Main Menu

ปั้มออโต้ลูปน้ำมันไม่ออก

เริ่มโดย golf222, มิถุนายน 10, 2013, 11:13:45 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

golf222

ปั้มออโต้ลูปน้ำมันไม่ออก  น้ำมันไม่ออก ซ่อมได้ป่าวครับ  รถโนวา

THANACHOT

ได้ค้บลื้อทำความสอาดเปลี่ยนชุดซ่อม

golf222

อ้างจาก: THANACHOT เมื่อ มิถุนายน 11, 2013, 01:55:32 ก่อนเที่ยง
ได้ค้บลื้อทำความสอาดเปลี่ยนชุดซ่อม

พี่ครับชุดซ่อมประมานเท่าไหร่ครับ

วิทย์_2T

รื้อล้างทั้งระบบ 2T เลยครับ ที่ถัง 2T จะมีกรองน้ำมันอยู่ตรงข้อต่อที่ถัง ถ้าสายน้ำมันเส้นที่ต่อจากถัง ไปปั๊ม ไม่ไหลแสดงว่าเป็นที่จุดนี้ลองดูครับ ส่วนปั๊ม ลองลื้อมาเช็คดูครับว่ามีอะไรเสียหายหรือป่าว ชุดซ่อมราคาไม่เกินร้อยครับ

golf222

อ้างจาก: วิทย์_2T เมื่อ มิถุนายน 12, 2013, 06:50:44 หลังเที่ยง
รื้อล้างทั้งระบบ 2T เลยครับ ที่ถัง 2T จะมีกรองน้ำมันอยู่ตรงข้อต่อที่ถัง ถ้าสายน้ำมันเส้นที่ต่อจากถัง ไปปั๊ม ไม่ไหลแสดงว่าเป็นที่จุดนี้ลองดูครับ ส่วนปั๊ม ลองลื้อมาเช็คดูครับว่ามีอะไรเสียหายหรือป่าว ชุดซ่อมราคาไม่เกินร้อยครับ

ล้างหมดแล้วครับ  น้ำมันก็ไหลเป็นปกติ ตอนทำเสร็จใหม่ ๆ น้ำมันก็ออกปั้ม  พอขี่ ๆ ไปสักพักสังเกตุควันหาย   ลองติดเครื่องดึงสายที่ปั้มมาดูน้ำมันมันไม่ออกครับ

golf222

พี่ ๆ ครับถามอีกอย่าง  เวลาบิดคันเร็งเร็ว ๆ มันบอด ๆ เหมือนจะดับ   แล้วถึงจะไปต่อ ต้องไล่ยังไงครับ คาร์บูแดชใส่กรองเดิม