Main Menu

ตะกี๊ขับรถไปเจอ kr สตาร์ทไม่ติดอยู่ในปั๊มเอสโซ่

เริ่มโดย กาฝาก, มิถุนายน 10, 2013, 04:36:17 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

กาฝาก

ตรงบิ๊กซี พระประแดงครับ ด้วยความที่ผมเห็นว่าเป็น 2T เลยเดินเข้าไปด้อม ๆ มอง ๆ

แล้วเหลือบไปเห็นป้าย หมู่บ้านพฤกษา พอดี ก็เลยถามน้องเค้าว่า เอาขึ้นรถผมกลับไปมั๊ย?

แต่น้องเค้าบอกว่า " ไม่เป็นไรครับ รถพ่อผม มันเป็นหยั่งงี้แหละ " แล้วก้มหน้าก้มตาสตาร์ทต่อไป  >:(

ก็เลยบอกเค้าว่า รถผมก็เคอาร์เหมือนกันครับ อายุมันเยอะก็แบบนี้แหละ ใช่รถเวป ทูโตกป่ะครับ ..... แต่เหมือนเค้าคิดว่าผมเป็นมิจฉาชีพมั้ง

ก้มหน้าก้มตาสตาร์ทรถต่อไป ไม่ได้สนใจไรผม ... เลยจะมาบอกว่า " น้องครับ ผมไม่ใช่โจรนะครับ "

ถ้ามีไรให้่ช่วย ก็บอกได้นะครับ (ถ้าผ่านมาบอร์ดนี้อ่ะนะ)  ;)

kobchai พระประแดง

085-3529232  กอบชัย  เสรีสำราญ
ธนาคารกสิกรไทย เลขที่บัญชี 170-2-97550-2
40/1 ม.6 ต.บางหญ้าแพรก อ.พระประแดง จ.สมุทรปราการ 10130

ลมโชย...BANG NA

ถ้ายกขึ้นรถไปด้วยส่งที่บ้าน เผลอๆๆ พ่อของเด็กน้อย บอกด้วยความโมโหว่า คุณเอาไหม 2000 อิอิ 5555555555555

แซวเล่นขำๆๆๆครับ

ปล.เราทำดี ยังไงก้ได้ดีครับ ผมเชื่อแบบนั้น
เบอร์บัญชี เดชชัย 1712070950 ทหารไทย
TEL.0865548329

ถ้ารถคุณอยากใหม่...อยากสวย
**คลิ๊กที่ภาพเลยครับ แล้วคุณจะพบกับสิ่งใหม่ๆๆ**

กาฝาก

นั่นดิ เสี่ยกอบ ผมคงมีปัญหาที่หน้าตากิง ๆ ด้วย ตะก่อน หนัก 48 โคดเหมือนเด็กแว๊นเลย ตอนนี้หนัก 58 ดันเหมือนโจรซะงั้น  ;)

แต่น้องเค้ากระทืบคันเร่งจนหอบเลยนะ เปิดหมวกออกมาเหงื่อท่วมเลย  :-*

ผมแวะช่วยบ่อยนะเสี่ยเจ๋ง (ถ้ามีโอกาศ รถไรก็ช่วยทั้งนั้นแหละถ้าช่วยได้ ) ยิ่งพวกรถ 2t อ่ะ เพราะรู้ว่าอายุมันเยอะโอกาศเจ๊งมีตลอดเวลาถ้าดูแลไม่ดี

ก็ได้แต่หวังว่า ถ้ารถเราพังกลางทางจะมีพวกเราใน ทูโตกเนี่ยแหละ จะแวะช่วยผมมั่งน่ะ  >:(

...ผมเข้าใจใน เจตนาดีของ ท่านปอ นะ แต่โลกเราทุกวันนี้มันอยู่ยากขึ้นทุกวัน สิ่งใดที่คิดว่า ดีงาม และเป็นประโยชน์ต่อสังคมและคนรอบข้าง ก็ทำต่อไปเถอะครับ
เดี๋ยวนี้สังคมเรามันตัดสินกันแค่รูปร่างหน้าตา ซะแล้ว ...เศร้า 
: ( เดี่ยวผมช่วย เรี่ยรายเงินสมาชิกในเวปเอามาให้ เสี่ยปอ ไปทำหน้า  ที่ วุฒิศักดิ์ แล้วกันจะได้ดูอ่อนโยน น่าคบหา ) K นะตามนั้น.
085-3529232  กอบชัย  เสรีสำราญ
ธนาคารกสิกรไทย เลขที่บัญชี 170-2-97550-2
40/1 ม.6 ต.บางหญ้าแพรก อ.พระประแดง จ.สมุทรปราการ 10130

