Main Menu

ปรีชา ยงค์สว่างอรุณ

เริ่มโดย Preecha Y., มิถุนายน 15, 2012, 01:19:41 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

blue_jrs

อ้างจาก: Preecha Y. เมื่อ มิถุนายน 18, 2012, 12:00:16 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: 150 se เมื่อ มิถุนายน 17, 2012, 08:52:58 ก่อนเที่ยง
   สวัสดีครับพี่ปรีชา พี่เป็นนักแข่งหนึ่งเดียวของ kawa ที่ผมเฝ้าติดตามผมงานอยู่บ่อยๆ จนพี่ย้ายไปอยู่ yamaha ช่วงนั้นไม่ค่อยได้ติดตามดูแล้ว แต่ก็เข้าไปข้นหาข้อมูลของพี่ทาง net ก็ไม่ค่อยมี  ดีใจมากครับที่พี่เข้ามาคุยใน 2 stroke อยากรู้เมือนกันว่าพี่ทำรัยอยู่ครับ ยังแข่งอยู่ป่าวครับหรืออยู่เบื้องหลังของน้องๆนักแข่งรุ่นใหม่ จาได้ติดตามเชียร์ครับ  :D

เป็นครูฝึกสอนของyamahaอยู่ครับ

ถึงว่า yamaha กวาดแชมป์ ทั้งเรียบทั้งฝุ่น ฮ่าฮ่าฮ่า ฝีมือสองผู้ยิ่งใหญ่นี่เอง

รักสนุก ไม่มีพิษภัย รักทุกคน จริงใจ จริงจัง YAMAHA TEAM

globblinknight

น้า คับ ขอโทษ น่ะครับ ผมเกิดไม่ทัน คริคริ

เอวววววฟ์ มิดเดย์ 

ถามว่า...ใช่น้า เคยแข่งรุ่นเดียวกับ คริสมาส วิไลโรจน์ ป่ะคับ

ควีนส์ปาร์ค

รูปหายากมากครับ โดยเฉพาะ คลิปการแข่งขันยิ่งยากที่สุด +1 ครับน้าปรีชา
k a w a s a k i

doohan

เคยเจอคุณปรีชา ตอนไปแข่งจิมคาน่า ที่จังหวัดสุรินทร์ ไปไม่รอด จอดที่ 15 คนสุดท้าย   กะว่าแข่งเสร็จจะขอถ่ายรูปคู่ซะหน่อย เจ็บก่อนเลยอด

ปล.ถ้ามีจัดแข่งจิมคาน่าอีก ขอสนามที่ไม่มีฝุ่นหน่อยนะครับ และพื้นเกาะ ๆ กว่านี้หน่อยนะครับ  ได้ยินน้องๆ หลายจังหวัด บ่นเรื่องพื้นสนามอย่างมากมาย

ขอบคุณครับบบบบ

Oneway11

สุดยอดครับ พี่ปรีชา (เ้จ้าลิเก) คือ ฉายาพี่ใช่ไหมครับ เมื่อก่อนผมตามดูแข่งในรายการ เอลฟ์มิดเดย์เรซซิ่ง ทุกวันพุธชอบมากๆ

ICE2515

อ้างจาก: Oneway11 เมื่อ มิถุนายน 18, 2012, 08:35:08 หลังเที่ยง
สุดยอดครับ พี่ปรีชา (เ้จ้าลิเก) คือ ฉายาพี่ใช่ไหมครับ เมื่อก่อนผมตามดูแข่งในรายการ เอลฟ์มิดเดย์เรซซิ่ง ทุกวันพุธชอบมากๆ
ลิเก น่าจะเป็น นิพนธ์ แสงสว่าง มากกว่าครับ

manv

อ้างจาก: ICE2515 เมื่อ มิถุนายน 19, 2012, 07:34:49 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Oneway11 เมื่อ มิถุนายน 18, 2012, 08:35:08 หลังเที่ยง
ลิเก น่าจะเป็น นิพนธ์ แสงสว่าง มากกว่าครับ
ตามน้ำ
ดันบ่อย โพสบ่อย ทำให้กระทู้คนอื่นตก

NSR_decha

ยังไม่ได้เล่นเรื่องต่อเลยครับ งานยุ่งมาก ๆ เดี๋ยวว่าง ๆ จะ บรรเลงต่อครับ :D

SER_NEVERDIE

อ้างจาก: สองzx korat เมื่อ มิถุนายน 18, 2012, 01:14:32 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: SER_NEVERDIE เมื่อ มิถุนายน 17, 2012, 03:21:08 หลังเที่ยง
สวัสดีครับ ....

