Main Menu

ชุดสายไฟเซอร์ใส่กับเคอาได้มัยครับ

เริ่มโดย samrerngserpico, พฤศจิกายน 22, 2013, 02:26:33 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

samrerngserpico

ชุดสายไฟเซอร์ใส่กับเคอาได้มัยครับ น้าท่านใดรู้หรือเคยลองบอกหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

JO

KR เป็นรุ่นไหนครับ มีกล่อง ไม่มีกล่อง ถ้ามีกล่องเป็นรุ่นกล่องเล็กหรืองกล่องใหญ่

สายไฟเซอร์ถ้าเป็นกล่องตรงกันก็ใส้กันได้ แต่ต้องแปลงขั้วไฟหน้า+ไฟท้าย มันไม่เหมือนกันครับ

แต่ถ้าKR เป็นรุ่นไม่มีกล่องก็ใส่กันไม่ได้ครับ

ALLaser

ใส่ได้ครับ แปลงตามพี่โจ นิดหน่อย แค่นั้นเอง
กสิกรไทย       1682522077       ภานุพงษ์

TUMNS15RR

ได้ครับ ตัดแต่งนิดหน่อย
serมีกล่องทุกรุ่นครับ ส่วนkr เริ่มมีกล่องในตัวse98ครับ กล่องเล็ก1454
ถ้าจะเอาตัวมีกล่องไปลงไม่มีกล่องต้องยกไปทั้งชุด+ชุดไฟล่างด้วย
ถ้าเอาไม่มีกล่องไปใส่ก็ต้องยกทั้งยวง+มัดล่างด้วย

banjong

อ้างจาก: TUMNS15RR เมื่อ พฤศจิกายน 22, 2013, 03:08:21 หลังเที่ยง
ได้ครับ ตัดแต่งนิดหน่อย
serมีกล่องทุกรุ่นครับ ส่วนkr เริ่มมีกล่องในตัวse98ครับ กล่องเล็ก1454
ถ้าจะเอาตัวมีกล่องไปลงไม่มีกล่องต้องยกไปทั้งชุด+ชุดไฟล่างด้วย
ถ้าเอาไม่มีกล่องไปใส่ก็ต้องยกทั้งยวง+มัดล่างด้วย
ช่างใหญ่มาเองจ้า

@@TaJung@@

งานแปลงระบบไฟ  ถ้าทำเป็นก็ อู๊ดๆ ล่ะครับ

AC CDI=====>DC CDI
DC CDI =====> AC CDI
AC DC =====> ไม่มีกล่อง
ไม่มีกล่อง ====> มีกล่อง

ทุกอย่างต้องมีการดัดแปลงและมีวงจรสำหรับดูการเดินไฟครับ...

ขนาดผมยังคิดทำระบบไฟให้เหมือน NPRO เลย แบบชาร์จ 3 เฟส
ของเก่าแบบนี้

ใส่มัดไฟ 3 เฟสแบบนี้ ไว้ชาร์จอย่างเดียว

ยัดไปพร้อมแผ่นชาร์จ  เปิดกุญแจ ไฟหน้าติดตลอดยิงจากแบตตรง

แต่ข้อเสียคือ แบตหมด รถก็ดับด้วย ถอดแบตไม่ได้  ยังหาวงจรเสริมกรณีแบตตาย จากเวฟหัวฉีดอยู่
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...