Main Menu

ขอเสียง2tปัตตานีหน่อยคับ

เริ่มโดย maxdrs, สิงหาคม 11, 2011, 08:58:15 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

maxdrs

อ้างจาก: micronz เมื่อ ตุลาคม 11, 2011, 12:06:04 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: maxdrs เมื่อ ตุลาคม 10, 2011, 08:05:44 หลังเที่ยง
อ้างจาก: micronz เมื่อ ตุลาคม 09, 2011, 04:49:07 หลังเที่ยง
^^^55+ แต่เท่าที่สังเกตุ การณ์มาพอสมควรในพืนที่ แระในเว็บ
ตากลมจะเยอะสุดถ้าเทียบยอดการขายครับ ที่จริงมันก้ไม่เลว นะ แต่ระบบไฟเพื่อนบอกจรวนนิดหน่อย สู้ พวกรุ่น 3 ไม่ได้
  ที่เยอะสุดในเว้บเป้น  เอ็น โปร ที่ซื้อมือ 2 มาแร้วมาเล่นในเว้บนะครับ นับยอดจะเยอะกว่าตากลม
ไม่รู้ไง  RRW หายากจังผมไม่ค่อยเห้น  ถ้าหาได้จัดไปตัวนี้ครับ
แม็กด้ง ก็ซี่ลวด 555+  เล่นยางใหญ่ แต่ยางในแบบ คาวาซากิ เค้าได้     เอ้นโปร มันแพงกะอีตรง
ช่วงล่าง น่่ะ ยาง จุ้บเลสอะนะ     .................เรื่องเสื้อสูบ นี่ NSR สบายเลย ตีปลอกยังไหว
อยากได้เสื้อใหม่ เบิกเสื้อเหล็กตากลม มาสบายเลยครับ ถุก คว้านง่ายตะหาก    จริงๆๆ  NSR มีหลายรุ่น
ถ้า รู้จักยำอะไหล่ ข้ามรุ่นพี่ รุ่น น้อง มันก็ไม่แพงมากหรอกครับ
-----------------------------------
  หาดใหย่  ตอนนี้ผมบอกเลยครับ ว่าเล่น ซี่ลวดดีกว่า แม็ก เยอะครับ  เพราะถนน ขุดทำ ท่อใต้ถนน
ถนน หลุม ลอนเยอะมาก  พอทำเสร็จ  ก็จะมีฝาเหล็กกลมๆๆ  มา   แม็กจุ้บเลส เจอ มาแรง  ๆๆๆๆ
  ก็ ด้ง หมด ชาด       พวกรถคันเล็ก ๆๆ ผมจะแต่ง ซี่ลวดหมด แร้วตอนนี้   พวกยางใน ก็ถูกกว่ามาก
ครับ ถึงได้แนะนำตาม ข้างบนที่ว่าไป  ..............โปรอาร์มนี่  หมดสิทธ์เลยยางในเนี่ย
  แต่ว่า พัฒนาการไม่หยุดยั้ง ตอนนี้ ในคลับ honda ใน เว้บที่นี่แหละเค้า ซ่อมตัวตั้งโซ่กันได้แระครับประหยัดลงอีก
ตอนนี้กำลังหาวิธีซ่อมกล่องโปรอาร์ม ด้วย..............ตามนั้นครับ
-----------------------------------------------------------
  หารถมือ 2 เนี่ยแนะว่า อย่าล้อคสเป้คครับ ก็ดู คาวา ฮอนด้า นี่แหละ  ตัวไหนมาสภาพดีก็เอาตัวนั้นครับ
ดูจากสภาพรถเป้นหลัก ซ่อมบิ้วไม่เยอะ จะดีครับ  

ตามนั้นคับท่านไมค์ วันนี้ผ่านเส้น คาร์ฟู+บิ๊กซี ด้วยคับ โดนเลยคับ ตุปตัปๆ หุหุหุ
  มาธุระหรือมาเที่ยวครับ  ...... ทัี้งเมืองครับ ฝุ่นตลบมาก ยิ่งกว่าบ้านนอกอีก
แม็กส่วยๆๆ พาลจะด้งเอาเหม็ด 5555+

ทำธุระคับท่าน  ท่านอยู่แถวไหนเหรอคับ ในหาดใหญ่หาอะไหล่2ทีได้ง่ายไหมท่าน
วันวาน........ยังสัมผัสได้อยู่....

