Main Menu

ถาม หน่อยครับ ป๊า ผม เอาน้ำมันออโต้ลูปไปใส่ แทนน้ำมันเครื่อง รถ4จังหวะ

เริ่มโดย alt969, มิถุนายน 07, 2013, 01:40:30 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

alt969

เรื่องมันมีอยู่ว่า พ่อ ของผม ท่านไม่ค่อยรู้เรื่อง รถ แกเห็นน้ำมัน ออโต้ลูป แกนึกว่า น้ำมันเครื่องรถ 4จังหวะ เลยหยิบไปใส่ แทนน้ำมันเครื่อง ดรีม100 ทีนี้ รถสตาทไม่ติดเลยครับ

เครื่องไปเกิดแล้วรึป่าวคับ ก่อนหน้านี้ รถมัน วูปๆ อยู่น่าจะคาบู มีปัญหา แกก็ เปิดดูน้ำมันเครื่องปรากฏว่าน้ำมันเครื่องแห้ง แกเลยเอาน้ำมันออโต้ลูปไปใส่แทน 1ลิตร พอดี เครื่องสตาทไม่ติดเลยคับ เป็นเพราะ น้ำมันออโต้ลูปรึป่าวคับ เพราะ
รถที่เอาไปใส่มันเป็น4จังหวะ
302-2-2-53478-4 ธ.กสิกรไทย
ปภัส ฐเดชจิรกุล

ร้านมือโฆษณา 299/16 ม.1 ถ.ท่าศาลา-นบพิตำ ต.ท่าศาลา อ.ท่าศาลา
จ.นครศรีธรรมราช 80160

Hunterzero

ถอดหัวเทียนดูครับ คงบอดไปแล้วถ่ายทิ้งแล้วก็เติมน้ำมันเครื่องปกติไป   แต่ที่แน่ๆถ้าน้ำมันเครื่องมันแห้ง  มันต้องมีสาเหตุที่ทำให้น้ำมันเครื่องหายไป
พอเราไปเติมออโตลูปเข้าไปน้ำมันก็วิ่งไปหาสาเหตุนั้นแหละแล้วทำให้ไม่ติด

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

alt969

302-2-2-53478-4 ธ.กสิกรไทย
ปภัส ฐเดชจิรกุล

ร้านมือโฆษณา 299/16 ม.1 ถ.ท่าศาลา-นบพิตำ ต.ท่าศาลา อ.ท่าศาลา
จ.นครศรีธรรมราช 80160

aoaaued

อันที่จริงการเอาน้ำมันออโตลูฟมาใส่แทนน้ำมันเครื่อง ในเครื่องยนต์4จังหวะก็ไม่น่าจะทำให้เกิดปัญหาสักเท่าไรนะครับ นอกจากเคร่องยนต์มันหลวมมากๆเท่านั้น ถ้าเครื่องยนต์ยังดีอยู่ไม่น่าจะมีัญหาครับ