Main Menu

ถาม : ปลอกNSR150RR

เริ่มโดย Tong_2T_150, กรกฎาคม 28, 2013, 07:55:09 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Tong_2T_150

อยากได้เสื้อสูบN-RRมาลองเล่นอะไรนิดหน่อย แต่บังเอิญว่าเจอตีปลอกมาอีกชั้น มานั่งดูพินิจพิจารณาเนื้องาน ก็โออยู่ ขอบพอร์ตอะไรต่างๆทำเนี๊ยบดี ไม่เหมือนแต่งด้วยมือ
อยากถามว่าปลอกของรุ่นนี้มันมีปลอกสำเร็จ เจาะพอร์ตสำเร็จมาจากโรงงานเลยหรือครับ
ดูรูปครับ...เชิญเบิ่งตามอรรถภาพ

ปล.รายละเอียดของสินค้า ตำหนิสำคัญ อย่าหมกเม็ด ซื้อ-ขายจริงใจกันหน่อย

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

Mtz

กำเวร แบบนี้ก็ฉิบหายซิพี่โต้ง เพระาถ้าปลอกมันซ้อนกันแบบนี้ เอาไปใช้งาน รถก็ความร้อนขึ้นบรรลัย  ขนาดปลอกเหล็กชั้นเดียว กว่าความร้อนจะผ่านมาได้ นี้เจอสองชั้น  เลิกเถอะครับ ไม่รอดแบบนี้
  ปกติร้านที่เขาตีปลอกดีๆ เขาจะคว้านปลอกเก่าออกจนหมด หรือดันออกก็ว่ากันไป  แล้วค่อยอัดปลอกใหม่  แสดงว่านี้เจอร้านกากๆ  เล่นคว้านปลอกแล้วยัดของใหม่เลย  เฮ๊อ สงสัยเจอพวกปลอกสำเร็จรูป เลยคว้านปลอกเดิมทิ้งไม่ได้ เพระาเดี๋ยวปลอกจะเล็กกว่าเสื้อ เลยเล่นวิธีนี้ เร็ว ง่าย  บรรลัย

หมายเหตุ ร้านตีปลอกดีๆ  สนใจทำที่ตากิ๊กอินดี้ได้ครับ  รถผมใช้อยู่ ผ่านฉลุย ฝันธง   :D :D :D :D :D  เครื่องไม่ฮีต เร่งดี (ไปทริปมาสองสามทริป ไม่เป็นอะไร )

Hunterzero

ร้อนยังพอทนเจอปลอกทรุดครับให้ละ งานงอกเชียวน้า

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

Tong_2T_150

อ้างจาก: Mtz เมื่อ กรกฎาคม 28, 2013, 08:18:37 หลังเที่ยง
กำเวร แบบนี้ก็ฉิบหายซิพี่โต้ง เพระาถ้าปลอกมันซ้อนกันแบบนี้ เอาไปใช้งาน รถก็ความร้อนขึ้นบรรลัย  ขนาดปลอกเหล็กชั้นเดียว กว่าความร้อนจะผ่านมาได้ นี้เจอสองชั้น  เลิกเถอะครับ ไม่รอดแบบนี้
  ปกติร้านที่เขาตีปลอกดีๆ เขาจะคว้านปลอกเก่าออกจนหมด หรือดันออกก็ว่ากันไป  แล้วค่อยอัดปลอกใหม่  แสดงว่านี้เจอร้านกากๆ  เล่นคว้านปลอกแล้วยัดของใหม่เลย  เฮ๊อ สงสัยเจอพวกปลอกสำเร็จรูป เลยคว้านปลอกเดิมทิ้งไม่ได้ เพระาเดี๋ยวปลอกจะเล็กกว่าเสื้อ เลยเล่นวิธีนี้ เร็ว ง่าย  บรรลัย