[/url] 
[url=http://image.ohozaa.co

โอม

อ้างจาก: micronz เมื่อ ตุลาคม 11, 2011, 12:03:45 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: chaiyanutza เมื่อ ตุลาคม 10, 2011, 08:42:43 หลังเที่ยง
อ้างจาก: micronz เมื่อ ตุลาคม 10, 2011, 04:40:55 หลังเที่ยง
อ้างจาก: chaiyanutza เมื่อ ตุลาคม 10, 2011, 03:41:40 หลังเที่ยง
ราคา23,000 ผมคงไม่ทันหรอกครับ :)

ยังไม่ค่อยมีงบเลย ต้องรออีกสักพัก คันสีแดงใช่ไหมครับท่านไมค์

ชอบครับแต่คงต้องโป๊ะ งบอีกสีกระยะครับ

ถ้ายังอยู่ถึงตอนนั้น คงได้เป็นเนื้อคู่ครับ :(

งั้นยังมี โก ปิ โก้ ครับ   คาวา ก็ดีนะ   ฮอนด้า ยิ่งเอ้นโปรราคาแรงอยู่แร้วครับ 23 นั่นถูกนะครับ
โกปิโก้ น่าจะไม่ถึงครับ    ขายกาแฟ ผสม โคเคนต่อ ละกัน  ......5555
  ล้อเล่นนะครับไม่มีๆๆๆ   หว่า ตำรวจหลายคนด้วยโซนใต้ อิอิ

หุหุ ว่างๆท่านไมค์ก็มานั่งดื่มกาแฟร้านผมได้นะครับถ้าแวะมาปัตตานี ผมไม่ผสมโคเคนนะครับ
ตำรวจไม่จับคับ  :(  ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำนะครับ แล้วkr น่าเล่นไหมพี่  :o

แหม่ เคอาร์  นั่นอันดับต้นๆๆ ของการเล่น สองจังหวะ อยุ่แร้น ครับ
อิอิ  คลับนรา  .....เคอาร์ หมดอ่ะ
--------------------------------
  ทางฝั่งหาดใหย่ ฮอนด้าซะเยอะ จนต้องหาคาวามาเพิ่ม หน่อยได้ดูหลากหลายครับ
ตอนนี้ มีแต่ โกปิโก้  2 คันครับ  อ้อ วิคเตอร์ อีกคันเสร้จแร้วด้วยครับ
--------------------------------------------------------------
อีกคันผมน่าะจะเล็ง เคอาร์ วิคเตอร์แหละครับ .....ถ้าไม่เปลี่ยนใจอีก ตอนนี้งานเข้าเยอะน่า
จะปั้มตั้งค์ได้เหลือ  แล้วปีหน้า
------------------------------------
  พรุ่งนี้ค่อยถาม โกปิโก้ให้อีกทีครับ ถ้าจะเอา  ช่างโม่งประจำ หาดใหญ่ผมแกปั้่นอยู่กัน
เห้นว่าอะไหล่หาได้เยอะกันครับ       งานเยอะสุมหัวนิด
  ถ้าผ่านไปจะแวะไปร้านน้ำชา  ปัตตานี  เสียวน้อย กว่าเส้นฝั่งนราธิวาส หน่อย อิอิ  เนอะประธานอู๋

KRR น่าเล่นกว่า NSR มากสำหรับความคิดผม อิอิ

เคยครอบครองเอนโปรสองคัน ตอนนี้ขายไปคบ Kr เหม็ดแล้วครับ สองคัน SE 97,98 วันนี้ก็สั่งใหม่ไปอีกคัน เอามาเก็บสะสมใว้ดูเล่นครับ ส่วนผมขับคริสตัลต่อไป

maxdrs

วันวาน........ยังสัมผัสได้อยู่....

