Main Menu

เคยรู้สึกประหลาด ๆ กับโคนา ขายรถตามเวปมั่งมั๊ยครับ?

เริ่มโดย กาฝาก, กรกฎาคม 26, 2013, 08:20:06 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

กาฝาก

พอดีผ่านไปเวป dealปลา แล้วอ่านเจอ คำที่เค้าบอกว่า

ขายรถ xxx 150 รถมือเดียว ดูแลอย่างดี ไม่เคยทำไรกะมันเลย

เครื่องไม่เคยผ่า เสื้อ ลูก ฝา เบิกศูนย์ ท่อแต่ง ฯลฯ

ผมอ่านแล้วก็นั่งคิดตามว่า อ่ออ ... เครื่องไม่เคยทำไรเลยดูแลอย่างดี ไม่เคยผ่าเครื่องด้วย เจ้าของคงรักมันมาก

แต่ ... เสื้อลูกฝา ฯลฯ เบิกศูนย์ มันหมายความว่าไงวะน่ะ  :-[

ตกลงมันเคยผ่า หรือไม่เคยผ่ากันแน่หว่า  ;)

125cc.Only

เปลี่ยนเสื้อ ลูก กะฝา มันไม่ต้องผ่าเครื่องหนิครับ

สงสัยเค้าทำแค่นี้มั้ง

เดช..ไอ้เสื้อทอง

เพลิน จน หลุด

เหมือน ตำนาน  จีบสาวเมืองเหนือ อ่ะ ...

หนุ่มใต้............."น้อง ๆ  คนสวย ชื่ออะไร  ครับ "

สาวเหนือมาดหยิ่ง............" หึ ...คนอย่าง  คำเอ้ย  บ่เกย บอก จื้อ หื้อ ไผ๋.."

-
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

กาฝาก

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ กรกฎาคม 26, 2013, 10:47:47 หลังเที่ยง

เหมือน ตำนาน  จีบสาวเมืองเหนือ อ่ะ ...

หนุ่มใต้............."น้อง ๆ  คนสวย ชื่ออะไร  ครับ "

สาวเหนือมาดหยิ่ง............" หึ ...คนอย่าง  คำเอ้ย  บ่เกย บอก จื้อ หื้อ ไผ๋.."

-

คือพี่โจครับ  ...... แปลให้ทีดิ ผมไม่เข้าใจอ่ะ  :-*

EOT.

อ้างจาก: 150CC.only เมื่อ กรกฎาคม 26, 2013, 10:29:20 หลังเที่ยง
เปลี่ยนเสื้อ ลูก กะฝา มันไม่ต้องผ่าเครื่องหนิครับ

สงสัยเค้าทำแค่นี้มั้ง

.....ตามนี้ครับ

......คนบนทาง

aoaaued

สงสัยเหมือน จขกท.แหละ รถไม่เคยทำอะไรกับมันเลย แล้วเบิกอะหลั่ยศูนย์มาทำไม?  อิอิอิ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ กรกฎาคม 27, 2013, 08:00:52 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ กรกฎาคม 26, 2013, 10:47:47 หลังเที่ยง

-

คือพี่โจครับ  ...... แปลให้ทีดิ ผมไม่เข้าใจอ่ะ  :-*

เอา  ว่า ประมาณ นี้  นะครับ 

ผู้ชาย ....น้อง ๆ ชื่ออะไร

ผู้หญิง  ....คน  อย่าง วารุณี  ไม่เคย บอก ชื่อให้ใคร  ....

ประมาณนี้  อะครับ   คือ  อยากเล่นตัว  ไม่ยอมบอกชื่อ ให้ หนุ่มง่าย ๆ แต่ ด้วยความ เซ่อซ่าสะเพร่า  จึงหลุด ไปแบบ ง่าย ๆ เลย

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

กาฝาก

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ กรกฎาคม 27, 2013, 08:57:24 หลังเที่ยง
อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ กรกฎาคม 27, 2013, 08:00:52 ก่อนเที่ยง

-

เอา  ว่า ประมาณ นี้  นะครับ 

ผู้ชาย ....น้อง ๆ ชื่ออะไร

ผู้หญิง  ....คน  อย่าง วารุณี  ไม่เคย บอก ชื่อให้ใคร  ....

ประมาณนี้  อะครับ   คือ  อยากเล่นตัว  ไม่ยอมบอกชื่อ ให้ หนุ่มง่าย ๆ แต่ ด้วยความ เซ่อซ่าสะเพร่า  จึงหลุด ไปแบบ ง่าย ๆ เลย

.

อ่อ ............5555555555+

lordomo

เบิกมาเล่นๆ ไม่ได้ใส่ ไว้แถมให้เราเปลี่ยนเอง ตอนขายมั้งครับ(จริงๆไม่แถมหรอก มันบวกราคาเพิ่มอีก)
รถอะไรหว่า?

nawaboot

ผมว่าลืมและรีบพิมพ์โดยไม่ได้ตรวจตัวหนังสือที่พิมพ์
นายนวบุตร   พุดสี
085-221-2861 ไว
2t never die
http://www.facebook.com/waiwai.nawa?ref=tn_tnmn

Konrakroad

เจ้าของรถคงเข้าใจคำว่าผ่าเครื่องหมายถึงผ่าท่อนล่างมั้ง แต่เปลี่ยนเสื้อกับลูกไม่ใช่ผ่าเครื่อง คงประมาณนี้ก็เลยบอกขายรถว่ายังไม่เคยผ่าเครื่อง แต่เปลี่ยนเสื้อ ลูก แหวนเบิกศูนย์ให้แล้วอย่างนี้มากกว่าครับ สื่อสารความหมายไม่ตรงกันแค่นั้นเอง

โทร 0815153375

นาย ฉลาด  พรมบุบผา 233 หมู่ 8 บ้านโนนฤาษี ต.กุดบง อ.โพนพิสัย จ.หนองคาย 43120

กรุงไทย สาขาโพนพิสัย  เลขบัญชี 980-4-70967-8

http://mx7.com/main/

THANACHOT

อ้างจาก: Konrakroad เมื่อ กรกฎาคม 28, 2013, 09:08:13 ก่อนเที่ยง
เจ้าของรถคงเข้าใจคำว่าผ่าเครื่องหมายถึงผ่าท่อนล่างมั้ง แต่เปลี่ยนเสื้อกับลูกไม่ใช่ผ่าเครื่อง คงประมาณนี้ก็เลยบอกขายรถว่ายังไม่เคยผ่าเครื่อง แต่เปลี่ยนเสื้อ ลูก แหวนเบิกศูนย์ให้แล้วอย่างนี้มากกว่าครับ สื่อสารความหมายไม่ตรงกันแค่นั้นเอง
น่าจะประมาณนี้ครับ

nuttakit

ไม่ได้ผ่าครับ เเค่ขันน๊อตออกแล้วยัดเข้าไปอ่ะ เสี่ยปอ >:( >:(

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย

paopiaw

----- Club ใจง่าย ------  247

JO WANGPONG

-
:( :( :( >:( >:(

HS7QBT

ไม่ต้องมองไกลถึงดีลฟิช ทูกระโปกนี่ก็ลงโม้กันเยอะแยะ

รถดี เครื่องดังตามสภาพ แหม....กราวเชียว. อุ๊บ
HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729