Main Menu

สอบถามเกี่ยวกับแกนล้อ RX-Z

เริ่มโดย korfbutt, มิถุนายน 03, 2013, 09:20:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

korfbutt

คือว่าแกนล้อสองข้างทำไมมันไม่เท่ากันครับ  :-* แล้วเรามีวิธีแก้ไขดัดแปลงมั๊ย คือว่าผมไปเปลี่ยนท่อมา แล้วท่อมันบังแกนล้อพอดีถอดไม่ได้  :P ถ้าจะถอดล้อ ต้องถอดท่อด้วย ขอคำแนะนำด้วยนะครับ  :)

yooth mtx

ถอดท่อออกก่อน  แล้วร้อยแกนจากทางซ้ายมาซิครับ...ใส่ตัวเมียด้านขวา 
    เสร็จแล้วใส่ท่อคืนที่เดิม

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

korfbutt

แกนล้อมันยาวจนชนท่ออ่ะครับ หรืออีกนัยหนึ่ง ท่อมันชิดกับสวิงอาร์มครับ พอจะมีแกนล้อรุ่นไหนที่สั้นกว่า เอามาเทียบใส่กันได้บ้างครับ

Hunterzero

ถ้าท่อใกล้สวิงอาร์มก็แสดงว่ารถเคยล้มมาซิครับลองหาทางทำให้ท่อห่างจากสวิงอาร์มดู  เล่นหนุนบูทใน่ส่วนที่ยืดท่อกับโครงรถหรือหักดิบ ค่อยๆดึงปลายท่อให้ห่างออกมา
อันนี้แล้วแต่กรณี

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

korfbutt

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ผมใช้บูชเสริมเข้าไปตรงแกนล้อทางด้านซ้ายแทนครับ