Main Menu

ทำสีรถไม่กี่วันจะครบ 1 ปียังไม่เสร็จ

เริ่มโดย nsrตากลม, มิถุนายน 17, 2013, 09:22:07 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nsrตากลม

รอมาได้ยังไงอีกไม่กี่วันเกือบปีแล้ว ครั้งนี้จำจนตายครับ ผมจะรออีก 1 เดือน ถ้าเกิดเงียบหายผมจะเอาข้อมูลทั้งหมด ข้อความ ที่คุยกันในกล่องข้อความ เพราะระบุวันที่ส่งไว้หมด เอามาตั้งกระทู้ และเปิดเผยชื่อร้านให้ทุกคนทราบกันไปเลย ทีขอร้องไม่ให้ผมโพส ผมก็ไม่โพส ก็ทนรอ เมื่อเค้าไม่เห็นใจผม ผมก็จะไม่เห็นใจเค้าเหมือนกัน

ข้อมูลพวกนี้ มันจะติดไว้ในอินเตอร์เน็ตตลอดไป อนาคต ค้นหาในกูเกิ้ลก็ต้องเจอ คนเสียหายไม่ใช่ผมครับ ผมพูดความจริงผมไม่กลัวเรื่องฟ้องหมิ่นประมาทอยู่แล้วครับ ถ้าเป็นร้านผมเอง ทำไม่ได้ทำไมทันก็ต้องจ้างที่อื่นทำครับ เพราะมันคือความรับผิดชอบที่ควรจะมีต่อลูกค้า รถทั้งคันผมไปจอดไว้ที่ร้าน พอบอกไม่รีบ ที่ไม่รีบเพราะอยากให้งานสวยๆไม่อยากกดดันร้าน พวกก็ไม่รีบจริงๆเล่นทำกันเป็นปีๆ บอกตรงๆคิดถึงรถครับ มันนานจนบางครั้งลืมไปว่าตัวเองมีรถอยู่ด้วยซ้ำไป หลังจากนี้อีก 1 เดือน ผมจะไม่พิมพ์กระทู้อะไรทั้งนั้น ถ้าไม่เสร็จคงต้องไปเอารถกลับละครับ ต่อรองเวลาพลัดกันมานานมากเกินไปแล้วครับ แล้วไม่ใช่ผมคันเดียว ยังมีอีกหลายท่านไม่รู้ว่าได้กันครบหรือยัง เห้อออออ

ผมไม่มีพวกมีฟ้องในเว็ป แต่เป็นเรื่องของคนคนนึง ที่รออยากจะใช้รถของตัวเองครับ ไม่เหลืออดเหลือทนไม่มาตั้งกระทู้หรอกครับ แค่อยากระบายให้คนอื่นทราบว่าผมเจอร้านทำกับผมแบบนี้แบบนี้ จะได้ดูไว้เป็นอุทาหรณ์ครับ ขอบคุณครับ

สักวันหนึ่ง เราจะแรง Tel083-8331999

nournear 150ZX

น่าเห็นใจครับ คนมีรถ ก็อยากใช้รถ  ขอให้ได้รถกลับมาไวๆ ครับ

nsrตากลม

อ้างจาก: nournear 150ZX เมื่อ มิถุนายน 17, 2013, 09:28:34 หลังเที่ยง
น่าเห็นใจครับ คนมีรถ ก็อยากใช้รถ  ขอให้ได้รถกลับมาไวๆ ครับ

ขอบคุณครับพี่

สักวันหนึ่ง เราจะแรง Tel083-8331999

nsrตากลม

ขออนุญาติระบายหน่อยนะครับ รถคันนี้ถึงมันไม่ใช้สิ่งที่สำคัญในการดำเนินชีวิตของผมก็จริง แต่มันเป็นฝันของผมเมื่อตอนเด็กๆที่อยากได้แต่ไม่มีเงินซื้อ