[/url] 

chaiyanutza

สวัสดีครับ

แวะมากินกาแมั่งจิพี่มะ :(

bangnara

chaiyanutza

ปัตตานี ถนนสายมอ.เลยครับ หุหุ

เปิดเป็นร้านแบบซื้อกลับบ้าน จะนั่งกินก็ได้ครับ งบน้อย

ไว้มีงบเยอะเมื่อไหร่จะทำร้านใหญ่ครับ หุหุ อยู่หน้าร้านขายน้ำมันเครื่องครับ :(

kairo198

ตอบชาวปัตตานีอยู่ที่อ.ยะรัง ครับ  แต่คิดว่าจะเคลื่อนขบวนหาที่สงขลา ว่าไงครับคนที่โน้น
ตอนรับป่าว  ขอเบอร์ติดต่อครับ ชาวปัตตานี

ชีวิตนี้ เกิดมาเพื่อ ผจญภัย ไปทุกที่ที่มีทาง นัด 086 - 2882309
ที่อยู่ส่งของ นัซรุดดีน ดอเลาะ ปณ ยะลา อ.เมือง จ.ยะลา 95000

ธ กสิกรไทย2562896832 ส.ยะลา  ชื่อ นัซรุดดีน ด

kairo198

ตอบชาวปัตตานีอยู่ที่อ.ยะรัง ครับ  แต่คิดว่าจะเคลื่อนขบวนหาที่สงขลา ว่าไงครับคนที่โน้น
ตอนรับป่าว  ขอเบอร์ติดต่อครับ ชาวปัตตานี

ชีวิตนี้ เกิดมาเพื่อ ผจญภัย ไปทุกที่ที่มีทาง นัด 086 - 2882309
ที่อยู่ส่งของ นัซรุดดีน ดอเลาะ ปณ ยะลา อ.เมือง จ.ยะลา 95000

ธ กสิกรไทย2562896832 ส.ยะลา  ชื่อ นัซรุดดีน ด

maxdrs

อ้างจาก: chaiyanutza เมื่อ ตุลาคม 16, 2011, 12:52:28 หลังเที่ยง
สวัสดีครับ

แวะมากินกาแมั่งจิพี่มะ :(

ช่วงนี้ไม่ค่อยว่างเลยคับ ติดงานอ่ะ วันนี้ขับรถทั้งวันเลย

[/url] 

maxdrs

อ้างจาก: kairo198 เมื่อ ตุลาคม 16, 2011, 02:34:22 หลังเที่ยง

อยู่ยะรังแถวไหนคับ   แล้วจะย้ายไปสงขลาทัมมัยเหรอ

[/url] 

maxdrs

ช่วงนี้ติดงาน (ต้องวิ่งไปกลับหาดใหญ่เกือบทุกวัน)เลยไม่ค่อยมาอัฟกระทู้สักเท่าไร
อยากรู้จักท่านไมค์ แบบตัวเป็นๆ อิอิอิ  จะได้ขอข้อมูลแหล่งอะไหล่ในหาดใหญ่ หุหุหุ
เบอร์ผม ตามลายเซ็นเลยคับ

[/url] 

micronz

อ้างจาก: G19 เมื่อ ตุลาคม 15, 2011, 10:46:36 หลังเที่ยง
อ้างจาก: micronz เมื่อ ตุลาคม 11, 2011, 12:03:45 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: chaiyanutza เมื่อ ตุลาคม 10, 2011, 08:42:43 หลังเที่ยง
อ้างจาก: micronz เมื่อ ตุลาคม 10, 2011, 04:40:55 หลังเที่ยง
อ้างจาก: chaiyanutza เมื่อ ตุลาคม 10, 2011, 03:41:40 หลังเที่ยง
ราคา23,000 ผมคงไม่ทันหรอกครับ :)

