Main Menu

เสียอารมณ์กันบ้างมั้ย เด็กปั๊มเติมน้ำมันแล้วทำหกใส่

เริ่มโดย Jitipat, กุมภาพันธ์ 21, 2014, 07:50:34 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Jitipat

เสียอารมณ์กันบ้างมั้ยครับเมื่อ เด็กปั๊มเติมน้ำมันแล้วทำหกใส่ บางทีรีบบีบหัวจ่ายซะน้ำมันพุ่งกระจายเลย พอเห็นเรารีบเช็ดก็บ่นว่าน้ำมันหกแค่นี้ไม่ใช่เรื่องใหญ่เลย (ขนาดเอามือเช็ดทันทีกลับดูที่บ้านเป็นรอยเลยต้องใช้น้ำยาขัดสีมาขัด)พอเราบอกให้ระวังก็ทำหน้าหงุดหงิดใส่อีก จะเติมเองก็ไม่ให้เติมอีก เซ็งเลยครับเติมน้ำมันทีต้องเติมให้เต็มถังจะได้ไม่ต้องเติมบ่อยๆ
ติดต่อสอบถามโทร 089-4726880 เก็ก (D-tac)
ธ. กรุงศรีอยุธยา เลขบัญชี 217-1-20645-4 Jitipat
ที่อยู่ส่งของ
จิติพัฒน์ จันทร์สกุล 2/36 ม.1 ต.ทับปุด อ.ทับปุด จ.พังงา 82180

lordomo

ผมเจอประจำครับ หก หยดสองหยด แต่บางคนก็ระวังอยู่
รถอะไรหว่า?

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

Arm TZ

JO

เด็กใหม่ หัวจ่ายยังไม่เข้าถังเลย แม่งกดแล้ว น้ำมันเต็มถ้งเลย ดีนะเป็นเวฟ รอดตัว

PegasO

เด่วนี้รู้สึก เด็กปั้ม เค้าไม่ค่อยเต็มใจบริการ .......... หรือป่าวครับ

มอไซด์ ต่อคิวกันยาว มันก็เล่นตัว กว่าจะเติมได้ ลีลา

SERPICO_SS

ปั๊ม ที่ผมเติมประจำ บริการดีมากเลยครับแถวบ้าน ดีทุกปั๊ม มี 2-3 ปั๊มที่กวนๆ เสียบหัวจ่ายกระแทกลงแบบไม่อยากทำอาชีพนี้  บางปั๊มก็ ค่อย เสียบกลัวถังเราจะมีตำหนิครับเจอปั๊มดีๆก็รุ้สึกดีครับ
0894486809 โคล่า

aoaaued

เล่าประสบการณ์หน่อย เพราะความไม่รอบครบของเราเองครับ
เมื่อเดือนที่แล้ว ช่วงตอนเช้าผมก็เอามอเตอไซด์ไปเข้าคิวเติมน้ำมันกับเขาวันนั้นมีรถมาเติมกันมาก พอถึงคิวผมก็บอกกับเด็กปั๊มมันว่า"เติมอียี่สิบ ร้อยห้าสิบ"มันก็เติมแถมยืนบังตัวเลขตู้น้ำมันอีก เจ้าของก็ปั๊มก็เดินมาเก็บเงินเพื่อความรวดเร็ว เราก็มัวพะวงกับการจ่ายเงินเลยไม่ได้ดูตัวเลขเสร็จแล้วเด็กปั๊มมันก็เก็บหัวจ่าเข้าที่ ผมก็สตาร์ทเครื่องออกจากปั๊มเพราะรีบจะไปเข้างาน พอพักงานช่วงกลางวันก็มาดูรถ ปรากฏว่าน้ำมันมีอยู่แค่ครึ่งถังเอง ซี่งความจริงมันน่าจะเต็ม ผมก็เลยขี่ไปถามเด็กปั๊มมันว่าเติมให้เท่าไร? เด็กปั๊มมันบอกว่าผมเติมให้26บาท เห็นพี่สั่งผม20ไง ผมเติมเกินไป6บาทหยุดไม่ทัน ผมก็เลยต้องไปคุยกับเจ้าของปั๊ม แต่ก็ไม่มีปัญหา เขาเติมให้จนครบจำนวนเงินครับ

