Main Menu

อยากรู้เกี่ยวกับเปลือยกลาง vr

เริ่มโดย pokzaa, กรกฎาคม 24, 2013, 02:39:47 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pokzaa

แบบว่าผมอยากทำรถตามนี้น่ะครับ แต่ กระปุก ออโต้ลูป และถังพักน้ำ เค้าไว้ไหนกันครับ
พอดีพึ่งกลับมาสนใจ รถพวกนี้ หลังจากไปเล่นรถใหญ่อยู่นาน เบื่อขายทิ้งหมด ครับ
พอเข้ามาเวปนี้ เกิดอาการคัน ว่าจะหามาปั้นซักคันครับ นึกถึงอดีต นั่งมอง รถพวกนี้ตอนราคา ๗ หมื่นน้ำลายไหล ตอนนี้พอจับต้องได้อยากทำครับ

ถังพักน้ำ เคยเห็นพี่(เมื่อสิบกว่าปีที่แล้ว) เค้าเอาขวดนมมารัดไว้ข้างหม้อน้ำ แล้ว ถังออดตลุปไว้ไหนเอ่ย ขอความกรุณาด้วยครับ (แบบว่าตอนนั้นถามนะแต่นานล่ะลืมครับ)

สมัย ๒ จังหวะรุ่งเรือง เนี่ย นั่งดื่มริมถนน มองรถวิ่งฟังเสียงท่อ เดาว่ารุ่นไหนวิ่งมา สนุกดี เดี๋ยวนี้มันไม่มีแล้ว(ปีนี้พึ่ง ๓๕ บ่นจัง) ยังไงขอความช่วยเหลือด้วยนะครับ
รถยังไม่ได้ซื้อ เพราะปัญหาตัวนี้ตัวเดียว  >:(

แล้วเจ้า vr เนี่ย เค้ามีปัญหาที่แก้ไม่ตกยังไง บ้างครับ หรือ จะเอา tzr มาปั้นดี แนะนำหน่อยครับ (แรกๆมาค่ายเขียว เยอะจังไม่เอาดีกว่า  :-[ )

ฝากตัวด้วยนะครับ คงต้องมาหาความรู้อีกเยอะ ลืมๆไปหมดล่ะ เรื่อง ๒ ที เนี่ย ขอบคุณครับ

pokzaa

เจ้าคันในรูปเป็น TZR มันนี่เองจุดประกายความคันของผม

pokzaa

รถพี่ๆในเวปนี่แหละสวยดีครับ แต่ผมคงไว้ขี่ไปทำงานใกล้บ้าน แค่ ๕ โล คงไม่ปาดถัง แต่ชอบ แนวแต่งครับ สวยๆ

I@มดแอ๊ว...@

คติศักดิ์  กลดี  ธ.กรุงเทพ 462-0-75990-4
77 ม.6 ต.ทมอ อ.ปราสาท จ.สุรินทร์ 32140
0854110017

กาฝาก

เท่าที่ผมเคยวิ่งหาอะไหล่มาปั้น tz

ผมรู้สึกว่า อะไหล่เครื่องยนต์ tz จะหาได้ง่ายกว่าครับ

ปกติ 2 รุ่นนี้มันใ้ช้ร่วมกันได้เกือบทุกอย่าง ยกเว้นเครื่องยนต์

ดังนั้นแล้วแต่ชอบไปเลยครับ แต่อะไหล่มือสองเวปเรา tz มีเยอะกว่า + ผู้ชำนาญก็เยอะด้วยครับ  ???

NOOM-Khonyok

TZR น่าเล่นครับ ผมยังชอบเลย ราคารถ+อะไหล่ไม่แพง
ปล.คันสีส้มปาดถังเป็นของผมเองครับ อิอิ

pokzaa

อ้างจาก: NOOM-Khonyok เมื่อ กรกฎาคม 24, 2013, 09:51:21 ก่อนเที่ยง
TZR น่าเล่นครับ ผมยังชอบเลย ราคารถ+อะไหล่ไม่แพง
ปล.คันสีส้มปาดถังเป็นของผมเองครับ อิอิ
ตามอ่านอยู่ครับ คันเหลืองนี่ก็สวยครับ หน้า ls ด้วย ว่าแต่ กระปุกออโต้ลูปไว้ไหนอ่ะครับ

seilencer_TZR

สมัยที่ผมได้รถมาสภาพแว๊นๆ ก้อไม่มีของพวกนี้ครับ

เท่าที่จำได้ เอาประป๋อง 2T ออกแล้วผสมถังเอา ปั้ม2T ก้อปล่อยไว้แบบนั้นแหละครับ

ป๋องพักน้ำ ใช้ของแต่งเอา เดินสายเอาเอง แล้วรัดไว้ตรงที่โครงใกล้ๆหม้อน้ำ

ส่วนเรื่องระบบไฟ ตอนนั้นมีแค่ไฟหน้าอย่างเดียว สายไฟเลยโดนย้ายไปอยู่ใต้ถังหมด ฝาข้างก้อเลยโล่งหมดเลย

อ้างจาก: pokzaa เมื่อ กรกฎาคม 24, 2013, 12:03:13 หลังเที่ยง
อ้างจาก: NOOM-Khonyok เมื่อ กรกฎาคม 24, 2013, 09:51:21 ก่อนเที่ยง
ตามอ่านอยู่ครับ คันเหลืองนี่ก็สวยครับ หน้า ls ด้วย ว่าแต่ กระปุกออโต้ลูปไว้ไหนอ่ะครับ
รถผมไม่ใช้ออโต้ลูปครับ ผสมถังล้วนๆ ไม่ค่อยได้ขี่คับ
คันเหลืองมันเอามาใช้บนถนนไม่ได้แล้วครับ เลยต้องปั้นคันส้มมาแทน

j-o-n-g

pokzaa

:( ขอบคุณมากครับ ว่าแล้วต้องผสมลงถังกัน(เดาๆเอาในใจ)

