Main Menu

เจอ ร้านมอไซแบบนี้ อย่างเซ็ง

เริ่มโดย auttayoot, ตุลาคม 01, 2012, 08:22:05 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

auttayoot

เรื่อง ก็มีอยู่ว่า เป็นร้าน คนรู้จัก น่ะคับ  เคย ซ่อม เปลี่ยน อะไหล่ เล็กๆ น้อยๆ บ่อย
จนมีวันนึง ลูกติด+ก้านแตก (ขี่ประสาอะไร)  เลย เอารถ ไป ฝาก ใว้ ให้ เขาจัดการให้ ตอน เอาไปก็ พูด จาดี มาๆ เดี๋ยว จะ ปลอก แล้วก็ เอาข้อเหวี่ยง ไปอัดใหม่่ ให้ แปปเดียวๆ เดี๋ยวก็เสร็จ
จนวันนั้น มาถึงวันนี้ ผ่านมา 1เดือนแล้ว  เพิ่งส่ง ข้อเหวี่ยง ไปทำ (ตังก็หักไปก่อนตั้งแต่แรก) จำได้ว่า ข้อเหวี่ยงกลับมา วันที่ 24 เดือนที่แล้ว เราไปถาม ช่างก็บอกว่า นี่ไง ข้อเหวี่ยง มาแล้ว เดี๋ยว ประกอบ วันเดียวก็เสร็จ
จนวันที่พูด ผ่านมาถึงวันนี้ ชิ้นส่วน ก็ยังกองอยู่ งั้น ไม่ได้ทำอะไรเลย นี่ขนาด เข้าไปเร่งทุกวัน  จนเมื่อวัน เสาร์ที่ผ่านมา ผมเข้าไปเร่งอีก รอบ ช่าง ตอบกลับมาว่า "ถ้ารีบก็ไปให้ร้านอื่นประกอบเลย" ทั้งๆที่มัน ก็ว่าง อยู่ทุกวัน
โดนคำนี้เข้าไป เลยเลิกเรียก มันว่า ช่างแล้วคับ เปลี่ยนมาก เรียก ชื่อ มันแทน (หมดความศรัทธาจริงๆ) :P

นาย อรรถยุทธ นิลจันทร์ ธ.กรุงไทย  สาขาแจ้งวัฒนะ 096-0-18879-7 ออมทรัพย์

DEDOR

ถ้าจะเอาไปร้านอื่น  ระวังเค้าวางยา  ให้ชิ้นส่วนเราไม่ครบนะครับ   แบบนี้ไม่เรียกช่างแล้วครับ  หาร้านใหม่ได้เลยครับ 

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

auttayoot

คับผม ที่รู้ๆ คือ  ต่อไปก็ไม่เข้าแล้วล่ะคับ ร้านแบบนี้ 

นาย อรรถยุทธ นิลจันทร์ ธ.กรุงไทย  สาขาแจ้งวัฒนะ 096-0-18879-7 ออมทรัพย์

smash756

ติดต่อผมได้ทาง... facebook
http://www.facebook.com/profile.php?id=100003760232964#!/
ลิ้งค์เช็คสถานะ EMS ครับ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/
LS 125...ใครมีก้อ ลงกันมาเยอะๆ นะครับ...(ซ้ำไม่เป็นใรครับ) http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=20224.0

125cc.Only

จ้างงานโดยให้เงินล่วงหน้า มักเป็นเช่นนี้
สำหรับผมให้ร้านที่มีศักยภาพทำดีกว่า
ให้พวกร้านแบบนี้ รับปะยางก็พอแล้ว 

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ต้องเลือกร้าน ที่ ...ทำ+ซ่อม  เป็น  มีประวัติดี  ไม่ดองงาน 

ในเชียงใหม่  มีไว้ใจได้  ไม่กี่ ร้าน 

ผมชอบ ร้านประเภท  เซียนเก่า  ตอนนี้  มีลูกน้องหลายคนมาช่วยอะไร ทำนองนั้น   มันทำอะไร ไว ดี

บางร้าน เถ้าแก่ นั่งอยู่บนโต๊ะ ...ลูกน้องพยายาม สตาร์ทรถ  สตาร์ทเท่าไหร่ ก็ไม่ติด

เถ้าแก่...ทำตาตี่ ๆ มองมาที่รถ  ...บอกวิธี ให้ ลูกน้อง  แก้ไขใหม่ เลย ..

" ซูซูกิ RC ...ไล่ไฟ ดูใหม่ ดิ ...เมื่อกี้ สตาร์ท  ฟังเสียงแล้ว  เหมือน จะติดเกียร์ 3 อยู่ ...ถอนเกียร์ เป็นว่างก่อน .."

อืมย?...เจออย่าง  ผมจึงจะยอมรับ  ว่า  " เก๋า จริง  .."