พวกๆที่นิสัยดีๆสนิทๆกัน ก็บอกให้เอารถกลับ ผมก็ยังเชื่อใจร้านและรอมาโดยตลอด ผมไม่ใช่คนมากเรื่องนะครับ แต่มันนานมากจนไม่รู้จะพูดยังไงแล้วครับ ติดขัดยังไงบอกผมตรงๆนะครับ ผมเข้าใจว่างานเยอะ แต่ต้องเข้าใจผมด้วยนะครับ แรกๆผมซื้อรถคันนี้เป็นรถมือ2 ได้ประมาณปี  ตามหาของหาชุดสี หาถัง ในเว็ป  มาเปลื่ยน เพื่อให้เอาของเก่าออก ได้มาก็เอาไปทำสี  โดยที่ผมยังขับใช้ได้ไม่ถึง100โลเลยมั้งครับ ใช้แค่ขับไปโอนรถเฉยๆ กะว่าจะเอามาทำสีให้แจ่มๆค่อยขี่ แต่นี่ก็เอามาทำสีจะปีแล้วยังไม่เสร็จ อายคนอื่นเค้าจริงๆเลย เพื่อนผมมีแต่คนบอกว่าผมโง่ซื้อมาทำไมรถ ทำสีร้านไหนของมึงจะปีแล้วทำไมไม่เสร็จ  ปีหน้ามึงก็ไม่ได้ขับหรอก รถไม่มีใช้ไม่ตาย แต่เจ็บใจคำพูดคนจริงๆวะบอกตรงๆ

วันนี้ผมขอทวงถามหาความรับผิดชอบหน่อย ผมตัวคนเดียวครับ ไม่มีพวกพ้อง ขอพี่ๆน้องๆในเว็บ 2Tอันทรงเกรียตินี้ เห็นใจและเข้าใจผมด้วยนะครับ -ขอบคุณครับ- เบอร์ใหม่ 083-8331999 ครับ

papu

ผมนับถือท่านที่มีความอดทนสูงมาก เป็นผมเดือนสองเดือนก็ไม่ไหวแล้วมั่ง
ผมก็กำลังหาร้านทำสีอยู่เหมือนกัน รถผม tzr เป็นกำลังใจให้คับ

bestcom

ผมก็เคยคิดจะส่งชุดสีไปทำอยู่ครับ แต่เห็นสมาชิกเพื่อนบ้านข้างๆเขาคุยกัน เลยถึงบางอ้อ  :-X :-X :-X
เจ้าของกระทู้มีความฝันเหมือนผมในตอนเด็กๆ ผมเห็นเจ้าของกระทู้ปั้นรถตากลม ในช่วงระยะเวลาไล่เรี่ยกับรถของผม จนป่านนี้รถผมเสร็จหมดแล้ว   :'( :'( :'(
เห็นช่วงหนึ่งเงียบๆหายไปผมก็นึกว่าปั้นเสร็จแล้ว เรื่องที่เกิดขึ้น ผมก็ไม่รู้จะช่วยยังไง ได้แค่ส่งใจไปช่วยครับ ขอให้ผ่านพ้นไปด้วยดีครับ  ??? 
ปล.แต่เดิมก่อนปั้น รถผมก็สีเดียวกับ ขจก. แต่เนื่องด้วยหาเฟรม+สติ๊กเกอร์สีนี้ยาก เลยล้มโปรเจ็ก เปลี่ยนเป็นสีแดง-ขาวแทน  ;D
แต่ก็ได้เก็บสะสมสติ๊กเกอร์สีม่วงนี้ไว้อยู่   8)

birdw124

ของผม 9 เดือนก็แทบจะขาดใจตายอยู่แล้ว  :-*
โดนเป็นปีเลยหรอท่าน โอยยยยตาย ทำไมเป็นคนแบบนี้ครับพี่ หมดกันความเชื่อถือของน้องๆ
ผมคิดว่าได้ของกันหมดแล้วนะ เพราะเค้ารับปากจะเคลียร์ให้หมด แล้วจะไปทำอย่างอื่น
ที่มันยิ่งใหญ่กว่านี้  เอาเล็กๆ ให้มันเสร็จก่อนดีมั้ยครับพี่  จะได้ไปแบบไม่ต้องห่วงอะไร
สบายใจด้วยกันทุกฝ่ายนะครับ 

