Main Menu

โซน จ.สงขลา & อ.หาดใหญ่ {NEWROOM 2T RIDER CLUB}

เริ่มโดย micronz, กรกฎาคม 26, 2011, 12:59:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

mra68

อ้างจาก: nai95 เมื่อ กันยายน 15, 2011, 10:30:42 ก่อนเที่ยง
ขอบคุณครับที่ประกาศขายรถให้ :(
อยากให้รถอยู่แถวๆนี้  จะได้มีเพื่อนเยอะๆหน่อย

micronz

อ้างจาก: suppawat เมื่อ กันยายน 15, 2011, 08:41:37 ก่อนเที่ยง
สิงหนครครับ จ๊อสร์ ครับ  KR SP  ครับรายงานตัวครับ
เสารื สัก 2 ทุ่มทันมะครับ มิตติ้งกันหนอย
ยินดีต้อนรับเป็น พิเศษ สำหรับรหัส KR 150   

Pโอ๋

ถามหน่อยนะครับ
บ้านเราร้านไหนใส่ยางจุ๊ปเล็ตราคาไมาแพงบ้างครับ
แต่เอาดีๆนะครับกลัวสีล้อถลอกครับ

nai95

อ้างจาก: suppawat เมื่อ กันยายน 15, 2011, 05:01:48 หลังเที่ยง
ครับขอไปดูก่อนครับท่านถ้ากลับจากทำงานทัน
( ถ้าไม่มีใครเอาซะก่อนน่ะครับ )  อิอิอิ
ตอนนี้ยังไม่มีใครเอาไปทีดิ ราคาคุยกันได้ครับ

micronz

อ้างจาก: somphop เมื่อ กันยายน 15, 2011, 10:49:11 หลังเที่ยง
ถามหน่อยนะครับ
บ้านเราร้านไหนใส่ยางจุ๊ปเล็ตราคาไมาแพงบ้างครับ
แต่เอาดีๆนะครับกลัวสีล้อถลอกครับ
ร้านล้อรถยนต์ ดีที่สุดครับ เค้าใช้แม่แรง ด้วย
ร้านมอไซด์ไม่ค่อยมีอุปกรณ์ครับ

micronz

พรุ่งนี้ โอ๋ กับ อาหมัด คอนเฟร์ม ว่ามา
สมาชิกเก่าพร้อม กัน  เอกด้วย ได้ต้อนรับ น้องใหม่ สมาชิกใหม่กันด้วย
คนทำงานเพ ครับ องค์กรเป้นที่รู้จักครับ   คุณภาพ อิอิ    ลุง คัดมาแล้ว

suppawat

SP อยากได้ท่อ PDK ครับช่วยชี้แนะหน่อยครับ
ขอบคุณครับ

suppawat

มี SER สีแดงมาอยู่สงขลาหนึ่งคันอยากรู้จังไปอยู่บ้านไหนหนอ ?

micronz

อ้างจาก: suppawat เมื่อ กันยายน 17, 2011, 04:38:27 ก่อนเที่ยง
SP อยากได้ท่อ PDK ครับช่วยชี้แนะหน่อยครับ
ขอบคุณครับ
มามีตติ้งกันไหว ไม้ครับ อยู่ อำเภอไหนแล้วหว่า อิอิ
ไม่สะดวกก็คุยกันในเว็บได้ ครับ ไม่มีปัญหา  หรือจะตั้งกลุ่มแยกกันกได้ สงขลามันกว้าง

micronz

อ้างจาก: suppawat เมื่อ กันยายน 17, 2011, 04:38:27 ก่อนเที่ยง
ขอบคุณครับ
อืมไม่ถนัดของ คาวา อ่ะครับลองดูหน้าซื้อขาย
pdk ลองติดต่อทางบริษัทไทเกอร์ ดูมะ  อ้อใช่ๆๆ น่าจะยังของเหลือยังขายนะครับ
ตามนั้นเลย มือ 1 น่ะ

suppawat

ขอบคุณที่ชี้เนะครับ ถ้ามีโอกาสจะพยายามไปครับมิตติ้ง

nai95

ท่อ pdk ตอนนี้ที่ทราบข่าวมาว่า ในบริษัทแม่หมดแล้วครับ (จริงหรือป่าวไม่ชัด) อาจหาได้จากร้านที่เก่าเก็บ ราคา น่าจะไม่แรงมาก แต่ที่มาเลเซีย ผมว่าน่าจะหา
ได้ง่ายกว่า เพราะยังมาขายรถใหม่ >:(

micronz

อืม บริษัทแม่ก็เป็นไทเกอรื แหละเนอะตอนนี้ ของอาจหมดแระ
มาเลย์เซียโลด  zx 150 มาเลย์ แว่วว่าเงินไทยเนี่ยค่าตัวเป้น แสนนะ

id2524

สหวีดีส ชาวสงขลาและหาดใหญ่คร้าบบบบบบบบบบบบ

เงียบจัง หว่างนี้

Pโอ๋

nai95

Phantom-SKA

ข้อมูลอะไรครับ บังนัย  ทำให้ผมอยากรู้ด้วย!!

Pโอ๋

คงไม่ใช่เรื่องน้ำมันอีนะท่าน
ช่วงนี้มาเลย์ไม่เข้าหนักใจเลยผม
เติมร้อยเดียวหมดเดียวหมด

nai95

อ้างจาก: Phantom-SKA เมื่อ กันยายน 21, 2011, 04:47:12 หลังเที่ยง
ข้อมูลอะไรครับ บังนัย  ทำให้ผมอยากรู้ด้วย!!
ปฎิบัติลับเฉพาะคนรู้ใจครับ อย่าเรียกบังได้ป่าว ฟังไม่ชินหู55555
เรื่องน้ำมันต้องทำใจครับ ตกหลุมรัก 2จังหวะแล้วทำไงได้ละครับท่านโอ

micronz

ฮี่ ๆๆ น้ำมันแพงไม่เดือดร้อน ลุงคร่อนเท่าไหร่
E85 ช่วยได้ขอบอก  ถ้ามาเลย์ไม่มีก็ซื้อ e10  มาผสม กับ e85
ได้สัก e50  เอามาใช้ทดแทนกันได้ขอบอก อิอิ
----------------------------------------------
   ท่อทางยางจะสะอาดกว่าน้ำมันเบนซินเยอะเพราะ มัีนจะกัดคราบน้ำมันที่เกาะ
ตาม ท่อทาง ต่างๆๆ ออกมาจนหมดล่ะครับ    ใครว่าเบนซินดีล่ะคราบเต้มท่อถังไปหมดขอบอก
อิ อิ      ควรสลับเติม e20 กันบ้างครับได้ขจัดคราบ ยางมะตอยที่เกาะในท่อรถทั้งหมดออกไปบ้าง
แม้ไม่อยากเติม ตลอด ก็ควรเติมไว้บ้าง   แล้วเปลี่ยนกรองเบนซิน ดูจะรุ้ว่า น้ำมันเบนซินสร้างคราบ
ไว้เยอะขนาดไหน