lordomo

ที่ผมเจอมากับตัวนะ มีหลายรูปแบบครับ

1.ไปบริการแต่รถยนต์ มอไซ ต่อคิวยาวไม่สน
2.เห็นรถเราเก่าๆหน่อยชอบทำน้ำมันจากหัวจ่ายหกใส่ ตอนยกหัวจ่ายออก แต่พอเราเอารถใหม่ๆ เช่น cbr มานี่ระวังกันสุดๆ
3.ทำหัวจ่ายขูดขอบฝาถังจนสีถลอก
4.บอกว่าหัวจ่ายนี้ของรถยนต์ ไล่ให้ผมไปหัวจ่ายอื่น จนผมต้องบอกว่าจะเติม E20 ถึงยอมเติมให้
5.อันนี้ผมเกลียดที่สุด มีการแบ่งกันเฝ้าหัวจ่าย ถ้าเราไปเติมหัวจ่ายที่ไม่มีคนเฝ้า เด็กปั๊มที่เฝ้าหัวจ่ายอื่นมันก็ไม่มาเติมให้เรา
เพราะไม่ใช่หัวจ่ายของมัน เราต้องรอจนกว่าเด็กปั๊มที่เฝ้าหัวจ่ายเรามาเติมให้
รถอะไรหว่า?

DEDOR

บ้านผมก็เจอครับ  พอเปลี่ยนเด็กปั้มใหม่  บางคน ดูไม่ค่อยเต็มใจเลยครับ ไม่รู้ว่าเค้าจ้างมาทำหอกอะไร  หน้าหักหน้างอยังกะอะไร  น้ำมันยังไหลไม่หมดเลยรีบชักกลับอย่างไว  น้ำมันหกราดรถเราเฉยเลย  ถ้าเจอปั้มแบบนี้ให้เลี่ยงครับ  ให้ดีไปเติมปั้มอัตโนมัติเอาครับ  สบายใจดี  แต่ก็ไม่รู้จะโดนโกงหรือเปล่า  555+++  เสี่ยงไปหมดทุกที่เลยครับ  ปั้มหลอดก็ไม่เว้น555++ นี่หรือคือประเทศไทย

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

lordomo

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ กุมภาพันธ์ 21, 2014, 09:32:59 หลังเที่ยง
เล่าประสบการณ์หน่อย เพราะความไม่รอบครบของเราเองครับ
เมื่อเดือนที่แล้ว ช่วงตอนเช้าผมก็เอามอเตอไซด์ไปเข้าคิวเติมน้ำมันกับเขาวันนั้นมีรถมาเติมกันมาก พอถึงคิวผมก็บอกกับเด็กปั๊มมันว่า"เติมอียี่สิบ ร้อยห้าสิบ"มันก็เติมแถมยืนบังตัวเลขตู้น้ำมันอีก เจ้าของก็ปั๊มก็เดินมาเก็บเงินเพื่อความรวดเร็ว เราก็มัวพะวงกับการจ่ายเงินเลยไม่ได้ดูตัวเลขเสร็จแล้วเด็กปั๊มมันก็เก็บหัวจ่าเข้าที่ ผมก็สตาร์ทเครื่องออกจากปั๊มเพราะรีบจะไปเข้างาน พอพักงานช่วงกลางวันก็มาดูรถ ปรากฏว่าน้ำมันมีอยู่แค่ครึ่งถังเอง ซี่งความจริงมันน่าจะเต็ม ผมก็เลยขี่ไปถามเด็กปั๊มมันว่าเติมให้เท่าไร? เด็กปั๊มมันบอกว่าผมเติมให้26บาท เห็นพี่สั่งผม20ไง ผมเติมเกินไป6บาทหยุดไม่ทัน ผมก็เลยต้องไปคุยกับเจ้าของปั๊ม แต่ก็ไม่มีปัญหา เขาเติมให้จนครบจำนวนเงินครับ
ผมเจอแบบนี้ วันนั้นเอารถยนต์ไปครับ บอกว่า "ดีเซล พันนึง"
เด็กปั๊ม กดมา 1100 บาท ก็ไม่ทันได้ดู จนเต็มถัง ผมเลยบอกว่า "สั่ง 1000 ไม่ใช่ 1100 "
เด็กปั๊มบอก "เมื่อกี้บอกพี่ว่า พันหนึ่ง" (เด็กปั๊มมันไม่คิดบ้างเหรอว่าคงไม่มีใครในโลกนี้ สั่ง 1100 หรอกกกก)
จนเด็กปั๊มรุ่นพี่ เดินมาถามว่าเกิดอะไรขึ้น ผมก็เล่าให้ฟัง แต่ไม่อยากให้เรื่องยาว เลยจ่าย 1100 ไป
เขาเลยบอกก่อนไปว่า "พูด หนึ่งพันเลยครับ จะได้ไม่พลาด"