Tel-080-4126338

bonus23

เข้ามาให้กำลังใจเจ้าขอกระทู้ และเอาใจช่วยให้เรื่องนี้จบลงด้วยดีครับ

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

thidasatan

เอารถกลับเลยไม่ได้รึครับ งานบางส่วนทำไปยัง ถ้าทำไปบ้างก็คุยกันด้วยดีครับ ไมนานจัง ผม 20 วันก็วิ่งไปดูหลายสิบรอบแย้ว

Hunterzero

อ้างจาก: thidasatan เมื่อ มิถุนายน 17, 2013, 10:50:58 หลังเที่ยง
เอารถกลับเลยไม่ได้รึครับ งานบางส่วนทำไปยัง ถ้าทำไปบ้างก็คุยกันด้วยดีครับ ไมนานจัง ผม 20 วันก็วิ่งไปดูหลายสิบรอบแย้ว
แทบนอนเฝ้าเลยเปล่า ครับ อิอิ  ถ้ายิ่งเอารถไปจอดทิ้งไว้ด้วย

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

thidasatan

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ มิถุนายน 17, 2013, 10:52:37 หลังเที่ยง
อ้างจาก: thidasatan เมื่อ มิถุนายน 17, 2013, 10:50:58 หลังเที่ยง
แทบนอนเฝ้าเลยเปล่า ครับ อิอิ  ถ้ายิ่งเอารถไปจอดทิ้งไว้ด้วย

555 แค่ชุดสียัง หลายสิบรอบ รถทั้งคันคงไปนอนรอเลยคัฟ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

อ้างจาก: nsrตากลม เมื่อ มิถุนายน 17, 2013, 09:46:02 หลังเที่ยง
ขออนุญาติระบายหน่อยนะครับ รถคันนี้ถึงมันไม่ใช้สิ่งที่สำคัญในการดำเนินชีวิตของผมก็จริง แต่มันเป็นฝันของผมเมื่อตอนเด็กๆที่อยากได้แต่ไม่มีเงินซื้อ

พวกๆที่นิสัยดีๆสนิทๆกัน ก็บอกให้เอารถกลับ ผมก็ยังเชื่อใจร้านและรอมาโดยตลอด ผมไม่ใช่คนมากเรื่องนะครับ แต่มันนานมากจนไม่รู้จะพูดยังไงแล้วครับ ติดขัดยังไงบอกผมตรงๆนะครับ ผมเข้าใจว่างานเยอะ แต่ต้องเข้าใจผมด้วยนะครับ แรกๆผมซื้อรถคันนี้เป็นรถมือ2 ได้ประมาณปี  ตามหาของหาชุดสี หาถัง ในเว็ป  มาเปลื่ยน เพื่อให้เอาของเก่าออก ได้มาก็เอาไปทำสี  โดยที่ผมยังขับใช้ได้ไม่ถึง100โลเลยมั้งครับ ใช้แค่ขับไปโอนรถเฉยๆ กะว่าจะเอามาทำสีให้แจ่มๆค่อยขี่ แต่นี่ก็เอามาทำสีจะปีแล้วยังไม่เสร็จ อายคนอื่นเค้าจริงๆเลย เพื่อนผมมีแต่คนบอกว่าผมโง่ซื้อมาทำไมรถ ทำสีร้านไหนของมึงจะปีแล้วทำไมไม่เสร็จ  ปีหน้ามึงก็ไม่ได้ขับหรอก รถไม่มีใช้ไม่ตาย แต่เจ็บใจคำพูดคนจริงๆวะบอกตรงๆ

วันนี้ผมขอทวงถามหาความรับผิดชอบหน่อย ผมตัวคนเดียวครับ ไม่มีพวกพ้อง ขอพี่ๆน้องๆในเว็บ 2Tอันทรงเกรียตินี้ เห็นใจและเข้าใจผมด้วยนะครับ -ขอบคุณครับ- เบอร์ใหม่ 083-8331999 ครับ

ผมไม่รู้ว่า คุณไปทำสีที่ใคร  ...แต่อยากจะเสนอแนวคิด มุมมองส่วนตัว  ว่า...

