Main Menu

สาวก คาวา เชิญครับ ย้อนอดีตอันเกรียงไกรของ kawasaki

เริ่มโดย sarapan, ธันวาคม 22, 2011, 04:09:49 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ICE2515

อ้างจาก: sarapan เมื่อ กุมภาพันธ์ 21, 2012, 11:48:15 ก่อนเที่ยง
แวะเข้ามาตอบ คุณ toaofficer
พี่ชา ปรีชา เซี่ยงหว่อง น้อง เฮียแกละ เซี่ยง หว่อง

อีกใบ งานแข่ง เอ็นดูโร่ ที่เชียงใหม่ ผมพาไปนั่งกินเหล้าที่ กฤษฏาดอย บ่ายๆแต่โคตรหนาวเลยครับ

สนิทกับผมมากๆ แต่ได้ข่าวว่า ตอนนี้แกดื่มหนักมาก(เจ๊แดง บอกมา) ถ้าเจอแกว่าอยู่ตรงไหนของประเทศไทย ผมจะไปเยี่ยมเยือนสักครั้งครับ
พี่ปรีชาอยู่กาญจนบุรีซ่อมมอเตอร์ไซค์อยู่ครับ เมื่อก่อนเคยทำรถแข่งให้ผมลงแข่งวิบากรุ่นมือใหม่เวลลอย แล้วก็มาทำรถให้ทีมกิตติพงษ์การ์เม้นต์ มีนักแข่งเกรดเอ นเรศ ศรีกสิกิจ ณัฐพงษ์ แซ่เจ็ง พี่ชาก็ยังดื่มครับ ถ้าไปกาญผมแวะชวนดื่มประจำครับ

pepsi-leo.139

ลูก ผู้ชาย คำไหน คำ นั้น!! (FUCKER 1992
Group.)                               CAFE SHOP NAZI   Pepsi ออน 09.00-04.00ทุกวัน

ลูก ผู้ชาย คำไหน คำ นั้น!! (FUCKER 1992
Group.)                               CAFE SHOP NAZI   Pepsi ออน 09.00-04.00ทุกวัน

prayna71club ( เต่า )

ในที่สุดเราก้ได้จากกัน... VICTOR SE
อะไหล่เก่า-ใหม่ --- > http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/board,72.0.html  คลิ๊กเลยครับ
572-2-26884-0 กสิกรไทย สาขา บางใหญ่ นาย ธีรพล เกตุแก้ว
ติดต่อ  เต่า  092-468-5949

packko22 bie

^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^

neung_candy

กระทู้หาย กว่าจะมีเวลาว่าง บิวอารมณ์ นั่งนึกเรื่องราวแล้วพิมพ์ๆๆๆ มันหายไปแล้ว

ป๋อม_เนตรทราย

{ ปรัศนี เส็งโคกหวาย } 99 เลียบคลองฝั่งใต้6 แขวงหนองแขม เขตหนองแขม กรุงเทพ รหัต 10160 ครับ เบอร์0832461105
แล้วลืมไม่ได้นะครับขอบคุณทุกคนที่มาอุตหนุน
เลขบัญชีที่โอนครับ ธนาคาร กรุงเทพ เลข 238-4-16565-6 ชื่อ ปรัศนี เส็งโคกหวาย ครับ

