Main Menu

YAMAHA-RXK คอนคอร์ด รุ่นแรก เบาะกระดาน by/ตาชู/

เริ่มโดย tachoo, พฤศจิกายน 29, 2010, 05:26:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tactic

114Raze.
เลขที่บัญชี
261-233-5995 กสิกรไทย ออมทรัพย์ จิรภาส ก๋งเทียม
236-073-3907 กรุงเทพ ออมทรัพย์ จิรภาส ก๋งเทียม

"Attitude is Everything" pick a Good One...

Withawin

ขอบคุณครับผมเจียรขายึดสามเหลี่ยมช่วย ทำให้ท่อเชิดขึ้นครับ

Withawin

น้าชูครับ...อยากใส่คาร์บูเอ็นโปรแท้ไทย..เสื้อและท่อRX-Sเดิมๆครับ..ใส่นมหนูน้ำมันกับอากาศ..เบอร์อะไรครับ

tachoo

อ้างจาก: Withawin เมื่อ เมษายน 10, 2014, 11:16:45 ก่อนเที่ยง
น้าชูครับ...อยากใส่คาร์บูเอ็นโปรแท้ไทย..เสื้อและท่อRX-Sเดิมๆครับ..ใส่นมหนูน้ำมันกับอากาศ..เบอร์อะไรครับ
น่าจะลองหา เค เหลี่ยม มาลงดูน่าจะดีกว่านะครับไหนๆก็จะเสียตังค์แล้ว

Withawin

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ...จะลองหาดู..ไว้รถเสร็จสมบูรณ์เมื่อไหร่..จะลงรูปให้ชมครับ
ตอนนี้เก็บงานสีถังอีกนิดครับ

Withawin

เคเหลี่ยมแท้หายากจังก๊าบ...ช่วยแนะนำหน่อยครับถ้าจะใส่ของเทียมเลือกดูอย่างไร..ขอบคุณครับ

tachoo

มีตั้งแต่ 650 บาทไม่ได้เจาะเจ็ต  1050 เจาะเจ็ตแล้ว เทียมทั้งคู่

tachoo

http://www.dirttrackthai.com/smf/index.php?topic=5077.0           ลองดูกระทู้นี้เลยครับอันนี้แบบมีเจ๊ตและไม่มีเจ็ต ลองพิจารณาดูครับ  ผมซื้อตามร้านอะไหล่มา 650 เทียมนะครับ  แต่ถ้าให้ผมแนำนะ เอาแบบมีเจ็ต เพิ่มตังอีกนิดดีกว่า

tachoo

หรือลองดูกระทู้นี้ก็ได้นะครับเคยลองคุยกะคนที่เขาเคยใช้มาเขาบอกให้หาแบบที่ลูกชักชุบมาจะทนกว่าลูกชักดำลองพิจารณาดูนะครับกระทู้นี้เห็นเขามีและก็มีเจ็ตแล้วด้วยลอhttp://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,120327.0.htmlงสอบถามคนขายเลยนะครับ

Withawin

Withawin

หวัดดีครับ.รบกวนถามอีกนิดนึง..ถ้าจะใส่ควรใส่ กี่มิลครับ แล้วนมหนูน้ำมันกับนมหนูอากาศ ควรใส่เบอร์อะไร ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ รถเดิมๆนะครับ
ตอนนี้รถเสร็จแล้ว กำลังหาวิธีลงรูปให้ดูอยู่ครับ

changdor

สวัสดี ครับ พี่ๆ ผมเป็นสมาชิก ใหม่วันนี้
เลย ครับ ฝากเนื้อฝากตัว ด้วยน่ะครับ พึ่งได้มาใหม่ มาวานนี้เองครับ   อยากขอความรู้ และคำแนะนำ ครับ ผมอยากเก็บงาน ให้เรียบร้อย น่ะครับ แต่งบ้างนิดหน่อย แต่ไม่รู้ร้าน และไม่รู้ จะเริ่ม ตรงไหน ก่อน น่ะครับ
ผม พัก อยู่แถว ห้วย ขว้าง น่ะครับ พอจะมีแน่ะนำ ผมบ้างไม ครับ ผม

ขอขอบคุณไว้ ล่วงหน้า เลยน่ะครับ ผม

changdor

โอ้ว โพสรูป ไม่ค่อยจะเป็นน่ะครับ ภาพแตก เปลื้อง เนื้อที่ ผม ขอโทษด้วยน่ะครับ ผม

tachoo

ย่อภาพให้เหลือ 640-480 ก็พอครับช่วยย่อให้แบบว่าคนคอเดียวกัน555 อยากรู้อะไรโพสถามทิ้งไว้ได้เลยนะครัยินดีครับ

Withawin

รถผมเวลาวิ่ง เครื่องจะรัวตอนความเร็วคงที่ แต่พอบิดคันเร่งขึ้นอีกจะหายแล้วกลับมาเป็นอีก วิ่งๆอยู่ดับเฉยเลย เป็นเพราะอะไรครับ

tachoo

อ้างจาก: Withawin เมื่อ พฤษภาคม 08, 2014, 01:19:34 ก่อนเที่ยง
รถผมเวลาวิ่ง เครื่องจะรัวตอนความเร็วคงที่ แต่พอบิดคันเร่งขึ้นอีกจะหายแล้วกลับมาเป็นอีก วิ่งๆอยู่ดับเฉยเลย เป็นเพราะอะไรครับ
อันนี้จำเป็นจะต้องเดาแล้วมีข้อมูลน้อยมาก น่าจะน้ำม้นลงมากไปนะ แล้วก็ลองจูนคาบูดูครับ

tachoo

อ้างจาก: Withawin เมื่อ พฤษภาคม 03, 2014, 10:17:26 หลังเที่ยง
หวัดดีครับ.รบกวนถามอีกนิดนึง..ถ้าจะใส่ควรใส่ กี่มิลครับ แล้วนมหนูน้ำมันกับนมหนูอากาศ ควรใส่เบอร์อะไร ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ รถเดิมๆนะครับ
ตอนนี้รถเสร็จแล้ว กำลังหาวิธีลงรูปให้ดูอยู่ครับ
ที่ว่านี่หมายถึงเคเหลี่ยมใช่ไหมครับ รถเดิมเอา28มิลก็พอครับเรื่องนมหนูเบอร์อะไรลองใส่ไปก่อนแล้วค่อยดูอาการอีกทีครับ