Main Menu

คาร์บู N pro ใส่ rxs ?

เริ่มโดย chaiyarxs, กรกฎาคม 09, 2013, 07:41:08 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

chaiyarxs

พอดีว่าคาร์บูเก่ามันรวน จูนไม่ลง วิ่งไปก็สำลักพาลจะดับ เปลี่ยนชุดซ่อมแล้วก็ไม่ดีขึ้น
น้าเขาเลยให้คาร์บู N pro มาลองใส่ดู แกะกล่องมาแล้วก็ใส่เข้าไป ปรากฎว่าสต้าทไม่ติด
ต้องเปลี่ยนนมหนูใหม่หรือไม่ หรือว่าต้องทำอะไรเพิ่ม
เห็นrxk ในห้องสองล้อคูใจเขาก็ใส่กัน ต่องเซ็ตอะไรบ้างครับ
รบกวนบอกหน่อยครับ ตอนนี่จอดอย่งเดียวเลย

ขอบคุณครับ

geenee

chaiyarxs

เหมือนที่ขายกันในนี้ที่ว่าลูกละพันกว่าอ่ะครับ มีตัวTครับ

geenee

เคอาร์ผมก็เปลี่ยนไม่ได้เซ็ตไรเลย สตาร์ทติดเลย ราคาคาร์บูประมาณ1800ครับ ลองดูตรงโช๊คด้วยว่ามีโช๊คมือติดมามั้ย ลองหยอดน้ำมันเบนซิลใส่ตรงรูหัวเทียนถ้าติดแล้วดับคงต้องเซ็ตสกรูอากาศ1-1.5 แล้วเซ็ตคันเร่ง(รอบเดินเบามันคือระยะยกลูกชักเริ่มต้นนั่นแหละ)ปรับให้พอดี เอาให้ติดก่อนแล้วค่อยไปดูสีหัวเทียน

aoaaued

chaiyarxs

วันนี้ไปเที่ยวร้านซื้อของเก่า ได้คาร์บู vr มาลองใส่ดูพร้อมเปลี่ยนนมหนูเป็นเบอร์ 125 วิ่งได้แล้วครับ แต่ยังมีตื้อที่ช่วงความเร็วร้อยนึงครับ บิดไม่ไปแล้ว
ค่าเสียหายวันนี้ คาร์บู200 ชุดซ่อมคาร์บู rxs 100
สงสัยผมเจอn pro ปลอมแน่ๆเลย

geenee

คาร์บูปลอมลูกชักจะไม่หนักพอบิดคันเร่งเยอะๆ โดนอากาศปะทะมันก็สั่น สะอึกรอบปลายๆนั่นแหละ หรือคาร์บูแท้ลูกชักเสื่อมก็น่าจะเป็นคล้ายๆกันที่เค้าเรียกว่าลูกชักมันสึก มันเลยหลวมคลอนตอนรอบสูงๆมันเลยสะอึก แนะนำเปลี่ยนแท้ๆปัญหาจะจบครับ แต่เทียมเกรดดีๆลูกชักดีๆก็อาจจะมีนะแต่ไม่เคยใช้ ลองเอาจารบีทารอบๆผิวลูกชักดูเผื่อมันจะฟิตขึ้นไม่สั่นตอนรอบสูงๆเนาะ อีกอย่างเรื่องนมหนูถ้าคาร์บูดียังไงก็ติดครับไม่ต้องเซ๊ตนมหนูเลยใส่นมหนูใหญ่ก็ติด แต่แค่น้ำมันหนาต้องดูสีหัวเทียนดีที่สุด แล้วค่อยเปลียนนมหนู จูนไม่ลงส่วนใหญ่มาจากคาร์บูปลอมนะ

chaiyarxs

ขอบคุณที่แนะนำมาครับ
อาการตอนที่เป็น คาร์บูn proนั้นคือจะสตาร์ทไม่ติด ถ้าจะให้ติด ต้องบิดคันเร่งนิดนึง มันถึงจะติด แต่ติดแบบไม่เต็มใจเหมือรถน้ำมันท่วม ถ้าบิดคันเร่งเพิ่ม ก็จะดับทันที แต่ถ้าไม่บิดคันเร่ง เครื่องจะติดอยู่ซัก 10 วิ แล้วก็ดับ ถอดหัวเทียนออกมาดูเป็นสีดำแบบเปียกนิดๆครับ
คาร์บู N ที่เซ็ตใว้คือ นมหนู เมน และอากาศใช้ของชุดซ่อมคาร์บูแดชมาใส่แทนของเดิมครับเบอร์90/40 ครับจูนอากาศรอบครึ่งครับ

ASENAL