หมายเหตุ ร้านตีปลอกดีๆ  สนใจทำที่ตากิ๊กอินดี้ได้ครับ  รถผมใช้อยู่ ผ่านฉลุย ฝันธง   :D :D :D :D :D  เครื่องไม่ฮีต เร่งดี (ไปทริปมาสองสามทริป ไม่เป็นอะไร )
คงต้องคว้านทิ้งแล้วล่ะเอ็ม ใส่ไปก็ไม่คุ้มด้วยประการทั้งปวง...เฮ่อ!
ใจนึงก็สมน้ำหน้าตัวเองที่ไม่รอบคอบ  ใจนึงก็เซ็งกับไอ้พวกพ่อค้าหน้าใหม่ แม่งสักแต่ขาย!

phu4123

รบกวนขอดูตีนเสื้อได้ไหมครับ ทำไมผมเห็นเป็นปลอกชั้นเดียว ตรงฝาสูบผมเห็นเป็นร่องโอริง ถือว่าเป็นวิทยาทานนะครับ ขอบคุณครับ

DEDOR

อ้างจาก: phu4123 เมื่อ กรกฎาคม 29, 2013, 11:33:20 ก่อนเที่ยง
รบกวนขอดูตีนเสื้อได้ไหมครับ ทำไมผมเห็นเป็นปลอกชั้นเดียว ตรงฝาสูบผมเห็นเป็นร่องโอริง ถือว่าเป็นวิทยาทานนะครับ ขอบคุณครับ

ภาพมันหลอกตาครับ  ไม่ใช่ร่องโอริงครับ   คือปลอกมันซ้อนกันอยู่ 2 ชั้นครับ  ปลอกนอกสุดคือปลอกเดิมโรงงาน  ปลอกในคือปลอกที่สวมทับลงไปใหม่ครับ  ร้านเค้าเคยทำให้ผมก็แบบนี้ล่ะครับ  ขับ 70  ลูกติดตลอดครับ  ไม่ผ่าน  ถึงขั้นได้ขายรถทิ้งเลยครับ เซ็ง  555++

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

kfcnrr

Kfcnrr 0809098405
2 WHEEL SPORT BIKERS  คอ.แด.ดอ - ตราด

TUMNS15RR

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ กรกฎาคม 29, 2013, 03:41:27 หลังเที่ยง
อ้างจาก: phu4123 เมื่อ กรกฎาคม 29, 2013, 11:33:20 ก่อนเที่ยง

ภาพมันหลอกตาครับ  ไม่ใช่ร่องโอริงครับ   คือปลอกมันซ้อนกันอยู่ 2 ชั้นครับ  ปลอกนอกสุดคือปลอกเดิมโรงงาน  ปลอกในคือปลอกที่สวมทับลงไปใหม่ครับ  ร้านเค้าเคยทำให้ผมก็แบบนี้ล่ะครับ  ขับ 70  ลูกติดตลอดครับ  ไม่ผ่าน  ถึงขั้นได้ขายรถทิ้งเลยครับ เซ็ง  555++
ผู้รู้จริง mr. dedor

bestcom

ขออนุญาตเอาทองแท้มาเทียบกันดู จะได้รู้ว่าช่างปลอกเนียนไหมครับ
;D

DEDOR

อ้างจาก: bestcom เมื่อ กรกฎาคม 29, 2013, 06:56:19 หลังเที่ยง
ขออนุญาตเอาทองแท้มาเทียบกันดู จะได้รู้ว่าช่างปลอกเนียนไหมครับ
;D

ขายมั้ยครับตัวนี้  อิอิ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

Tong_2T_150

อยากดูตรงตีนเสื้อ จัดให้ครับ เชิญเบิ่ง!

