Main Menu

Rc100 แต่งยังไงให้วิ่งคับ (เอาแบบขับสนุกๆเอาไว้สวนพวกเวฟ100อ่ะคับ) !

เริ่มโดย pond smile-s, มิถุนายน 12, 2013, 11:40:04 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pond smile-s

สวัสดีคับพี่ๆชาว2storke ทุกๆท่าน ! คือผมอยากรู้อ่ะคับว่า RC100 เนี้ย แต่งเครื่องยังไงให้มันวิ่งดีอ่ะคับ เอาแบบทนๆนะคับ ขับสนุกๆอ่ะคับ พอดีว่าจะเอารถของตา มาปั้นอ่ะคับ! จะเอาไว้ขับไปซื้อของอ่ะคับ ขับไปทำงานไม่เกิน50โล (มันจะไหวหรือป่าว ฮ่าๆๆ) อะไรประมาณนี้อ่ะคับ แล้วผมอยากรู้ว่า Rc100ตัวนี้ แต่งแล้วมันวิ่งสู้พวก เวฟ100เดิมๆลูกเชียร์ หรือป่าวคับ พอดีมีเด็กแถวๆบ้านมันขอลองอ่ะคับ แต่ผมบอกรอผมเอารถมาปั้นก่อน ฮ่าๆๆ รถไอ้เด็กที่มันท้าลองกะผม (รถมันเวฟ100ตัวแรก ลูกเชียร์ ไม่มีชัก วาล์วเดิม คาบูแดช ใส่ท่อผ่าเวฟ125 ใล่สเตอร์ ครัชเท้า) แต่เวฟ100มันโดนสมายผมสวนนะคับ 55555' โดนยาวๆเลยตั้งแต่ออกตัว อ่ะคับ ผมอยากรู้ว่า ถ้าเอา Rc100 มาปั้นให้สมบูรณ์ๆ แต่งเครื่องนิดๆหน่อยๆ เอาแบบหมกๆอ่ะคับ Rc100 จะพอวิ่งสู้มันได้ป่าวคับพี่ๆ พี่คนไหนเคยแต่งRc100 ช่วยแนะนำหน่อยคับ ว่าต้องทำอย่างไรบ้าง รถตาผม สภาพโดยรมเครื่องก้อยังติดดีนะคับ สตาร์ตทีเดียวก้อติด อ้อออ'ลืมบอกไป รถตาผม เป็นRc100 โฉมสุดท้ายเลยนะคับ  แล้ว Rc100ตัวนี้ ถ้าเกิดสภาพเครื่องสมบูรณ์ๆ มันวิ่งทางไกลได้ไหมคับ ระยะทางไม่เกิน50โลอ่ะคับ พี่ๆช่วยให้คำแนะนำหน่อยนะคับ ขอบคุณมากๆคับ  ???

aon125r

ถ้าเป็น ตระกูล rc  หาเสื้อสูบคริสตัล ฝาสูบสวิง วางคาบูแดช เปิดเสื้อ ลูกสติงเกอร์ ไม่ก็ แกมม่าไปเลย  ของผม ลูก แกมม่า คาร์บูเอ็น 200จมไมล์แดช มาที่ใต้เลยครับ เคยเห็นไหม royal110 ลงแข่ง กับแดชรุ่นโอเพ่นครับ พอฟัด พอเหวี่ยงครับ

happycom

ยามศึกเราแข่ง ยามสงบเราถ่ายรูป
[สองล้อโคราช] http://www.2wheelkoratclubs.com [สองล้อโคราช]
รวมรูปรถเก่าๆ สนิมเกรอะกรัง http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=39586.msg575820#msg575820

เดช..ไอ้เสื้อทอง

อ้างจาก: happycom เมื่อ มิถุนายน 13, 2013, 12:08:44 ก่อนเที่ยง
เดิมๆ สมบูรณ์ๆ ไม่โม ก็เหลือเฟือแล้ว

ตามนั้น ครับ ...สมัยรุ่ง ๆ อยู่  ผมขับอัด กับ โนว่า ....ก็ไม่ใช่ ว่า  โนว่า จะได้ กิน ง่าย ๆ นะ

ล่อ ลาก กันไป ปลายน้ำ   จน โนว่า  หืดจับ โน่น เนะ

RC 100 ขับดี  ขับเบา สนุก กว่า ขับ สมาย  อีก อ่ะ ผมว่า

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

pu a.t.e.44

ma-deaw

อ้างจาก: aon125r เมื่อ มิถุนายน 13, 2013, 12:03:58 ก่อนเที่ยง
ถ้าเป็น ตระกูล rc  หาเสื้อสูบคริสตัล ฝาสูบสวิง วางคาบูแดช เปิดเสื้อ ลูกสติงเกอร์ ไม่ก็ แกมม่าไปเลย  ของผม ลูก แกมม่า คาร์บูเอ็น 200จมไมล์แดช มาที่ใต้เลยครับ เคยเห็นไหม royal110 ลงแข่ง กับแดชรุ่นโอเพ่นครับ พอฟัด พอเหวี่ยงครับ
ที่ ตรัง เยอะมาก

chokmotor

ชีวิตก็เหมือนวิชาเล่มหนา ยังต้องเรียนรู้อะไรอีกเยอะ

ฮัลโหล 085-4742137

thirawood

สภาพนี้ ต้องขยับจานไฟ(ให้ไฟแก่)+แยงไอดี+ไอเสีย+ปาดฝา+ท่อผ่าเอากรวยคู่หน้าออก2 แดชเดิมๆ หนีไม่ออก คิดถึงสมัย14-15 เลยขอบคุณครับ
ชื่อ : นายถิรวุฒิ   เท็นผม
ชื่อเล่น : อิ๋ม
โทร : 08-1972-4528
e-mail : [email protected] , [email protected]

pond smile-s

ขอบคุณมากๆสำหรับคำแนะนำคับ ถ้าผมทำดีๆสมบุรณ์ๆ แอบหมกนิดๆหน่อย มันจะวิ่งไกลๆได้ไหมคับ ไป-กลับ 50โล อ่ะคับ