1.หากผม เป็น คุณ จะ ไม่รอแล้วล่ะครับ  ไปเอารถ ออกมาซะ  แล้ว หาทางอื่น  ๆ  ใหม่  ..ที่เสียไปแล้ว ก็แล้วไป

ต้องตัดใจแล้วเลือกเอา ซักทาง นึง ครับ     เอาทรัพย์สิน ของคุณ  มาไว้ กับตัวเอง น่าจะเป็นทางที่ดีที่สุด คอนโทรลง่ายกว่า

2.ถึง คุณจะนำ เรื่องดังกล่าว มาแฉ ตีแผ่ ประจาน  ระบุชื่อ ตัวปัญหา ให้ชัดเจนว่าเป็นใคร  มัน ก็ไม่เป็นไรหรอก  ...กฎหมายเรื่อง หมิ่นประมาท  ...มี ข้อยกเว้น อยู่เหมือนกัน    หากเป็นประโยชน์ต่อส่วนรวมและเป็นเรื่องจริง  ... คุณสู้ ไปเหอะครับ ..ไม่มีแพ้ คดี แน่นอน ...

แต่หากจะให้ดีกว่า นั้น  แผ่เมตตาให้เขาไป  แล้ว เอาเวลา ไปสนใจ เรื่องอื่น ๆ ที่ สร้างประโยชน์ให้แก่ตัวเอง จะดีกว่า

3.เรื่องตัวคนเดียว ในเว็บ นี่  ก็เหมือนกัน อย่าไป กังวล  ครับ   ผม ก็เหมือนคุณน่ะแหละ  ไม่ได้มีพวกพ้องอะไร กับเขา ซักคน ..

เวลา มีเรื่องราวปัญหา อะไร ก็หัวเดียว กระเทียมลีบ มาโดยตลอด   แม้แต่กลุ่มคน ที่อยู่จังหวัดเดียวกัน เคยมีกิจกรรม ร่วมกันมาบ้าง   เขาก็ไม่ได้เคย มาแยแส ให้การช่วยเหลือ อะไร

ผม ก็ ยัง สู้อุตส่าห์ ฝ่าฟัน จนยืนหยัด มาได้จนถึงทุกวันนี้  5 ปีแล้ว ...ด้วย คอนเซ็ป  ถือเรื่อง  ความซื่อสัตย์ เป็นหลัก มาก่อน เรื่องอื่น ๆ ...ทั้งหมด ...

เพื่อรักษาน้ำใจ เพื่อน ๆ ที่เขาเคยร่วมลงขัน กับเรามา   บางครั้งหากมันจะต้องขาดทุน เป็น หมื่น ๆ บาท  ก็ต้องยอมรับสภาพไป

เงิน มีมา มีไป  ...มีเสื่อม   มีหมด

แต่ เครดิต ความดี  มัน จะอยู่กับเราไปตลอด  แม้ จะเอาร่างกายไปเผาทิ้งแล้ว  แต่ชื่อเสียงความดี ที่เคยได้สั่งสม ไว้  หาได้  เสื่อมสูญสลายตามไป  ไม่   ....

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

pepsi-leo.139

ลูก ผู้ชาย คำไหน คำ นั้น!! (FUCKER 1992
Group.)                               CAFE SHOP NAZI   Pepsi ออน 09.00-04.00ทุกวัน

pomchelsea

DarkEdition

"อันขี้เหล้า ขี้ยา หมาไม่ Dag คนก็แปลกDag ได้ไม่อายหมา"

birdw124

พี่ตี๋ใหญ่มาเคลียร์ด่วนๆ เลยครับพี่
อย่าเงียบเหมือนที่ผ่านๆ นะครับ

Tel-080-4126338

ลูก ผู้ชาย คำไหน คำ นั้น!! (FUCKER 1992
Group.)                               CAFE SHOP NAZI   Pepsi ออน 09.00-04.00ทุกวัน

nsrตากลม

อ้างจาก: pepsi-leo.139 เมื่อ มิถุนายน 17, 2013, 11:49:26 หลังเที่ยง
โทร คุย กัน ยัง?

โทรมาแล้วครับ หลังจากตั้งกระทู้นี้ ทางนั้น บอกขอเวลาอีก 1 เดือน ที่มาตั้งกระทู้นี้ เพราะพลัดกันมาในข้อความหลายครั้งแล้วครับ