akrr150cc

พี่ๆคับมีใครพอจะรู้จักพี่ผู้ชายที่คาดกระเป๋าคาสตรอลบ้างคับผมตามหาเค้าอยู่ :D :-*

neung_candy

อ้างจาก: sarapan เมื่อ กุมภาพันธ์ 21, 2012, 12:02:31 หลังเที่ยง
คุณ Neung_candy
ไอ้เปี๊ยก (เปี๊ยก ดุจ) ระยะหลังๆ ไปถามคนปากน้ำถึงมัน มีแต่คนส่ายหัวกันทั้งนั้น
ได้ข่าวว่า มันไปเกมส์เรื่องรถเถื่อน เข้าไปอยู่ข้างใน ระยะนึง
โดยส่วนตัว ผมว่านิสัยมันดีมากๆนะครับ ในฐานะเพื่อน แต่อย่างว่าแหละครับ
ไอ้วงการนี้ ส่วนใหญ่ เข้าๆออก เรือนจำกันทั้งนั้น จะด้วยความประมาทหรือคึกคนอง
ผมว่าส่วนใหญ่ มันมาจากใจครับ ก็ไอ้พวกนี้ ส่วนใหญ่ใจถึงทั้งนั้นงัยครับ กล้าได้กล้าเสีย
คิดเร็วทำเร็ว ตัดสินใจรวดเร็ว มันก็ต้องมีพลาดพลั้งกันบ้างเป็นของธรรมดา เพราะชีวิตอยู่กับความเร็ว
ผมก็เคย เข้าไปอยู่ ในคุกบางหมาก ถ้าใครอยู่ชุมพรจะต้องรู้จักที่นั่นเป็นอย่างดี
เคยถูกใส่โซ่ตรวน (โคตรเท่ห์) เสียดายตอนมาศาลไม่มีใครถ่ายรูปให้
แต่ก็อยู่ได้แค่ 20 วัน ใช้กำลังภายในออกมาได้  30 ปีที่แล้วจนถึงวันนี้ ไม่มีวันที่จะหวนกลับไปอย่างแน่นอนครับ
ผมต้องไปซ้อม จักรยานก่อนครับ วันเสาร์ที่ 25 นี้ จะแข่งแล้ว มีแต้มต่อตาม อายุ
ใครว่างๆ ช่วยไปถ่ายรูปให้หน่อยครับ ที่ กองพันทหารราบที่ 11 รอ. ถ.พหลโยธิน
อาจไม่ได้แข่งเพราะขาด ช่างภาพครับ น้องชายผมจัด ทุกครั้งผมก็เป็นถ่ายทั้ง วิดิโอ และภาพนิ่ง
ทาง ช่อง 9 อสมท. ให้เวลาเรา 5 นาที ปีที่แล้วก็เหมือนกัน แต่ปีนี้อยากทดสอบร่างกายกับเค้า
แต่มันไม่มีใครถ่ายรูปน่ะสิ  

