Main Menu

รบกวนนายช่างทั้งหลายครับ หมุนล้อแล้วดังครับ(ดับเครื่อง)

เริ่มโดย อินเตอร์, มิถุนายน 14, 2013, 09:35:53 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

อินเตอร์

ปัญหามีอยู่ว่า คือ....หมุนล้อหลังแล้วดังบริเวณสเตอร์ด้านหน้า (ตึก.....ตึก......ตึก.......)เป็นจังหวะครับ  แต่พอติดเครื่องเดินเบา(ไม่ได้ใส่เกียร์) ไม่ดังครับ  แต่ยังไม่ได้ลองขี่ดูครับ

ข้อมูลครับ  เพิ่งยกเครื่องขึ้นและลองติดเครื่องดูครับ  ไม่แน่ใจว่ามันเกิดจากสาเหตูอะไรครับ  มันดังเหมือนอยู่ด้านในเครื่องครับ (เดาครับ)

ใครเคยเจอปัญหานี้บ้างครับ  หรือใครเคยแก้ไข ช่วยชี้แนะด้วยครับ :-* :-* :-*

??? ???ขอบคุณล่วงหน้าครับ ??? ???

~{ Eak_ThaPra }~

สเตอร์ชุดใหม่ด้วยใช่ไหมครับ หรือได้เปลี่ยนสเตอร์ด้วยหรือป่าวครับ
ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

อินเตอร์

อ้างจาก: ~{ Eak_ThaPra }~ เมื่อ มิถุนายน 14, 2013, 09:39:14 หลังเที่ยง
สเตอร์ชุดใหม่ด้วยใช่ไหมครับ หรือได้เปลี่ยนสเตอร์ด้วยหรือป่าวครับ

เปลี่ยนโซ่ครับ แต่สเตอร์เดิมครับ

ที่ผมถามเรื่องสเตอร์ เพราะรถของผมก็เคยมีอาการดังกล่าว อันเนื่องจากสเตอร์ที่ใช้ไม่ได้ศูนย์

แล้วส่วนของการตั้งโซ่ ตามค่ามาตราฐาน แต่โช็คของเราอาจนิ่มเกินไป พอเรานั่งบนรถโซ่ก็จะตริงเกินไป

ผมก็แนะนำตาสติปัญญา งูๆปลาๆ นะครับ
ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

อินเตอร์

อ้างจาก: ~{ Eak_ThaPra }~ เมื่อ มิถุนายน 14, 2013, 10:12:52 หลังเที่ยง
ที่ผมถามเรื่องสเตอร์ เพราะรถของผมก็เคยมีอาการดังกล่าว อันเนื่องจากสเตอร์ที่ใช้ไม่ได้ศูนย์

แล้วส่วนของการตั้งโซ่ ตามค่ามาตราฐาน แต่โช็คของเราอาจนิ่มเกินไป พอเรานั่งบนรถโซ่ก็จะตริงเกินไป

ผมก็แนะนำตาสติปัญญา งูๆปลาๆ นะครับ

มันดังตอนหมุนล้อธรรมดาครับ (ไม่มีน้ำหนักครับ) ส่วนความตึงของโซ่อยู่ที่ประมาณ 1 นิ้วครับ (ระยะตึงหย่อน ตั้งฉากกับพื้น)

ส่วนสเตอร์ไม่ได้ศูนย์อาจเป็นไปได้ครับ  เดี๋ยวลองหาของใหม่มาลองใส่ใหม่ครับ  ขอบคุณมากครับ ที่ช่วยแชร์ครับ

ลองแล้วเดี๋ยวมารายงานผลอีกทีครับ 

pp20000

โซ่ไหม่ +เสตอเดิม มันไม่บาล้านกัน ต้องเปลี่ยนเสตอด้วยครับ
สุรศักดิ์ นิชรอด 899/1-2 ม.1 ต.ท่าตะโก
อ.ท่าตะโก จ.นครสวรรค์ 60160
0913832623  น้องพี
ระเบิดแดชแว้นๆ มาดูกันครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,132989.msg2314680.html#msg2314680
วิธ๊เชื่อมพาสติกบ้านๆ ><
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=97350.new

Franesae

เปลี่ยนโว่เสตอร์ควรเปลี่ยนยกชุดครับ
อีกอย่างผมว่าปกติครับ มันเป็นแค่เสียงโว่สับกับเสตอร์แหละครับ
ถ้าขี่แล้วไม่มีปัญหาก็อย่าไปเครียดมันครับ
นาย เทพรัตน์   จันทะโส
ธนาคารกสิกรไทย สาขา หนองฉาง จ.อุทัยธานี
เลขที่บัญชี  216-2-35949-8
โทร 086-8182530   087-7476595

