Main Menu

ปรึกษา อยากปั้น AR-125

เริ่มโดย 125cc.Only, สิงหาคม 17, 2013, 07:49:19 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

125cc.Only

พอดีไปเจอมา เค้าขาย6พัน คำถามคือ
1.ผมต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่ จึงจะได้เหมือนคันเขียว รูปล่าง
2.อะไหล่ใหม่ ยังมีขายมั้ย โดยเฉพาะถังอยากเปลี่ยนใบใหม่ และแฟริ่ง โคมไฟต่างๆ และ0คาวามีให้เบิกมั้ย
3.ในเวบเรา มีใครหาอะไหล่ใหม่เก่าเก็บพวกนี้ได้บ้าง
ผมไม่รู้ราคาอะไหล่ใหม่รถรุ่นนี้ครับ ไม่รู้จะหมดเยอะมั้ย  จะได้ทราบกำลังตัวเองว่ามีงบทำพอที่จะกล้าไปซื้อเค้ามั้ย
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

อ้างจาก: 150CC.only เมื่อ สิงหาคม 17, 2013, 07:49:19 หลังเที่ยง
พอดีไปเจอมา เค้าขาย6พัน คำถามคือ
1.ผมต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่ จึงจะได้เหมือนคันเขียว รูปล่าง
2.อะไหล่ใหม่ ยังมีขายมั้ย โดยเฉพาะถังอยากเปลี่ยนใบใหม่ และแฟริ่ง โคมไฟต่างๆ และ0คาวามีให้เบิกมั้ย
3.ในเวบเรา มีใครหาอะไหล่ใหม่เก่าเก็บพวกนี้ได้บ้าง
ผมไม่รู้ราคาอะไหล่ใหม่รถรุ่นนี้ครับ ไม่รู้จะหมดเยอะมั้ย  จะได้ทราบกำลังตัวเองว่ามีงบทำพอที่จะกล้าไปซื้อเค้ามั้ย

1. ล้อ อย่างเดียว  เขา  ซื้อ ขาย กัน  เป็น 10,000 บาท  ครับ 

2.อะไหล่ มัน ก็พอเบิกได้ อยู่ บางตัว ... แท้  เทียม  พอ ได้ อยู่

3.จากประสบการณ์ตรง ผม  เท่าที่เคยได้ ครอบครอง มันมา  มันเป็น รถ ที่ ขับไม่ สนุกเอาเสียเลยอ่ะครับ

หนัก บังคับไม่สนุก    เครื่องร้อนง่าย ...กินน้ำมัน   ปัญหา จุกจิก เกี่ยวกับเรื่อง การเสื่อม อายุ ของวัสดุ ที่เป็นเหล็ก ของรถ อีก

.

" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

nongss1

ถามใจตัวเองดูดีกว่าครับ ว่าพร้อมที่จะทำไห้ฝันเป็นจริงหรือปล่าว :( :(
เดี่ยวอะลงอะไหล่จะตามมาเอง  คนเล่นยังมีอีกเยอะครับ  ;) ;)
ถังไหม่ยังเห็นมีคนขายอยู่เลยครับ :D :D
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,99921.0.html#lastPost