ยังไม่ชัด ซูมเข้าไป

ซูมเข้าไป

Tong_2T_150

ไม่ใช่ร่องโอริงหรอกครับ มุมกล้องมันหลอกตา ดูรูปนี้ละกัน

Mtz

อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ กรกฎาคม 29, 2013, 11:59:23 หลังเที่ยง
ไม่ใช่ร่องโอริงหรอกครับ มุมกล้องมันหลอกตา ดูรูปนี้ละกัน

อิอิ  ซูมโหดขั้นเต๊ฟแท้

pojcanai

ผมเป็นคนขายให้คุณผมก็ขอโทษคุณแล้วผมแสดงความรับผิดชอบว่าจะเปลี่ยนใหม่ให้หรือคืนเงินคุณก็บอกว่าไม่เป็นไรแต่ที่คุณทำอยู่นี้มันยังไงแล้วคุณจะเอายังไงว่ามาตอบให้เคลียร

HS7QBT

HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

Tong_2T_150

อ้างจาก: pojcanai เมื่อ กรกฎาคม 30, 2013, 12:17:41 ก่อนเที่ยง
ผมเป็นคนขายให้คุณผมก็ขอโทษคุณแล้วผมแสดงความรับผิดชอบว่าจะเปลี่ยนใหม่ให้หรือคืนเงินคุณก็บอกว่าไม่เป็นไรแต่ที่คุณทำอยู่นี้มันยังไงแล้วคุณจะเอายังไงว่ามาตอบให้เคลียร
ผมก็ไม่ได้เรียกร้องนะว่าใครเป็นคนขาย การที่คุณออกมาแสดงตัวว่าเป็นคนขาย ก็แสดงว่ามีความเป็นลูกผู้ชายดี กล้าทำและกล้ารับ
แต่ไม่เป็นไร ตังค์แค่4-500 แค่ผมไม่ซีเรียสครับ ส่งกันไปส่งกันมา เสียเวลาทำงานครับ
ซื้อบทเรียนมาเยอะแล้ว เป็นหมื่นก็เคยจ่าย ซื้ออีกหน่อยจะเป็นไรไปใช่ใหม อิๆๆ!
แต่ที่ผมลงกระทู้ ประเด็นคือ ถามว่า"ปลอกสูบรุ่นนี้มันมีปลอกสำเร็จจากโรงงานด้วยหรือ" เห็นเนื้องานแล้ว มันสวยกว่าการแต่งด้วยมือ แค่นั้น ถูกใหม? ผมไม่ได้จะประจานใคร
และคำว่าพ่อค้าหน้าใหม่ ตอนนี้เยอะมาก ไม่ได้มีแค่คุณ การที่คุณอยู่เฉยๆก็ไม่เดือร้อนอยู่แล้ว เพราะผมไม่ได้เอ่ยชื่อว่าใคร คิดดูให้เคลียร์!
ผมไม่ชอบดราม่าหน้าคอมฯ และไม่ชอบพูดมาก แค่นี้เคลียร์ใหมครับ

phu4123

เห็นตีนเสื้อสูบ รูปแรกชัดเจนมากเลย :-*  ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆครับ ???

bestcom

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ กรกฎาคม 29, 2013, 08:27:30 หลังเที่ยง
ขายมั้ยครับตัวนี้  อิอิ

เสื้อตัวนี้ พอดีผมได้มาค่อนข้างถูกมากจริงๆ ถ้าจะขายก็รู้สึกเสียดายครับคุณเด้อ :-[
ผมขอผมเก็บสำรองไว้ใช้ เผื่อยามแก่เฒ่า จะได้ลองเครื่องใหม่ๆฟิตๆอีกครั้ง ;) ;) ;)

เด็กชาย_โหน่ง_

เอาเสื้อ RR ซิงๆ ไปเล่น ซักตัวไหม

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

Tong_2T_150

อ้างจาก: เด็กชาย_โหน่ง_ เมื่อ สิงหาคม 10, 2013, 11:57:02 ก่อนเที่ยง
เอาเสื้อ RR ซิงๆ ไปเล่น ซักตัวไหม
เพื่อนในแก๊งค์ให้ยืมมาเทสแระ..อิๆ