Main Menu

2stroke เมืองดอกบัว

เริ่มโดย TZMClub150, มกราคม 24, 2010, 04:03:35 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

stank

อ้างจาก: TZMClub150 เมื่อ กุมภาพันธ์ 12, 2010, 09:53:35 หลังเที่ยง
:P ลากันทีสีแดง จับลูกชายแต่งตัวใหม่ เป็นเขียวเลมอนซะงั้น :)

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดด

เข้ามากรี๊ดดดดดดดดดดดดด

tzm  เลม่อน 

<< ZenSoNic >>

RW ใครหลุดมาอยู่ขอนแก่นครับบ

กล่องงี้พังมาเลยนะ

ต้องมานั่งไล่นั่งซ่อมกล่องกันอีก เวงกำ

stank

อ้างจาก: << ZenSoNic >> เมื่อ กุมภาพันธ์ 13, 2010, 05:39:59 หลังเที่ยง
RW ใครหลุดมาอยู่ขอนแก่นครับบ

กล่องงี้พังมาเลยนะ

ต้องมานั่งไล่นั่งซ่อมกล่องกันอีก เวงกำ

อันนี้พี่ก้อไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ตอนซื้อขาย  น้องเขาก้อมาเล่าให้ฟังตอนขายไปแล้วว่า  คนซื้อก้อมาซื้อ  ลอง ๆ ๆ แล้วก้อจ่ายเงินขับกลับไป  น้องเขาก้อบอกว่าขายไปตามสะภาพ  รถไม่ได้  100%  ราคาก้อ  10  พัน  ราคานี้  กับรถสภาพนี้ มันก้อคงพอไปกันได้  เพราะผู้ซื้อและผู้ขายก้อได้ตกลงกันหน้ารถ  ไม่ได้ดู ๆ ๆผ่านเน็ตแล้วส่งของให้  ผู้ซื้อก้อน่าจะรับสภาพได้ตั้งแต่ตอนควักเงินออกจากกระเป๋าให้น้องเขา 

ขอให้เหตุการณ์นี้ผ่านไปด้วยดีน้าาาา

อิอิ  (เป็นกำลังใจให้)

TZMClub150

:) จบส่ำนี่สา  ช่วยเป็นกำลังใจ อีกคนจ้า rrw ราคา10พันจะโอเคแล้วล่ะ ราคานี้ สมเหตุสมผล แถบขับไปถึงขอนแก่นนู่นแหนะ

<< ZenSoNic >>

ครับตามนั้น

งั้นไม่ว่าอะไร

จบตามนั้น10พัน

แล้วน้องเขาไปซื้อรถอะไรครับ

stank

อ้างจาก: << ZenSoNic >> เมื่อ กุมภาพันธ์ 14, 2010, 10:09:55 ก่อนเที่ยง
ครับตามนั้น

งั้นไม่ว่าอะไร

จบตามนั้น10พัน

แล้วน้องเขาไปซื้อรถอะไรครับ

ทีแรกก้อขายจะมาแย่งชิง  n-pro  กะต้นนิแหละคับ  เหอะ ๆ แต่ไม่ทัน  โดนต้นชิวไปก่อน  อิอิ

น้องเขาก้อเลยกลับไปขี่  rrw  คือเก่า  เหอะ ๆ

musicman_ton

วันนี้ไปบ้านกอก มา

แบบเหนื่อย

ได้สี n pro  มาเกือบทั้งคัน

เหลือแค่กาบหลัง :(

doohan

เมื่อวาน(วันเสาร์)  แวะไปบ้านกอกหาของฝากคุณเอก  แว๊บ ต่อไปอุบล กะว่าจะไปทำล้อแม็กหลัง ที่มันดุ้งนิดนึง

ให้สวยงาม  ถ้าไปจากยโสธร ถึง 4 แยกเลี้ยวขวาไปอีกประมาณ 50 เมตรโดยประมาณ  พอไปถึง บอกเฮียช่วย