อันนี้ผมสะสมไว้ครับแต่ยังไม่มีรถ >:( >:(

เท่าที่ทราบๆอะไหล่จากทางร้าน ก็พอคร่าวๆดังนี้ สนใจเดียวเอาเบอร์ไห้ไปติดต่อครับ ผมไม่ใช่พ่อค้า
ชุดไฟท้าย AR80
ชุดก้านสูบ
คอยสตาร์ท
คอยล์แสง
ท่อยางหม้อน้ำ ตัวบนล่าง แท้
ซิลสเตอหน้า AR125
ซิลวัดรอบ AR125 6-14-6
ซิลแกนสตาร์ท 16-26-7
ปะเก็นเสื้อสูบ AR125 แท้
บูทตะเกียบหลัง AR80
บูทตะเกียบหลัง AR125
แผ่นชาร์ท AR125
บูทโช๊คหลัง บน-ล่าง AR125
ซิลจานไฟ
ถังน้ำมันสำรอง AR125 แท้
สายไฟชุด AR125
สายไฟชุด AR80
สปริงสตาร์ท AR125
โอริงโรตารี่ AR125
ก๊อกน้ำมัน AR125
สวิชกุญแจ AR125
แกนโช๊คหน้า AR125R
แหวนลูกสูบ ไซร์STD เกรดเอ
แหวนลูกสูบ ไซร์50 เกรดเอ
ขาตั้งข้าง แท้
ยางพักเท้าหน้า AR125
ดุมจับสเตอ AR125
เบาะ AR125
ฝาไฟท้าย+ไฟเลี้ยว AR125
ฝาไฟท้าย AR80
ฝาไฟท้าย AR125
ฝาไฟท้าย AR125R
สายไมล์ AR125
สายไมล์ AR80
สายวัดรอบ AR125
สายเร่งชุด AR80
สายเร่งบน AR80
สายเร่งบน AR125
สายครัช แท้
ไส้กรองอากาศ AR80 - ฟองน้ำ
ปะเก็นชุดใหญ่ AR80
ปะเก็นชุดใหญ่ AR125

nongss1

วันก่อนได้คุยกันในเฟส กับเจ้าของรถคันนี้ เขาบอกว่า ไฟท้าย กว่าจะได้มาเกือบ4เดือนครับ  :) :)

ทำเถอะครับ ปลุกมันออกมาครับ จขกท.สู้ๆ ??? ???

125cc.Only

เจอคอเดียวกัน เข้าให้แล้ว สรุปว่าจะเอามาก่อนละกัน หลังจากกังวลเรื่องอะไหล่
ค่อยๆเก็บอะไหล่ดีกว่า แต่คงต้องหาอีกคัน ที่สภาพสมบูรณ์กว่านี้
เพราะคันนี้ สภาพแย่มาก เกียร์พังหาเกียร์ว่างไม่ได้  คาบูก็ไม่มี มีแต่เล่มไม่มีชุดโอน ทะเบียนขาดตั้งแต่ปี33 พรุ่งนี้จัดเลย
มีดีที่แม็กอย่างเดียวเลยจริงๆ ที่ไม่คดไม่ดุ้ง สนิมเยอะมาก มีหนูวิ่งด้วย หลายตัวทีเดียว
ขอบคุณมากครับที่แนะนำ เดียวไงได้มาจะPM ไปถามร้านขายครับ

nuttakit

อ้างจาก: nongss1 เมื่อ สิงหาคม 17, 2013, 09:25:12 หลังเที่ยง

วันก่อนได้คุยกันในเฟส กับเจ้าของรถคันนี้ เขาบอกว่า ไฟท้าย กว่าจะได้มาเกือบ4เดือนครับ  :) :)

ทำเถอะครับ ปลุกมันออกมาครับ จขกท.สู้ๆ ??? ???
เยี่ยมครับท่าน :D :D :D

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย

125cc.Only

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ สิงหาคม 17, 2013, 08:13:58 หลังเที่ยง
อ้างจาก: 150CC.only เมื่อ สิงหาคม 17, 2013, 07:49:19 หลังเที่ยง
ผมไม่รู้ราคาอะไหล่ใหม่รถรุ่นนี้ครับ ไม่รู้จะหมดเยอะมั้ย  จะได้ทราบกำลังตัวเองว่ามีงบทำพอที่จะกล้าไปซื้อเค้ามั้ย

1. ล้อ อย่างเดียว  เขา  ซื้อ ขาย กัน  เป็น 10,000 บาท  ครับ 

2.อะไหล่ มัน ก็พอเบิกได้ อยู่ บางตัว ... แท้  เทียม  พอ ได้ อยู่

3.จากประสบการณ์ตรง ผม  เท่าที่เคยได้ ครอบครอง มันมา  มันเป็น รถ ที่ ขับไม่ สนุกเอาเสียเลยอ่ะครับ

หนัก บังคับไม่สนุก    เครื่องร้อนง่าย ...กินน้ำมัน   ปัญหา จุกจิก เกี่ยวกับเรื่อง การเสื่อม อายุ ของวัสดุ ที่เป็นเหล็ก ของรถ อีก

.