ดีใจจังที่ฮีโร่ในดวงใจตลอดการอีกท่านนึงของเราชาว2จังหวะ และขวัญใจของหลายๆคนมาร่วมพูดคุยแชร์รูปและประสบการณ์ตรงให้ได้ฟังตรงนี้   :D

ขอบคุณมากจริงๆครับพี่ ......  ??? 

โหลุง ภาพนี้มันอยู่ในหนังสือ โมโตครอส MAGAZINE ปีที่22 ฉบับที่248 เดือนมิถุนายน 2542 นี่ลุง 555+ สุดยอด

แม่นแล้วคร๊าบบบ เล่มเดียวกัน .......  :(   :D

My Serpico SS 1996
             http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=1424.0
<<<   SERPICO  club lovers   >>>

ขายอะไหล่เซอร์นิดหน่อย เก่า-ใหม่

http://www.2tthailand.com/smf/index.php?topic=9007.0

piohm

รอท่าน nsr มาลำดับเหตุการณ่จ่อดีกว่า

เดี๋ยวพีปรีชา จะเป้นเจ้าลิเกไปฉิบ

ไอ้ปกหนังสือทีลง pdk r1 นะมันมันเป้นช่วงหลังๆทีพี่ปรีชาลงทำศึกแล้วคับ

cato

สวัสดีครับพี่      รู้สึกเป็นเกียรตที่ได้ร่วมกระทู้ครับ

:D

ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก

ตัวกู ผู้ชนะสิบทิศ

Heem_Onnut39

wat Victor

ศิริวัจน์  กุลณามาก
โทร 0808106674

Preecha Y.

อ้างจาก: globblinknight เมื่อ มิถุนายน 18, 2012, 11:46:00 ก่อนเที่ยง
น้า คับ ขอโทษ น่ะครับ ผมเกิดไม่ทัน คริคริ

ถามว่า...ใช่น้า เคยแข่งรุ่นเดียวกับ คริสมาส วิไลโรจน์ ป่ะคับ
ใช่แล้วครับเคยแข่งกับพี่จั๊บ :D
...ปัจุบันคือตัวเรา..อดีตก็แค่ตำนาน..

Assino

"  ไฟล์เสียงไม่เหมาะสม  " 
http://www.youtube.com/v/1mJIICBqBEk?version=3&amp;hl=th_TH

บุรุษปริศนา ?

globblinknight

อ้างจาก: Preecha Y. เมื่อ มิถุนายน 20, 2012, 09:27:38 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: globblinknight เมื่อ มิถุนายน 18, 2012, 11:46:00 ก่อนเที่ยง

ใช่แล้วครับเคยแข่งกับพี่จั๊บ :D

น้าคับ น้าคิดยังไง ที่น้าแซงโค้งสุดท้าย รอบรองสุดท้าย แล้วน้าก็นำทิ้งๆในรอบสุดท้ายอยู่ครึ่งรอบ แล้วน้าก็ปล่อยให้ น้าคริสมาส แซงตอนทางตรง??สุดท้าย

บอกตรงๆ ช่างแถวบ้านผม พูดถึง SE SSE เพราะน้าเนี๊ย คนเดียวเลย

ส่วนผม ข้องใจ คนไปได้(ฝีมือ ใจถึง เข้าลึก ออกไวมาก)
แต่...ไหง ทางตรงสุดท้าย ? ? ?
(ในความคิดผมมี 2 อย่าง 1. ร. 2. ตั....)

แต่น้า อ่ะ เอาใจผมไปเลย สุด

เอส ณ.โซนรั่ว

2T-BBT

ของจริงม่มีให้เห็นกันบ่อยๆคับ มีเพื่อนๆแนะนำให้มาทักทายกันใน2Strokeอีกสิคับพี่ปรีชา

ป๋อม_เนตรทราย

อยากรู้เหมือนกันครับ เพราะว่าผมเกิดไม่ทันครับ
{ ปรัศนี เส็งโคกหวาย } 99 เลียบคลองฝั่งใต้6 แขวงหนองแขม เขตหนองแขม กรุงเทพ รหัต 10160 ครับ เบอร์0832461105
แล้วลืมไม่ได้นะครับขอบคุณทุกคนที่มาอุตหนุน
เลขบัญชีที่โอนครับ ธนาคาร กรุงเทพ เลข 238-4-16565-6 ชื่อ ปรัศนี เส็งโคกหวาย ครับ