Main Menu

yamaha คอนคอร์ดตีปลอกแล้วลูกจะติดง่ายหรือเปล่าครับ

เริ่มโดย domes, มิถุนายน 30, 2013, 08:16:31 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

domes

ผมจะเปลี่อนเสื้อใหม่เพราะเสื้อเก่าครีบระบายความร้อนมันแตก เลยว่าจะหาเสื้อใหม่แล้วถ้าตีปลอกมาจะทำไงดี

Mtz

ติดง่าย ไม่ง่าย อยู่ที่ฝีมือช่างครับ ว่าตีปลอกมาฟิดเกินไหม  ระยะพอร์ทต่างๆถูกต้องไหม การจูนน้ำมัน จูนเผื่อไหม ไม่ใช่จูนหวานเจี๊ยบเอาแรงอย่างเดียว ใส้แตก ตามนั้น

aoaaued

ตามท่านเอ็มว่ามาแหละ ขึ้นอยู่กับฝีมือช่างที่ทำ และคุณภาพเหล็กปลอกและความหนาของปลอกด้วย ปลอกบาง เจอความร้อนก็บวมมาเบียดลูกสูบเสียหายง่าย  และก็ยากที่จะหาปลอกเหล็กที่มีคุณภาพเท่าเสื้อเดิม เช่นความเหนียวคงทนและความรื่นของปลอก ได้

Hunterzero

พวกรถแข่งยัดลูกโตเค้าก็ตีปลอกใหม่กันทั้งนั้น  อยู่ที่เกรดปลอกที่เราตีและการเปิดตามที่พี่เอ็มบอกครับ 

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

Exzatan