Main Menu

โซน จ.สงขลา & อ.หาดใหญ่ {NEWROOM 2T RIDER CLUB}

เริ่มโดย micronz, กรกฎาคม 26, 2011, 12:59:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

thaworn

สวัสดีครับ พี่น้องชาวสงขลา ผ่านไปผ่านมา ลองแวะเข้ามาดู
ครึกครื้นดีเหมือนกันครับ
:D :D

nine-dear

สวัดดีครับพี่น้องชาว 2T ผมไม่ได้เข้า่มานานแระ คิดถึงจังเลยครับ นึกถึงวันวานแล้วอยากจะกลับมาเล่นอีกครั้งครับผม...
เบอร์ติดต่อ 087-3997881 เดียร์ครับ อยู่หาดใหญ่น่ะครับ
เลขบัญชี 5654170299 ชื่อบัญชี นายจักรกริช  ทองเพ็ง ธ.ไทยพาณิชย์ สาขา ม.อ.หาดใหญ่

kapooklookzaa

เจ้าบ้านอยู่ไหมเนี่ย แวะมาเคาะประตู
ค้าขายใครๆก็หวังกำไร อยากได้ถูก ทำเองเลย ซื้อมาก็แพงกว่าช่างแน่นอน

micronz

mra68

thaworn

อ้างจาก: mra68 เมื่อ ตุลาคม 18, 2012, 06:14:53 หลังเที่ยง
อ้างจาก: micronz เมื่อ ตุลาคม 16, 2012, 02:34:40 หลังเที่ยง
555+ ยังอยู่นะครับ ก้อกๆๆ
สบายดีหรือเปล่า  หายไปนานเลยนะ ครับ
สองคันนี้รถใหม่ป้ายแดงหรือเปล่าครับ

jimonline

สวัสดีครับ พี่ๆ  จ.สงขลา  ครับ   

แม่ผมคน สงขลา แต่  อยู่อ.สะเดา ติด ปะดัง   ย้ายมาสุรินทร์นานแล้ว ผมยังไม่เกิดเลย    แต่ญาติๆก็พอมีอยู่มั้งไม่ได้ถามเลย

จิม

สวัสดีครับ มาเที่ยวใต้ก็มาทักทายกันบ้างนะครับ จะได้ต้อนรับ 
ค้าขายใครๆก็หวังกำไร อยากได้ถูก ทำเองเลย ซื้อมาก็แพงกว่าช่างแน่นอน

cozyjay

รถเสียซ่อมที่ไหนครับได้ HONDA NSR ตัวตาเดียว มา Rc Valve เสีย แบตไฟไม่มี  ซ่อมยังไงดีครับ มีโอกาสที่จะดีไหม

แนะนำร้านซ่อมหน่อยนะครับ ...ผมอยู่สงขลา

mra68

อ้างจาก: cozyjay เมื่อ ตุลาคม 23, 2012, 04:41:25 หลังเที่ยง
รถเสียซ่อมที่ไหนครับได้ HONDA NSR ตัวตาเดียว มา Rc Valve เสีย แบตไฟไม่มี  ซ่อมยังไงดีครับ มีโอกาสที่จะดีไหม

แนะนำร้านซ่อมหน่อยนะครับ ...ผมอยู่สงขลา
ร้านช่าง คนก่อนหน้าท่านนะ (ข้างบน) N ผ่านมือมาหลายคันแล้ว.
Moter ขยับมั้ย   จอดนานไม่มีไฟเลี้ยง  Valve อาจค้าง
ขยับมือดู  ใส่แบต +เช็คมอเตอร์ +กล่องไฟ ยัง

cozyjay

แล้วผมจะติดต่อเค้าได้ยังไงครับ ช่างโม่งหรอ

mra68

อ้างจาก: cozyjay เมื่อ ตุลาคม 23, 2012, 08:53:21 หลังเที่ยง
แล้วผมจะติดต่อเค้าได้ยังไงครับ ช่างโม่งหรอ
ใช่แล้ว ร้านอยู่แถวๆ ประตู108  ม.อ. 