DEDOR

เข้ามารอดูปัญหาที่แท้จริงครับ  เอาใจช่วย  ลองทำตามที่ท่านๆข้างบนว่ามา  ก่อนเลยครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

อินเตอร์

ขอบคุณมากๆๆ ครับ สำหรับน้ำใจในคลับนี้มีล้นเหลือหลายครับ  จะลองทำดูก่อนครับ แล้วจะมารายงานให้ทราบอีกทีครับ

อินเตอร์

หายแล้วครับ   เปลี่ยนทั้งชุดครับ เงียบกริบครับ ขอบคุณทุกท่านมากครับ

+1 ให้ทุกท่านเลยครับ

อ้างจาก: อินเตอร์ เมื่อ มิถุนายน 22, 2013, 12:40:32 หลังเที่ยง
หายแล้วครับ   เปลี่ยนทั้งชุดครับ เงียบกริบครับ ขอบคุณทุกท่านมากครับ

ยินดีด้วยครับ

อินเตอร์

อ้างจาก: ~{ Eak_ThaPra }~ เมื่อ มิถุนายน 22, 2013, 12:46:17 หลังเที่ยง
อ้างจาก: อินเตอร์ เมื่อ มิถุนายน 22, 2013, 12:40:32 หลังเที่ยง

ยินดีด้วยครับ

ต้องขอบคุณท่านเอกด้วยครับ 

Mtz

อาการนี้ผมก็เป็นอยู่ เปลี่ยนชุดโซ่สเตอร์ เบอร์ 520  เปลี่ยนใหม่ยกชุดเจือกดัง โซ่ สเตอร์ชุดเก่า เปลี่ยนแค่โซ่บ้าง สเตอร์บ้าง กลับไม่เคยดัง หรือโซ่สเตรอ์ชุดอื่นที่เคยใส่ก็ไม่ดัง มาดังชุดนี้นี่แหละ

อ้างจาก: ~{ Eak_ThaPra }~ เมื่อ มิถุนายน 14, 2013, 10:12:52 หลังเที่ยง

ดันมาดังที่สเตอร์หน้า ตึก  ....ตึก...เวลาหมุนฃ้อยกล้อลอย   ทีแรกนึกว่าโซ่เสีย แต่โซ่ก็ใหม่   ไม่เคยคิดว่ามันจะมีอาการสเตอร์หน้ามันจะไม่ได้ศูนย์ (เพราะสเตอร์ก็แท้ศูนย์เลย ยกชุด) สงสัยต้องลองเปลี่ยนสเตอร์หน้าดู  เพระาบ่องตงๆไม่เคยเจออาการนี้เลย ขอบคุณตาเอกที่มาแนะนำครับ 

อินเตอร์

อ้างจาก: Mtz เมื่อ มิถุนายน 22, 2013, 11:02:37 หลังเที่ยง
    อาการนี้ผมก็เป็นอยู่ เปลี่ยนชุดโซ่สเตอร์ เบอร์ 520  เปลี่ยนใหม่ยกชุดเจือกดัง โซ่ สเตอร์ชุดเก่า เปลี่ยนแค่โซ่บ้าง สเตอร์บ้าง กลับไม่เคยดัง หรือโซ่สเตรอ์ชุดอื่นที่เคยใส่ก็ไม่ดัง มาดังชุดนี้นี่แหละ

ดันมาดังที่สเตอร์หน้า ตึก  ....ตึก...เวลาหมุนฃ้อยกล้อลอย   ทีแรกนึกว่าโซ่เสีย แต่โซ่ก็ใหม่   ไม่เคยคิดว่ามันจะมีอาการสเตอร์หน้ามันจะไม่ได้ศูนย์ (เพราะสเตอร์ก็แท้ศูนย์เลย ยกชุด) สงสัยต้องลองเปลี่ยนสเตอร์หน้าดู  เพระาบ่องตงๆไม่เคยเจออาการนี้เลย ขอบคุณตาเอกที่มาแนะนำครับ 

อาการเหมือนกันเลยครับ  แต่ตอนนี้หายเป็นปริดทิ้ง

อ้างจาก: Mtz เมื่อ มิถุนายน 22, 2013, 11:02:37 หลังเที่ยง

ยินดีครับพี่ M