Main Menu

YAMAHA-RXK คอนคอร์ด รุ่นแรก เบาะกระดาน by/ตาชู/

เริ่มโดย tachoo, พฤศจิกายน 29, 2010, 05:26:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

changdor

ขอบคุณ ครับ น้า Tachoo  ครับ ผมอยากเก็บงานให้ สวย น่ะครับ และตอนนี้ เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง แต่ขี่ระยะใกล้ ๆ แล้ว รู้สึก เครื่องร้อนพอควร ครับ และเครื่องเย็น ต้องดึงโช้คช่วยตลอด พักใหญ่กว่าจะออก ตัวได้ ครับ รบกวนน้า แนะนำ ด้วยครับ มีร้าน ไม หรือควรทำอย่างไร ครับ

ควีนส์ปาร์ค

ถ้าซื้อ rxk ผมชอบเครื่องเงียบๆจะต้องทำอะไรกับเครื่องบ้างครับ น้า

ปล.ตอนนี้กำลังดูๆอยู่อยากได้ซักคันครับ...
k a w a s a k i

tachoo

อ้างจาก: changdor เมื่อ พฤษภาคม 09, 2014, 11:07:16 ก่อนเที่ยง
ขอบคุณ ครับ น้า Tachoo  ครับ ผมอยากเก็บงานให้ สวย น่ะครับ และตอนนี้ เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง แต่ขี่ระยะใกล้ ๆ แล้ว รู้สึก เครื่องร้อนพอควร ครับ และเครื่องเย็น ต้องดึงโช้คช่วยตลอด พักใหญ่กว่าจะออก ตัวได้ ครับ รบกวนน้า แนะนำ ด้วยครับ มีร้าน ไม หรือควรทำอย่างไร ครับ
ท่านต้องบอกเจตนามาก่อนครับว่าจะแต่งแนวไหนและจะแต่งอะไรบ้างอยากจะใส่อุปกรณ์อะไรหรือว่าจะดัดแปลงอะไรหรือจะเอาแนวอะไหล่เดิมตบแต่ง ก็พอจะแนะนำได้ครับ ส่วนเรื่องต้องดึงโช๊คช่วยตลอดลองเลื่อนเข็มน้ำม้นขึ้นอีกล๊อกหนึ่งแล้วจูนอากาศใหม่ ถ้าไม่หายก็ดูระดับน้ำม้นในถ้วยลูกลอยว่าน้อยไปหรือเปล่าถ้าน้อยก็ดัดลูกลอยให้มีปริมาณน้ำมัน 2ใน3ของถ้วยคับ เบื้องต้นลองดูแค่นี้ก่อนครับ

tachoo

อ้างจาก: ควีนส์ปาร์ค เมื่อ พฤษภาคม 09, 2014, 12:58:39 หลังเที่ยง
ถ้าซื้อ rxk ผมชอบเครื่องเงียบๆจะต้องทำอะไรกับเครื่องบ้างครับ น้า

ปล.ตอนนี้กำลังดูๆอยู่อยากได้ซักคันครับ...
ผ่าเครื่องใหม่เลยครับท่าน คว้านเสื้อ+เปลี่ยนลูกแหวน+ก้าน+ลูกปืนทั้งหมด+ชีล+ย้ำคลทซ์ น่าจะเงียบแล้วแหละ

tachoo

อ้างจาก: changdor เมื่อ พฤษภาคม 09, 2014, 11:07:16 ก่อนเที่ยง
ถ้าจะเอาแบบสวยขี่ได้ทั่วไทยก็ไปหาหน้ากากแท้+ไฟหน้า+ไมล์ตรงรุ่น+แฮนให้เล็กลงหน่อย+ไฟเลี้ยวให้เล็กกว่าของเดิมก็ได้+เก็บงานสีใหม่ส่วนสีเครื่องแล้วแต่ชอบจะเอาดำหรือบรอนก็

