Main Menu

เคยเจอพวกขี้คุยในวงเหล้ากันบ้างไหมครับ?

เริ่มโดย กาฝาก, สิงหาคม 29, 2013, 04:54:13 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

กาฝาก

ไอ่ประเภท เค้าคุยไรกัน กุรู้หมด รู้ดี รู้ทุึกอย่าง

จนปัจจุบัน ผมแทบไม่ได้แตะสุราแล้ว (เมาอย่างอื่นแทน)  ;)

แต่บ่อย ๆ ครั้ง ที่เพื่อนผมมักจะสุมหัวกันในวงเหล้า พอเราไปถึง ก็นั่งคุยกัน ก็จะมีเพื่อนของเพื่อน บางท่าน

จะเป็นลักษณะนี้ ล่าสุดนี้ เจอแบบว่า กำลังคุยกันเรื่องงาน เพราะกำลังคิดโปรเจคงานใหม่กับเพื่อนอยู่

ไอ่นี่ก็แทรกเข้ามา บอกว่า อ๋อ งานแบบนี้ พี่กุทำอยู่ ค้าอยู่ที่นี่ ๆ โคตรรวยเลย บลา ๆ ๆ ๆ ๆ ..........

พอถามรายละเอียด ตอบไม่ได้ โบ้ยไปแต่พี่กุทำแล้วรวย ๆ ๆ ..... ผมก็ได้แต่ยิ้ม ๆ แล้วหันไปทางอื่น (ไม่ให้ความสนใจมันน่ะแหละ)

ก่อนแยกกันกลับ หันไปบอกเพื่อนว่า " ถ้ามึงอยากมีชีวิตที่เจริญกว่านี้ กุไม่ได้ให้มึงเลิกกินเหล้านะ แต่กุอยากให้มึงเลิกคบไอ่คนพวกนี้ซะ เพราะแม่งดีแต่โม้ ทำห่าไรไม่เป็น "

ไอ่นี่ไม่ใช่คนแรกที่ผมเจอนะครับ บางคนก็ทำตัวเป็นกูรู คุยกันเรื่องรถกะบะ มันก็โม้ไปรถเก๋ง ดีแบบนั้น ดีแบบนี้ คุยกันเรื่อง BMW มันก็คุยไปรถสปอร์ตโน่น (ทั้ง ๆ ที่มันเองก็หากินวัน ๆ จะไม่พออยู่แล้วอย่าว่าแต่รถยนต์เลย มอไซค์ก็ผ่อน)

บางทีผมรำคาญมาก ๆ ก็เลยบอกไปว่า " กุไม่รู้ว่ะ ไอ่รถที่มึงพูด ๆ มาน่ะ กุไม่เคยสัมผัส เพราะปรกติกุขับอย่างเดียว ไม่เคยท่องสเป็ค " ไม่รู้มันจะเข้าใจความหมายผมมั๊ย?

ผมว่าไม่ใช่ผมคนเดียวหรอก ที่เจอแบบนี้ ในนี้น่าจะมีอีกหลายคนที่เจอแบบผมนะ  :-[

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ไม่ค่อยเจอ  เพราะ ค่อนข้าง สกรีน คน ที่ จะ กินเหล้า  ด้วย พอสมควร อ่ะ ครับ 

" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

paopiaw

----- Club ใจง่าย ------  247

kobchai พระประแดง

085-3529232  กอบชัย  เสรีสำราญ
ธนาคารกสิกรไทย เลขที่บัญชี 170-2-97550-2
40/1 ม.6 ต.บางหญ้าแพรก อ.พระประแดง จ.สมุทรปราการ 10130

TUMNS15RR

เหล้ารสชาติยังไง ผมไม่เคยกิน อยากรู้ 555
ปล.สาเหตุนี้เอง ที่ทำให้ผมกินคนเดียว

pu a.t.e.44

GENIUS

ผมเป็นคนที่ไม่แตะต้องเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ทุกชนิดแม้แต่นิดเดียว

เวลานั่งคุยกับเพื่อนที่มันนั่งกินเหล้ากินเบียร์อยู่

บางคนพอเหล้าเข้าปากไปมากๆ ก็เริ่มพูดจากวนตีนออกมาเรื่อยๆ

บางทีผมก็โมโหนะ แต่ก็พยายามเข้าใจว่าเป็นเพราะมันเริ่มเมา

หลังๆ ถ้าเจอใครนั่งก๊งเหล้ากันอยู่ ผมจะพยายามอยู่ห่างๆ เลย

ไม่ได้รังเกียจนะ

แต่บางคนพอเมาแล้วพูดจาไม่ดีแถมยังกวนTEEN มากๆ ด้วย

อีกอย่างผมเป็นคนไม่กินเหล้าก็ไม่รู้จะไปร่วมวงด้วยทำไม

ไปนั่งแล้วเหมือนตัวเองเป็นตัวประหลาดยังไงไม่รู้ซิ

กาฝาก

แต่ก่อนผมก็เมานะ ก็เฉย ๆ

หลังๆ นี่ เริ่มห่างเหล้า พอกลับเข้าไป ก็รู้สึกแปลก ๆ อยู่ (เมาแหละ แต่คนละอย่าง)