ยังไม่ค่อยมีงบเลย ต้องรออีกสักพัก คันสีแดงใช่ไหมครับท่านไมค์

ชอบครับแต่คงต้องโป๊ะ งบอีกสีกระยะครับ

ถ้ายังอยู่ถึงตอนนั้น คงได้เป็นเนื้อคู่ครับ :(

งั้นยังมี โก ปิ โก้ ครับ   คาวา ก็ดีนะ   ฮอนด้า ยิ่งเอ้นโปรราคาแรงอยู่แร้วครับ 23 นั่นถูกนะครับ
โกปิโก้ น่าจะไม่ถึงครับ    ขายกาแฟ ผสม โคเคนต่อ ละกัน  ......5555
  ล้อเล่นนะครับไม่มีๆๆๆ   หว่า ตำรวจหลายคนด้วยโซนใต้ อิอิ

หุหุ ว่างๆท่านไมค์ก็มานั่งดื่มกาแฟร้านผมได้นะครับถ้าแวะมาปัตตานี ผมไม่ผสมโคเคนนะครับ
ตำรวจไม่จับคับ  :(  ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำนะครับ แล้วkr น่าเล่นไหมพี่  :o

แหม่ เคอาร์  นั่นอันดับต้นๆๆ ของการเล่น สองจังหวะ อยุ่แร้น ครับ
อิอิ  คลับนรา  .....เคอาร์ หมดอ่ะ
--------------------------------
  ทางฝั่งหาดใหย่ ฮอนด้าซะเยอะ จนต้องหาคาวามาเพิ่ม หน่อยได้ดูหลากหลายครับ
ตอนนี้ มีแต่ โกปิโก้  2 คันครับ  อ้อ วิคเตอร์ อีกคันเสร้จแร้วด้วยครับ
--------------------------------------------------------------
อีกคันผมน่าะจะเล็ง เคอาร์ วิคเตอร์แหละครับ .....ถ้าไม่เปลี่ยนใจอีก ตอนนี้งานเข้าเยอะน่า
จะปั้มตั้งค์ได้เหลือ  แล้วปีหน้า
------------------------------------
  พรุ่งนี้ค่อยถาม โกปิโก้ให้อีกทีครับ ถ้าจะเอา  ช่างโม่งประจำ หาดใหญ่ผมแกปั้่นอยู่กัน
เห้นว่าอะไหล่หาได้เยอะกันครับ       งานเยอะสุมหัวนิด
  ถ้าผ่านไปจะแวะไปร้านน้ำชา  ปัตตานี  เสียวน้อย กว่าเส้นฝั่งนราธิวาส หน่อย อิอิ  เนอะประธานอู๋

KRR น่าเล่นกว่า NSR มากสำหรับความคิดผม อิอิ

เคยครอบครองเอนโปรสองคัน ตอนนี้ขายไปคบ Kr เหม็ดแล้วครับ สองคัน SE 97,98 วันนี้ก็สั่งใหม่ไปอีกคัน เอามาเก็บสะสมใว้ดูเล่นครับ ส่วนผมขับคริสตัลต่อไป
ปัจจุบันตระกูลคาวา น่าเล่นกว่าดีกว่าตรงที่มี สายพันธือยุ่ ส่วนฮอนด้า 2T สูญพันธ์ ไปแหล่ว เรื่องอะไหล่ คาวามีความได้เปรียบครับแต่ พูดถึงเทคโนโลยี่ แร้ว RC วาล์วมีความเที่ยงตรงแม่นยำกว่าเยอะน่ะครับแระ นุ่มนวลกว่าระบบวาล์วกลเยอะ
(วาล์วมันเปิด 12 ระดับ ค่อยๆๆ เปิด เวลาผ่อน วาล์วก็จะค่อยๆๆหรี่ ลง ทำให้ควบคุมรถได้ง่ายกว่าเยอะ)
เพราะควบคุมด้วยระบบคอมพิวเตอร์  ....เสียดายถ้าฮอนด้า ยังทำขาย2T 150 ในบางประเทศผมว่าปัจจุบันมันก็จะน่าเล่น กว่า คาวา 2T นะ ความคิดผม
ระบบช่วงล่าง ความเกาะถนน เข้าโค่ง คงไม่ต้องบอกว่า Nproเป้นสุดยอด ในกลุ่ม 2T 150 อยุ่แล้ว  อิอิ
  แต่ไงเดี่ยวผมก็จะพยายามเก็บทั้ง 2 ค่ายไว้ล่ะ   