แต่คราวนี้ถ้าผมไปเติมน้ำมันอีก ผมจะพูดว่า "เอา ดีเซล พันเดียวววววว"
รถอะไรหว่า?

Jitipat

แสดงว่าเหมือนกันทุกที่ รถเราแต่งซะอย่างดีดูแลอย่างถนอม เอาหัวจ่ายมาโขกกับขอบถังแล้วยังงัดขึ้นสักนิดจะได้ไม่ต้องถือหัวจ่ายให้หนัก พอหัวจ่ายตัดก็ยกทันที บางทีอยากจะบอกนะว่า "เฮ้ยรถกรูแต่งมาแพงนะ ช่วยถนอมกันหน่อย"แต่ใจเย็นๆเข้าไว้อิอิ  เฮ้อออเหนื่อยใจดันมีปั๊มเดียวซะด้วยปั๊มอื่นอยู่ไกล
ติดต่อสอบถามโทร 089-4726880 เก็ก (D-tac)
ธ. กรุงศรีอยุธยา เลขบัญชี 217-1-20645-4 Jitipat
ที่อยู่ส่งของ
จิติพัฒน์ จันทร์สกุล 2/36 ม.1 ต.ทับปุด อ.ทับปุด จ.พังงา 82180

Hunterzero

อ้างจาก: Jitipat เมื่อ กุมภาพันธ์ 21, 2014, 10:05:58 หลังเที่ยง
แสดงว่าเหมือนกันทุกที่ รถเราแต่งซะอย่างดีดูแลอย่างถนอม เอาหัวจ่ายมาโขกกับขอบถังแล้วยังงัดขึ้นสักนิดจะได้ไม่ต้องถือหัวจ่ายให้หนัก พอหัวจ่ายตัดก็ยกทันที บางทีอยากจะบอกนะว่า "เฮ้ยรถกรูแต่งมาแพงนะ ช่วยถนอมกันหน่อย"แต่ใจเย็นๆเข้าไว้อิอิ  เฮ้อออเหนื่อยใจดันมีปั๊มเดียวซะด้วยปั๊มอื่นอยู่ไกล
ด่าครับ ผมเคยด่า จนพวกหน้าเสียเดินหนี หลังจากนั้นก็ไม่มีหยดอีก

suphachai

เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ในฐานะที่ ผมเคย ทำงาน เป็น เ้ด็กปั้ม จน ถึง  ผู้จัดการสถานีบริการฯ   มาก่อนนะครับ

1. เด็กปั้ม  มันเรียนมา ไม่สูงหรอกครับ  ไม่มีแน่นอน เด็กปั้ม จบ ปริญญาโท ...ยิ่งปั้มที่อ่อนการเทรน อย่างปั้มอื่น ๆ นอกเหนือจากการบริหาร ของ บริษัท  ป.ต.ท.บริหารฯค้าปลีกฯ แล้ว  ท่านอย่าไป คาดหวังอะไร กับพวกเขานักเลย