ควีนส์ปาร์ค

k a w a s a k i

tachoo

changdor

อ้างจาก: tachoo เมื่อ พฤษภาคม 10, 2014, 09:58:14 ก่อนเที่ยง
ท่านต้องบอกเจตนามาก่อนครับว่าจะแต่งแนวไหนและจะแต่งอะไรบ้างอยากจะใส่อุปกรณ์อะไรหรือว่าจะดัดแปลงอะไรหรือจะเอาแนวอะไหล่เดิมตบแต่ง ก็พอจะแนะนำได้ครับ ส่วนเรื่องต้องดึงโช๊คช่วยตลอดลองเลื่อนเข็มน้ำม้นขึ้นอีกล๊อกหนึ่งแล้วจูนอากาศใหม่ ถ้าไม่หายก็ดูระดับน้ำม้นในถ้วยลูกลอยว่าน้อยไปหรือเปล่าถ้าน้อยก็ดัดลูกลอยให้มีปริมาณน้ำมัน 2ใน3ของถ้วยคับ เบื้องต้นลองดูแค่นี้ก่อนครับ
ขอบคุณ ครับน้า Tachoo ผมอยู่ห้วยขว้างรัชดา ไม่มีร้านทำเลย ครับ ยกรถ ไปหาน้า เลยได้ไมครับ ให้น้า แนะนำ เลย ควรทำอะไร ก่อน น้าพอจะบอกพิกัด หรือ เบอร์โทร ไว้ให้ผม บ้างได้ไม ขอบคุณครับน้า สมัยผมเรียน หนังสือ เห็นของเพื่อน ยัดลูก TZR 150 CC  เคยขับ แรงมากสมัยเด็ก 55++ รถในความทรงจำน่ะครับ

Gok

:-[    :-[   .

เฮียชูเค้ารู้จริงของจริงเลยครับท่านนี้ แถมใจดีอีกต่างหาก

:-[

Withawin

tachoo

tachoo

ต้องขออภัยท่าน changdor อย่างแรงนะครับเนื่องจากตอนนี้ไม่มีเวลาทำเลยครับแนะนำละก็พอได้และยินดีเลยครับแต่ลงมือทำไม่สะดวกครับ เคยดูกระทู้ทางโซน kต้นพระประแดงไหมครับรู้สึกว่าเขารับทำเลยแหละลองติดต่อดูนะครับทั้งรถทั้งอะไหล่น่าจะมีหลากหลายนะจะเอาแบบไหนบอกเขาไปได้เลยผลงานก็มีให้ดูหลายแบบนะครับ

changdor

อ้างจาก: tachoo เมื่อ พฤษภาคม 14, 2014, 07:10:14 ก่อนเที่ยง
ต้องขออภัยท่าน changdor อย่างแรงนะครับเนื่องจากตอนนี้ไม่มีเวลาทำเลยครับแนะนำละก็พอได้และยินดีเลยครับแต่ลงมือทำไม่สะดวกครับ เคยดูกระทู้ทางโซน kต้นพระประแดงไหมครับรู้สึกว่าเขารับทำเลยแหละลองติดต่อดูนะครับทั้งรถทั้งอะไหล่น่าจะมีหลากหลายนะจะเอาแบบไหนบอกเขาไปได้เลยผลงานก็มีให้ดูหลายแบบนะครับ
- ขอบคุณครับ น้า Tachoo   ครับ จะลองหาดู ครับ หาไม่เจอจะมาถาม น้าอีกครับ 55++  อยากทำให้เครื่องเงียบ  ๆ ขี่ง่ายๆ ไม่แต่งอะไร มาก หรอก ครับ น้า ขอบคุณครับ อิอิ

Withawin

ผมกับพ่อช่วยกันทำเพิ่งเสร็จ มีต้องเก็บสีถังน้ำมันอีกนิด ของพ่อมี RXZ รุ่นหยุดโลก อีกคันไว้จะลงรูปให้ดูครับ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำต่างๆ ผมกับพ่อ นั่งอ่านตั้งแต่หน้าแรกมาเลย มีความรู้และสาระและแนวทางในการทำรถ อยากให้มีคนอย่างตาชูและเพื่อนในคลับนี้เยอะๆ ขอบคุณจริงๆ

tachoo

ตัวลอยเลยเรา ทำไมเดินแล้วจะล้ม555 มีคนมายอลับหลังนี่เองอิอิ ก็บอกได้เท่าที่รู้แหละครับผู้รู้แล้วก็มีความสามารถมากกว่าผมมีอีเยอะครับลองอ่านดูดีดีนะครับ

Varin01