Main Menu

ตะกี๊ขับรถไปเจอ kr สตาร์ทไม่ติดอยู่ในปั๊มเอสโซ่

เริ่มโดย กาฝาก, มิถุนายน 10, 2013, 04:36:17 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nuttakit

เสี่ยปอ ตรงบิ๊กซี พระประเเดง มีปั๊ม esso ด้วยเหรอครับ จำปั๊มผิดป่าว เอ หรือผมจำผิดหว่าา >:( >:( >:(

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย

pepsi-leo.139

ลูก ผู้ชาย คำไหน คำ นั้น!! (FUCKER 1992
Group.)                               CAFE SHOP NAZI   Pepsi ออน 09.00-04.00ทุกวัน

pu a.t.e.44

เห็นลุงปออยู่บ่อยๆเส้นครุในครับ สงสัยตามเก็บอะไหล่อยู่...

กาฝาก

สวัสดีครับทุก ๆ ท่าน อันที่กิงมันเปงปั๊มคาล์เทกซ์ครับ ผมจำผิดเองครับ - -"

ส่วนทุ่งครุนี่ บ้านผมอยู่แถวพุทธบูชาครับ แล้วมาทำงานที่พระประแดง(ด้านใน หมู่ 10 )

ก็เลยขี่ร่อนไปมา แถวนั้น เพราะถ.ประชาอุทิศนี่ รถติดนรกแตกน่ะครับ  ;)

125cc.Only

อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ มิถุนายน 10, 2013, 07:30:37 หลังเที่ยง
อ้างจาก: lloudo_naja เมื่อ มิถุนายน 10, 2013, 06:07:38 หลังเที่ยง
  ดีแล้ว ครับ เจตนาดี ก็สุขใจ เขาไม่เข้าใจ ไม่เป็นไร หากเราจริงใจ เขารู้ทีหลัง เขาก็เข้าใจ ถึงความรู้สึกเราเอง

ครับ ผมเป็นคนตรง ๆ น่ะครับ บางทีเดินเข้าไปถามน้องเค้าซื่อ ๆ เลย เค้าก็อาจตกใจได้

เวลาผมขายของ ก็เหมือนกันน่ะครับ ผมก็บอกตรง ๆ เลยว่ามีปัญหาอะไรตรงไหนบ้าง ไม่ค่อยใช้เล่ห์เหลี่ยมเหมือนพ่อค้าทั่วไปน่ะครับ

ไหน ๆ คุณก็มาแล้ว แวะไปบอกคุณคนนี้ให้หน่อยสิครับ ว่ารถที่เค้าหลอกขายผมน่ะ ตอนนี้มันเรียบร้อยสมบูรณ์แล้วนะครับ

ถ้าเค้างง ว่าทำไมผมถึงเพิ่งพูดเอาไม่กี่วันนี้ ทั้ง ๆ ที่ผมซื้อรถมาครึ่งปีแล้ว ไปบอกเค้าทีนะครับว่า ผมรอให้รถเสร็จก่อนถึงจะพูด

เด่วพวกพ่อค้าเหลี่ยมจัดพวกนี้จะหาว่า ผมเห็นแก่ของถูก ไม่มีปัญญาทำรถ แล้วไปโวยวายเค้าน่ะครับ 

สำหรับคนที่ผ่านมาเจอมู้นี้ ว่ามีการต้มหมู กันยังไง ดูมู้นี้ครับ

รถที่พ่อค้าเฮงซวย หลอกต้มผู้ซื้ออย่างพวกเราไว้ครับ ---> http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=83795.0
ดูรูปที่ถ่าย ดูสรรพคุณที่บรรยายไว้นะครับ แล้วลองคิดตามว่า ถ้าคุณจะซื้อรถมาขี่เล่น มาสะสม คุณจะซื้อไหม?

แล้วดูมู้นี้ ของที่มาจริงครับ ---> http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=84492.msg1714848#msg1714848

ผมน่ะ ตรง ๆ ครับ บุญคุณต้องทดแทน ความแค้นก็ต้องชำระ ใครเลวกับผมไว้ ผมก็ลำบากใจที่จะทำดีตอบ อย่าว่าแต่จะทำดีเลยครับ จะพูดดีด้วยผมยังรู้สึกขยะแขยงตัวเองเลย

ผมยังถามเค้าเลยนะ ตอนซื้อว่ารถราคานี้ผมเข้าใจแหละ ว่ามันคงไม่สมบูรณ์นัก แล้วมีอะไรที่ผมต้องทำใจกับมันบ้าง?

คุณลองไปถามเค้าให้ผมหน่อยสิครับว่าเค้าตอบผมว่ายังไง? ผมมา ทราบทีหลังด้วยนะว่าเค้าเป็นช่างด้วย มันยิ่งให้ผมมั่นใจเข้าไปอีก ว่าเค้าหลอกขายของแน่ ๆ

เพราะคงไม่มีช่างที่ไหนหรอก ไม่รู้ว่ารถไม่มีสายไฟเมน ไม่น้ำมันเครื่องสักหยด และสภาพมันขี่ไม่ได้ แต่บอกว่าขี่ได้ปรกติ

ผมรบกวนฝากคุณไปบอกเค้าทีนะครับ

ถึงแม้ได้ได้รู้จักกันเป็นส่วนตัว แต่จากกระทู้ต่างๆ ถ้าติดตาม เราก็สามารถรู้นิสัยใจคอได้
ท่านทำถูกแล้ว  เป็นกำลังใจให้ครับ