Main Menu

2stroke เมืองดอกบัว

เริ่มโดย TZMClub150, มกราคม 24, 2010, 04:03:35 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

musicman_ton

ใช่เลยครับ

ผมคอนเฟิม

ใช้อยู่เช่นกัน

musicman_ton

stank

เทพองค์ใหม่  จุตินะเมืองอุบลอีกแว้วววววววววววว

คันดำ ๆ เด้อ  เขียว ๆ เก่าๆ  ๆ  ช่างหัวมัน  เหอะ ๆ ๆ

Freedom First

อ้างจาก: nuinuy เมื่อ มีนาคม 02, 2010, 11:15:46 ก่อนเที่ยง
เปนอาจารย์สอนวิชาเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ ของมหาวิทยาลัยราชภัฏแห่งหนึ่งในจังหวัดอุบลราชธานีครับ...

ขอบคุณคุณลัก ที่เอื้อเฟื้อรถ ZX-150 เมื่อต้นปีที่ผ่านมา เลยเอามาเข้าก้วนด้วยซะเลย...

"ควันโขมง"...ชอบจริง จริงเล๊ย....เข้าคอนเสป 2T หุหุ ขออนุญาตคุณลัก ขอไม่แกะสติกเกอร์ตัวนี้ออกละกันนะ ฮาดีครับ

เอ้า เดียวน้องโฟร์กะน้องไนท์และน้องโอน้อยใจ...ติดมาเปนแบล็กกราวด์หน่อยละกัน...
ต๊ายเพื่งเห็น อดีดรถตัวเองนะครับ สวยงามมาก ดีใจมากครับที่เจ้าของใหม่เอาใจใส่มันดีมาก รถเองมันก็คงดีใจ

stank

อ้างจาก: Freedom First เมื่อ เมษายน 29, 2010, 07:51:38 หลังเที่ยง
อ้างจาก: nuinuy เมื่อ มีนาคม 02, 2010, 11:15:46 ก่อนเที่ยง
เปนอาจารย์สอนวิชาเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ ของมหาวิทยาลัยราชภัฏแห่งหนึ่งในจังหวัดอุบลราชธานีครับ...

ขอบคุณคุณลัก ที่เอื้อเฟื้อรถ ZX-150 เมื่อต้นปีที่ผ่านมา เลยเอามาเข้าก้วนด้วยซะเลย...

"ควันโขมง"...ชอบจริง จริงเล๊ย....เข้าคอนเสป 2T หุหุ ขออนุญาตคุณลัก ขอไม่แกะสติกเกอร์ตัวนี้ออกละกันนะ ฮาดีครับ

เอ้า เดียวน้องโฟร์กะน้องไนท์และน้องโอน้อยใจ...ติดมาเปนแบล็กกราวด์หน่อยละกัน...
ต๊ายเพื่งเห็น อดีดรถตัวเองนะครับ สวยงามมาก ดีใจมากครับที่เจ้าของใหม่เอาใจใส่มันดีมาก รถเองมันก็คงดีใจ

ป๊าดดดดดดดดดด 

เขาทำไปบักโดน 

เพิ่งจะเห็ฯจิงๆ  อ่ะลัก  แสดงว่าไม่เคยเยี่ยมชมกะทู้ชาวอุบลเลยดิ  อิอิ 

บนกะทู้  "พัทยาน้อยอุบล"  ยิ่งหลายรูป  แต่ไม่แหล่มเท่ารูปนี้  เพราะรูปนี้กล้องแก  โปร+  โฟโตชอป เซี่ยน ๆ

เหอะ  ๆ

konkawa

leo ใส่ท่ออะไรอยู่คับอยากได้บ้าง

konkawa

leo ใส่ท่ออะไรอยู่คับ อยากได้บ้าง

evilboy

มีปัญหาtzmวิ่ง3000-4000รอบวิ่งไม่ออกต้องอัดตั้งแต่เกียร์1ถึงจะวิ่งออกเป็นเพราะอะไรใครรู้ช่วยบอกด้วย

leoใส่ท่อรุ่นนี้ครับดังสะใจดี

TZMClub150

อ้างจาก: evilboy เมื่อ พฤษภาคม 02, 2010, 10:42:10 ก่อนเที่ยง
มีปัญหาtzmวิ่ง3000-4000รอบวิ่งไม่ออกต้องอัดตั้งแต่เกียร์1ถึงจะวิ่งออกเป็นเพราะอะไรใครรู้ช่วยบอกด้วย

