Main Menu

โซนจังหวัดตรัง ..(สาระ+มิตรภาพ) 2T 2Wheel Trang Club

เริ่มโดย ment2007, กุมภาพันธ์ 17, 2010, 03:34:46 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

aunoverdose

อั๋น OVERDOSE..ชื่อนี้คุณมั่นใจ..จะขอเกิดใต้ฝ่าพระบาท ทุกชาติไป..

pinyo

พิ่งกลับมาจากย่านตาขาว วันนี้อากาศร้อนจัง ขอคลายร้อนด้วยการดันกระทู้คับ
อิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิ :-X ;) :D ;D >:( :( :o 8) ??? ::) :P :-[ :-\ :-* :'( :)

jacky

คัมมิ่ง....ซูน
.........................
พี่ตู่(ช้างน้อย 115).......จะรับยิงทราย เร็วๆนี้
+++++++++++++++++++++++++++++++++++++ :D

ราคามิตรภาพ

jacky

ภาพลายเส้น............. แสดงการทำงาน กลไกวาล์ว ของคาวาซากิ  

jacky

ระบบวาล์วของ คาวาซากิ ใช้แรงเหวี่ยงจากกาวานาตัวล่าง  หรือ ตัวตุ้มน้ำหนัก  เป็นตัวดันให้ขาวาล์วทำงาน

id2524

อ้างจาก: jacky เมื่อ พฤศจิกายน 10, 2011, 01:10:17 หลังเที่ยง

ภาพลายเส้น............. แสดงการทำงาน กลไกวาล์ว ของคาวาซากิ 

วิชาการ ดีๆ ขอบคุณครับ ท่านแจ็ค

ment2007

เข้ามาแล ของเทพ ตามนั่น
ทักทาย ชาวตรัง  ท่านยุทธกระบี่ ชาวใต้คับ
ผมมือใหม่ คร้าบอิอิ อากาศร้อนๆๆ ;D

jacky

ท่านเเม่น.....ผลงานใหม่
+++++++++++++++++++++++++ :D
ป้าย ''บ้านยิ้มสวย'' ไฟLED

jacky

สายล้างวาวล์ (AUTO CLENING)

หน้าตาเป็นอย่างนี้

ข้อมูล/การทำงาน

KAWA  มีพอร์ทช่วยสองข้างตั้งแต่รุ่นแรก(R กับ SP)  แต่รุ่นแรกพอร์ทยังไม่ได้ชุบลื่น

เวลาใช้ออโต้ลูปที่คุณภาพไม่ดี จะเกิดเชม่ามาก ทำให้วาวล์ติดง่ายกว่า (เพราะวาวล์KR ใช้

กลไก)  

ต่อมาเค้าเห็นของยี่ห้ออื่น ๆ มีการเช็ควาวล์ 1 ครั้ง ก่อนติดเครื่อง(ระบบไฟฟ้า) เลยคิดว่าจะทำไง

ให้รถตัวเองมีระบบปิดเปิดวาล์ เช็คดู 1 ครั้ง ก่อนทำการสต่าท เลยเป็นที่มา ของสายสลิง 2 เส้นนั่นเอง

ในรุ่นที่สอง

และต่อมาเค้าพัฒนาพอร์ทไอเสียพิเศษ โดยไปชุบลื่นพิเศษ เลยคิดว่าระบบสายสลิงเลยไม่จำเป็น

เลยเอาออกไป  ในรุ่นสาม

**เครดิต PANTIP

jacky

jacky

"ล้อยังหมุน มิตรภาพ ก็ยังอยู่ เริ่มแล้วเลิกยาก "^^

RUMI

super Tiger

ม้าพยศ แห่งยุคที่ถูกลืม บัดนี้เหล่าเทพ 150 จะกลับฟื้นคืนชีพ อีกครั้ง
ให้เด็กแว๊นซ์รุ่นหลัง ได้รู้ว่าใครคือ เทพแห่งท้องถนนตัวจริง
ข้าขอ พลังออโต้ลูป จงสถิตแด่ข้า และ อาชาคู่ใจ

jacky

อ้างจาก: WhiteTiger เมื่อ พฤศจิกายน 11, 2011, 10:08:19 หลังเที่ยง
หวัดดีครับ
ครับ....ผม
P' White Tiger รุ่งอรุณทีม(สุโขทัย)
.....................................................
ยินดีครับ ???

RGT

รบกวนพี่ๆๆๆทุกทาน :(ขอเป็นเพื่อน2Tหัวใจเดียวกันสักคนกันดายมายคับ.....ผมอยู่คลองเต็งคับ ???

jacky

jacky

pinyo

อ้างจาก: RGT เมื่อ พฤศจิกายน 12, 2011, 01:52:14 หลังเที่ยง
รบกวนพี่ๆๆๆทุกทาน :(ขอเป็นเพื่อน2Tหัวใจเดียวกันสักคนกันดายมายคับ.....ผมอยู่คลองเต็งคับ ???

ยินดีต้อนรับครับ
อยู่ส่วนไหนของคลองเต็ง?

jacky

อ้างจาก: pinyo เมื่อ พฤศจิกายน 12, 2011, 02:01:38 หลังเที่ยง
อ้างจาก: RGT เมื่อ พฤศจิกายน 12, 2011, 01:52:14 หลังเที่ยง

อยู่ส่วนไหนของคลองเต็ง?
ยินดี.....ครับ

ช้างน้อย 115 ซี.ซี.

มาโนช ชาติลีฬหา ธ.กรุงไทย ส.ทับเที่ยง เลขที่ 931-1-22953-9
e-mail  [email protected] โทร 08-6742-5445  08-9729-9890 ที่อยู่ 28/7 ถนนห้วยยอด ตำบลทับเที่ยง อำเภอเมือง จังหวัดตรัง 92000