กาฝาก

เอาวะ อย่างน้อย ไอ่เสี่ียกอบมันก็ยังไม่ส่งผมไปยันฮีอ่ะนะ  ;)

lloudo_naja

ดีแล้ว ครับ เจตนาดี ก็สุขใจ เขาไม่เข้าใจ ไม่เป็นไร หากเราจริงใจ เขารู้ทีหลัง เขาก็เข้าใจ ถึงความรู้สึกเราเอง
"Be it love Club"
By 2strokeclub.com
คน 2T ชื่อนี้ดีจริงๆ  
ทั้งเเรงวิ่งเร็วรอบได้ชอบจัย
ตบเกียร์2 น้องเกียร์3 ได้เมื่อไหร่ 
น้องบอกไม่เร็วเกินไปหายจัยไม่ทัน 

โดย ช่างโก้ นครชัย  "Be it love Club"

กาฝาก

อ้างจาก: lloudo_naja เมื่อ มิถุนายน 10, 2013, 06:07:38 หลังเที่ยง
  ดีแล้ว ครับ เจตนาดี ก็สุขใจ เขาไม่เข้าใจ ไม่เป็นไร หากเราจริงใจ เขารู้ทีหลัง เขาก็เข้าใจ ถึงความรู้สึกเราเอง

ครับ ผมเป็นคนตรง ๆ น่ะครับ บางทีเดินเข้าไปถามน้องเค้าซื่อ ๆ เลย เค้าก็อาจตกใจได้

เวลาผมขายของ ก็เหมือนกันน่ะครับ ผมก็บอกตรง ๆ เลยว่ามีปัญหาอะไรตรงไหนบ้าง ไม่ค่อยใช้เล่ห์เหลี่ยมเหมือนพ่อค้าทั่วไปน่ะครับ

ไหน ๆ คุณก็มาแล้ว แวะไปบอกคุณคนนี้ให้หน่อยสิครับ ว่ารถที่เค้าหลอกขายผมน่ะ ตอนนี้มันเรียบร้อยสมบูรณ์แล้วนะครับ

ถ้าเค้างง ว่าทำไมผมถึงเพิ่งพูดเอาไม่กี่วันนี้ ทั้ง ๆ ที่ผมซื้อรถมาครึ่งปีแล้ว ไปบอกเค้าทีนะครับว่า ผมรอให้รถเสร็จก่อนถึงจะพูด

เด่วพวกพ่อค้าเหลี่ยมจัดพวกนี้จะหาว่า ผมเห็นแก่ของถูก ไม่มีปัญญาทำรถ แล้วไปโวยวายเค้าน่ะครับ 

สำหรับคนที่ผ่านมาเจอมู้นี้ ว่ามีการต้มหมู กันยังไง ดูมู้นี้ครับ

รถที่พ่อค้าเฮงซวย หลอกต้มผู้ซื้ออย่างพวกเราไว้ครับ ---> http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=83795.0
ดูรูปที่ถ่าย ดูสรรพคุณที่บรรยายไว้นะครับ แล้วลองคิดตามว่า ถ้าคุณจะซื้อรถมาขี่เล่น มาสะสม คุณจะซื้อไหม?

แล้วดูมู้นี้ ของที่มาจริงครับ ---> http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=84492.msg1714848#msg1714848

ผมน่ะ ตรง ๆ ครับ บุญคุณต้องทดแทน ความแค้นก็ต้องชำระ ใครเลวกับผมไว้ ผมก็ลำบากใจที่จะทำดีตอบ อย่าว่าแต่จะทำดีเลยครับ จะพูดดีด้วยผมยังรู้สึกขยะแขยงตัวเองเลย

ผมยังถามเค้าเลยนะ ตอนซื้อว่ารถราคานี้ผมเข้าใจแหละ ว่ามันคงไม่สมบูรณ์นัก แล้วมีอะไรที่ผมต้องทำใจกับมันบ้าง?