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

aoaaued

เจอแบบนี้ก็คงงดรับบริการจากร้านนี้ตลอดชีพแหละ  แต่ว่าถ้าจะให้ดี น่าจะบอกชื่อร้านและสถานที่ตั้งมาด้วยนะ เพื่อนๆสมาชิกในเวปจะได้ไม่โดนแบบท่านอีกครับ

Yoredeye

ทะเลาะกับเมีย โดนเมียตีแล้วระบายกับใครไม่ได้ มาลงกับลูกค้า ป๊าบ >:(

นาย วงศธร ไตรศัพท์ ธนาคารกสิกรไทย สาขาเสนา พระนครศรีอยุธยา 175-2-84318-6
089-484-2322

ลมโชย...BANG NA

ถ้าคิดเปิดร้านแล้วทำแบบนี้พี่ไม่ต้องไปโกรธเขาครับ อีกหน่อยการกระทำของเขาก้จะทำร้ายตัวเขาเอง ครับ พี่ก้หาเวลาเหมาะๆๆไปแบบไม่ให้เขารู้ตัวเก็บของกลับบ้าน
เบอร์บัญชี เดชชัย 1712070950 ทหารไทย
TEL.0865548329

ถ้ารถคุณอยากใหม่...อยากสวย
**คลิ๊กที่ภาพเลยครับ แล้วคุณจะพบกับสิ่งใหม่ๆๆ**

ratree

เซ็ง เป็ด .. อีหลีค่ะ                                                                                                 

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

auttayoot

เพิ่มเติม  ไปเช็ค อีกทีว่า พร้อมมั้ย  เจอ ปัญหา เพิ่มอีก 1   คือ  ลูกปืนข้างข้อแตก    ต้อง ซื้อใหม่     โอย แล้วทำไม ไม่เช็คให้ละเอียด ฟะ

minisport

ชื่อ Sasiprapa Sumransookเลขบัญชี 981-0-30994-5 ธนาคาร กรุงไทย ออมทรัพย์ สาขาโรบินสันสุพรรณบุรี

mee@korat

ทำใจครับ เจอช่างแบบนี้ ขอองผม 2อาทิตย์ ผ่าเครื่องเปลี่ยนซีลกับลูกปืน

อยู่่โคราช รัก 2 จังหวะ 080-729-0977 
สุขใดจะเท่า ล้วงกระเป๋าแล้วเจอตัง

CBR150Za

หลัง ๆ มานี่เบื่อช่างมากครับ ทำก็จ่ายเต็มไม่ต่อ เรื่องเยอะดองงาน
เราแนะนำไรก็อีโก้สูง เซงมาก

kapooklookzaa

ผมก็เป็นช่างนะครับ เปิดร้าน ทำคนเดียว อันใหนทำได้เสร็จเร็วก็บอกลูกค้าไปตามความเป็นจริง อันใหนไม่ได้ ก็บอกไป ลูกค้ารีบก็ให้ไปดูร้านอื่นก่อน เพราะเราทำคนเดียวกลัวไม่ทันใจเค้า งานปล่อยไป ต้องไม่มีปัญหาแล้ว อันใหนมีปัญหา ก็อธิบายเค้าไป ต้องละเอียดยิบ ไม่หมกเม็ด ให้เค้าสบายใจ และผม อยากทำงานตรงนี้ไปจนกว่าจะไม่มีแรงทำ เลยไม่อยากทำอะไรที่ไม่ดีแล้วเข้าตัวเอง
ค้าขายใครๆก็หวังกำไร อยากได้ถูก ทำเองเลย ซื้อมาก็แพงกว่าช่างแน่นอน

auttayoot

คือ ถ้าผมเจอ ช่างบอกตรงๆ แบบท่าน ผมก็ คงดีใจ กว่าตอนนี้แหละ - - เพราะ

ที่ผมเจอ มันแบบ  เลื่อนไปเรื่อย อ่ะเลย อารมเสีย

jofast

อ้างจาก: auttayoot เมื่อ ตุลาคม 02, 2012, 09:48:37 หลังเที่ยง
คือ ถ้าผมเจอ ช่างบอกตรงๆ แบบท่าน ผมก็ คงดีใจ กว่าตอนนี้แหละ - - เพราะ

ที่ผมเจอ มันแบบ  เลื่อนไปเรื่อย อ่ะเลย อารมเสีย
สักวันร้านมันก็เจ้งไปเองละครับ 

iboom

โดนประโยคนี้เข้าไป "ถ้ารีบก็ไปให้ร้านอื่นประกอบเลย" โอ้ว ซึ้งสุดๆ

น่าเอาเหล็กทุบตรง กระบาน จริงๆเลย

แบบนี้ร้านน่าจะเจ๋งไวน่ะครับ งานช่างซ่อมเป็นงานบริการอย่างหนึ่งที่ต้องดูแลลูกค้าให้ดีที่สุด

แต่นี่มัน........? ? ?.........

<<<<+++++++ by@boom +++++++>>>>

------------------------------------
2T ชื่อนี้ไม่เคยตามท้ายใคร ^0^
------------------------------------

ปลาท้องป่อง

เค้ากำลังทุบหม้อข้าวตัวเอง

ตอนนี้ของอยู่ในมือเค้าพูดดีใจเย็นๆก่อนพี่ ไว้เสร็จเมื่อไหร่...
เมธา จงประเสริฐกุล ลาดพร้าว กทม. 10240

เเก้ปัญหาคันสตาร์ทหลวม เบื้องต้น http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=86515.0

tee zx150

ถ้าทำกับผมอย่างท่าน รับรอง...ร้านมันงานเข้าแน่ๆคับ  เจ็บใจแทน อิ อิ ว่าแต่ร้านมันอยู่แถวไหนคับ อยากรู้จัง เพื่อนๆจะได้ไม่เข้าไปใช้บริการคับ