Main Menu

2stroke เมืองดอกบัว

เริ่มโดย TZMClub150, มกราคม 24, 2010, 04:03:35 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

musicman_ton

แหะๆ

กลับบ้าน แบบหนาว :(

ovantien

KR อุบลครับ รายงานตัวด้วย

TZMClub150

อ้างจาก: ovantien เมื่อ มกราคม 31, 2010, 08:43:39 หลังเที่ยง
โอ้ อยู่ส่วนไหนของอุบลหรอคับ

stank

อ้างจาก: TZMClub150 เมื่อ กุมภาพันธ์ 01, 2010, 06:53:40 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: ovantien เมื่อ มกราคม 31, 2010, 08:43:39 หลังเที่ยง
โอ้ อยู่ส่วนไหนของอุบลหรอคับ

มามะ  มารายงานตัวกัน ชาวอุบลฯ ๆ ๆ

มาต่อ ๆ ๆ กัน  หลังจากที่พากันไปส่องรถเมื่อวันเสาร์  ก้อเกิดกิเลสขึ้นมา  ทำให้ต้องปล่อย  มารขาว กับมารดำออก  เพื่อหาทุนไปสอย  มารแดง  อิอิ

เริ่มนำมารขาวมาประกอบให้เป็นคันก่อนส่งมอล

แล้วก้อมีตัวป่วนที่บ้าน  บอกขอหล่อ ๆ กะคันใหม่หน่อย

น้องต้น  nsr-rrw  ร่วมทดสอบ  รถคันใหม่

แม่ยาย  ร่วมทดสอบคันใหม่ด้วยคน  โดยการสำรวจรอบนอกก่อน

แล้วก้อชี้ ๆ สั่ง ๆ ๆ "เฮ้ย ๆ รถไรของเมิงฟระเนียะ ไหงเยอะจัง"  ก้อตอบกลับไปว่า  รถคนอื่นเขา  เด ี๋ยวเขาก้อขนไปหมดแล้ว  เหอะ ๆ ๆ

เอารูปหมู่สักหน่อย  ก่อนจะจากลากัน

อันนี้บั้นท้ายเจ้ามารดำ  (ท้้ายน้ำเงิน)

อันนี้บันท้ายเจ้ามารขาว  (แต่ท้ายน้ำเงิน  อิอิ)

และแล้วก้อถึงเวลา  เคลื่อนย้ายทั้งสองตน

เสื้อดำ  พี่แจ๊ครูปหล่อ  อนาคต  ขี่เจ้ามารดำ  (แต่จะทำสีไรยังไม่รู้)  เหอะ ๆ ๆ พร้อมแนบมารขาวทั้งคันเพื่อเป็นอะไหล่

เสื้อแดงคนหล่อ ๆ ก้อจะเป็นช่างประจำตัว  ของรถพี่แจ๊คเขา  แล้วก้ออีกคันก้อ  จารย์หนุ่ย  zx

พอถึงร้้านที่ต้องเอารถลง  ก้อมี  tzm  แดง ๆ หล่อ ๆ สองคัน  ตามมาส่ง

จบข่าว ไปแล้ว  tzm  ทั้งสองคัน  ตั้งหน้าตั้งตา  ปั้น  n-pro  ต่อไป 

stank

อ้างจาก: ovantien เมื่อ กุมภาพันธ์ 01, 2010, 08:06:18 หลังเที่ยง
อยู่แถววารินครับ(แสนสุข)

ผมทำงานอยู่  โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลแสนสุข   (สถานีอนามัยก่อ   ชื่อเก่า)  เลยบิกซีวารินชำราบมาหน่อยหนึ่งอ่ะคับ  บ้านก้ออยู่แถว ๆ ทางเข้าวัดป่าพงคับ  ว่าง ๆ ร่วมพูดคุยพบปะได้คับผ๋ม

kpongh

...ป๊าดอ้าย..อยู่อุบลมีแต่ TZM ทั้งนั้นเลย   เดี๋ยวมี N-Pro เข้าคลังมาเป็นหมู่แล้วแม่นบ่... :'(

stank

อ้างจาก: kpongh เมื่อ กุมภาพันธ์ 02, 2010, 12:06:43 หลังเที่ยง

...ป๊าดอ้าย..อยู่อุบลมีแต่ TZM ทั้งนั้นเลย   เดี๋ยวมี N-Pro เข้าคลังมาเป็นหมู่แล้วแม่นบ่... :'(

ป๊าดดดด  คืองามแท้ ๆ ๆ  ท่อ ๆ ๆ ท่านได้ท่อแต่ไดมา  แจ้งข่าวหน่อย ๆ ๆ

แล้ว ๆ อยู่อุบลเหรอคับ  ว่าง ๆ ก้อร่วมพูดคุยพบปะกันได้นะจ๊ะ

ของต้นตอนนี้เริ่มจะเป็นซากแหละ  เหอะ ๆ ๆ

kpongh

...บ่ได้อยู่อุบลครับอ้าย..อยู่สกลฯ(แถวหน้าม.เกษตร)แต่มาทำงานที่ระยองครับ...เว้ากันได้คือเก่าครับกลับบ้านดุอยู่อ้าย
ส่วนท่อก็ได้ในเว็ปนี้แหล่ะครับ..ยี่ห้อก็ตามรูปเลยครับพี่