มันเหมือนคุยกันคนละภาษาเลย ไอ่เพื่อนเราเอง เราก็เข้าใจอยู่ว่ามันเปงแบบนี้

แต่เจอคนอื่น เมาแล้วโม้ ผมก็แบบ .... ไม่มีไรจะพูดเลย 5555+

aoaaued

เหล้า...น้ำเปลี่ยนนิสัย   ส่วนมากเปลี่ยนไปทางแย่ลงนะ ยิ่งคนที่นิสัยแย่ๆอยู่แล้วกินเข้าไป มันก็ยิ่งแย่หน้กขึ้นไปอีกละครับ

ลมโชย...BANG NA

ดีน่ะ ผมนานๆกินที กินเฉพาะงานสังสรรค์
ปล.แต่ทุกครั้งที่กินมีแต่สาวๆ เลยคุยกันเรื่อง ...... ซะมากกว่า อิอือิ
เบอร์บัญชี เดชชัย 1712070950 ทหารไทย
TEL.0865548329

ถ้ารถคุณอยากใหม่...อยากสวย
**คลิ๊กที่ภาพเลยครับ แล้วคุณจะพบกับสิ่งใหม่ๆๆ**

โอ้ zx150 นครสวรรค์

อ้างจาก: ลมโชย...BANG  NA เมื่อ สิงหาคม 30, 2013, 11:55:02 ก่อนเที่ยง
ดีน่ะ ผมนานๆกินที กินเฉพาะงานสังสรรค์
ปล.แต่ทุกครั้งที่กินมีแต่สาวๆ เลยคุยกันเรื่อง ...... ซะมากกว่า อิอือิ

จ้า..........พ่อคนหล่อเลือกได้ >:(

ส่วนตัวไม่ได้กินเหล้ามานานละ.......แต่ไม่ค่อยเจอแบบเมาแล้วโม้นะเจอแต่แบบไม่เมากูก็โม้ :(
089-7062425 โอ้

Mai.@Ladprao

ถ้าแถวๆบ้านผมไม่เคยเจอเลยครับ เพราะผมขี้โม้สุด รู้มากตั้งแต่สากกะเบือยันเรือไททานิก >:( >:( >:(
"วุฒิศักดิ์การช่าง" เลขที่ 100/18 ลาดพร้าว ซ.83 วังทองหลาง กรุงเทพ 10310
ออมทรัพทย์ไทยพาณิขย์ 233-212886-9 นาย ปัญญาพล กาใหญ่
โทร.0891549545
http://www.anonym.to/?https://www.facebook.com/panyapol.kayai

กาฝาก

อ้างจาก: Mai.@Ladprao เมื่อ กันยายน 05, 2013, 07:09:42 ก่อนเที่ยง
ถ้าแถวๆบ้านผมไม่เคยเจอเลยครับ เพราะผมขี้โม้สุด รู้มากตั้งแต่สากกะเบือยันเรือไททานิก >:( >:( >:(

>:( >:( >:(

boyprang

เจอเยอะมากคับในวงเหล้า ยิ้งถ้าเป็นเพื่อนของเพื่อนอีกทีที่เราไม่รู้จักร ผมก็จะเฉยๆบ้างทีก็เดินหนีบ้างค่อยกับมานั่งใหม่
อภิชาติ ค้อชากุล 98. ม.9 ต.รอบเมือง อ.เมือง จ.ร้อยเอ็ด  45000  082-7351609
DTAC  ธ.ออมสินธ์  020137669725 เวลาส่งของ 15.00-16.00 น.น่ะคับ

eakkachai

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

125cc.Only

"วงเหล้า คือ วงสังสรรค์คนรู้ใจ ไม่รู้ใจ อย่าฝันจะร่วมวงด้วย"

ปัจจุบันคิดแบบนี้  เลยไม่ได้เจอ

แต่ก่อนก็เจออย่างท่านหล่ะครับ

piyapong

เพื่อนในวงเหล้าผมที่ผมคบจะคุยสนุกและเฮฮาไม่มีคนขี้โม้ เลยไม่เจอเรื่องแบบนี้ครับ แต่ถ้าเจอแบบ จขกท.คงไม่อยากกินเหล้าไปหลายวันเหมือนกัน 