micronz

RC VALVE เป้นเทคโนโลยี่ ควบคุมวาล์ว ผ่านสมองกลคอมพิวเตอร์ ทีเกิดจาก
สนามแข่ง GP ที่ใช้ใน รถ พิกัด 125  250  500 CC ที่ใช้ในสนาม GP เมื่อ 20 กว่าปีก่อนนุู่
ใครที่ขับรถยนตื HONDA คงไม่รู้ซ้ำ  ว่า ระบบ VTEC ในเครื่อง 4 จังหวะก็แนวคิด การควบคุมไอเสีย-ต่อยอดมาจัดการวาล์วไอดีด้วย  ควบคุมผ่านสมองกล ได้ต้นแบบ แม่แบบ RC VALE จากสนาม WGP นี่เอง
---------------------------
  ความยิ่งใหญ่ของ ฮอนด้า 2T ในอดีต คงทราบกัน แต่โดยเนื้อ แท้ ของ
โซอิจิโร่  ฮองดะ  เค้าเป้นตัวจริง 4 จังหวะครับ 5555555555++
  ดังนั้นรถ 2T ในปัจจุบัน ของค่ายปีกนก ผมเชื่อว่าไม่เหลือผลิต ใน ประเทศใดทั้งสิ้น
หมือนที่เค้าโคสะนา ว่า 4 จังหวะคือ ฮอนด้า  นั่นเรื่องจริง มาจาก เจ้าของเค้าทีเดียว
เทคโนโลยี่ อย่าง RC VALE จึงต้องกลายร่าง มาเป้น ระบบ VTEC  IDTEC ต่างๆๆในเครือ่ง 4 จังหวะแทน

maxdrs

อ้างจาก: micronz เมื่อ ตุลาคม 21, 2011, 11:13:46 หลังเที่ยง
RC VALVE เป้นเทคโนโลยี่สนามแข่ง GP ตั้งแต่ รถ พิกัด 125  250  500 CC ที่ใช้ในสนาม GP เมื่อ 20 กว่าปีก่อนนุู่
ใครที่ขับรถยนตื HONDA คงไม่รู้ซ้ำ  ว่า ระบบ VTEC ในเครื่อง 4 จังหวะก็แนวคิด การควบคุมไอเสีย  พัฒนา ควบคุมผ่านสมองกลมาจาก แม่แบบ RC VALE นี่เอง   
---------------------------
  ความยิ่งใหญ่ของ ฮอนด้า 2T ในอดีต คงทราบกัน แต่โดยเนื้อ แท้ ของ
โซอิจิโร่  ฮองดะ  เค้าเป้นตัวจริง 4 จังหวะครับ 5555555555++
  ดังนั้นรถ 2T ในปัจจุบัน ของค่ายปีกนก ผมเชื่อว่าไม่เหลือผลิต ใน ประเทศใดทั้งสิ้น
หมือนที่เค้าโคสะนา ว่า 4 จังหวะคือ ฮอนด้า  นั่นเรื่องจริง มาจาก เจ้าของเค้าทีเดียว
เทคโนโลยี่ อย่าง RC VALE จึงต้องกลายร่าง มาเป้น ระบบ VTEC  IDTEC ต่างๆๆในเครือ่ง 4 จังหวะแทน

+ม้าตัวหนึ่งคับ สำหรับข้อมูลแน่นๆ หุหุ

[/url] 

maxdrs

อ้างจาก: micronz เมื่อ ตุลาคม 21, 2011, 10:57:25 หลังเที่ยง
อ้างจาก: G19 เมื่อ ตุลาคม 15, 2011, 10:46:36 หลังเที่ยง