คุณลองไปถามเค้าให้ผมหน่อยสิครับว่าเค้าตอบผมว่ายังไง? ผมมา ทราบทีหลังด้วยนะว่าเค้าเป็นช่างด้วย มันยิ่งให้ผมมั่นใจเข้าไปอีก ว่าเค้าหลอกขายของแน่ ๆ

เพราะคงไม่มีช่างที่ไหนหรอก ไม่รู้ว่ารถไม่มีสายไฟเมน ไม่น้ำมันเครื่องสักหยด และสภาพมันขี่ไม่ได้ แต่บอกว่าขี่ได้ปรกติ

ผมรบกวนฝากคุณไปบอกเค้าทีนะครับ

G-Gamez ณ โซนรั่ว

ใครสนใจของเล่น โมเดล PM หรือโทรสอบถามได้ครับ

smallkam

เอาใจช่วยครับพี่ปอ ขอให้อย่าเจอพ่อค้าแบบนี้อีกเลยครับ TZ ที่ผมระเบิดก็มีพี่ปอนี้แหละ

เหมาอะไหล่ไปแทบทั้งคัน ยังแอบคิดนิดๆเลยว่า ซื้อของตูไปทั้งคันเลยจะดีกว่าไม๊ แต่แกก็หลวมตัวซื้อมาแล้วนี่ครับ ก็ต้องทำให้จบ

:) :) :-* :-* ;) ;)
คนรัก 2 จังหวะ
Facebook : https://www.facebook.com/KN2TPART
อัครเดช เอี่ยมสุวรรณ 72/303 หมู่บ้าน อมรทรัพย์ ซ.15 ถนน อยู่วิทยา แขวง กระทุ่มราย เขตหนองจอก กทม 10530
ธ.ไทยพาณิช สาขาโลตัสหนองจอก 193-220166-3
Tel : 085-881-5865,091-092-3832

เดช..ไอ้เสื้อทอง

เขา ปฎิเสธ  เรา ก็ ต้องปล่อยให้เขาเป็นไปตาม ยถากรรม  ที่เขา เลือก

อย่างว่า นะ  กทม.  คน ไว้ใจ กันยาก  หลากหลายผู้คนมากหน้า หลายตา ปากปราศัยใจเชือดคอ เป็นส่วนใหญ่

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

paopiaw

----- Club ใจง่าย ------  247

auttayoot

เป็นผม   ผมก็กลัว นะพี่    แต่พูดจริงๆ  รถสตาร์ทไม่ติด ยืนสตาร์ท อยู่คนเดียว  มัน  ว๊าเหว่  จริงๆ 

เคยขับ akira เข้าตัวเมืองคนเดียว พอ ขากลับ หลังจาก จอดเติมน้ำมัน  ดั๊น สตาร์ทไม่ติด   ย่ำอยู่ 20 นาที ยอมแพ้ นั่งแก่ว อยู่แถวนั้น  ปล่อยใว้จนเครื่องเย็น สักพัก ถึงสตาร์ทติด ขี่กลับได้  555+ (เกือบได้โทรให้พ่อเอารถมารับแล้ว)

นาย อรรถยุทธ นิลจันทร์ ธ.กรุงไทย  สาขาแจ้งวัฒนะ 096-0-18879-7 ออมทรัพย์

กาฝาก

อ้างจาก: auttayoot เมื่อ มิถุนายน 10, 2013, 10:45:12 หลังเที่ยง
เป็นผม   ผมก็กลัว นะพี่    แต่พูดจริงๆ  รถสตาร์ทไม่ติด ยืนสตาร์ท อยู่คนเดียว  มัน  ว๊าเหว่  จริงๆ 

เคยขับ akira เข้าตัวเมืองคนเดียว พอ ขากลับ หลังจาก จอดเติมน้ำมัน  ดั๊น สตาร์ทไม่ติด   ย่ำอยู่ 20 นาที ยอมแพ้ นั่งแก่ว อยู่แถวนั้น  ปล่อยใว้จนเครื่องเย็น สักพัก ถึงสตาร์ทติด ขี่กลับได้  555+ (เกือบได้โทรให้พ่อเอารถมารับแล้ว)