2.วันนึง เขา ต้อง เติมน้ำมันรถ มากกว่า 100 คันขึ้นไป  ความเหนื่อย  ความล้า ความเซ็งในชีวิต ก็ยิ่งทวีมากขึ้นตามลำดับ

ยิ่ง ชั่วโมง พีค ๆ  อากาศร้อน ๆ   ก็  แล้วแต่ บุญแต่กรรม  ลูกค้า  เลย....ล่ะครับ  

3.เด็กปั้ม  ถูก อบรม จาก ผู้ประกอบการมาอยู่แล้วว่า ต้องให้ความสำคัญ กับ รถยนต์ ก่อน...ตรงจุดนี้ ทุกอย่างจึงเป็นไปตามที่เห็น  เขาไม่คิดอะไร ซับซ้อนเพิ่มเติม นอกเหนือจากนี้แน่นอน  ครับ

4.กรณี อยู่ ตู้ใคร คู้มัน ก็เพราะว่า ปั้มนั้น เวลาตัดกะ แล้ว มีเงิน ช็อต หายบ่อย ต้องได้ซ่อม  ต่อมาเขาจึงตกลง แบ่งแยก การรับผิดชอบ เติมตุ้ใคร ตู้มัน ดั่งที่เห็นครับ  

5.กรณี ที่ ไม่เอาหัวจ่ายน้ำมัน ที่มี อยุ่ขายให้ แล้ว บอกให้เราไปเติมหัวจ่ายอื่น ...เพราะ เขา ไม่อยากให้มิเตอร์ในหัวจ่ายนั้น เคลื่อนไหว   ...เวลา ตัดกะ จะได้ ตัดง่าย ตัดน้อยหัวจ่ายลง  

เขาเรียนมาน้อย ได้รับการอบรม มาไม่มาก  การกระทำใด ๆ ที่จะสามารถ โปรเทค ตัวเขาให้อยู่รอดได้ไป วัน ๆ เขาจะเลือกทำสิ่งนั้น  แน่นอน ครับ  

ทาง เยียวยาปัญหา ดังกล่าว   ก็พอมี อยู่บ้าง...เป็นผม

1.เลือกเติมปั้มอื่น  ที่ บริการ ดี กว่า

2.เลือกเติมปั้ม ที่ บริการเติมด้วยตัวเอง อย่างปั้ม บางจาก หลาย ๆ ที่ ในเชียงใหม่

3. สื่อสาร ครับ ....บอกเขาก่อนเติมไปเลย  ..."น้อง ช่วยระวังหน่อย อย่าให้เปื้อนรถพี่ นะครับ..."  อะไรก็ว่าไป  ..

. :'(
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

HS7QBT

HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

Hunterzero

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ กุมภาพันธ์ 21, 2014, 10:46:13 หลังเที่ยง
ในฐานะที่ ผมเคย ทำงาน เป็น เ้ด็กปั้ม จน ถึง  ผู้จัดการสถานีบริการฯ   มาก่อนนะครับ

1. เด็กปั้ม  มันเรียนมา ไม่สูงหรอกครับ  ไม่มีแน่นอน เด็กปั้ม จบ ปริญญาโท ...ยิ่งปั้มที่อ่อนการเทรน อย่างปั้มอื่น ๆ นอกเหนือจากการบริหาร ของ บริษัท  ป.ต.ท.บริหารฯค้าปลีกฯ แล้ว  ท่านอย่าไป คาดหวังอะไร กับพวกเขานักเลย

2.วันนึง เขา ต้อง เติมน้ำมันรถ มากกว่า 100 คันขึ้นไป  ความเหนื่อย  ความล้า ความเซ็งในชีวิต ก็ยิ่งทวีมากขึ้นตามลำดับ