ดัดให้มันหายดุ้งซะหน่อย  แต่ อนิจจา แกร่ำสุรานอก จนหน้าแดงกล่ำ  มองหาที่ดุ้งไม่เจอ  และบอกว่าล้อผมโย้

ไม่ใช่ดุ้งเฉย ๆ  เล่นเอาผม งง ต้องถอยเป็นการด่วน   เพราะสถานการณ์แบบนี้ แม็กผมดุ้งนิดเดียวอาจเละเพราะคน

ซ่อมเมาก็ได้  5555+

แล้วที่อุบลมีร้านอื่นอีกใหมครับ ที่ฝีมือเยี่ยมๆ  ช่วยแนะนำที  จริงๆไม่ทำก็ไม่มีผลต่อการขับเท่าใหร่ เพราะมันนิดนึงจริงๆ

แต่ ทางจิตใจอยากให้มัน สวย 100 เปอเซ็นต์

อ้อ ไปอุบล ครั้งนี้ ว่าจะรบกวนชาว 2strokeclub  อุบลซะหน่อย  แต่ด้วยความเร่งรีบในการทำธุระ และไม่มีเบอร์โทรใครเลย

เสียดายจริง ๆ   แต่ที่น่าชื่นใจหน่อยนึง  ไปได้ท่อสูตร มา 1 ใบ   ขนกลับไม่ได้ เพราะขับ มอใซด์ไป เลยรบกวนให้ทางร้านส่งกับ

ntc ตอนนี้ก็รออย่างใจจดใจจ่อ ว่า เมื่อใหร่ จะมาส่งซะที    หุหุหุ   ใจร้อนนนนน

inging

stank

อ้างจาก: doohan เมื่อ กุมภาพันธ์ 14, 2010, 05:45:55 หลังเที่ยง
เมื่อวาน(วันเสาร์)  แวะไปบ้านกอกหาของฝากคุณเอก  แว๊บ ต่อไปอุบล กะว่าจะไปทำล้อแม็กหลัง ที่มันดุ้งนิดนึง

ให้สวยงาม  ถ้าไปจากยโสธร ถึง 4 แยกเลี้ยวขวาไปอีกประมาณ 50 เมตรโดยประมาณ  พอไปถึง บอกเฮียช่วย

ดัดให้มันหายดุ้งซะหน่อย  แต่ อนิจจา แกร่ำสุรานอก จนหน้าแดงกล่ำ  มองหาที่ดุ้งไม่เจอ  และบอกว่าล้อผมโย้

ไม่ใช่ดุ้งเฉย ๆ  เล่นเอาผม งง ต้องถอยเป็นการด่วน   เพราะสถานการณ์แบบนี้ แม็กผมดุ้งนิดเดียวอาจเละเพราะคน

ซ่อมเมาก็ได้  5555+

แล้วที่อุบลมีร้านอื่นอีกใหมครับ ที่ฝีมือเยี่ยมๆ  ช่วยแนะนำที  จริงๆไม่ทำก็ไม่มีผลต่อการขับเท่าใหร่ เพราะมันนิดนึงจริงๆ

แต่ ทางจิตใจอยากให้มัน สวย 100 เปอเซ็นต์

อ้อ ไปอุบล ครั้งนี้ ว่าจะรบกวนชาว 2strokeclub  อุบลซะหน่อย  แต่ด้วยความเร่งรีบในการทำธุระ และไม่มีเบอร์โทรใครเลย

เสียดายจริง ๆ   แต่ที่น่าชื่นใจหน่อยนึง  ไปได้ท่อสูตร มา 1 ใบ   ขนกลับไม่ได้ เพราะขับ มอใซด์ไป เลยรบกวนให้ทางร้านส่งกับ

ntc ตอนนี้ก็รออย่างใจจดใจจ่อ ว่า เมื่อใหร่ จะมาส่งซะที    หุหุหุ   ใจร้อนนนนน

ไปได้ร้านไหนมา  ไหงต้นยังหาไม่ได้เลย  เหอะ ๆ ๆ

เพิ่มเติมกิจกรรมเล็ก ๆ ของชาวอุบล  อิอิ

รถน้องต้นมีปัญหานิดหน่อย  บอกเติมน้ำมันสามร้อยบาท  ไหงวิ่งได้แค่  200  โล  (nsr  rrw)  เลยต้องให้ช่างเซอวิสประจำทีมอุบลดูแล  ผลที่ได้ มันเปลืองตรงไหนฟระเนียะ  มันก้อกินแทบจะเป็ฯปกติของรถ 150 ทุกคัน  ก้อได้แต่แนะนำไปว่า 