SIT_KRR-SSR

แอบมาอ่านครับ

เคยเจอครั้งหนึ่ง  แต่ทุกคนไม่ได้กินเหล้า 

ที่นครนายก มีคนขับเซอร์ เอสเอสมา    แต่ผมขับเจอาร์เก่าๆขาประจำของผมไปที่หลังสุด   ณ  ร้านซ่อมมอเตอร์แห่ง1 (คนณ ที่นี้ มีหลายคนที่ไม่รู้จักผม)  เค้ามีการสนทนากันถึงรถสองจังหวะ150ซีซี   ผมก็ฟังๆๆๆเป็นส่วนใหญ่ ไม่ค่อยได้พูดอะไรมากนัก  คนขับเซอร์คันดังกล่าวก็เล่ารถรุ่นนั้น ตัวนั้น  ตัวนี้  เอสอี   ล้อส้มๆๆ   เสื้อทองๆๆๆ  ตัวเขียวๆๆแรงฯลฯ  และก็ตัวพิเศษ  สีน้ำเงิน อย่างนั้นอย่างนี้   ผมก็ฟังต่อไป  ไม่ได้พูด ไม่ได้บอก ไม่ได้ตอบ  ไม่ได้เถียง ฟังจนจบ

สุดท้ายมีช่างซ่อมรถ1คนที่อยู่ในกลุ่มสนทนาดั่งกล่าว   บอกว่า   ตัวน้ำเงินที่ว่าคนนี้เค้าก็มี  ตัวนั้นที่บอก เค้าก็มี  ตัวเขียวล้อส้มเสื้อทอง คนนี้เค้าก็มี......

หลังจากนั้นผมก็ยิ้มให้คนขับเซอร์  คนขับเซอร์เพียงได้แต่เงียบไปชั่วขณะ  และก็ไม่ค่อยได้พูดอะไรสักเท่าไร  สุดท้ายผมก็ขอตัวกลุ่มที่สนทนาดั่งกล่าว  กลับบ้านด้วยรถเจอาร์คันเก่าๆๆขาประจำของผมต่อไป

สุดท้ายเรื่องนี้  สอนให้รู้ว่า  อย่าพึงด่วนตัดสินใจอะไรกับใครง่ายๆๆๆจาการแรกพบ     
              ประสบการณ์ตรง    ประสบการณือ้อม   ประสบการณ์จริง   รู้จากการสัมผัส  ลองลงมือทำ  หรือรู้เพราะอ่านมาก  หรือว่ารู้เพราะฟังเค้ามาอีกที   

แต่ตัวผม คิดว่าตัวเองไม่รู้อะไรประจำ  ชอบฟังๆๆๆมากที่สุด  นอกจาคนสนิทกันผมถึงจะโม้ๆๆๆๆ เหมือนคนต๋องๆๆเลย;)

สุดท้ายอีกอย่าง  จากทางด้านจิตวิทยา   คนเรามีความแตกต่างของมนุษย์  ไม่ว่าจะเป็น แตกต่างทางด้านร่างกาย  แตกต่างทางด้านความคิด ความแตกต่างของอายุ ความแตกต่างของการศึกษา สติปัญา ความแตกต่างด้านทรัพย์    ความแตกต่างของการเป็นหนี้  ความแตกต่างการเข้าสังคม และอีกแตกต่างอีกหลายด้าน  รวมไป  พฤติกรรมมนุษย์

จบข่าว   วิชาการเยอะไปหน่อย  ขอโทษที
2strokeclub.com คนที่รักจริง กับ คนรักเพียงแค่เล่น เล่น ลึกๆ แล้วมันต่างกัน คุณค่ากับมูลค่า  ก็เช่นเดียวกัน  2strokeclub.com

jack_i

อ้างจาก: 150CC.only เมื่อ กันยายน 12, 2013, 07:11:21 ก่อนเที่ยง
"วงเหล้า คือ วงสังสรรค์คนรู้ใจ ไม่รู้ใจ อย่าฝันจะร่วมวงด้วย"

ปัจจุบันคิดแบบนี้  เลยไม่ได้เจอ

แต่ก่อนก็เจออย่างท่านหล่ะครับ
ประมาณนี้เลยครับ ผมทุกเย็นเลยกินกันมาเป็น10กว่าปีไม่มีปัญหา ชอบมีปัญหาตอนคนที่3เข้ามา

วงผม กินใครกินมันเหล้าใครเหล้ามัน คนที่มาเห็นเป็นงงกินไม่เหมือนกัน เบียร์บ้าง เหล้าบ้าง555

แต่กับแกล้มกับน้ำแข็งแล้วแต่โอกาศใครจะมีอะไรเอามา ไม่เบียดเบียนกัน จะได้กินกันนานๆๆๆๆๆๆๆๆ

แต่ช่วงนี้ห่างมาสักพักเพราะหยุดเข้าพรรษา แต่อีก10กว่าวันก็จะออกแล้ว อึ้ยยยยยยยยยนึกแล้วเปรี้ยวปาก......