ยิ่ง ชั่วโมง พีค ๆ  อากาศร้อน ๆ   ก็  แล้วแต่ บุญแต่กรรม  ลูกค้า  เลย....ล่ะครับ   

3.เด็กปั้ม  ถูก อบรม จาก ผู้ประกอบการมาอยู่แล้วว่า ต้องให้ความสำคัญ กับ รถยนต์ ก่อน...ตรงจุดนี้ ทุกอย่างจึงเป็นไปตามที่เห็น  เขาไม่คิดอะไร ซับซ้อนเพิ่มเติม นอกเหนือจากนี้แน่นอน  ครับ

4.กรณี อยู่ ตู้ใคร คู้มัน ก็เพราะว่า ปั้มนั้น เวลาตัดกะ แล้ว มีเงิน ช็อต หายบ่อย ต้องได้ซ่อม  ต่อมาเขาจึงตกลง แบ่งแยก การรับผิดชอบ เติมตุ้ใคร ตู้มัน ดั่งที่เห็นครับ 

5.กรณี ที่ ไม่เอาหัวจ่ายน้ำมัน ที่มี อยุ่ขายให้ แล้ว บอกให้เราไปเติมหัวจ่ายอื่น ...เพราะ เขา ไม่อยากให้มิเตอร์ในหัวจ่ายนั้น เคลื่อนไหว   ...เวลา ตัดกะ จะได้ ตัดง่าย ตัดน้อยหัวจ่ายลง   

เขาเรียนมาน้อย ได้รับการอบรม มาไม่มาก  การกระทำใด ๆ ที่จะสามารถ โปรเทค ตัวเขาให้อยู่รอดได้ไป วัน ๆ เขาจะเลือกทำสิ่งนั้น  แน่นอน ครับ   

ทาง เยียวยาปัญหา ดังกล่าว   ก็พอมี อยู่บ้าง...เป็นผม

1.เลือกเติมปั้มอื่น  ที่ บริการ ดี กว่า

2.เลือกเติมปั้ม ที่ บริการเติมด้วยตัวเอง อย่างปั้ม บางจาก หลาย ๆ ที่ ในเชียงใหม่

3. สื่อสาร ครับ ....บอกเขาก่อนเติมไปเลย  ..."น้อง ช่วยระวังหน่อย อย่าให้เปื้อนรถพี่ นะครับ..."  อะไรก็ว่าไป  ..

. :'(
เคยโดนที่ชัยภูมิทีครับ  ก่อนเติม ได้บอกแล้ว"พี่ครับ ตอนเติมเสร็จระวังน้ำมันหยดใส่ถังให้ด้วยนะครับ" 
เด็กปั้ม "ครับ ๆ" แล้วก็ตามระเบียบ หยดเลย :-X

boonchu

บอกแค่จำนวนที่จะเติม แล้วก็ถือผ้าไว้รอเช็ด ทุกครั้งที่เติมแต่ก็แปลกพอเรารอเช็ดกลับไม่หก วันไหนไม่ถือผ้าทำหกซะงั้นเซ็ง!

GTOpower

ของผมส่วนใหญ่จะเจอช้ามากกว่าเปิดฝาถังรอก็ไม่มาเติมซะทีไปเติมแต่รถยนต์ น้ำมันหยดลงถังนิดหน่อย จนหลังๆ ผมไม่รอละคับเติมเองแมร่งเลย รู้วิธีทำละก็จัดเองเลยครับ ปั้มนี่้พนักงานใจดี เติมเอง แต่วันไหนนายอยู่ แล้วเห็นผมขี่รถมาจอดตรงหัวจ่าย แมร่งรีบวิ่งมาเลยครับอย่างเร็ว กลัวผมเติมเอง แล้วนายด่า มีครั้งหนึ่งรีบมากเติมไป100 แล้วรีบขับไปเรียนเลยลืมจ่ายตัง กลับมาถึงบ้านพนักงานเดินมาทวงตัง 5555
0809493909 แม็ค คับ