Main Menu

เสียอารมณ์กันบ้างมั้ย เด็กปั๊มเติมน้ำมันแล้วทำหกใส่

เริ่มโดย Jitipat, กุมภาพันธ์ 21, 2014, 07:50:34 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

eakkachai

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

Jitipat

อ้างจาก: TUMNS15RR เมื่อ กุมภาพันธ์ 22, 2014, 04:33:29 ก่อนเที่ยง
ส่วนมากเติมขวด
ต้องเติมน้ำมันขวดละเท่าไรครับเนี่ยกว่าจะได้ครึ่งถัง อิอิ แต่ก็คุ้มกว่าน้ำมันหกใส่แล้วสีเป็นรอยแน่ๆครับ
ติดต่อสอบถามโทร 089-4726880 เก็ก (D-tac)
ธ. กรุงศรีอยุธยา เลขบัญชี 217-1-20645-4 Jitipat
ที่อยู่ส่งของ
จิติพัฒน์ จันทร์สกุล 2/36 ม.1 ต.ทับปุด อ.ทับปุด จ.พังงา 82180

เดช..ไอ้เสื้อทอง

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ กุมภาพันธ์ 21, 2014, 11:25:16 หลังเที่ยง
อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ กุมภาพันธ์ 21, 2014, 10:46:13 หลังเที่ยง
ในฐานะที่ ผมเคย ทำงาน เป็น เ้ด็กปั้ม จน ถึง  ผู้จัดการสถานีบริการฯ   มาก่อนนะครับ

1. เด็กปั้ม  มันเรียนมา ไม่สูงหรอกครับ  ไม่มีแน่นอน เด็กปั้ม จบ ปริญญาโท ...ยิ่งปั้มที่อ่อนการเทรน อย่างปั้มอื่น ๆ นอกเหนือจากการบริหาร ของ บริษัท  ป.ต.ท.บริหารฯค้าปลีกฯ แล้ว  ท่านอย่าไป คาดหวังอะไร กับพวกเขานักเลย

2.วันนึง เขา ต้อง เติมน้ำมันรถ มากกว่า 100 คันขึ้นไป  ความเหนื่อย  ความล้า ความเซ็งในชีวิต ก็ยิ่งทวีมากขึ้นตามลำดับ

ยิ่ง ชั่วโมง พีค ๆ  อากาศร้อน ๆ   ก็  แล้วแต่ บุญแต่กรรม  ลูกค้า  เลย....ล่ะครับ   

3.เด็กปั้ม  ถูก อบรม จาก ผู้ประกอบการมาอยู่แล้วว่า ต้องให้ความสำคัญ กับ รถยนต์ ก่อน...ตรงจุดนี้ ทุกอย่างจึงเป็นไปตามที่เห็น  เขาไม่คิดอะไร ซับซ้อนเพิ่มเติม นอกเหนือจากนี้แน่นอน  ครับ

4.กรณี อยู่ ตู้ใคร คู้มัน ก็เพราะว่า ปั้มนั้น เวลาตัดกะ แล้ว มีเงิน ช็อต หายบ่อย ต้องได้ซ่อม  ต่อมาเขาจึงตกลง แบ่งแยก การรับผิดชอบ เติมตุ้ใคร ตู้มัน ดั่งที่เห็นครับ 

5.กรณี ที่ ไม่เอาหัวจ่ายน้ำมัน ที่มี อยุ่ขายให้ แล้ว บอกให้เราไปเติมหัวจ่ายอื่น ...เพราะ เขา ไม่อยากให้มิเตอร์ในหัวจ่ายนั้น เคลื่อนไหว   ...เวลา ตัดกะ จะได้ ตัดง่าย ตัดน้อยหัวจ่ายลง   

เขาเรียนมาน้อย ได้รับการอบรม มาไม่มาก  การกระทำใด ๆ ที่จะสามารถ โปรเทค ตัวเขาให้อยู่รอดได้ไป วัน ๆ เขาจะเลือกทำสิ่งนั้น  แน่นอน ครับ   

ทาง เยียวยาปัญหา ดังกล่าว   ก็พอมี อยู่บ้าง...เป็นผม

1.เลือกเติมปั้มอื่น  ที่ บริการ ดี กว่า

2.เลือกเติมปั้ม ที่ บริการเติมด้วยตัวเอง อย่างปั้ม บางจาก หลาย ๆ ที่ ในเชียงใหม่

3. สื่อสาร ครับ ....บอกเขาก่อนเติมไปเลย  ..."น้อง ช่วยระวังหน่อย อย่าให้เปื้อนรถพี่ นะครับ..."  อะไรก็ว่าไป  ..

. :'(
เคยโดนที่ชัยภูมิทีครับ  ก่อนเติม ได้บอกแล้ว"พี่ครับ ตอนเติมเสร็จระวังน้ำมันหยดใส่ถังให้ด้วยนะครับ" 
เด็กปั้ม "ครับ ๆ" แล้วก็ตามระเบียบ หยดเลย :-X

มัด....อาจจะเป็น ลูกค้าใน ราย ที่ 155   ในวันนั้น   ก็ได้   

.

>:(
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

mike ling

ทำสีใหม่สด ๆ ร้อน ๆ ไปออกทริปวันเดียว  วางตรงขอบถังอย่างแรง  ผมเลยบอก..น้องเบา ๆ หน่อย  กดน้ำมันพุ่งออกมาเลอะถังอีก ยังไม่พอยกหูเติมขึ้นมาหยดใส่ถังอีก  แล็คเกอร์ตรงถังละลายเลย  ถังเป็นรอยอีกต่างหาก  ตูทำสีตั้งหลายวันกว่าจะเสร็จ....มึงมาทำสีถลอกไม่ถึงนาที  อยากจะ.....มันน่านัก  อุตส่าห์ขี่ออกทริป ชิว ๆ เสียอารมณ์สุด ๆ เลย