Main Menu

น้ำ เข้าไปรวมกับน้ำมันในถังจะเกิดอะไรขึ้นหรอคับ

เริ่มโดย tonzawo03, มิถุนายน 04, 2013, 10:44:31 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tonzawo03

พอดี รถผม จอด กลางฝนมาน๊คับ และ พอเอาไปขับ เหมือนรถเลงไม่ออก เลยต้องดึงโช๊คขับตลอดเวลา ไม่ทราบ เกียวกับน้ำมันเข้าไปอยู่ในถังหรือป่าวคับ
เพราะว่า ลองเอาน้ำมันมาดูแล้ว เห็น น้ำ ป่น อยู่ ใต่ ขวบอะคับ  ;D

เดช..ไอ้เสื้อทอง

เกี่ยวแน่นอน ครับ  น้ำมัน หนักกว่าน้ำมัน  จะ มาอยู่ก้นถัง ถูกดูดลง คาบุ ก่อน อยุ่แล้ว 

ถ่ายออก มา คัดเอาน้ำ ทิ้ง ซะ ...

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

ratree

เกี่ยวแน่นอน ครับ  น้ำมัน หนักกว่าน้ำมัน  จะ มาอยู่ก้นถัง ถูกดูดลง คาบุ ก่อน อยุ่แล้ว 

ถ่ายออก มา คัดเอาน้ำ ทิ้ง ซะ ...

คำตอบท่านนี่งึดเน๊าะ  "น้ำมัน หนักกว่าน้ำมัน"  อิอิ

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

tzr133

รูระบายน้ำอาจจะตันไปแล้วครับรถีถังส่วนใหญ่จะมีที่ระบายอยู่ครับป้องกันไม่ให้น้ำเข้าไปปนในถังน้ำมันได้ลองเช็คดูครับ

328 080808 4
นายอานนท์ ไชยนอก ธนาคารกรุงเทพ สาขาแม่สอด ออมทรัพย์
0884246578

off5997

อ้างจาก: ratree เมื่อ มิถุนายน 05, 2013, 09:22:38 ก่อนเที่ยง

คำตอบท่านนี่งึดเน๊าะ  "น้ำมัน หนักกว่าน้ำมัน"  อิอิ
น้ำ  มันหนักกว่าน้ำมัน  :-[

เดช..ไอ้เสื้อทอง

อ้างจาก: ratree เมื่อ มิถุนายน 05, 2013, 09:22:38 ก่อนเที่ยง

รถคันนี้ดี  ขี่แล้วแข็ง  แรง ไม่มี  โรคภัยเบียดเบียน

. >:(
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

tonzawo03

ขอบคุณพวกพี่ทุกคนมากคับ ตอนนี่ เจ้า KR (พี่ชายผมเองคับ) หายดีแล้ว