คันที่ประกาศขายนี้ ยังอยู่มั้ยครับ  (น่าจะไม่อยู่แล้ว)  ผมชอบตัวนี้เลย หน้ากากใหญ่ๆ แฟริ่งสวย
ไม่เอาแม็ก...555 ไม่งั้นคันนี้ราคาแรงมาก เคยเจอเมื่อซัก2เดือนก่อนมั้ง ขึ้นเหนือAR125แม็กครบ รถสีแดง ราคาแรงมากๆ
คันที่ผมจะไปเอานี้ ถือว่าถูกไปเลย

เดช..ไอ้เสื้อทอง

อ้างจาก: 150CC.only เมื่อ สิงหาคม 18, 2013, 12:55:10 ก่อนเที่ยง
เจอคอเดียวกัน เข้าให้แล้ว สรุปว่าจะเอามาก่อนละกัน หลังจากกังวลเรื่องอะไหล่
ค่อยๆเก็บอะไหล่ดีกว่า แต่คงต้องหาอีกคัน ที่สภาพสมบูรณ์กว่านี้
เพราะคันนี้ สภาพแย่มาก เกียร์พังหาเกียร์ว่างไม่ได้  คาบูก็ไม่มี มีแต่เล่มไม่มีชุดโอน ทะเบียนขาดตั้งแต่ปี33 พรุ่งนี้จัดเลย
มีดีที่แม็กอย่างเดียวเลยจริงๆ ที่ไม่คดไม่ดุ้ง สนิมเยอะมาก มีหนูวิ่งด้วย หลายตัวทีเดียว
ขอบคุณมากครับที่แนะนำ เดียวไงได้มาจะPM ไปถามร้านขายครับ

ลองพิจารณา  ให้ดี  ๆ ก่อนนะครับ  คันนี้  ผม ว่าเอาเก็บไว้เป็นอะไหล่ จะเวิร์คกว่า

ได้ แม็ก มาตุนแล้ว นิ

ส่วน คันเขียว ขาว  มี คนต่างชาติ  โทรมาขอซื้อไปแล้วอ่ะครับ 

บอกราคา ปุ้บ      .........โอน มาให้ ปั้บเลย  รวมค่าส่ง เกือบ  2 หมื่น

ยังแปลกใจอยู่เหมือนกัน   หน้าตา ผม ก็ไม่เคยเห็น  ไม่รู้จักกันมาก่อน  เขาไม่กลัวเราโกง เลย เหรอ "?

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

IJ

ปั้นไปเลยครับพี่ อะหลั่ยยังมี รถก็ยังมีให้เห็นอีกหลายคัน ไม่เดือดร้อนเรื่องเงินก็อย่าไปขายครับ เก็บไว้ให้คนรุ่นหลังๆได้ดูดีกว่าครับ

max!

ใจรัก จริง อย่าได้ถอด แม๊กช์ ขายเป็นอันขาด เดี๋ยวมาต่อ ถือ ว่า น้อง ขอร้อง ถ้า ไม่มีปัญหาทางการเงิน เดี๋ยวมาต่อ อิอิ
089-636-4871 ดีแทค *** สองจังหวะล้านนา เชียงใหม่ ***

max!

ศูนย์ คาวา ที่เชียงใหม่ อะไหล่ ยังเหลืออีกเยอะ หายห่วง  เดี๋ยว นี้ นายทุน มาหากว้านซื้ออะไหล่เออา ไป ขาย ส่ง นอกหมด คนไทย อด หายห่วง บ้าน เรา อะไหล่ มือ สอง มือหนึ่ง ยังพอหาได้ จริงๆ ชอบนะครับ รถรุ่น นี้ มัน เก๋าดี เครื่อง ยนต์ โรตารี่ อย่าให้ บอก ได้ เหลี่ยม ของเดิม มา ท่อดีๆ สักใบ พอ วัดกะเค อา ได้เลย ช่วงหน้า โช๊ค หูเยื้อง กระเดื่อง สไตล์ เดียว กะวิบาก  เอา ง่ายๆ เครื่อง ยนต์ และช่วง ล่าง ถอดแบบ มาจาก รถวิบาก ตัวรุ่นพี่ของ คาวาซากิ แบบ kx 80 เลย ครับ

