Main Menu

โซน จ.สงขลา & อ.หาดใหญ่ {NEWROOM 2T RIDER CLUB}

เริ่มโดย micronz, กรกฎาคม 26, 2011, 12:59:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Jed 3G+

mra68

Jed 3G+

ko- tong

Jed 3G+

อ้างจาก: ko- tong เมื่อ พฤศจิกายน 10, 2012, 07:47:12 หลังเที่ยง
หาอะไหล่ด้วยหรือป่าวคับ
อ้างจาก: Jed 3G+ เมื่อ พฤศจิกายน 08, 2012, 08:32:27 หลังเที่ยง
มาทำงานที่ นคร 4 วันครับ :(
ไม่ไหวครับ ราคาที่นี่โหดเกิน ขนาด Npro ไม่มีทะเบียน พลาสติกแตก หัก ไม่ครบ ราคาตั้ง 16  :-[ แต่แอบสนใจ Gramma แถวทุ่งสง พอดีผ่านไปเห็นแวปๆ

yamodify

???

สวัสดีครับ ผมน้องใหม่ครับ ชื่อเล่น ยะ

รถ Honda Beat R รุ่น 2 แปลงเฟรม LS

เรื่องเครื่องอย่าพูดเรยครับ แต่งไปแต่งมา มีทุก ยี่ห้อ ในรถ เรยครับ

อยู่เทพา สงขลาครับ ขับแถวๆ4แยกพระพุทธ ยามเย็นๆครับ

ส่วนมากอยู่ กทม ทำงานนนะครับ

ตอนนี้ กลับมาหางานใหม่แถวๆ ใต้นะครับ

เรยมาสมัคร เป็นสมาชิกด้วยคนนะครับ

รถผมแต่งไปแต่งมา เป็นรถซิ่งแล้วครับ

แต่เน้นจอดเป็นข้ามเดือน ข้ามปี ครับ

เพิ่งฟิตเครื่องเอง เสร็จ วัน2วันนี้เองครับ

เรื่องน้ำมัน 5โลลิตร จนเรยครับ

cozyjay

yamodify

:)
คือช่วงตอน ม5 ม6 รถแข่งทางตรงกำลังฮิตครับ

ประมาณเกือบๆ 10 กว่าปีแล้วครับ

เลยจับมาแต่งบ้าง เปิดพอร์ตนู้นนี้ ระเบิดแคร้ง ครัช

ระบบไฟ แล้วก็ ลูกสูบ ทำไปทำมา ก็เป็นแบบนี้เรยครับ

เสื้อสูบก็ยืมรถทั้ง ZR Dash LS มาใส่ครับ

คาบงคาบูหม้อ น้ำก็ แต่งตามสมัยครับ

พอดี รถไม่ค่อยได้ใช้งานเรย สบายไปนิดนุงครับ

kapooklookzaa

ค้าขายใครๆก็หวังกำไร อยากได้ถูก ทำเองเลย ซื้อมาก็แพงกว่าช่างแน่นอน

maxdrs

อ้างจาก: kapooklookzaa เมื่อ พฤศจิกายน 11, 2012, 12:57:49 หลังเที่ยง
ยินดีต้อนรับครับ
แวะมาทักทาย  สวัสดีชาวหาดใหญ่ทุกท่านคับ............

ปล.ช่างโม้ง เด้วพรุ่งนี้ค่ำจะแวะไปหาน่ะคับ (ลุงมะ ตานี)
วันวาน........ยังสัมผัสได้อยู่....

[/url] 
[url=http://image.ohozaa.co

ko- tong

สงสัยคู่นี้นัดส่งอะไหล่กันอีกแล้ว อิอิ ว่าแต่เจ้าของห้องนี้หายไปไหนนานจัง
อ้างจาก: maxdrs เมื่อ พฤศจิกายน 11, 2012, 01:02:36 หลังเที่ยง
อ้างจาก: kapooklookzaa เมื่อ พฤศจิกายน 11, 2012, 12:57:49 หลังเที่ยง
แวะมาทักทาย  สวัสดีชาวหาดใหญ่ทุกท่านคับ............