TZMClub150

อ้างจาก: kpongh เมื่อ กุมภาพันธ์ 02, 2010, 03:24:32 หลังเที่ยง

...บ่ได้อยู่อุบลครับอ้าย..อยู่สกลฯ(แถวหน้าม.เกษตร)แต่มาทำงานที่ระยองครับ...เว้ากันได้คือเก่าครับกลับบ้านดุอยู่อ้าย
ส่วนท่อก็ได้ในเว็ปนี้แหล่ะครับ..ยี่ห้อก็ตามรูปเลยครับพี่

โอ้ เด็ดๆ เด๋วจาเอามาเล่นมั่ง เอ็นโปร เหอะๆ ข่าวแว่วๆ รถดี ราคาถูกลอยมาเข้าหูแระ

stank

อ้างจาก: TZMClub150 เมื่อ กุมภาพันธ์ 02, 2010, 05:06:45 หลังเที่ยง
อ้างจาก: kpongh เมื่อ กุมภาพันธ์ 02, 2010, 03:24:32 หลังเที่ยง

โอ้ เด็ดๆ เด๋วจาเอามาเล่นมั่ง เอ็นโปร เหอะๆ ข่าวแว่วๆ รถดี ราคาถูกลอยมาเข้าหูแระ

ฝากอ้ายแหน่เด้อ  จักสองสามคัน  อิอิ

TZMClub150

อ้างจาก: stank เมื่อ กุมภาพันธ์ 03, 2010, 01:55:57 หลังเที่ยง
อ้างจาก: TZMClub150 เมื่อ กุมภาพันธ์ 02, 2010, 05:06:45 หลังเที่ยง

ฝากอ้ายแหน่เด้อ  จักสองสามคัน  อิอิ

ได้เลยคับ ตามนั้น

ovantien

ผม ชื่อโอคับ ใช้เคอาร์เต๋าๆคับ พี่ต้น น้องใหม่คับฝากตัวด้วยไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไร อยู่แถวตลาดเจริญศรีนี้แหละคับ

TZMClub150

อ้างจาก: ovantien เมื่อ กุมภาพันธ์ 03, 2010, 07:01:40 หลังเที่ยง
ผม ชื่อโอคับ ใช้เคอาร์เต๋าๆคับ พี่ต้น น้องใหม่คับฝากตัวด้วยไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไร อยู่แถวตลาดเจริญศรีนี้แหละคับ

โอ้ สวัสดีครับ คุณโอ ต้อนรับสมาชิกอุบลฯอีกท่านนึงว่างๆจาแวะไปดื่มน้ำชาด้วยเด้อ

ovantien

น่าจะมีมิตติ้งนะครับ อุบลเรา ถ้ามีก็จะไปด้วยคนละคับ

TZMClub150

อ้างจาก: ovantien เมื่อ กุมภาพันธ์ 04, 2010, 01:22:39 หลังเที่ยง
น่าจะมีมิตติ้งนะครับ อุบลเรา ถ้ามีก็จะไปด้วยคนละคับ

มีจ้าเร็วๆนี้แหละ รอรวมตัวกันอีกซักหน่อยก่อนจ้า

doohan

ยโส  ไปด้วยนะครับ  แหะ ๆ อยู่คนเดียวมันเหงา   

จังหวัดผมเงียบกริป มีผมคนเดียวในบอร์ดนี้    555+

อ่อ  ท่าน kpongh  ได้ท่อมาจากใหนครับ  อยากได้บ้าง

ช่วยแนะนำทีครับ   ขอบคุณครับ

ovantien

รวมทั้งหมดกี่ท่านแล้วคับ  [email protected] เมล์ผมครับ

TZMClub150

มีหลายท่านแระ ว่าแต่พี่ต้นซุ่มทำเอ็นโปรบ้อ หายไปไหนหว่า ตัวตั้งตัวตีกลุ่ม อุบลฯ

ท่าน doohan อยู่อ.ไร ใน ยโสครับ ยังงัยๆ กลุ่มอุบล ยินดีต้อนรับนะคับ

TZMClub150

:) :) :)หายไปไหนหมดน้อ คนอุบล ยู๊ฮู  ยู๊ ฮู :o :o :o

TZMClub150

อ้างจาก: ovantien เมื่อ กุมภาพันธ์ 06, 2010, 04:34:26 หลังเที่ยง
แต่ละท่านอยู่ที่ไหนกันบ้างครับ

อยู่ที่เดชอุดมครับ คุณโอ