อย่าได้มอง ข้าม สิ่ง ที่มีอยู่ ระบบเบรค ตัวเดียวกัน กะ kx บาดใจ
089-636-4871 ดีแทค *** สองจังหวะล้านนา เชียงใหม่ ***

max!

ต่อ อีก นิด นะครับ ปี นี้ ขายแม๊กช์ ไป ห้า คู่ แล้ว ราคา 12000 13000 14000 15000 นี้ และ ราคา ที่เคยขายมา ถ้า ญี่ปุน วงละ หมื่น บาท เพราะ ฉนั้น เหลือ ไว้ เป็น สมบัติ ของคนไทยบ้างนะครับ ให้ผม ขายคนเดียวพอ เพราะผม ยัง กรอบ อยู่ อิอิ

lordomo

อ้างจาก: nuttakit เมื่อ สิงหาคม 18, 2013, 03:14:15 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: nongss1 เมื่อ สิงหาคม 17, 2013, 09:25:12 หลังเที่ยง

วันก่อนได้คุยกันในเฟส กับเจ้าของรถคันนี้ เขาบอกว่า ไฟท้าย กว่าจะได้มาเกือบ4เดือนครับ  :) :)

ไฟท้าย 4000 เลยเหรอครับ ปาดดดดด
ร้านอะไล่รถเก่าแถวบ้านผม ไฟท้ายขายอันละไม่กี่บาทเองครับ ไม่น่าจะถึงร้อยด้วย (ของปลอมนะครับ)
รถอะไรหว่า?

nongss1

อ้างจาก: lordomo เมื่อ สิงหาคม 18, 2013, 04:51:50 หลังเที่ยง
อ้างจาก: nuttakit เมื่อ สิงหาคม 18, 2013, 03:14:15 ก่อนเที่ยง

วันก่อนได้คุยกันในเฟส กับเจ้าของรถคันนี้ เขาบอกว่า ไฟท้าย กว่าจะได้มาเกือบ4เดือนครับ  :) :)

ไฟท้าย 4000 เลยเหรอครับ ปาดดดดด
ร้านอะไล่รถเก่าแถวบ้านผม ไฟท้ายขายอันละไม่กี่บาทเองครับ ไม่น่าจะถึงร้อยด้วย (ของปลอมนะครับ)
ตรงไหนหรอ ไฟท้าย 4000

IJ

125cc.Only

จะหาคันที่สมบูรณ์มาอีกคัน ส่วนคันนี้ เอาไว้เป็นอะไหล่
สนใจรุ่น คันที่ท่านขายให้ฝรั่งครับ เพราะAR รุ่นนั้น หน้ากาก แฟริ่งท้าย อลังการดี และผมเคยขี่ แต่เคยหารูปในเน็ต ไม่เคยเจอ เจอแต่รูปรุ่นที่ผมได้มา
แต่ก็ไม่มีข้อมูลนะว่าAR มีกี่รุ่น ส่วนรถจัดมาแล้วครับ ในราคา5พัน กล้องไม่อยู่ว่าจะอัพรูปเล่มให้ดู สภาพไม่ต่างจากรถเลย
และแม็กตัวนี้ ได้ลองสืบราคาขายแล้ว สุดยอดราคาแรงมาก
คันนี้แม็กสีลอกเท่านั้น ไม่มีซ่อม ไม่มีคด ไม่มีดุ้ง อุปกรณ์ร่วมกะแม็กสมบูรณ์ทีเดียว จานเบรคหนาๆ
ตอนนี้ จอดเก็บเรียบร้อย ปั้นแน่ครับ แต่คงหลังจากZX เสร็จก่อน และคงหาARสภาพดีๆ ให้ได้ก่อนและเก็บอะไหล่ ไปเรื่อยๆครับ

