแรกครับ