Main Menu

ทำรถกันตั้งเยอะ ได้วิ่งให้คุ้มกับที่ทำไหมครับ?

เริ่มโดย กาฝาก, พฤษภาคม 09, 2013, 12:34:56 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

กาฝาก

อ้างจาก: mr24 เมื่อ พฤษภาคม 16, 2013, 05:23:39 หลังเที่ยง
ที่ทำเพราะใจรักคับน้า

นั่นจิ ผมก็ว่างั้นแหละ ถ้าใจไม่รัก คงไม่ทุ่มทุนสร้างกันเหรอเนอะ  :-[

kapooklookzaa

ความสุขคือการได้ครอบครองเป็นเจ้่าของ หมดหลายบาท เสร็จหรือไม่เสร็จ แค่นี้ก็มีความสุขแล้วที่ได้ครอบครอง

คุ้มไหม ก็ขับคุ้มแล้ว ทั้งแด็ชและเซอร์(เพราะผมไม่มีรถยนต์)2คันนี้เหนียวสุดๆทำเองกะมือ(เดิมๆวิ่งทางไกลผ่านสบายๆ)

แด็ชเคยขับไปหาดใหญ่-กระบี่ 1หน นอกนั้นใช้เป็นรถวิ่งอะไหล่ประจำร้าน จะออกทริปทางไกลทำแค่2อย่างล้างคาร์บูกับเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง

เซอร์จอดซะมากกว่าขับ ตั้งแต่เสร็จ ไม่ค่อยได้ขับไปใหน ในเมืองรถเยอะเหนื่อยครับ ออกทริปไกลสุดคนเดียวหาดใหญ่-ภูเก็ต 1หน

19มิถุนายนนี้ก็จะเอาเซอร์ออกอีกไปช่วยงานอุปสมบทเพื่อนที่พังงา

ชีวิตนี้ผมว่าผมใช้รถทุกคันคุ้มค่าเงินที่เสียไปแล้วครับ
ค้าขายใครๆก็หวังกำไร อยากได้ถูก ทำเองเลย ซื้อมาก็แพงกว่าช่างแน่นอน

pattanasin

ที่ผมทำรถไปบอกได้เลยว่า สนุก เเละ เพลิด เวลาตกเเต่ง เวลาซ่อม เเละเวลาขี่ครับ

nuttakit

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย

mra68

ไม่คุ้มเงินแต่ คุ้มค่า ทางจิตใจ อีกเสียงนึงครับ

darkgiar

ของผมทำมาไม่ค่อยได้ขี่แต่เห้นมันในสภาพสมบูรร์ก้มีฟารืมสุขแล้ว :(

llmcsim

ผมเคยคิดเหมือนกันคับ ซื้อที่เขาปั้นกับบูรณะรถคันเก่า สุดท้ายผมเลือกบูรณะรถคันเก่าคับ ภูมิใจ สุขใจ ที่ได้ทำ รถที่เคยขี่สมัยยังวัยรุ่น
กำลังทำอยู่คับ วันนี้จัดโซ่อีเค428สีชมพูมาใส่
เห็นอะรัยสวยก็อยากเอามาใส่คับ เน้นใช้งานได้จิง
เกิน2kแล้วยังไม่เสดเลย5555เรื่อยๆไม่รีบ :(

Aeejok

ส่วนผมสมัย 20 ปีก่อน มีปัญญาขี่แค่ RC 100 เห็นใครขี่ kr tzr ได้แต่มองตาปริบๆ ปัจจุบันมีโอกาสก็อยากทำมันไว้ขับ ถึงแม้ว่าจะไม่ค่อยได้ขับก็ตาม คนมีอดีตครับ 555

chokmotor

เเค่ได้มองกับเบิ้ลเครื่องก๊มีความสุขเเล้วครับ วิ่งถนนจิงๆผมไม่ค่อยจะขับเกิน 140 สมัยนี้รถมันเยอะ ไม่เหมือนเมื่อก่อน  ขับเร็วๆตามท้องถนนก็กลัวชาวบ้านเเช่งตามหลังอีก  ??? ???
ชีวิตก็เหมือนวิชาเล่มหนา ยังต้องเรียนรู้อะไรอีกเยอะ

ฮัลโหล 085-4742137

nuttakit

คุ้มครับ วิ่งอาทิดละ ไม่ถึงกิโล ซื้อก๋วยเตี๋ยวปากซอย เเล้ววิ่งกลับ ;)

กาฝาก

อ้างจาก: nuttakit เมื่อ มิถุนายน 02, 2013, 11:55:05 หลังเที่ยง
คุ้มครับ วิ่งอาทิดละ ไม่ถึงกิโล ซื้อก๋วยเตี๋ยวปากซอย เเล้ววิ่งกลับ ;)

ทีแซดผมวิ่งได้ 100 โลแระเฮีย พยายามใช้เต็มที่แระ 5555+

สตาร์ทเครื่องบิดเล่นฟังเสียงท่อ ดม 2t ก็สบายใจแระ  ;)

ลองหากลุ่ม ออกทริปกันบ้าง

คุ้มค่าเเน่นอนครับ

หมากัด ก็เตะสิครับ
555=+*^%#

อ้วน บางนา

โซนรั่ว ลั้ลลา

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,62974.0.html

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,86207.0.

เบิร์ด ณ โซนรั่ว

ส่วนมากที่เห้นเล่นกันอายุก้น่าจะโตๆกันพอสมควรแล้วอย่างน้อยก็20+กันซะส่วนใหญ่
อารมณ์ของคนที่อยากกลับมาเล่นรถแบบนี้ ส่วนใหญ่ สนองความต้องการในอดีตที่ผ่านมา ทั้งเคยขี่ หรือ เคยอยากมี
แต่ด้วยอายุเจ้าของเป้นวัยที่มีครอบครัวมีภาระเพิ่มแล้วทำมาอาจจะต้องหาโอกาสที่ใช้งานที่ลงตัวซักนิดนึง

และด้วยอายุของรถที่ค่อนข้างจะนานแล้ว
ทำให้ราคารถอาจะถูกแพงตามกระแสไม่มีราคาตายตัว อะไหล่ก็เช่นกันตามกระแสไม่มีราคาตายตัว
บางท่านได้รถมาดีราคากลางๆก้โชคดีไป
บางท่านได้รถแพงแต่โดนหมกเน่ามาข้างใน
บางท่านทำเอง ซื้อรถถูกๆมาทำโน่นนี่ไปก็หลายหมื่นกันอยู่
บางคนทุ่มเททำรถเก้บรายละเอียดทุกอย่างทุกอย่างต้องใหม่ ต้องแท้แล้วไม่ได้ใช้งานเลยก้มี
บางคนทำตามกระแสเห้นเค้าทำก้ทำ แล้วก็ถอดใจตอนที่บานปลายเลิกเล่นเฉยๆก็มี

การทำรถส่วนมากอยู่ปัจจัย เงินเป้นตัวตั้งเลย ทุกคนอยากได้รถดีรุ่นพิเศษรุ่นท็อปกันเกือบทั้งนั้น
แต่ด้วยอายุของรถ แม้จะรุ่นท็อปก็คงไม่มีสภาพดีๆเหมือนครั้งออกจากห้างให้เห็นแล้ว
เพราะฉะนั้น หารถที่ต้นทุนมาถูก และอะไหล่มองแล้วหาง่ายราคาไม่ถูกปั่นราคาจากพวกพ่อค้า น่าจะสนุกกว่าและจะไม่ท้อ

ส่วนมากรถที่ทำเรียบร้อยไม่ว่าจะทำเอง หรือผ่านมือช่าง ต้องมีประมาณ4xxxx ขึ้นไปจนถึง แพงระยับด้วยอะไหล่เทพต่าง

คุ้มไม่คุ้มขึ้นอยู๋กับว่าตั้งใจทำมาเพื่ออะไร
ถ้าทำมาเพื่อแว๊นซ์ก็เป็นแนวล้อซี่เล็กเบาแรงๆ
ถ้าทำมาขี่ออกทริปก็เน้น ล้อแม็ก ยางหน้ากว้างคุณภาพดี
ถ้าเน้นแต่งมาจอดโชว์ก็จะใส่อะไหล่โคตรแพงทั้งหลาย แล้วก้จอดโชว์หน้าร้าน หน้าบ้าน หรือเจอได้ตามมิตติ้งต่างๆ
นั้นแล้วแต่จุดประสงค์

ตั้งใจทำมาจอดโชว์ไม่ได้ขี่ก้คุ้ม
ตั้งใจทำมาแว๊นซ์ บิดแรงๆก็ซะใจก้คุ้ม
ตั้งใจทำมาออกทริปได้เที่ยว ได้เดินทาง ก็คุ้ม

ใครแต่งแนวขี่รถเที่ยว ไปด้วยกันกับกลุ่มผม คุ้มแน่ครับ........อิอิ

เบิร์ด ดอนเมือง ณ โซนรั่ว
0839166524///0806290060

"หน้าตาไม่เกี่ยว...อาศัยที่เปลี่ยวและกำลัง"

จุ้ย ปช.

เฮ็ดในสิ่งที่ซอบ ซอบในสิ่งที่เฮ็ด

ทำเพราะว่าชอบ ไม่ได้ทำมาวิ่ง ให้คุ้ม ถ้าจะวิ่งให้คุ้ม เอาตังไปซื้อเวฟขี่แว้วว
"ความโกรธ" อาจเกิดโดย..ไม่ตั้งใจ แต่ "การให้อภัย" ไม่ได้เกิดด้วย..ความบังเอิญ

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=1136

กาฝาก

อ้างจาก: จุ้ย ปช. เมื่อ มิถุนายน 03, 2013, 11:04:36 หลังเที่ยง

ทำเพราะว่าชอบ ไม่ได้ทำมาวิ่ง ให้คุ้ม ถ้าจะวิ่งให้คุ้ม เอาตังไปซื้อเวฟขี่แว้วว

เออ จิงด้วย  ;)

khomkhon

อาคม นาคสง่า 
0897377074,0874697157 dtac

9100330051 ออมทรัพย์กรุงไทย สตูล

nuttakit

อ้างจาก: เบิร์ด ณ โซนรั่ว เมื่อ มิถุนายน 03, 2013, 04:40:26 หลังเที่ยง
ส่วนมากที่เห้นเล่นกันอายุก้น่าจะโตๆกันพอสมควรแล้วอย่างน้อยก็20+กันซะส่วนใหญ่
อารมณ์ของคนที่อยากกลับมาเล่นรถแบบนี้ ส่วนใหญ่ สนองความต้องการในอดีตที่ผ่านมา ทั้งเคยขี่ หรือ เคยอยากมี
แต่ด้วยอายุเจ้าของเป้นวัยที่มีครอบครัวมีภาระเพิ่มแล้วทำมาอาจจะต้องหาโอกาสที่ใช้งานที่ลงตัวซักนิดนึง

และด้วยอายุของรถที่ค่อนข้างจะนานแล้ว
ทำให้ราคารถอาจะถูกแพงตามกระแสไม่มีราคาตายตัว อะไหล่ก็เช่นกันตามกระแสไม่มีราคาตายตัว
บางท่านได้รถมาดีราคากลางๆก้โชคดีไป
บางท่านได้รถแพงแต่โดนหมกเน่ามาข้างใน
บางท่านทำเอง ซื้อรถถูกๆมาทำโน่นนี่ไปก็หลายหมื่นกันอยู่
บางคนทุ่มเททำรถเก้บรายละเอียดทุกอย่างทุกอย่างต้องใหม่ ต้องแท้แล้วไม่ได้ใช้งานเลยก้มี
บางคนทำตามกระแสเห้นเค้าทำก้ทำ แล้วก็ถอดใจตอนที่บานปลายเลิกเล่นเฉยๆก็มี

การทำรถส่วนมากอยู่ปัจจัย เงินเป้นตัวตั้งเลย ทุกคนอยากได้รถดีรุ่นพิเศษรุ่นท็อปกันเกือบทั้งนั้น
แต่ด้วยอายุของรถ แม้จะรุ่นท็อปก็คงไม่มีสภาพดีๆเหมือนครั้งออกจากห้างให้เห็นแล้ว
เพราะฉะนั้น หารถที่ต้นทุนมาถูก และอะไหล่มองแล้วหาง่ายราคาไม่ถูกปั่นราคาจากพวกพ่อค้า น่าจะสนุกกว่าและจะไม่ท้อ

ส่วนมากรถที่ทำเรียบร้อยไม่ว่าจะทำเอง หรือผ่านมือช่าง ต้องมีประมาณ4xxxx ขึ้นไปจนถึง แพงระยับด้วยอะไหล่เทพต่าง

คุ้มไม่คุ้มขึ้นอยู๋กับว่าตั้งใจทำมาเพื่ออะไร
ถ้าทำมาเพื่อแว๊นซ์ก็เป็นแนวล้อซี่เล็กเบาแรงๆ
ถ้าทำมาขี่ออกทริปก็เน้น ล้อแม็ก ยางหน้ากว้างคุณภาพดี
ถ้าเน้นแต่งมาจอดโชว์ก็จะใส่อะไหล่โคตรแพงทั้งหลาย แล้วก้จอดโชว์หน้าร้าน หน้าบ้าน หรือเจอได้ตามมิตติ้งต่างๆ
นั้นแล้วแต่จุดประสงค์

ตั้งใจทำมาจอดโชว์ไม่ได้ขี่ก้คุ้ม
ตั้งใจทำมาแว๊นซ์ บิดแรงๆก็ซะใจก้คุ้ม
ตั้งใจทำมาออกทริปได้เที่ยว ได้เดินทาง ก็คุ้ม

ใครแต่งแนวขี่รถเที่ยว ไปด้วยกันกับกลุ่มผม คุ้มแน่ครับ........อิอิ

:D :D :D