ปัจจุบันตระกูลคาวา น่าเล่นกว่าดีกว่าตรงที่มี สายพันธือยุ่ ส่วนฮอนด้า 2T สูญพันธ์ ไปแหล่ว เรื่องอะไหล่ คาวามีความได้เปรียบครับแต่ พูดถึงเทคโนโลยี่ แร้ว RC วาล์วมีความเที่ยงตรงแม่นยำกว่าเยอะน่ะครับแระ นุ่มนวลกว่าระบบวาล์วกลเยอะ
(วาล์วมันเปิด 12 ระดับ ค่อยๆๆ เปิด เวลาผ่อน วาล์วก็จะค่อยๆๆหรี่ ลง ทำให้ควบคุมรถได้ง่ายกว่าเยอะ)
เพราะควบคุมด้วยระบบคอมพิวเตอร์  ....เสียดายถ้าฮอนด้า ยังทำขาย2T 150 ในบางประเทศผมว่าปัจจุบันมันก็จะน่าเล่น กว่า คาวา 2T นะ ความคิดผม
ระบบช่วงล่าง ความเกาะถนน เข้าโค่ง คงไม่ต้องบอกว่า Nproเป้นสุดยอด ในกลุ่ม 2T 150 อยุ่แล้ว  อิอิ
  แต่ไงเดี่ยวผมก็จะพยายามเก็บทั้ง 2 ค่ายไว้ล่ะ   

ตอนนี้ผมครอบครองทั้ง 2 ค่ายแล้วด้วย อิอิอิ(กำลังปั้น KR อีกคัน)

[/url] 

micronz

^^^
ถ้าเก้บ ตระกูล NSR เก็บกล่องสำรองๆๆไว้ก็ดีครับ
รถตระกูลนี้ แรงไม่แรง อยู่ที่กล่องด้วย  กล่องจะเก้บนิสัย ของรถชนิดนั้นไว้
+---------------------------------
กล่อง แฟนท่อม  RW  เอ้นโปร  FSX ใช้กันได้หมด
นิสัย แต่ละตัวก็ต่างกัน  เพราะออกแบบมาคนละคนกัน แต่ทุกล่องเปลี่ยน
ย้าย ร่าง กันได้หมด ในตระกูล รุ่นที่ 3 นี้น่ะครับ 
----------------------------------
  เอ้นโปรตัวสนาม ที่ใช้ลงพีระเซอร์กิต  ก็เป้นอีกกล่อง ที่แต่งมาให้ดุ ดัน
ซึ่งกล่องเอ็นโปรเดิมๆๆ ออกห้าง เอา มาฟัด กะคาวา ส่วนมากจะแพ้ ครับ 555+
เค้าออกแบบมาให้ มันนุ่มๆๆนวล ค่อยๆๆเปิด ปิดวาล์ว  ไม่เหมือนวาล์วคิป
เปิดแร้วเปิดเลย จังหวะเดียว
---------------------------------------
  แต่ ถ้าเอามาไว้รบรา ค่าฟัน นี่ ต้องเปลี่ยนนิสัยให้โหดกันก่อน
ได้ข่าวว่ามีกล่องแต่งด้วย ผมก็ไม่เคยลองนะ

maxdrs

พรุ่งต้องไปหาดใหญ่ น่าจะอยู่3-4วัน(ทำงาน)คับ ถ้าเป็นไปได้อยากรู้จักท่านไมค์ตัวเป็นๆจังเลยคับ  อิอิอิ

[/url] 

micronz

ให้ดูลำดับ การพัฒนา วาล์วไอเสียของ HONDA
---------------------------------------------
http://en.wikipedia.org/wiki/Two-stroke_power_valve_system
------------------------------------------------------------
http://nsr250vfr400club.com/index.php?topic=127.0
ส่ง pm ไปแระครับ

maxdrs

งั้นยังมี โก ปิ โก้ ครับ   คาวา ก็ดีนะ   ฮอนด้า ยิ่งเอ้นโปรราคาแรงอยู่แร้วครับ 23 นั่นถูกนะครับ
  ล้อเล่นนะครับไม่มีๆๆๆ   หว่า ตำรวจหลายคนด้วยโซนใต้ อิอิ

สนใจKR SP ถูกๆสักคนไหมท่าน  ตอนนี้กำลังลังเลอยู่ว่าจะขายเป็นคันหรือระเบิดแยกขายดี

[/url] 

maxdrs

[/url]