leoใส่ท่อรุ่นนี้ครับดังสะใจดี
นี่เลยครับ เสื้อสูบ ที่ไปตีปลอกมานั่นแหละปัญหาเลย ที่ผมบอกตอนแรกนั่นงัยที่ว่า TZM ไปตีปลอกมาแล้วจะไม่จบ อีกอย่าง บางทีที่ตัววาล์วครับ  เพราะมันมีปัญหามากที่วาล์ว ลองแก้ไขทีละจุดดู อารายๆ จะดีขึ้นเองครับ

evilboy

ทำเสร็จแล้วครับ

เอาไว้มีเวลาว่างจะไปหาชาวtzmนะครับอย่าลืมจัดมิตติ้งกันอีกนะครับรอชม ชาย คนอุบลเหมือนกันศิษย์เก่าเทคนิคอุบล

evilboy

อีกรูปใส่บังโคลนหน้าแล้ว

TZMClub150

ครับผมคุณชาย เอาไว้ว่างๆ มานั่งพบปะสังสรรค์กันนะครับ คุยกันเรื่องของ  TZM ทั้งคืนก็ไม่จบ เดี๋ยวผมจะบอก วิธีตั้งให้ ตัววาล์วน่ะ เพราะ ไม่รู้จะพิมพ์อธิบายยังงัยเหมือนกัน อิอิ >:(

evilboy

อ้างจาก: TZMClub150 เมื่อ พฤษภาคม 03, 2010, 05:28:25 หลังเที่ยง
ครับผมคุณชาย เอาไว้ว่างๆ มานั่งพบปะสังสรรค์กันนะครับ คุยกันเรื่องของ  TZM ทั้งคืนก็ไม่จบ เดี๋ยวผมจะบอก วิธีตั้งให้ ตัววาล์วน่ะ เพราะ ไม่รู้จะพิมพ์อธิบายยังงัยเหมือนกัน อิอิ >:(

เจอตัวปัญหาแล้วครับกล่องพังบิดคันเร่งวาล์วเปิดตลอดตั้งยังไงก็ตั้งไม่ได้ เปลี่ยนใหม่ใช้งานได้ดีมากครับชื้อกล่องมาจากบ้านกอกราคาประมาณ 200 บาทครับเดี๋ยวว่างๆจะไปหาชื้ออะไหล่มสำรองไว้อีกครับ พอดีได้วิธีการตั้งวาล์วในกระทู้ครับตรงมาร์คตามที่เขาบอกไว้เลยต้องขอบคุณทางเว็บครับ เอาไว้เจอกันครับ ลืมถามตัวดึงสายวาล์วtzmของแท้ยังมีขายอยู่หรือเปล่าราคาเท่าไรครับตอนนี้ใส่ของปลอมอยู่ชื้อมา 60 บาท กลัวมันละลาย

TZMClub150

สงสัย ของแท้คงจะหายากแล้วล่ะครับ ผมก็ซื้อมาราคาประมาณนั้นแหละ เสียก็ค่อยๆซ่อมเอาครับ

stank

<< ZenSoNic >>

TZM แถวๆนี้ ฝาแฝดเยอะเลยนะนิ่ โฮ่ๆๆๆ

Aun_Korat

โซนนี้TZMเยอะเลย แจ่มๆทั้งนั้น

Mtz

อิอิ สาวก TZM เขาอยู่อุบล มาแจมด้วยคน กระทู้อื่น เคอาร์กะเ็อ็นเขายึดหมด เราชนกลุ่มน้อย ตามนั้น

nuinuy

กลับมาจากไปเที่ยวภาคใต้ + มาเลเซีย(ลังกาวี) ตัวดำปิ๊ดปี๋เลย....คิคิคิ
ปล.ขอบคุณคุณลักที่เข้ามาเยี่ยมชมชุมชนอุบลครับผม...

TZMClub150

อ้างจาก: Mtzm เมื่อ พฤษภาคม 04, 2010, 07:48:37 ก่อนเที่ยง
อิอิ สาวก TZM เขาอยู่อุบล มาแจมด้วยคน กระทู้อื่น เคอาร์กะเ็อ็นเขายึดหมด เราชนกลุ่มน้อย ตามนั้น

ชาวอุบลยินดีต้อนรับจ้า เข้ามารั่ว เอ้ย เเจมได้หมดจ้า