นั่นแหละครับ ผมเข้าใจความว้าเหว่ดี เวลาน้ำมันหมด แล้วมองหารถช่วยดันสักคันก็ไม่มี อารมณ์พวกนี้ มันเส้าน่ะครับ

เลยเสนอตัวไปช่วยเค้า 5555+

ลมโชย...BANG NA

อ้างจาก: kobchai พระประแดง เมื่อ มิถุนายน 10, 2013, 05:33:32 หลังเที่ยง
...ผมเข้าใจใน เจตนาดีของ ท่านปอ นะ แต่โลกเราทุกวันนี้มันอยู่ยากขึ้นทุกวัน สิ่งใดที่คิดว่า ดีงาม และเป็นประโยชน์ต่อสังคมและคนรอบข้าง ก็ทำต่อไปเถอะครับ
เดี๋ยวนี้สังคมเรามันตัดสินกันแค่รูปร่างหน้าตา ซะแล้ว ...เศร้า 
: ( เดี่ยวผมช่วย เรี่ยรายเงินสมาชิกในเวปเอามาให้ เสี่ยปอ ไปทำหน้า  ที่ วุฒิศักดิ์ แล้วกันจะได้ดูอ่อนโยน น่าคบหา ) K นะตามนั้น.

อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ มิถุนายน 10, 2013, 05:38:43 หลังเที่ยง
เอาวะ อย่างน้อย ไอ่เสี่ียกอบมันก็ยังไม่ส่งผมไปยันฮีอ่ะนะ  ;)

555555
เบอร์บัญชี เดชชัย 1712070950 ทหารไทย
TEL.0865548329

ถ้ารถคุณอยากใหม่...อยากสวย
**คลิ๊กที่ภาพเลยครับ แล้วคุณจะพบกับสิ่งใหม่ๆๆ**

lloudo_naja

ทำต่อไป ใครไม่รู้ แต่เราสุขใจ ที่ได้ ทำดี  กลุ่มผม ช่วงนี้ดวง ตกเช่นกัน ซื้อแซดเอ็ก มาสองหมื่อน กว่า ขับได้ 3 วัน ต้องทำกันอีกสองหมื่อนกว่า อย่างว่าล่ะครับ ฝ่าแล้วก็เข้าใจ  โชคด้ที่ชุดโอนไม่มีปัญหา  อีกคัน เอสอี 98 รับมา 8000 กว่า รถมาถึงชุดโอน โอนไม่ได้  ติดต่อกลับ ก็ไม่รับสายหายเงียบ เลยต้องระเบิดเป็นอะใหล่  อีกคัน แซดเอ็ก รับมา 18000 รถมาถึง ชุดเบรค ไม่มี ต้องหาใส่ใหม่ ร้ายกว่า นั้น ชุดโอน หมดอายุ อีกต่างหาก แต่ทุกอย่างได้แต่นั่งคุยกัน ในกลุ่ม ก้มหน้า ก้มตา หาเงิน ปั้น จนเสร็จ เพื่อไปสุพรรณ แต่เอกสารยังไม่ จบ ต้องสู้ต่อไป
"Be it love Club"
By 2strokeclub.com
คน 2T ชื่อนี้ดีจริงๆ  
ทั้งเเรงวิ่งเร็วรอบได้ชอบจัย
ตบเกียร์2 น้องเกียร์3 ได้เมื่อไหร่ 
น้องบอกไม่เร็วเกินไปหายจัยไม่ทัน 

โดย ช่างโก้ นครชัย  "Be it love Club"

~{ Eak_ThaPra }~

ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

nuttakit

อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ มิถุนายน 10, 2013, 05:38:43 หลังเที่ยง
จะไปยันฮี จะไปตัดหรือไปต่อครับ เสี่ยปอ ;) :'( :'( :'(

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย

อ้างจาก: nuttakit เมื่อ มิถุนายน 12, 2013, 03:16:11 หลังเที่ยง
จะไปยันฮี จะไปตัดหรือไปต่อครับ เสี่ยปอ ;) :'( :'( :'(

ถ้าไปยันฮีก็ต้องไป  แปลงเพศ  อย่างเดียวละครับ 555