เริ่มใหม่ครับ หลังจากกระทู้เก่าหายไป ผมตอบนะครับ จามร เปียกดุดหรือว่า อา(คือพวกผมเรียกแก่ติดปากกันว่า อา ครับ) สมัยที่อยู่ใน PDK อาแก่เก่งเหมือน" แม็กไกรเวอร์" ไม่รู้ว่ารู้จักกันรึเปล่า คือแก่ประดิษฐ์ของใช้เครื่องมือแบบแก้ไขปัญหาเฉพาะหน้าอย่างเก่งเลย ใช้งานได้ในระดับหนึ่ง แต่จะเอาเรียบร้อยหรือมั่นคง  คงไม่ได้ครับ อันนี้เป็นเรื่องดีๆส่วนเรื่องแย่ๆนิดหนึ่ง คือว่าอาแก่หู ตา จมูก ไวมาก อย่าได้เอาของอะไรไปซ้อนหรือแอบไว้ แก่หาเจอหมด พวกผมนะเวลามีชิ้นส่วนอะไหล่ที่ปลดจากการแข่งแล้ว (แต่ของมันยังใช้ได้อยู่นะ) ถ้ารอดจากการทำลาย ก็จะเสร็จโจรอย่างพวกเรา เราก็จะไปหาที่แอบซ้อนไว้ก่อน แต่ อาแก่เป็น ขมาย เอาของโจรอย่างเราไปอีกที  เราก็ชื่นชมอาแก่จริงๆว่า โคตรเลวได้ใจ.....จบเรื่องจามร  ว่าไปแล้วนะครับอะไหล่จากการแข่งหลายๆอย่างก็จะอยู่ในรถพวกเรา เมื่อก่อนในเมืองปากน้ำ ผมมั่นใจเลยว่า COSMO มี3คัน ที่แรงจริงๆในปากน้ำคือ ของผม1คัน ของนายเต้ย 1คันอีกคันเป็นของนายเก่งวัดกลาง(3คัน ของโรงงานทั้งนั้น)  สมัยนั้นน้อยคนนะจะซื้อ COSMO มาใช้  แต่เผมและเพื่อน มันเชื้อสาย คาวา อะไหล่มีทุกชิ้นฟรี  ตอนที่ใช้COSMO ปรีชา ยงค์สว่าง ยังอยู่กับZICGY  เจอกันบ่อยๆตอนนั้นปรีชา ก็เอาCOSMO แข่งนะ รายการของMAXIMA ถ้าจำไม่ผิด..... ผมเองอยากจะพูดถึง เพื่อนๆ พี่ๆหลายคนที่รู้จัก ที่อยู่ตามทีมต่างๆนะแต่ไม่ใช่นักเล่าเรื่อง จับต้นชนปลายไม่ถูก จึงไม่ขอเล่าเรื่องนอก PDK แล้วกันนะครับ กลับมาต่อกันในPDK ครับ ใน PDK มีนักแข่งเก่าหลายๆคนเลิกขี่แล้วมาทำงานในหลายๆส่วน ในPDK  เช่น พี่ตุ้มหรือโชติชัย พหลยุทธ (พ่อของ ลูกเหล็ก กัญชาญ พหลยุทธ ลูกไม้หล่นไม่ไกลต้น)  มาเป็นช่างในทีมแข่ง รถจักรยานยนต์ , พี่มุ้มหรือปรัชณัน จันทรศิริ ดูแลในเรื่องการทดสอบรถตัวใหม่ๆของคาวาซากิ ,จามร เปรมเพชร หรืออาเปียก ทำหลากหลายงานในPDK , อ๋อยหรือ อานนท์ อินพรหม ทำในส่วนการทดสอบรถใหม่แล้วมีใครอีกหละ นึกไม่ออกแล้ว เอาเป็นว่าประมาณนี้ ส่วนที่ แข่งด้วยและทำงานในPDK ด้วยในขณะนั้น ก็คือสุรินทร์ ภาคปัญญา  ในส่วนของทีมแข่งรถจักรยานยนต์ ตอนที่ผมเข้าไปทำงานในPDK  การแบ่งหน้าที่ในทีมจะถูกแบ่งเป็นสัดส่วนดังนี้ครับ พี่ตุ้ม ทำท่อ,พี่บังทำเครื่อง,พี่ธร ทำช่วงรถและทิดแก่จูนอัพ อะไรประมาณนี้ หลังจากนั้น ทีมงานบางคนออกไป  การดำเนินการในทีม จึงแบ่งเป็น2กลุ่ม คือรถจักรยานยนต์150 CCพี่ตุ้มจะเป็นคนดูแลทีมทั้งหมด โดยมีพวกเพื่อนๆผมเป็นลูกทีม และรถจักยานยนต์ประเภท 110-115CCและ400-1100CCจะเป็นพี่บัง สมชาย บิลอารี แก่ดูแลอยู่   เอาหละวันนี้จบแค่นี้ก่อนครับ ขอทำงานก่อน ไว้ว่างๆมาเล่าต่อ..หวังว่ากระทู้จะไม่หายอีก!!! ???

150 se

089-111-9452  เชษฐ
ธนาคารกสิกรไทย ชื่อบัญชี pichate moolchalee เลขที่ 0972180025

9MR

นี่ละครับตำนานอ่านจนจบชอบมากๆๆๆครับ ช่วยเล่าถึงเรื่องรถตัวพิเศษต่างๆที่ทีมแข่งทำออกมาหรือพัฒนาอุปกรณ์ต่างๆให้ฟังบ้างได้ไหมครับ...รูปบางรูปในนี้ผมยังไม่สิบขวบเลย...

ท้าย R1 สั่งทำได้ครับ

yoshi

สองzx korat

ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
"รูปหาย กระทู้หาย อย่าตกใจ คุณทำผิดกฏ แก้ไขแร้วลงใหม่นะครับ"

SRD_007

อ้างจาก: sarapan เมื่อ มกราคม 04, 2012, 03:10:28 ก่อนเที่ยง
ก่อนปีใหม่ ได้เข้าไปดูในโกดัง ของเจ๊แดงแก ว่ายังมีเสื้อหรือเครื่อง พวก KR หรือ LEO / COSMO ที่เฮียแกะแกทำไว้บ้างป่าว
จะได้เอามาปัดๆถูๆ เอามาขายให้ไปลองกัน แต่ยังไม่สรุปครับว่าแกจะเก็บไว้เป็นที่ระลึกของแกหรือเปล่า
ตอนนี้เอารูป ถ้วยรางวัล(ถ่ายมาไม่หมด)เอาไปดูก่อนครับ

อ้าว ยังมีถ้วยพระราชทาน หลงเหลืออยู่ที่นี่ด้วย

สุดยอดเลยครับ  :D :D :D

9MR

ท้าย R1 สั่งทำได้ครับ