แล้วถ้าเราใส่กระปุกน้ำมันเบรค(รถหกล้อ เคยเห็นเค้าทำเมื่อก่อนหรือของแต่งตามภาพ ขยันเติมหน่อยกันลืมผสม) แต่ไม่แน่ใจนะครับ ว่า มันเป็น
ออโต้ลุบหรือถังพักน้ำหล่อเย็น กรณีนี้ ตัวเก็บออโต้ลูปเราต้องอยู่สูงกว่า คาร์บูด้วยไหมครับ

ขอความรู้หน่อยครับ ว่าถ้าเราจะติดมันจำเป็นไหมที่ต้องสูงกว่าคาบูเรเตอร์ไหมครับ  :-*

pokzaa

แบบนี้ก็ได้ใหญ่ดี ครับ

ขอความรู้ด้วยครับ  :D

pokzaa

อ้างจาก: NOOM-Khonyok เมื่อ กรกฎาคม 24, 2013, 05:24:56 หลังเที่ยง
อ้างจาก: pokzaa เมื่อ กรกฎาคม 24, 2013, 12:03:13 หลังเที่ยง
รถผมไม่ใช้ออโต้ลูปครับ ผสมถังล้วนๆ ไม่ค่อยได้ขี่คับ
คันเหลืองมันเอามาใช้บนถนนไม่ได้แล้วครับ เลยต้องปั้นคันส้มมาแทน
ชอบสีโครงคันส้มมากครับ ขอลอกการบ้านเลยครับ สีตัวรถอาจจะสีนี้ด้วย(สรุปลอกทั้งดุ้นสวยดี อิอิ ) แล้วอีคันส้มเนี่ยก็ใช้ผสมถังด้วย ใช่ไหมครับ

อ้างจาก: pokzaa เมื่อ กรกฎาคม 25, 2013, 12:16:44 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: NOOM-Khonyok เมื่อ กรกฎาคม 24, 2013, 05:24:56 หลังเที่ยง
ชอบสีโครงคันส้มมากครับ ขอลอกการบ้านเลยครับ สีตัวรถอาจจะสีนี้ด้วย(สรุปลอกทั้งดุ้นสวยดี อิอิ ) แล้วอีคันส้มเนี่ยก็ใช้ผสมถังด้วย ใช่ไหมครับ
ใช่ครับ อุดปั๊มออโต้ลูปไปแล้ว 55

pokzaa

อ้างจาก: NOOM-Khonyok เมื่อ กรกฎาคม 25, 2013, 11:41:17 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: pokzaa เมื่อ กรกฎาคม 25, 2013, 12:16:44 ก่อนเที่ยง
ใช่ครับ อุดปั๊มออโต้ลูปไปแล้ว 55

แล้วถ้าผมหากระปุกเล็กๆไปใช้แทนขอเดิมหาที่ซ่อนหน่อย ขยันเติมหน่อย จำเป็นไหมที่ต้องสูงกว่าคาบูฯครับ หรือถ้าอยากผสม อัตราส่วนประมาณไหนครับ

pokzaa

pokzaa

อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ กรกฎาคม 24, 2013, 08:45:46 ก่อนเที่ยง
เท่าที่ผมเคยวิ่งหาอะไหล่มาปั้น tz

ผมรู้สึกว่า อะไหล่เครื่องยนต์ tz จะหาได้ง่ายกว่าครับ

ปกติ 2 รุ่นนี้มันใ้ช้ร่วมกันได้เกือบทุกอย่าง ยกเว้นเครื่องยนต์

ดังนั้นแล้วแต่ชอบไปเลยครับ แต่อะไหล่มือสองเวปเรา tz มีเยอะกว่า + ผู้ชำนาญก็เยอะด้วยครับ  ???

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ปักหัวไปทาง tzr แล้วล่ะครับ แต่หาสภาพพอปั้นก่อนครับ บางคันมาสวยเกินไปเสียดาย ปั้นน้อยแต่ถอดเยอะเสียดายของถอดน่ะครับ

อ้างจาก: seilencer_TZR เมื่อ กรกฎาคม 24, 2013, 04:44:58 หลังเที่ยง
สมัยที่ผมได้รถมาสภาพแว๊นๆ ก้อไม่มีของพวกนี้ครับ

เท่าที่จำได้ เอาประป๋อง 2T ออกแล้วผสมถังเอา ปั้ม2T ก้อปล่อยไว้แบบนั้นแหละครับ

ป๋องพักน้ำ ใช้ของแต่งเอา เดินสายเอาเอง แล้วรัดไว้ตรงที่โครงใกล้ๆหม้อน้ำ

ส่วนเรื่องระบบไฟ ตอนนั้นมีแค่ไฟหน้าอย่างเดียว สายไฟเลยโดนย้ายไปอยู่ใต้ถังหมด ฝาข้างก้อเลยโล่งหมดเลย
คงเอาติดแค่ไฟหร่กับเบรค น่ะครับ ใช้สายสองเส้นเดี๋ยวแอบๆเอา ครับ

pspsumpun

อยากทำบ้างเหมือนกันครับช่วงหน้า วี อาร์ ดูเพรียวดี

สัมพันธ์ เสิบกลิ่น
ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์
330-0-46888-5
จ.อุทัยธานี โทร 089-2711055 (เจี๊ยบ)