ให้ไปหาคาบูเวฟร้อยมาลง  ตัดชิ้นส่้วนเพื่อลดน้ำหนัก ลงล้อซี่  ลงยาง  2.00 ปาดถัง   >:( >:( >:(

TZMClub150

>:( เหอๆ สงสัยงานนี้ ต้องลดน้ำหนักอีกเยอะแยะ เพื่อให้ประหยัดน้ำมัน ถ้าลดแล้ว น้ำหนักรถยังไม่เป็นที่พอใจอีก สงสัยจาได้ตัดหัว กะแขนขาคนขับ เพื่อลดน้ำหนักอีกทาง ฮา ....... ::)

doohan

n pro ผมก็ประมาณนั้นนะครับ  ไม่รู้ว่ากินหรือไม่ ไม่ทราบ  แต่ที่แน่ๆ ได้ท่อสูตร (สงสัยจะสูตรมั่ว)เมื่อใหร่

คงบริโภคน้ำมันเยอะกว่าเดิม   >:(

ตอนนี้รอแต่ ntc ไปรับที่ร้านแล้วมาส่ง   ช้าจริง วุ๊ยยยยย     :(

stank

อ้างจาก: doohan เมื่อ กุมภาพันธ์ 15, 2010, 06:03:20 หลังเที่ยง
n pro ผมก็ประมาณนั้นนะครับ  ไม่รู้ว่ากินหรือไม่ ไม่ทราบ 

ของผมยังไม่ได้ลอง เพิ่งเติมไป  60  วิ่งไป  12  กม.  ไปกลับที่ทำงาน  วิ่งประมาณอาทิตย์กว่า ๆ น้ำมันยังไม่ลดเลย  อิอิ 

ovantien

วันนี้ไปดู NSR  Sp  มาสวยมากครับอยากจะได้มาครอบครองจัง 

stank

อ้างจาก: ovantien เมื่อ กุมภาพันธ์ 16, 2010, 04:35:51 หลังเที่ยง
วันนี้ไปดู NSR  Sp  มาสวยมากครับอยากจะได้มาครอบครองจัง 

ดูไหน  ร้านอู๋บ่  สามเหมิ่งไหม เหอะ  ๆ

npro3

หวัดีคร๊าบผม npro3 แวะมาเยี่ยมคับ คุณ stank กลับโคราชเมื่อไหร่ก๊ T.087-877-9868 ได้นะคับ
"ธรรมชาติของสุนัขมันชอบเห่าและหอน"

stank

อ้างจาก: npro3 เมื่อ กุมภาพันธ์ 17, 2010, 07:39:15 หลังเที่ยง
หวัดีคร๊าบผม npro3 แวะมาเยี่ยมคับ คุณ stank กลับโคราชเมื่อไหร่ก๊ T.087-877-9868 ได้นะคับ

คับผ๋ม  ขอบคุณพี่สิทธมากคับที่เข้ามาแวะเวียนและเยี่ยมเยียนชาวอุบล  ก้อคงประมาณสงกรานต์แหละคับ  จะได้กลับโคราช  ว่าจะเอามอไซค์ใส่ท้ายรถยนต์ไปไว้ขี่เที่ยวด้วย  สงกรานต์ชาวโคราชไปเที่ยวไหนกันหน้อ 

กิจกรรมเล็ก ๆ ทูทีเมืองอุบล  รูปก้อไม่ค่อยมี

อันนี้อยู่ในช่วงปรับปรุงและบำรุงร่างกาย