cozyjay

อ้างจาก: mra68 เมื่อ ตุลาคม 24, 2012, 05:07:07 หลังเที่ยง
อ้างจาก: cozyjay เมื่อ ตุลาคม 23, 2012, 08:53:21 หลังเที่ยง
ใช่แล้ว ร้านอยู่แถวๆ ประตู108  ม.อ. 
พี่ครับขอบคุณมากครับตอนนี้ซ่อมแบบให้พอขับได้อยู่
ใส่แบตเตอรรี่แล้ว แล้วก็ขันๆๆRC วาวแล้ว ตอนนี้ใช้งานได้แล้วครับ อยากถามอีกว่าก็อกแรกขับได้ถึงไหนครับ ตัวแรก

NSR ตัวแรกของผม เปิดฝาถังน้ำมันยังมองเห้นน้ำมันแต่ทำไมขับก็อกแรกไม่ได้แล้วอ่าครับดับเลยต้องเปลี่ยนก็อกเป้น RES

เกจน้ำมันขึ้นถึงขีดแดงๆได้ครับขอบคุณครับ

mra68

อ้างจาก: cozyjay เมื่อ ตุลาคม 25, 2012, 12:50:07 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: mra68 เมื่อ ตุลาคม 24, 2012, 05:07:07 หลังเที่ยง
พี่ครับขอบคุณมากครับตอนนี้ซ่อมแบบให้พอขับได้อยู่
ใส่แบตเตอรรี่แล้ว แล้วก็ขันๆๆRC วาวแล้ว ตอนนี้ใช้งานได้แล้วครับ อยากถามอีกว่าก็อกแรกขับได้ถึงไหนครับ ตัวแรก

NSR ตัวแรกของผม เปิดฝาถังน้ำมันยังมองเห้นน้ำมันแต่ทำไมขับก็อกแรกไม่ได้แล้วอ่าครับดับเลยต้องเปลี่ยนก็อกเป้น RES

เกจน้ำมันขึ้นถึงขีดแดงๆได้ครับขอบคุณครับ
เต็มถัง 10.5ลิตร. สำรอง 2.7 ลิตร. ข้อมูลเอ็นโปร แต่น่าจะใกล้เคียงกัน 
ถึงขีดแดงต้องเริ่มเปิด ถังสำรอง ถูกต้องแล้ว

cozyjay

อ้างจาก: mra68 เมื่อ ตุลาคม 25, 2012, 08:14:36 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: cozyjay เมื่อ ตุลาคม 25, 2012, 12:50:07 ก่อนเที่ยง

เต็มถัง 10.5ลิตร. สำรอง 2.7 ลิตร. ข้อมูลเอ็นโปร แต่น่าจะใกล้เคียงกัน 
ถึงขีดแดงต้องเริ่มเปิด ถังสำรอง ถูกต้องแล้ว
อ่อครับใช่เลย แล้วพีอยู๋ไหนอะ ถ้ารถผมทำเสร็จผมขอเข้าแก๊งซ์ด้วยได้ปะแต่ตอนนี้ยังไ่ม่เสร็จทียังแห้งๆอยู่5555+

mra68

อ้างจาก: cozyjay เมื่อ ตุลาคม 25, 2012, 06:34:32 หลังเที่ยง
อ้างจาก: mra68 เมื่อ ตุลาคม 25, 2012, 08:14:36 ก่อนเที่ยง

อ่อครับใช่เลย แล้วพีอยู๋ไหนอะ ถ้ารถผมทำเสร็จผมขอเข้าแก๊งซ์ด้วยได้ปะแต่ตอนนี้ยังไ่ม่เสร็จทียังแห้งๆอยู่5555+
อยู่ใน ม.อ. หาดใหญ่   ไม่มีแก๊งซ์ใหนนะครับ.  มีแต่เพื่อนสมาชิกครับ 
รถเสร็จหรือไม่เสร็จ แวะมาพูดคุยกันได้ เสมอ  มีไรเผื่อช่วยเหลือแนะนำกันได้.

มาแล้วครับ มาปรึกษากันได้ครับ ช่วยๆกันยินดี มีคอเดียวกันเพิ่มอีกแล้ว

mra68

วันนี้บังชายทีมกระบี่มาเยี่ยมถึงร้านเลย ขนรถกลับไปกระบี่อีก2คัน อิจฉาคนมีตังค์จัง