ปล. ฮาไฟท้าย4พัน....สงสัยจะตาลาย

peerxk

มาเป็นกำลังใจให้ครับ

lordomo

อ้างจาก: nongss1 เมื่อ สิงหาคม 18, 2013, 07:06:03 หลังเที่ยง
อ้างจาก: lordomo เมื่อ สิงหาคม 18, 2013, 04:51:50 หลังเที่ยง

ตรงไหนหรอ ไฟท้าย 4000
ขอโทษทีครับ ผมตาลาย ครับ ลายมากกก สงสัยวันนั้นจ้องคอมนานไปหน่อย
อับอายสุดๆเลยครับ  :) :) อ่านสี่เดือนเป็นสี่พัน
รถอะไรหว่า?

ray

อย่างที่เขาว่าต้องถามใจตัวเองก่อนครับ คิดจะปั้นต้องไม่กลัวงบถ้ากลัวไม่จบแน่ครับ

125cc.Only

อ้างจาก: ray เมื่อ สิงหาคม 19, 2013, 11:04:45 ก่อนเที่ยง

อย่างที่เขาว่าต้องถามใจตัวเองก่อนครับ คิดจะปั้นต้องไม่กลัวงบถ้ากลัวไม่จบแน่ครับ

ผมไม่ขายแม็กแน่นอน  และมีเวลาคิดอีกนานครับถึงจะได้รื้อ  แต่อีกไม่นาน คงจะประกาศรับARสภาพเดิมๆซักคันก่อน และค่อยๆเก็บอะไหล่ไปพร้อมกันแบบใจเย็นๆ
ถ้ายังไม่ได้คันที่พอใจ ผมก็จะไม่เริ่มครับ ถ้าได้มาแล้ว เหมาะแก่การรื้อเมื่อไหร่ ก็คงทำพาวเดอร์โค้ดทั้งคัน ก่อนเป็นอันดับแรก 
ส่วนคันนี้ตัดสินใจไม่ปั้นแล้วครับ จะเอาเป็นอะไหล่ ไม่ไหวหรอกครับ อาการหนักไป ทะเบียนก็ขาด ชุดโอนก็ไม่มี
ส่วนเรื่องงบ ผมคิดไม่เยอะครับ เพราะทุกคันที่ทำคิดตลอดว่าขาดทุน ถ้าคิดเยอะจะเครียดเอาครับ ZXผมตอนนี้ ขนาดยังไม่ได้ประกอบหมดไปมากกว่าราคาตอนมันป้ายแดงอีก
แต่ที่ผมคิดก็คือ มีเยอะมันรกบ้าน บ้านผมหลังเล็กๆพื้นที่มีนิดเดียว เดินเข้าเดินออกลำบาก ผมคงต้องปล่อยออกซักคันเป็นการทดแทน
และจะใช้งบยังไงให้คุ้มค่าที่จ่ายออกไปมากที่สุด อะไหล่แต่ละที่ราคาก็ต่างกัน ตอนนี้ก็มีเวลาคิดและศึกษาเพื่อให้ได้มาโดยประหยัดกระเป๋าที่สุด
เจ็บมาเยอะ เสียความรู้สึกมาเยอะ  จนช่วงนึง ไม่เคยโพสลงเวบกะเค้าลย
สิ่งที่เสียความรู้สึกมาก ในการทำรถ ไม่ใช่ว่าจ่ายมากกว่า แต่เสียความรู้สึกที่ห่วยไม่คุ้มค่าเงิน
เช่น ทำสี3พัน5 งานกลับออกมาห่วย.....ทำสี5พันงานเนี๊ยบ
อ้าว  จ่ายแพงก็ดีกว่าสิมาว่าอะไร แค่3พัน5......อ้าวแล้วทำไม่ไม่บอก จะได้ทำ5พัน
สุดท้าย ผมต้องทำอีกรอบ สรุปทำสี8พัน................มันเสียความรู้สึก