Main Menu

เสื้อสูบ vr ใส่ tzm ได้ไหม

เริ่มโดย taweesak, มิถุนายน 01, 2013, 01:19:13 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

taweesak

อยากทราบว่า เสื้อสูบ vr เอามาใส่แทนเสื้อ tzm ได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

taweesak

ใส่แล้วไม่วิ่งหรือครับ มีเพื่อนอยากเอาเสื้อ vr มาใส่แทนเสื้อ tzm เค้าบอกว่า tzm มีวาล์ปัญหาเยอะ ใส่เสื้อ vr ไม่มีปัญหาจุกจิกเรื่องวาวล์ ผมอยากทราบว่ามันใส่แทนกันได้ด้วยเหรอครับ

@@TaJung@@

ใส่ได้ วิ่งได้  แต่ไม่ปรู๊ด ปร๊าด เท่านั้นเอง  ตีนปลายหายไปเยอะ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

preeda

ไม่มีYAMAHAกลับเข้าแต่เข้ามาเสพข้อมูล >:(

Franesae

อ้างจาก: taweesak เมื่อ มิถุนายน 01, 2013, 09:14:28 หลังเที่ยง
ใส่แล้วไม่วิ่งหรือครับ มีเพื่อนอยากเอาเสื้อ vr มาใส่แทนเสื้อ tzm เค้าบอกว่า tzm มีวาล์ปัญหาเยอะ ใส่เสื้อ vr ไม่มีปัญหาจุกจิกเรื่องวาวล์ ผมอยากทราบว่ามันใส่แทนกันได้ด้วยเหรอครับ
ไอ้ที่เค้ามีวาล์วอ่ะเค้าไว้เพื่อ รอบต้นก็มีแรง รอบปลายก็มีแรง
ถ้าไม่มีวาร์ว ต้องเลือกเอาอย่างใดอย่างหนึ่ง
รถมีวารล์วจะแก้ปัญหาการรอรอบได้
มีวาล์วอ่ะดีแล้ว
เคยดูรถสนามมั้ย คาจิว่า 116 CC. มีวาล์ว แซง แดช 125 cc. ไม่มีวาล์ว
ทั้งที่ก่อนนั้นแดชครองเจ้าสนาม 125 CC.
นาย เทพรัตน์   จันทะโส
ธนาคารกสิกรไทย สาขา หนองฉาง จ.อุทัยธานี
เลขที่บัญชี  216-2-35949-8
โทร 086-8182530   087-7476595

pattanasin

ถ้าผมเอาเสื้อtzmใส่เเทนเสื้อvrได้ไหมครับมันจะวิ่งดีขึ้นไหม

Mtz

ใส่ไปเถอะ แล้วจะรู้ว่า ขี่แบบไม่มีปัญหา เป็นอย่างไร  อิอิ  เสียงเครื่องจะเงียบกว่าใส่เสื้อTZR หรือเสื้อTZMด้วย อัตราการกินน้ำมันก็น่าประหยัดกว่้าเดิม(พอดีผมไม่ได้ลองใส่ยาวๆ  ยกออกกอ่น ใส่ไปราวๆ1อาทิตย์)  แตจ่ สิ่งที่คุณจะเสียไป
   1 การออกตัวที่ปรู๊ดปรษ๊าด
    2 ความเร็วปลาย ที่ตันแค่140
     3 เราจะรู้สึกได้ว่าTZMมันไม่ได้เกิดมาเพื่อสิ่งนี้
      หมายเหตุ ที่กล่าวข้างต้น นี่คือเสื้อเดิมนะครับ ส่วนใครจะเอาไปแยง ไปปาด ไปคว้าน ก็จะเป็นอีกประเด็น

Arm TZ

ตามนั้นครับใส่ได้แต่สมรรถนะก็จะลดลง ถ้าจะลงเสื้อ vr ลงเสื้อ tzr ยังจะดีกว่าครับ ขี่สนุกไปอีกแบบ

poi4

ตามข้างบนครับเอาเสื้อ tzr ใส่ tzm จะขี่สนุกกว่า

concordlnw999

ผู้หญิงคือรถที่สุดยอดที่สุดในโลก เพราะ
มีไฟหน้าอันแสนงดงาม
มีบั้นท้ายอันน่าดึงดูด
เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องทุกเดือนโดยอันโนมัติ
สามารถใช้กับลูกสูบได้ทุกขนาด
มีสารหล่อลื่นเมื่อเครื่องร้อน
สตาร์ทเครื่องได้ด้วยปลายนิ้ว

2teen

อ้างจาก: Mtz เมื่อ มิถุนายน 03, 2013, 12:31:35 ก่อนเที่ยง
ใส่ไปเถอะ แล้วจะรู้ว่า ขี่แบบไม่มีปัญหา เป็นอย่างไร  อิอิ  เสียงเครื่องจะเงียบกว่าใส่เสื้อTZR หรือเสื้อTZMด้วย อัตราการกินน้ำมันก็น่าประหยัดกว่้าเดิม(พอดีผมไม่ได้ลองใส่ยาวๆ  ยกออกกอ่น ใส่ไปราวๆ1อาทิตย์)  แตจ่ สิ่งที่คุณจะเสียไป
     3 เราจะรู้สึกได้ว่าTZMมันไม่ได้เกิดมาเพื่อสิ่งนี้
      หมายเหตุ ที่กล่าวข้างต้น นี่คือเสื้อเดิมนะครับ ส่วนใครจะเอาไปแยง ไปปาด ไปคว้าน ก็จะเป็นอีกประเด็น

แปลงอะไรบ้างครับ ลูกสูบ คาบู ชุดไฟต้องเปลี่ยนไหมครับ  แล้วฝายึดกับโครงได้หรือเปล่าครับ

Hunterzero

อ้างจาก: 2teen เมื่อ มิถุนายน 05, 2013, 02:39:56 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Mtz เมื่อ มิถุนายน 03, 2013, 12:31:35 ก่อนเที่ยง

แปลงอะไรบ้างครับ ลูกสูบ คาบู ชุดไฟต้องเปลี่ยนไหมครับ  แล้วฝายึดกับโครงได้หรือเปล่าครับ
ตอบแทนนะครับใส่ได้เลยไม่ต้องเปลี่ยนพวกชุดไฟ  ยกชุดVRใส่เสื้อฝาลูกแหวน เท่านั้น  ส่วนที่ยึดฝากับโครงใส่ไม่ได้
ชุดไฟก็เล่นไฟเดิมTZMนั้นแหละเพียงแต่ไม่ได้ใส่สายวาล์วหรือไม่ก็ถอดเซอโวออกด้วยเลย ลดน้ำหนัก อิอิ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

taweesak

ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ

0959471925

สอบถามเพิ่มเติมนะครับ   ผมไปเจอ Victor ใส่เสื้อสูบ  VR ผมงงเลย ใส่ได้หรอ  ผู้รู้ ตอบทีครับ