ปล.ช่างโม้ง เด้วพรุ่งนี้ค่ำจะแวะไปหาน่ะคับ (ลุงมะ ตานี)

cozyjay

ถามไรนิด บิดบางที มันอั้นๆนี่ ล้างเขม่า ใน RC valve ยังไงอะ NSR~ รุ่นแรกตาเดียว เห็นมีคนบอกว่า เอาประแจขันที่วาวล์หมุนไปหมุนมาได้หรอ ผมไม่้เข้าใจช่วยหน่อยครับ

Phantom-SKA

อ้างจาก: cozyjay เมื่อ พฤศจิกายน 11, 2012, 09:51:42 หลังเที่ยง
ถามไรนิด บิดบางที มันอั้นๆนี่ ล้างเขม่า ใน RC valve ยังไงอะ NSR~ รุ่นแรกตาเดียว เห็นมีคนบอกว่า เอาประแจขันที่วาวล์หมุนไปหมุนมาได้หรอ ผมไม่้เข้าใจช่วยหน่อยครับ

ที่มันอั้น บางทีเซอร์โวมอเตอร์ไม่ทำงานหรือป่าวครับ
RC valve จะทำงานได้หลักๆ 3จุด
1 กล่อง ECU
2ชุดเซอร์โวมอเตอร์
3 ประตู valve ที่ติดที่เสื้อสูบ
   ลืมไปอีกอย่างสาย control 2เส้น

mra68

อ้างจาก: maxdrs เมื่อ พฤศจิกายน 11, 2012, 01:02:36 หลังเที่ยง
แวะมาทักทาย  สวัสดีชาวหาดใหญ่ทุกท่านคับ............

ชาวหาดใหญ่ยินดีตอนรับทุกท่านครับ.
ช่วงนี้รถอาจเยอะหน่อย อยู่ช่วงรับปริญญา

cozyjay

อ้างจาก: Phantom-SKA เมื่อ พฤศจิกายน 11, 2012, 10:10:31 หลังเที่ยง
อ้างจาก: cozyjay เมื่อ พฤศจิกายน 11, 2012, 09:51:42 หลังเที่ยง

ที่มันอั้น บางทีเซอร์โวมอเตอร์ไม่ทำงานหรือป่าวครับ
1 กล่อง ECU
3 ประตู valve ที่ติดที่เสื้อสูบ
   ลืมไปอีกอย่างสาย control 2เส้น
แต่ว่าเวลาบิดสวิทกุญแจ มันยังขยับอยู่นะ มีเสียงวืดๆ

Phantom-SKA

อ้างจาก: cozyjay เมื่อ พฤศจิกายน 12, 2012, 08:31:14 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Phantom-SKA เมื่อ พฤศจิกายน 11, 2012, 10:10:31 หลังเที่ยง

1 กล่อง ECU
แต่ว่าเวลาบิดสวิทกุญแจ มันยังขยับอยู่นะ มีเสียงวืดๆ

นั้นคิดง่ายๆ     1 ตัตกล่องECUออก
                 2 เซอร์โวมอเตอร์ออก
                 3 สาย control 2เส้นออก

จำเลยสุดท้าย  ประตูหรือลิ้นเปิดวาล์วครับ อาการนี้ช่างโม่ง108 เคยซ่อมให้ ท่านไมคอนแล้วจบ ไปเลยน้องไม่ผิดที่
                หรือ รถเก่าไม่เคยอัดลองเผาท่อดูมั๊ย

เขม่าน่าเข้าไปอุดตรงใบวาล์วแล้วครับ น่าจะต้องแยกชิ้นส่วนแล้วทำความสะอาดแล้วประกอบกลับ หรือไม่ถ้ารถยังขับได้อยู่ลองขับให้เกิน100ทุกวันดูครับ หากหายแสดงว่าปกติ รถพวกนี้ต้องขับเร็วบ้างครับ
ค้าขายใครๆก็หวังกำไร อยากได้ถูก ทำเองเลย ซื้อมาก็แพงกว่าช่างแน่นอน

Phantom-SKA

mra68

อ้างจาก: kapooklookzaa เมื่อ พฤศจิกายน 12, 2012, 03:32:30 หลังเที่ยง
เขม่าน่าเข้าไปอุดตรงใบวาล์วแล้วครับ น่าจะต้องแยกชิ้นส่วนแล้วทำความสะอาดแล้วประกอบกลับ หรือไม่ถ้ารถยังขับได้อยู่ลองขับให้เกิน100ทุกวันดูครับ หากหายแสดงว่าปกติ รถพวกนี้ต้องขับเร็วบ้างครับ
ช่างโม่งมาแนะนำเองเลย +1 ไป
อ้างจาก: Phantom-SKA เมื่อ พฤศจิกายน 12, 2012, 04:38:21 หลังเที่ยง
8) ฝากประชาสัมพันธ์ นิดนึงครับ

เสียดายยังไม่กลับเมืองไทยเลย. ขับรถปลอดภัยทุกท่านครับ.